[Funland] Nhân nói về Phong Thủy-Ngoại Cảm. Em có một chút kinh nghiệm dư lày.

XPQ

Xe cút kít
Thấu tình đạt lý. Chủ thớt dừng ở đây là hợp lý.
"Nhặt tí phân rơi, dọn từng ngọn lá/Mỗi hòn than mẩu sắt cân ngô/Ta nâng niu gom góp dựng cớ đồ…"

Em hỏi khí không phải,làm đồng nát với cường thồ thì phong thủy dư lào tốt?:)):)):))

vua_luoi

Xe điện
Theo em thì cụ nên tàu ngầm thôi ợ. Vấn đề của cụ nêu ra cần phải chiêm nghiệm cả đời. Cụ mới sống có vài chục năm mà đã kết luận thì vội quá.
Cả đỜI là mấy chục năM hả cụ :). Em fun tí và em ko quen và họ hàng gì với bác chủ nhé. Tuy nhiên em chưa tin vì em chưa thấy gì để tin,em cũng ko dám báng bổ.

Nine

Xe điện
Cả đỜI là mấy chục năM hả cụ :). Em fun tí và em ko quen và họ hàng gì với bác chủ nhé. Tuy nhiên em chưa tin vì em chưa thấy gì để tin,em cũng ko dám báng bổ.
Cụ có tin vào chúa không? Nếu cụ không tin thì cụ có dám đứng ở tòa thánh Vatican hô to không có Chúa không. EM dự là không
Cụ có tin vào thánh Alah không. Nếu không tin thì cụ có giám đến thánh đường mấy nước hồi giáo hô to không có thánh Alah không. Em dự là không.

Thế nên chủ thớt theo em hoặc rất dũng cảm hoặc rất thiếu hiểu biết khi dám đưa quan điểm đó của cụ ý lên diễn đàn này :)

abc_cad

Xe tăng
"Nhặt tí phân rơi, dọn từng ngọn lá/Mỗi hòn than mẩu sắt cân ngô/Ta nâng niu gom góp dựng cớ đồ…"

Em hỏi khí không phải,làm đồng nát với cường thồ thì phong thủy dư lào tốt?:)):)):))
Giời ạ. Sao hỏi em. Em sợ tranh luận kiểu dư lày lắm. Em chỉ Fun và "chém" ái thôi he...........

abc_cad

Xe tăng
Cụ có tin vào chúa không? Nếu cụ không tin thì cụ có dám đứng ở tòa thánh Vatican hô to không có Chúa không. EM dự là không
Cụ có tin vào thánh Alah không. Nếu không tin thì cụ có giám đến thánh đường mấy nước hồi giáo hô to không có thánh Alah không. Em dự là không.

Thế nên chủ thớt theo em hoặc rất dũng cảm hoặc rất thiếu hiểu biết khi dám đưa quan điểm đó của cụ ý lên diễn đàn này :)
Em có thách kẹo chủ thớt cũng chả dám. Chỉ "bắt nạt" cafe OF thôi:D

Nine

Xe điện
Em có thách kẹo chủ thớt cũng chả dám. Chỉ "bắt nạt" cafe OF thôi:D
Nếu dám thì chắc chắn là mất xác ngay. Lên đây cùng lắm là ăn gạch thôi ợ :)).
Thế nên việc tin hay không tin không quan trọng. Cái chính là đừng đạp lên niềm tin của người khác thôi ợ

abc_cad

Xe tăng
Thế nên việc tin hay không tin không quan trọng. Cái chính là đừng đạp lên niềm tin của người khác thôi ợ
"Cái chính là đừng đạp lên niềm tin của người khác thôi ợ". Em thích câu này.

abc_cad

Xe tăng
Giời ạ. Sao hỏi em. Em sợ tranh luận kiểu dư lày lắm. Em chỉ Fun và "chém" ái thôi he...........
Lão XPQ liệu hồn. Dám phỉ báng chữ ký em hử. Câu này là thơ đấy nhá. Thơ của phó thủ tướng hẳn hoi. Đừng có mà "báng bổ" thánh nhơn:D

Nhặt tí phân rơi, dọn từng ngọn lá/Mỗi hòn than mẩu sắt cân ngô/Ta nâng niu gom góp dựng cớ đồ…

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Gộp phong thủy và ngoại cảm vào để xả đã cho thấy chủ thớt thuộc diện kém hiểu biết, kiến thức là vô hạn, dựa vào chủ quan sơ sài mà tổng sỷ vả như vậy lại chứng minh thêm 1 lần nữa chủ thớt thuộc diện văn hóa ứng xử thấp. Biết bao nhà khoa học cũng chỉ khuyến cáo hai ngành Phong Thủy và Ngoại cảm còn nhiều vấn đề cần nghiên cứu tiếp vì nằm ngoài phạm trù duy vật, những người hiểu biết họ không phủ nhận cái mà họ không biết.
8->

XPQ

Xe cút kít
Câu này quen quen!:)):)):))

XPQ

Xe cút kít
Lão XPQ liệu hồn. Dám phỉ báng chữ ký em hử. Câu này là thơ đấy nhá. Thơ của phó thủ tướng hẳn hoi. Đừng có mà "báng bổ" thánh nhơn:D

Nhặt tí phân rơi, dọn từng ngọn lá/Mỗi hòn than mẩu sắt cân ngô/Ta nâng niu gom góp dựng cớ đồ…

Nếu xây cô đờ mà phải đi bốc kết với nhặt lá thì em chịu thôi cụ ơi.Tương lai thế thì e hơi nặng mùi.Cụ chọn nghề khác thơm tho tí đi.:)):)):)):))

abc_cad

Xe tăng
Nếu xây cô đờ mà phải đi bốc kết với nhặt lá thì em chịu thôi cụ ơi.Tương lai thế thì e hơi nặng mùi.Cụ chọn nghề khác thơm tho tí đi.:)):)):)):))
he..............................đầy tớ thì chỉ thế thôi cụ ạ. Ông chủ đâu phải thế he............

batmancar

Xe điện
QUan trọng nhất là tiện lợi thoai mái.

lanhuong1965

Xe điện

Em vào tòa thánh Vatican hô lên thế cụ có chắc là em còn mạng mang ra??? Sao cụ súi em ác thế???

Hoathanhtao

Xe điện
Chủ thớt đâu rồi? Dù có bị lên giàn thiêu GALILE vẫn khẳng định là trái đất tròn kia mà!

XPQ

Xe cút kít
Chủ thớt đâu rồi? Dù có bị lên giàn thiêu GALILE vẫn khẳng định là trái đất tròn kia mà!
Chủ thớt đã ra gio rồi bác ạ!Câu cuối cùng bác ý chém là : "Nhưng dù sao,trái đất vẫn quay".Dù không dám nói là "tròn" nhưng nói chung,cái gì quay thì chả trước sau cũng tròn.Phỏng bác!

dexom

Xe Cứu Trợ
Cái gì không biết thì bảo là không biết.
Cái gì không tin chẳng ai bắt phải tin.

Không nói ra thì cũng không ai bảo mình là thiếu hiểu biết.

Đừng nên lấy niềm tin của mình ra để hạn chế việc tìm tòi cái mới của người khác. Mới có hơn chục năm tiếp xúc mà đã phán như đúng rồi, cả viện nghiên cứu quốc gia (không phải VN) người ta lập ra chỉ để tìm hiểu về cái món này mà phát biểu vẫn còn dè dặt vì "thực sự huyền bí", có những vấn đề kể cả khoa học và lịch sử còn chưa thể hiểu hết.

Cụ này chắc gì đã hiểu khái niệm "âm" và "dương" vì như thế là áp đặt :))

P/S: Âm dương rất biện chứng.

abc_cad

Xe tăng
Cái gì không biết thì bảo là không biết.
Cái gì không tin chẳng ai bắt phải tin.

Không nói ra thì cũng không ai bảo mình là thiếu hiểu biết.

Đừng nên lấy niềm tin của mình ra để hạn chế việc tìm tòi cái mới của người khác. Mới có hơn chục năm tiếp xúc mà đã phán như đúng rồi, cả viện nghiên cứu quốc gia (không phải VN) người ta lập ra chỉ để tìm hiểu về cái món này mà phát biểu vẫn còn dè dặt vì "thực sự huyền bí", có những vấn đề kể cả khoa học và lịch sử còn chưa thể hiểu hết.

Cụ này chắc gì đã hiểu khái niệm "âm" và "dương" vì như thế là áp đặt :))

P/S: Âm dương rất biện chứng.
Cái Viện Nghiên Cứu Quốc Gia đó ở mô cụ nhỉ. Ai lập ra? Tư nhân hay "nhà nước". Có giống với Trung Tâm khai thác tiềm năng con người không cụ???

dexom

Xe Cứu Trợ
Cái Viện Nghiên Cứu Quốc Gia đó ở mô cụ nhỉ. Ai lập ra? Tư nhân hay "nhà nước". Có giống với Trung Tâm khai thác tiềm năng con người không cụ???
Dạ em không biết tên chính xác, nhưng là người Mĩ cụ ạ.
Nó có hẳn 1 cái trung tâm chuyên nghiên cứu về Trung Quốc, trong đó có môn này.

Em mở rộng ra chút, người nước ngoài nghiên cứu về VN còn giỏi hơn người VN tìm hiểu về văn hóa của mình cụ ạ.

abc_cad

Xe tăng
Dạ em không biết tên chính xác, nhưng là người Mĩ cụ ạ.
Nó có hẳn 1 cái trung tâm chuyên nghiên cứu về Trung Quốc, trong đó có môn này.

Em mở rộng ra chút, người nước ngoài nghiên cứu về VN còn giỏi hơn người VN tìm hiểu về văn hóa của mình cụ ạ.
Hic.....=)). Nó có mang ra áp dụng không cụ. Hay nói nghiên cứu để đổ thêm giầu vào lửa theo mục đích riêng???.