Nhắn gửi bác Thắng chạy xe BKS: 30T-2683

Civic_2010

Xe tải
Chuyện em cũng lại đã lâu rồi giống bác chủ thớt, nhưng O giống về thái độ ứng xử như chuyện của bác chủ thớt. Nhân đây xin kể hầu các cụ:
Dịp thanh minh đầu năm,ngày chủ nhật, em và vợ cùng thân sinh ra vợ của em đi Bất Bạt, khi qua bùng binh đầu đường Trần Duy Hưng -Thăng Long thì do sơ ý, tai xe bên trái của em quệt phải hông bên phải của xe bên cạnh. ( cũng 1 phần khách quan do bị 1 xe khác ép chứ em chạy xe khá điềm đạm, lấy bằng và lái xe từ năm 1984 mà).
Lúc đó xung quanh bùng binh là 1 mớ hỗn độn, các xe nhích từng cm . Em hạ kính và ra hiệu với bác lái xe kia đi qua đường Thăng Long sẽ dừng lại, khi cả 2 xuống xe, em xin lỗi và xin chịu chi phí khắc phục , xe em bị xước ít hơn nhiều so với xe Kia Spectra của bác kia( do buổi sáng có chuyện bực mình, đi đường lại đông và lại đang bị ức chế nên mặc dù nhận lỗi nhưng thái độ của em chưa được thiện chí lắm).
Sau khi cho nhau số điện thoại, em cũng tính nếu bác kia yêu cầu đưa tiền mặt thì em cũng chấp nhận, nhưng bác ấy nói sẽ tự đưa xe đi sửa rồi thông báo chi phí (em dự cũng phải mất 1tr). Cả 2 cũng muốn đi nhanh nên câu chuyện chỉ diễn ra O quá 1 phút, bác lái xe cũng nói đi thanh minh nhưng ở nghĩa trang Từ Liêm ( em nhìn vào xe cũng thấy có cụ bà ngồi ghế sau).
Khi lên xe đi tiếp, em cũng nghĩ bác lái xe kia vừa lành, vừa chưa có kinh nghiệm: khi đỗ lại giải quyết thì đỗ sau xe em đến 10m, em đi xe SUV "phân khối nhớn", đại lộ TL lúc đấy vừa mới xong, chưa hạn chế tốc độ, em mà vít ga thì O theo kịp. Mà cầm số đt thì nếu O thiện chí thì cũng vô ích?
Ngay hôm sau đi làm, em chủ động điện thoại thì bác ấy nói chưa đưa xe vào xưởng. Em xin lỗi 1 lần nữa và khẳng định có trách nhiệm thanh toán chi phí, lần này thì thái độ của em thực sự thiện chí và " hối lỗi". Các bác bảo trước thái độ ứng xử của Bác lái xe KIA mà em O "hối lỗi" thì làm sao còn dám vào đây hầu chuyện các cụ đc?.
Bẵng đi mấy hôm, em cũng bận mà O thấy bác ấy đt lại, em lại chủ động gọi . Bằng 1 giọng rất nhẹ nhàng, bác ấy trả lời:
Xe em vẫn chưa đưa vào xưởng, nhưng vì có bảo hiểm, đồng thời cũng nhân thể muốn sơn lại thêm một vài chỗ nữa, nếu bảo hiểm họ thanh toán cả thì thôi, bác ấy sẽ O đt cho em nữa. Nếu có chuyện gì thì mới đt. Em cảm ơn và có hẹn sẽ cà phê khi có dịp.
Sau đấy O thấy bác ấy đt và chúng em cũng chưa có dịp cà phê với nhau .
Chiện của em là như thế, các cụ có thấy khác chuyện của cụ chủ thớt với tay rám đốc kia O?

Ps: Bác ấy tên là Đức, O làm rám đốc mà là Kiến trúc sư, xe của bác Đức là 30V-304x (em vẫn còn số đt của bác Đức). Thái độ ứng xử của bác Đức làm em thực sự phải suy nghĩ.
Bẩn tính nó ăn vào máu, có khi nó còn có tính di truyền nữa ADN
chứ không phụ thuộc vào tuổi tác, giám đốc hay nhân viên, đi Kia hay BMV đâu bác.

Boytriton

Xe điện
Cụ seach xem cty cp đầu tư, xây dựng và phát triển đầu ti đấy ở đâu đến đập vào mặt thằng giám hốc Thắng, hoặc cụ cho cái biển lên để anh em để ý giúp cho.

MIT-ONE

Xe điện
Có câu : Của đi thay người - Biết cách mất cũng là cái tốt
Cụ chủ sử xự như vậy E nhớ đến vụ thằng cu lái xe Cty e đâm vào 2 bố con 1 a CA ở ở Lý thường Kiệt Tai nạn khá nặng Cháu nhỏ rạn xương chậu xây sát rất nhiều Nhưng A này không lấy gì chỉ kết luận một câu mà E là người cùng Cty đi hỗ trợ giải quyết nhưng E cũng thấy rất cảm động :
Đây là chuyện không may - Tôi không đổi tính mạng con tôi lấy tiền - Mong để lại phúc đức cho con cháu..
Chúc cụ chủ gặp nhiều may mắn Sẽ có ngày cụ được người khác tử tế với cụ thôi - Đừng buồn làm gì

banphagia

Xe tăng
bác nhẹ dạ quá

arsenal8660

Xe tăng
bác chụp ảnh cái Cardvisit đấy lên đây để cháu biết nếu có gì còn tránh cái công ty này ra

totorauxom

Xe điện
Em đi chơi ái mỗi lần đều hứa hẹn rồi lấy cạc vi rít của mấy lão lãnh đạo cơ quan em đưa cho các em hứa các kiểu thế là được khuyến mại thêm cái nữa

Babolat285

Xe hơi
Cụ chủ đúng là cả tin quá. Có ba khả năng:
1: đây là ông Thắng dởm, mới xin được cái cạc của ông Thắng thật, tiện đưa cụ chủ thớt làm tin;
2: đây là lái mới, biết hay va chạm nên cứ in tạm một đống cạc dởm, ghi danh Giám đốc để khi gặp sự cố thì xòe ra bịp
3: cạc thật, người thật, nhưng mặt trơ trán bóng, bản tính dơ bẩn chai lỳ, quỵt tiền đã thành thói quen
Em xin rút kinh nghiệm từ cụ

Babolat285

Xe hơi
Em đi chơi ái mỗi lần đều hứa hẹn rồi lấy cạc vi rít của mấy lão lãnh đạo cơ quan em đưa cho các em hứa các kiểu thế là được khuyến mại thêm cái nữa
Cụ này thâm thật. Thế thì toi sếp nhà cụ chứ còn giề

nemo_0501

Xe buýt
Vụ việc qua cũng khá lâu rồi em mang góp câu chuyện cùng các cụ cho vui ạ. Cũng là 1 bài học cho em luôn.
Cụ thể tầm 21h30 ngày 25/09/2011, trên đoạn đường từ Sân Vận Động Quần Ngựa về Nguyễn Chí Thanh.
Xe em Teana đang chở gấu về nhà, sẵn bực mình vì từ chiều chưa có j bỏ bụng, lại thêm tắc ngay đầu ngã tư Liễu Giai - Nguyễn Chí Thanh. 05 Làn xe ô tô thì em dừng ở làn thứ 2 từ trái qua phải. Bác 30T-2683 chạy làn thứ 3 ngày bên phải xe em.
Sẽ không có chuyện j xảy ra nếu mọi người đi đúng làn đường của mình, nhích từng tý 1 qua cái ngã tư đau khổ đấy. Thế nhưng khi có khoảng trống trước mặt, em thả nhẹ chân phanh ( chưa đệm ga) thì bác 30T-2683 vượt phải, chèn đầu xe em. Hậu quả là xe bác ý lắp thêm cái cản sau (tự nhiên quên tên) cà 1 vệt từ sau ra phía xe em, móc thêm 1 phát vỏ phía trước lòi tòi phòi ra ngoài. Và tiếp tục rú ga định vượt đèn đỏ nhưng không kịp. Em ibm cho mấy phát thì không thấy phản hồi j.Đang sẵn bực tức trong người, em bật báo hiệu nguy hiểm, đạp phanh tay, phi xuống gõ cửa bác 30T-2683 để nói chuyện phải trái.
Gõ cửa thấy bác kéo cửa kính xuống, em hỏi nhẹ nhàng: Anhd di kiểu j thế? tại sau a vượt phải tạt đầu xe tôi? và đề nghị bác ý xuống xe để xem lại hậu quả mình gây ra. Sau đó vì đang đèn đỏ, bác Thắng đề nghị đưa xe sang bên đường Nguyễn Chí Thành nói chuyện.
Sang đến nói, bác ý phân trần là do xe Taxi ở làn t4 tạt đầu xe bác ý, nên bác ý tạt qua xe em. Nếu Taxi quệt vào xe bác thì là taxi sai, nhưng bác lái thế thì bác là người sai vì lại quệt vào xe em.
Bác Thắng chủ động đưa ra giải pháp là sáng hôm sau em đưa xe vào xưởng, sửa hết bao nhiêu bác ý sẽ gửi. Bác ý đưa kèm em 1 cái Card Visit: Bùi Văn Thắng: Giám đốc công ty CP TM và ĐT XD Thảo Nguyên. Lúc đó đầu óc em cũng đang mệt nên cũng chả để ý. ok luôn và cho bác ý đi để còn đưa gấu về nhà. 1 phần cũng vì nghĩ bác ý cũng lớn tuổi tầm 35-40. lại là GDD 1 cty đàng hoàng thì cũng ko vấn đề j phải lo ngại.
Sau khi sửa xe hết 3tr100 k. Em chủ động liên lạc thì được bác Thắng hẹn lần lữa hết ngày này sang ngày khác. Em chán rồi. Uy tín của bác GD Bùi Văn Thắng cũng chỉ có vậy thôi.
Sau câu chuyện, vì cũng là lần đầu va chạm kiểu như vậy nên em rút ra bài học như sau:
1. Khi xảy ra va chạm phải chụp ảnh hiện trường.
2. Khi có hứa hẹn về việc thanh toán chi phí sửa chữa phải có giấy tờ bảo đảm: Bằng Lái Xe, Đăng ký xe.
3. Không nhận Card visit vì in bao nhiêu chả được để rồi đến lúc đòi lại mất thời gian cả 2 bên.
Chúc bác Thắng làm giàu nhanh chóng từ việc chiếm dụng vốn đc 3tr100k sửa xe nhé.
Bác giám đốc Thắng này xử lý thật là giống em. Trước em cũng húc đuôi 1 bác và xuống xin lỗi đưa cardvisit sau đó nhờ bác ý đi sửa bao nhiêu em xin gửi. Nhưng bác chủ xe rất tốt bụng và chắc là có bảo hiểm nữa chỉ bảo em lần sau đi cho cẩn thận nhé rồi bảo thôi.:D

kduc

Xe Cứu Trợ

need_something

Xe tải
Thôi thì em cũng kể chuyện cho các cụ nghe ạ
Trường hợp của em thì cũng ko biết ai đúng ai sai nữa.
Em bị 1 đồng chí lái xe tải (là lái thuê - ông em ấy bảo thế ạ, em cũng nghĩ là đúng) đi đằng trước em, em đi đằng sau. 2 xe đều đang ở thế đề pa lên dốc (dốc rất thoai thoải thôi ạ, dưng mà nhích từng tý 1), thế quái nào mà ông em ấy để xe trôi vào xe em, cong cả bờ tai, xước cả đèn pha (may chưa vỡ).
Em nhảy xuống xe luôn, định tán cho ông em kia phát (e nói thật, ko chém gió) dưng nó bảo là: em xin lỗi, em lái thuê, hem có xiền. Em bảo mày gọi chủ ra đây. Nó cũng gọi, nhưng vì đường tắc, xe lại có bảo hiểm, cộng với 1 số người cứ bảo là em đâm vào ít nó lại bắt nó đền là sao (100% là xe nó trôi xuống ạ). Thế là em bảo với nó là thôi mày té đi.
Câu chuyện thứ 2 mới vui: Em lại bị 1 ông em đèo gạo, đèo nặng lém, đâm vào ít xe em, xước nhiều lém. Em kéo phanh tay nhảy xuống, chú em kia mặt tái nhợt, mồm lắp bắp: Em xin lỗi, nhưng mà tại vì em đèo nặng quá nên phanh nó trôi.
Thực sự là em xót xe nhưng thấy chú em thành thực và đưa ra lý do bao biện ngây ngô quá, làm em phì cười và cũng chỉ có thể nói: Thoai, mày té đi cho anh nhờ, hê hê.

Đúng là tham gia giao thông có nhiều chuyện bực mình nhưng cũng có nhiều chuyện FUN phết các cụ nhể!
Chuyện to thành nhỏ, chuyện nhỏ thành không có gì, nên thế cụ ạ

azzA

Xe tải
Sao bác lại không cho cái card visit lên nhỉ, loại Giám đốc bán rẻ danh dự vì mấy đồng bạc thế thì còn gì phải thương tiếc

xe365vn

Xe container
lần sau cụ cầm cái bằng lái nhé

Matizcoi

Xe cút kít
ơ, các vi dít của bác khác thì sao nhỉ, trong ví em lúc nào cũng 1 lố ....