Nhắn gửi bác Thắng chạy xe BKS: 30T-2683

tiger

Xe tăng
Bác cờ hụp cái card thần kỳ ấy rồi bốt lên đây cho anh ngó với ạ, em nghĩ bác mà đưa lên 90% là bác ý sẽ cho người cầm siền qua gửi Bác, 10% là Bác ý phải bỏ sim

miutrang

Xe tải
em thì không bao giờ như cụ , xuống xe táng luôn ...abc...dkm thằng Thắng.. dkm mày ... nôn tiền ra . đưa giấy tờ đây ... bố mày đ éo chơi chịu . mày đưa carvisit để tế thằng cụ nhà mày à. o thể lịch sự với loại người như thằng Thắng này được , cụ chủ quá tin người
Em nghiêm túc đề nghị cụ không được kích động, tránh làm phức tạp thêm tình hình, giải quyết sự việc trên tinh thần hợp tác hữu nghị, hai bên cùng có lợi... blah...bla...=))=))=))

pbinh979

Xe tăng
bác cho anh em trên off này cái số thằng thắng đó. thỉnh thoảng 12 h đêm chúc nó ăn ngon ngủ kỹ, mau làm giàu chân ...... phụ.
đảm bảo bác lại có ngay 3 tr

xeghe112

Xe tải
như kiểu trong film ý nhỉ ,đưa cái các vờ rít ra rồi bảo có gì đến đấy thanh toán ,giống nước ngoài thế ,nhưng đoạn kết lại kiểu chạy làng .

Okane

Xe container
Chắc j thằng đấy đã là OFer các cụ nhể, k thì lòi mẹt ra ngay :-?

innova68

Xe máy
bác phải lấy gì làm tin chứ chán bác qá.

phamthiethung

Xe tải
E cũng thấy bức xúc thay bác!

bmw1226

Xe tải
Oánh nhau thôi chứ chờ đợi gì việc đền bù! Nếu đạo đức nó kém thế thì tẩn thôi!:P

Vụ việc qua cũng khá lâu rồi em mang góp câu chuyện cùng các cụ cho vui ạ. Cũng là 1 bài học cho em luôn.
Cụ thể tầm 21h30 ngày 25/09/2011, trên đoạn đường từ Sân Vận Động Quần Ngựa về Nguyễn Chí Thanh.
Xe em Teana đang chở gấu về nhà, sẵn bực mình vì từ chiều chưa có j bỏ bụng, lại thêm tắc ngay đầu ngã tư Liễu Giai - Nguyễn Chí Thanh. 05 Làn xe ô tô thì em dừng ở làn thứ 2 từ trái qua phải. Bác 30T-2683 chạy làn thứ 3 ngày bên phải xe em.
Sẽ không có chuyện j xảy ra nếu mọi người đi đúng làn đường của mình, nhích từng tý 1 qua cái ngã tư đau khổ đấy. Thế nhưng khi có khoảng trống trước mặt, em thả nhẹ chân phanh ( chưa đệm ga) thì bác 30T-2683 vượt phải, chèn đầu xe em. Hậu quả là xe bác ý lắp thêm cái cản sau (tự nhiên quên tên) cà 1 vệt từ sau ra phía xe em, móc thêm 1 phát vỏ phía trước lòi tòi phòi ra ngoài. Và tiếp tục rú ga định vượt đèn đỏ nhưng không kịp. Em ibm cho mấy phát thì không thấy phản hồi j.Đang sẵn bực tức trong người, em bật báo hiệu nguy hiểm, đạp phanh tay, phi xuống gõ cửa bác 30T-2683 để nói chuyện phải trái.
Gõ cửa thấy bác kéo cửa kính xuống, em hỏi nhẹ nhàng: Anhd di kiểu j thế? tại sau a vượt phải tạt đầu xe tôi? và đề nghị bác ý xuống xe để xem lại hậu quả mình gây ra. Sau đó vì đang đèn đỏ, bác Thắng đề nghị đưa xe sang bên đường Nguyễn Chí Thành nói chuyện.
Sang đến nói, bác ý phân trần là do xe Taxi ở làn t4 tạt đầu xe bác ý, nên bác ý tạt qua xe em. Nếu Taxi quệt vào xe bác thì là taxi sai, nhưng bác lái thế thì bác là người sai vì lại quệt vào xe em.
Bác Thắng chủ động đưa ra giải pháp là sáng hôm sau em đưa xe vào xưởng, sửa hết bao nhiêu bác ý sẽ gửi. Bác ý đưa kèm em 1 cái Card Visit: Bùi Văn Thắng: Giám đốc công ty CP TM và ĐT XD Thảo Nguyên. Lúc đó đầu óc em cũng đang mệt nên cũng chả để ý. ok luôn và cho bác ý đi để còn đưa gấu về nhà. 1 phần cũng vì nghĩ bác ý cũng lớn tuổi tầm 35-40. lại là GDD 1 cty đàng hoàng thì cũng ko vấn đề j phải lo ngại.
Sau khi sửa xe hết 3tr100 k. Em chủ động liên lạc thì được bác Thắng hẹn lần lữa hết ngày này sang ngày khác. Em chán rồi. Uy tín của bác GD Bùi Văn Thắng cũng chỉ có vậy thôi.
Sau câu chuyện, vì cũng là lần đầu va chạm kiểu như vậy nên em rút ra bài học như sau:
1. Khi xảy ra va chạm phải chụp ảnh hiện trường.
2. Khi có hứa hẹn về việc thanh toán chi phí sửa chữa phải có giấy tờ bảo đảm: Bằng Lái Xe, Đăng ký xe.
3. Không nhận Card visit vì in bao nhiêu chả được để rồi đến lúc đòi lại mất thời gian cả 2 bên.
Chúc bác Thắng làm giàu nhanh chóng từ việc chiếm dụng vốn đc 3tr100k sửa xe nhé.

seadogs

Xe tăng
Cụ đến tận nhà nó nói phải quấy với thằng giám đốc này xem, gọi không nghe phải đến tận nơi bắt nó trả chứ, cụ trả cháu 1 nửa cháu đi đòi công lý hộ cụb-(

kurt_nightmare

Xe tải
cám ơn các cụ đã góp ý.
1 phần vì đợt này cháu đang lo nhà cửa còn cưới vợ bận bịu.
1 phần cũng vì ít kinh nghiệm khi gặp va chạm trên đường.
trước thì đi 2B, va chạm thì cứ quay ra xin lỗi người khác 1 câu, phải trái tính sau.
Xe nhà cháu thì vừa làm BH xong, đang bóng loáng đẹp đẹ thì bị phát đó, vào hãng thì vừa xa vừa đắt nên cháu đưa vào luôn salon gần nhà cho tiện.
Coi như mua 1 bài học về tin người thôi các cụ ạ.
Số ĐT cháu vẫn giữ, Card Visit vẫn giữ nhưng đưa lên thì mất thời gian mất việc của mọi người.
Title cháu vẫn xin giữ nguyên câu chữ là nhắn gửi thôi vì cũng không biết bác ý có biết đến OF ko nữa.
Phần vì để lâu trong lòng thì giải tỏa ra chia sẻ cùng các cụ thôi ạ.
Chân thành cám ơn các cụ
Nhà Cháu rót từng cốc mời dần mọi người cho hạ hỏa.

Lebinno

Xe hơi
Trời, bó tay. Danh dự và uy tín của 1 vị giám đốc chỉ đáng giá 3.1tr thôi sao? Ai mà là khách hàng của cty này sau khi đọc bài này chắc phải xem lại rồi. Chúc cụ chủ một ngày làm việc vui vẻ.

tayto

Xe đạp
Cháu mà là cụ chủ thớt thì chắc cũng làm vậy. Đường tắc, người mệt nên chỉ muốn nhanh về còn nghỉ ngơi. Chứ bình thường rảnh rang thì đi xưởng rồi. Thôi cho qua cụ ạ. Rút kinh nghiệm sau bị vậy cháu sẽ đòi bằng lái, đăng ký xe. Thời buổi nhộm nhoạm, tin người thiệt mình mà.

leanhchien

Xe hơi
Vụ việc qua cũng khá lâu rồi em mang góp câu chuyện cùng các cụ cho vui ạ. Cũng là 1 bài học cho em luôn.
Cụ thể tầm 21h30 ngày 25/09/2011, trên đoạn đường từ Sân Vận Động Quần Ngựa về Nguyễn Chí Thanh.
Xe em Teana đang chở gấu về nhà, sẵn bực mình vì từ chiều chưa có j bỏ bụng, lại thêm tắc ngay đầu ngã tư Liễu Giai - Nguyễn Chí Thanh. 05 Làn xe ô tô thì em dừng ở làn thứ 2 từ trái qua phải. Bác 30T-2683 chạy làn thứ 3 ngày bên phải xe em.
Sẽ không có chuyện j xảy ra nếu mọi người đi đúng làn đường của mình, nhích từng tý 1 qua cái ngã tư đau khổ đấy. Thế nhưng khi có khoảng trống trước mặt, em thả nhẹ chân phanh ( chưa đệm ga) thì bác 30T-2683 vượt phải, chèn đầu xe em. Hậu quả là xe bác ý lắp thêm cái cản sau (tự nhiên quên tên) cà 1 vệt từ sau ra phía xe em, móc thêm 1 phát vỏ phía trước lòi tòi phòi ra ngoài. Và tiếp tục rú ga định vượt đèn đỏ nhưng không kịp. Em ibm cho mấy phát thì không thấy phản hồi j.Đang sẵn bực tức trong người, em bật báo hiệu nguy hiểm, đạp phanh tay, phi xuống gõ cửa bác 30T-2683 để nói chuyện phải trái.
Gõ cửa thấy bác kéo cửa kính xuống, em hỏi nhẹ nhàng: Anhd di kiểu j thế? tại sau a vượt phải tạt đầu xe tôi? và đề nghị bác ý xuống xe để xem lại hậu quả mình gây ra. Sau đó vì đang đèn đỏ, bác Thắng đề nghị đưa xe sang bên đường Nguyễn Chí Thành nói chuyện.
Sang đến nói, bác ý phân trần là do xe Taxi ở làn t4 tạt đầu xe bác ý, nên bác ý tạt qua xe em. Nếu Taxi quệt vào xe bác thì là taxi sai, nhưng bác lái thế thì bác là người sai vì lại quệt vào xe em.
Bác Thắng chủ động đưa ra giải pháp là sáng hôm sau em đưa xe vào xưởng, sửa hết bao nhiêu bác ý sẽ gửi. Bác ý đưa kèm em 1 cái Card Visit: Bùi Văn Thắng: Giám đốc công ty CP TM và ĐT XD Thảo Nguyên. Lúc đó đầu óc em cũng đang mệt nên cũng chả để ý. ok luôn và cho bác ý đi để còn đưa gấu về nhà. 1 phần cũng vì nghĩ bác ý cũng lớn tuổi tầm 35-40. lại là GDD 1 cty đàng hoàng thì cũng ko vấn đề j phải lo ngại.
Sau khi sửa xe hết 3tr100 k. Em chủ động liên lạc thì được bác Thắng hẹn lần lữa hết ngày này sang ngày khác. Em chán rồi. Uy tín của bác GD Bùi Văn Thắng cũng chỉ có vậy thôi.
Sau câu chuyện, vì cũng là lần đầu va chạm kiểu như vậy nên em rút ra bài học như sau:
1. Khi xảy ra va chạm phải chụp ảnh hiện trường.
2. Khi có hứa hẹn về việc thanh toán chi phí sửa chữa phải có giấy tờ bảo đảm: Bằng Lái Xe, Đăng ký xe.
3. Không nhận Card visit vì in bao nhiêu chả được để rồi đến lúc đòi lại mất thời gian cả 2 bên.
Chúc bác Thắng làm giàu nhanh chóng từ việc chiếm dụng vốn đc 3tr100k sửa xe nhé.
với ông giám đốc như thế này công ty CP TM và ĐT XD Thảo Nguyên, cũng thế thôi các cụ ạ?đánh đổi danh dự uy tín bằng 1 số tiền nhỏ!

mango

Xe tăng
em hỏi anh Gúc thì nó không ra thông tin gì của cty này. Chắc là cty ma hay GD ma rồi.

MyMac

Xe điện
Thảo nguyên rộng lớn thì bác ấy phi rồi, kụ nghe bài vết thù trên lưng ngựa hoang chửa?

F.I.A.T

Xe điện
Em tưởng bác cầm Bằng lái hoặc đăng ký chứ ai lại cầm cái card, thế nhỡ ông ấy đưa cho cái card nhà hàng ăn uống thì sao

Tungbin

Xe buýt
thôi bỏ tiền ra học 1 bài học ,coi như cụ làm từ thiên đi, GD kia ăn ở thất đức