[Funland] Nhân nói về Phong Thủy-Ngoại Cảm. Em có một chút kinh nghiệm dư lày.

XPQ

Xe cút kít
Bác Cảnh sát thời sự bác ý ném đá cho nó xôm thôi,theo tinh thân phăn nỳ có tí kỹ thuật gây ức chế thôi mà.:)):)):)):))

Còn như ý kiến của bác Vui cũng nhiều thú vị,gọn ghẽ về lập luận và ôn hòa về nhời nhẽ.Mong như thế được rồi.
Em kể thêm vài câu chuyện làm ví dụ:

Cậu bạn em,cái thằng quân tử mượn sách không giả,nó rất chịu khó siu tầm những cứ liệu khoa học để làm chắc chắn thêm cho thuyết +/- và Five Onions.Nó bảo là đây nhé,vật lý hột họ đã công nhận âm dương làm lên vũ trụ đây thây,hạt quark và phản quark mang điện tích trái dấu chả âm dương là giề?Rồi nhòe lượng tử,vật chất sinh ra từ hỗn mang là gì.Cha bố anh Tàu ngày xưa giỏi thế!Em cũng hốt,thế thì thằng này làm thầy đến nơi rồi.Cách lý luận ấy đúng cách mà các thầy bói dùng để ca ngợi huyền thuật của mình."Đấy!Bố đã bảo mà." và "Toshi nó sao lại thế nhỉ?" cũng chính là tuyên ngôn thường gặp của mấy bố lô mẹ đề ở đầu ngõ nhà em.
Nói theo lối dân gian gọi là vơ vào?

ms0910

Xe tăng
Em thì cũng ko biết nói thế nào, nhưng em đã từng được đọc 2 bức thư cảm ơn của bên CA với Trung tâm nghiên cứu tiềm năng con người và 1 số nhà ngoại cảm đã kết hợp giúp đỡ điều tra 1 số vụ trọng án.

abc_cad

Xe tăng
Em thì cũng ko biết nói thế nào, nhưng em đã từng được đọc 2 bức thư cảm ơn của bên CA với Trung tâm nghiên cứu tiềm năng con người và 1 số nhà ngoại cảm đã kết hợp giúp đỡ điều tra 1 số vụ trọng án.
Dùng cái này mà điều tra án thì bỏ mựa. Oan sai có mà chấp chồng. Nhưng nhà cháo không hiểu làm sao mà thấy bên Công An mí cả Quân Đội sùng cái này thành thần.
Tỷ lệ sùng bái cái này theo thứ tự à nha (cháo tạm ước lượng theo cảm tính cho "vui" chứ chả khoa học gì đâu):
Công An>Quân đội> Doanh nghiệp (gọi thế cho oai chứ nhà buôn nhiều hơn)> Chính trị gia> Dân thường> Giới khoa học>........

ms0910

Xe tăng
Dùng cái này mà điều tra án thì bỏ mựa. Oan sai có mà chấp chồng. Nhưng nhà cháo không hiểu làm sao mà thấy bên Công An mí cả Quân Đội sùng cái này thành thần.
Tỷ lệ sùng bái cái này theo thứ tự à nha (cháo tạm ước lượng theo cảm tính cho "vui" chứ chả khoa học gì đâu):
Công An>Quân đội> Doanh nghiệp (gọi thế cho oai chứ nhà buôn nhiều hơn)> Chính trị gia> Dân thường> Giới khoa học>........
Không phải là dùng để điều tra mà là kết hợp thôi bác ạ, ví dụ như dùng ngoại cảm để đoán thằng này nó chạy hướng nào, ở đâu, trong quá trình gây án có sơ suất gì mà chưa biết để tập trung điều tra theo hướng đó. Nhiều vụ khi tiếp cận hiện trường thì CA cũng mơ hồ lắm, không có đầu mối nào, hoặc đầu mối quá rộng, ko khoanh vùng đc. Chứ còn án tại hồ sơ, khi đã đóng hồ sơ là phải có bằng chứng, nhân chứng đầy đủ rồi.

abc_cad

Xe tăng
Không phải là dùng để điều tra mà là kết hợp thôi bác ạ, ví dụ như dùng ngoại cảm để đoán thằng này nó chạy hướng nào, ở đâu, trong quá trình gây án có sơ suất gì mà chưa biết để tập trung điều tra theo hướng đó. Nhiều vụ khi tiếp cận hiện trường thì CA cũng mơ hồ lắm, không có đầu mối nào, hoặc đầu mối quá rộng, ko khoanh vùng đc. Chứ còn án tại hồ sơ, khi đã đóng hồ sơ là phải có bằng chứng, nhân chứng đầy đủ rồi.
Ối zời. Bố cái bọn Mẽo ngu như bò. Cái đợt nó tìm thằng khủng bố râu xồm mà chả sang Việt Nam mà vời mấy "nhà ngoại cảm" bên mình sang đó nhỉ.
Hình như các "nhà ngoại cảm" Việt Nam mình chê tiền hay sao ấy. Bố sư ông Mẽo ra giá khá cao cho việc này mà chả thèm. Chán. :D:D:D
Mà lạ. Ngành sử quê mềnh dốt nát hay sao mà chả tiếp thu được những tinh hoa "ngoại cảm" nhỉ. Cứ bới bới móc móc làm gì cho nó tốn xiền, nghiên cứu làm gì cho nó ung thủ. Gọi hồn mấy cụ lên mà trò chuyện rồi ghi chép có có phải chính xác không. Lại chán nữa......
.......................
Mà sợ gì đâu, Công An mềnh là Công An Nhân Dân cơ mà, có oanh sai chút vấn đề gì đâu.

Reva

Xe tải
Website
www.milkhouse.com.vn
Vụ liệt sĩ trở về sao 40 năm ở thôn An Thọ, xã An Khánh, Hoài Đức, HN cho thấy có khi nhiều gia đình ăn quả đắng với ngoại cảm mà không biết, đem cốt người khác về cúng (nếu không thử ADN).

ATD1-P7

Xe tải
Cụ chủ thớt nói chung chung quá, cái gì cũng có 2 mặt mà. Nhìn chung thì có thờ có thiêng có kiêng có lành.

lanhuong1965

Xe điện
Còn 12 tầng nữa đủ chỉ tiêu. Ráng lên các cụ/mơ.

XPQ

Xe cút kít
Ngày xưa khi xin giấy phép cái TT Tiềm năng con người ấy phải được sự đồng ý của cả CA và QĐ,các ông ý cũng có dịp giải trình hết thảy các công hiệu tác dụng của con người và dĩ nhiên trong các chủ đề mà TT đưa ra khi xin phép,có những thứ mà các cơ quan chức năng quan tâm.Còn để quảng bá cho môn "gọi hồn" mà lại lôi cả CA với QĐ vào thì báng bổ quá.Thủ đoạn nghiệp vụ ấy của mấy phòng khám đông y Hoa Việt chứ đâu xa xôi gì,chưa kể có mấy trường hợp cụ thể nếu kê ra thì đáng rút cmn lưỡi mấy đứa dối Giời lừa người ấy đi!
Ai cũng biết bạn H gọi hồn,nhưng ít người biết bạn H của Trung tâm Marin-thành lập từ ý tưởng tốt đẹp nhân văn của các bạn sinh viên và được Quân đội tài trợ.Trung tâm Marin thu thập và số hóa tất cả các thông tin về liệt sĩ từ tàng thư quân đội và gia đình các liệt sĩ và bạn bè đồng ngũ để giúp việc tìm kiếm hài cốt liệt sĩ.Kịch bản tiếp theo thì mời các cụ các mợ tưởng tượng lấy.
Thời Liên Xô về Giời,một loạt những người có công năng đặc dị tự xưng là từ các "chương trình nghiên cứu đặc biệt của KGB" xuất hiện,báo TGM tuần nào chả có những số dài kỳ kể về các nhà ngoại cảm phá án bằng cách nói chiện với linh hồn của nạn nhân(Khác bên VN một tí).Rồi một ông thôi miên chữa bách bệnh qua TV,cả VN mình cũng được phủ sóng chương trình qua đài vệ tinh Hoa sen.Thế rồi từ dạo anh Tin lên,cơm ăn áo mặc đủ đầy,người Nga cũng ít người nào theo những nghề đặc dị nổi tiếng ấy nữa.Dạo này chỉ còn bên VN là hẵng còn nhiều thôi.

XPQ

Xe cút kít
Vụ cô bé con nghịch ngợm đốt cháy đồ vật trong nhà,cũng mời các ông nghiên cứu tiềm năng con người đến cùng đoàn liên ngành các thức,y rằng ông bói bói ra ma,đủ hết các lý lẽ chứng minh cô bé là siêu nhân đến nỗi về sau nó sợ quá phải nhận là "cháu tự đốt!".Cái này đã kết luận rồi.Hôm rồi họp vụ Xã Đàn,ông Giám đốc tiềm năng con người cũng đăng đàn thuyết khách hay đến nỗi các đại biểu làm ầm lên để mời ông xuống.

Nhạc

Xe container
Vụ cô bé con nghịch ngợm đốt cháy đồ vật trong nhà,cũng mời các ông nghiên cứu tiềm năng con người đến cùng đoàn liên ngành các thức,y rằng ông bói bói ra ma,đủ hết các lý lẽ chứng minh cô bé là siêu nhân đến nỗi về sau nó sợ quá phải nhận là "cháu tự đốt!".Cái này đã kết luận rồi.Hôm rồi họp vụ Xã Đàn,ông Giám đốc tiềm năng con người cũng đăng đàn thuyết khách hay đến nỗi các đại biểu làm ầm lên để mời ông xuống.
Đứa nào đi lừa mà gặp cụ thì :D :D

abc_cad

Xe tăng
Ngày xưa khi xin giấy phép cái TT Tiềm năng con người ấy phải được sự đồng ý của cả CA và QĐ,các ông ý cũng có dịp giải trình hết thảy các công hiệu tác dụng của con người và dĩ nhiên trong các chủ đề mà TT đưa ra khi xin phép,có những thứ mà các cơ quan chức năng quan tâm.Còn để quảng bá cho môn "gọi hồn" mà lại lôi cả CA với QĐ vào thì báng bổ quá.Thủ đoạn nghiệp vụ ấy của mấy phòng khám đông y Hoa Việt chứ đâu xa xôi gì,chưa kể có mấy trường hợp cụ thể nếu kê ra thì đáng rút cmn lưỡi mấy đứa dối Giời lừa người ấy đi!
Ai cũng biết bạn H gọi hồn,nhưng ít người biết bạn H của Trung tâm Marin-thành lập từ ý tưởng tốt đẹp nhân văn của các bạn sinh viên và được Quân đội tài trợ.Trung tâm Marin thu thập và số hóa tất cả các thông tin về liệt sĩ từ tàng thư quân đội và gia đình các liệt sĩ và bạn bè đồng ngũ để giúp việc tìm kiếm hài cốt liệt sĩ.Kịch bản tiếp theo thì mời các cụ các mợ tưởng tượng lấy.
Thời Liên Xô về Giời,một loạt những người có công năng đặc dị tự xưng là từ các "chương trình nghiên cứu đặc biệt của KGB" xuất hiện,báo TGM tuần nào chả có những số dài kỳ kể về các nhà ngoại cảm phá án bằng cách nói chiện với linh hồn của nạn nhân(Khác bên VN một tí).Rồi một ông thôi miên chữa bách bệnh qua TV,cả VN mình cũng được phủ sóng chương trình qua đài vệ tinh Hoa sen.Thế rồi từ dạo anh Tin lên,cơm ăn áo mặc đủ đầy,người Nga cũng ít người nào theo những nghề đặc dị nổi tiếng ấy nữa.Dạo này chỉ còn bên VN là hẵng còn nhiều thôi.
Nếu cái mầu đỏ này là đúng thì em lý giải được một số việc liên quan đến tìm mộ. Có bài phóng sự dài kỳ của bạn ở trung tâm này nói về sự "tất cả chúng ta cùng dối trá" rồi thì phải.
Lại nhớ Vũ Trọng Phụng khi "đẻ" ra cái thằng Xuân "tóc đỏ". Sự rối trá lặp đi lặp lại nó giống sự thật lúc nào chả biết. (Nhưng em chả dám kết luận ngoại cảm là dối trá vì............em sợ ném đá):))

dexom

Xe Cứu Trợ
Sự thật nó thế nào thì cứ bảo là như thế, sợ quái gì đâu cụ :D

Nhạc

Xe container
Không biết người sống đang ở đâu thì các nhà ngoại cảm có phán được ko nhỉ

abc_cad

Xe tăng
Sự thật nó thế nào thì cứ bảo là như thế, sợ quái gì đâu cụ :D
Vâng. Thì nói thật đây.
http://www.nhantimdongdoi.org/?mod=thanhlapvien
TS Vũ Thế Khanh: "Không nên tin tuyệt đối vào hiện tượng trứng đũa" (em mở ngoặc ý bác ấy sui là có nên tin nhưng chỉ tương đối thôi=))). Bác Khanh nói thế vì Ông Đỗ Sơn Hà, người dựng thành công trứng trên đầu đũa, đầu bít bi, đầu đinh,...khẳng định rằng, việc các nhà ngoại cảm sử dụng hiện tượng trứng đũa trong tìm hài cốt liệt sĩ là lừa đảo tâm linh một cách trắng trợn.=))=))=))
Dẫn tí nguồn cho nó gọi là có tí.........khoa học=))

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe cút kít
Vâng. Thì nói thật đây.
http://www.nhantimdongdoi.org/?mod=thanhlapvien
TS Vũ Thế Khanh: "Không nên tin tuyệt đối vào hiện tượng trứng đũa" (em mở ngoặc ý bác ấy sui là có nên tin nhưng chỉ tương đối thôi=))). Bác Khanh nói thế vì Ông Đỗ Sơn Hà, người dựng thành công trứng trên đầu đũa, đầu bít bi, đầu đinh,...khẳng định rằng, việc các nhà ngoại cảm sử dụng hiện tượng trứng đũa trong tìm hài cốt liệt sĩ là lừa đảo tâm linh một cách trắng trợn.=))=))=))
Dẫn tí nguồn cho nó gọi là có tí.........khoa học=))
Dạo trước khi mới có môn trứng đũa,khiếp lạ̀ tín.Khối nhà mất mộ chỉ vì kén ông thầy không khéo tay bị nhà kia nó tranh mất.Nên em mới bảo,hễ còn tin có ma,thực không làm được nghề phù thủy là thế.

[video=youtube;AeBgCG2TYqI]http://www.youtube.com/watch?v=AeBgCG2TYqI[/video]

Chỉnh sửa cuối:

dexom

Xe Cứu Trợ
yeah yeah je eee =))

Ơ lạ lắm cụ a bờ cờ nhé, hôm qua km em mới chỉ hơn trăm, tự nhiên uỵch cái trên 300 >:)

SHi_Vip_HP

Xe máy
phong thủy em thấy cũng có logic đấy chứ ạ

dexom

Xe Cứu Trợ
Hiện có 6 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (5 lái chính và 1 lái phụ)
dexom SHi_Vip_HP abc_cad

Dạo này sao nhiều nick ngộ thế các cụ nhỉ, kiểu như là "Boy_toc_xanh" "Girl_Hang_Hieu" "Cong_tu_Dylan"...