Nhắn gửi bác Thắng chạy xe BKS: 30T-2683

chayxeco

Xe máy
thằng đâý chắc nó mượn xe đâý cụ ạ.

Little Sushi

Xe buýt
Gặp nhà cháu,đố đi được luôn ý,đồng tiền đi liền khúc ruột V2 cháu thương lắm :(

quangnt78

Xe tải
Cụ cho em số em chưởi cho bằng trả thì thôi.
Vụ việc qua cũng khá lâu rồi em mang góp câu chuyện cùng các cụ cho vui ạ. Cũng là 1 bài học cho em luôn.
Cụ thể tầm 21h30 ngày 25/09/2011, trên đoạn đường từ Sân Vận Động Quần Ngựa về Nguyễn Chí Thanh.
Xe em Teana đang chở gấu về nhà, sẵn bực mình vì từ chiều chưa có j bỏ bụng, lại thêm tắc ngay đầu ngã tư Liễu Giai - Nguyễn Chí Thanh. 05 Làn xe ô tô thì em dừng ở làn thứ 2 từ trái qua phải. Bác 30T-2683 chạy làn thứ 3 ngày bên phải xe em.
Sẽ không có chuyện j xảy ra nếu mọi người đi đúng làn đường của mình, nhích từng tý 1 qua cái ngã tư đau khổ đấy. Thế nhưng khi có khoảng trống trước mặt, em thả nhẹ chân phanh ( chưa đệm ga) thì bác 30T-2683 vượt phải, chèn đầu xe em. Hậu quả là xe bác ý lắp thêm cái cản sau (tự nhiên quên tên) cà 1 vệt từ sau ra phía xe em, móc thêm 1 phát vỏ phía trước lòi tòi phòi ra ngoài. Và tiếp tục rú ga định vượt đèn đỏ nhưng không kịp. Em ibm cho mấy phát thì không thấy phản hồi j.Đang sẵn bực tức trong người, em bật báo hiệu nguy hiểm, đạp phanh tay, phi xuống gõ cửa bác 30T-2683 để nói chuyện phải trái.
Gõ cửa thấy bác kéo cửa kính xuống, em hỏi nhẹ nhàng: Anhd di kiểu j thế? tại sau a vượt phải tạt đầu xe tôi? và đề nghị bác ý xuống xe để xem lại hậu quả mình gây ra. Sau đó vì đang đèn đỏ, bác Thắng đề nghị đưa xe sang bên đường Nguyễn Chí Thành nói chuyện.
Sang đến nói, bác ý phân trần là do xe Taxi ở làn t4 tạt đầu xe bác ý, nên bác ý tạt qua xe em. Nếu Taxi quệt vào xe bác thì là taxi sai, nhưng bác lái thế thì bác là người sai vì lại quệt vào xe em.
Bác Thắng chủ động đưa ra giải pháp là sáng hôm sau em đưa xe vào xưởng, sửa hết bao nhiêu bác ý sẽ gửi. Bác ý đưa kèm em 1 cái Card Visit: Bùi Văn Thắng: Giám đốc công ty CP TM và ĐT XD Thảo Nguyên. Lúc đó đầu óc em cũng đang mệt nên cũng chả để ý. ok luôn và cho bác ý đi để còn đưa gấu về nhà. 1 phần cũng vì nghĩ bác ý cũng lớn tuổi tầm 35-40. lại là GDD 1 cty đàng hoàng thì cũng ko vấn đề j phải lo ngại.
Sau khi sửa xe hết 3tr100 k. Em chủ động liên lạc thì được bác Thắng hẹn lần lữa hết ngày này sang ngày khác. Em chán rồi. Uy tín của bác GD Bùi Văn Thắng cũng chỉ có vậy thôi.
Sau câu chuyện, vì cũng là lần đầu va chạm kiểu như vậy nên em rút ra bài học như sau:
1. Khi xảy ra va chạm phải chụp ảnh hiện trường.
2. Khi có hứa hẹn về việc thanh toán chi phí sửa chữa phải có giấy tờ bảo đảm: Bằng Lái Xe, Đăng ký xe.
3. Không nhận Card visit vì in bao nhiêu chả được để rồi đến lúc đòi lại mất thời gian cả 2 bên.
Chúc bác Thắng làm giàu nhanh chóng từ việc chiếm dụng vốn đc 3tr100k sửa xe nhé.

Tyhuu88

Xe buýt
cụ chủ thớt sao không phọt cái cạc vi rít của nó lên đây để ae còn nhận biết sau đi làm ăn còn né cái con dog này ra.trước ở trên đường láng hạ e cũng bị 1 con everest tạt đầu chủ xe trông cũng nhã nhặn nhảy xuống nói xin lỗi và bảo e đỗ xe vào bên đường nói chuyện đền bù tránh ùn tắc ko cần phải gọi csgt làm gì, vào bên đường nó trở quẻ chối phăng ko đền, đcm xe e có bảo hiểm nên cũng thí cho con dog ấy, cả nhà nó chắc cũng ko tránh khỏi tngt.

Chỉnh sửa cuối:

vietnamarc

Xe điện
GĐ gì loại này!!! Em cũng đang bị 1 tay GĐ lừa nhõn vài củ khoai, em tin từ đầu vì thấy lão này có alô trách nhân viên vì tội thu nợ chậm của 1 tập đoàn Điện tử lớn của Japan!!! Bực vì nó hẹn em ngày mưa bão đến thanh toán, đến rồi lại nói anh ... lăn tăn...khất lần...Haizzzz!

SPL

Xe container
Phải túm ngay vào gara cụ ạ, ai lại tin người thế, nếu không chịu thì gọi ngay 113 để họ gọi CSGT đến giải quyết cũng được. Em bị taxi hôn nhẹ ngang vào dè trước bên lái thế là em túm sống, cho gấu sang đó ngồi còn em đi sau, đưa thẳng ra gara. Sang đó họ báo giá, taxi trả tiền cho gara rồi đi về, em mất mấy ngày sửa xe.

mat_troi_ha_noi

Xe tải
thực ra, để có cái card visit in chức danh GĐ thì cũng đơn giản ấy mà,

Bibo666

[Tịch thu bằng lái]
Buồn cho bác Thắng ấy quá, thôi cụ chủ, em nghĩ có luật nhân quả đấy, cụ đừng để trong lòng làm gì cho mệt.
Thay mặt bác Thắng ấy , e xin lỗi cụ mặc dù ko phải lỗi của em. Suy cho cùng, cứ ăn ở tử tế thì mình sẽ gặp người tử tế cụ ạ. May xe của cụ cũng nhẹ nhàng, chúc cụ sức khỏe.

TRANG-TRANG

Xe buýt
Chuyện em cũng lại đã lâu rồi giống bác chủ thớt, nhưng O giống về thái độ ứng xử như chuyện của bác chủ thớt. Nhân đây xin kể hầu các cụ:
Dịp thanh minh đầu năm,ngày chủ nhật, em và vợ cùng thân sinh ra vợ của em đi Bất Bạt, khi qua bùng binh đầu đường Trần Duy Hưng -Thăng Long thì do sơ ý, tai xe bên trái của em quệt phải hông bên phải của xe bên cạnh. ( cũng 1 phần khách quan do bị 1 xe khác ép chứ em chạy xe khá điềm đạm, lấy bằng và lái xe từ năm 1984 mà).
Lúc đó xung quanh bùng binh là 1 mớ hỗn độn, các xe nhích từng cm . Em hạ kính và ra hiệu với bác lái xe kia đi qua đường Thăng Long sẽ dừng lại, khi cả 2 xuống xe, em xin lỗi và xin chịu chi phí khắc phục , xe em bị xước ít hơn nhiều so với xe Kia Spectra của bác kia( do buổi sáng có chuyện bực mình, đi đường lại đông và lại đang bị ức chế nên mặc dù nhận lỗi nhưng thái độ của em chưa được thiện chí lắm).
Sau khi cho nhau số điện thoại, em cũng tính nếu bác kia yêu cầu đưa tiền mặt thì em cũng chấp nhận, nhưng bác ấy nói sẽ tự đưa xe đi sửa rồi thông báo chi phí (em dự cũng phải mất 1tr). Cả 2 cũng muốn đi nhanh nên câu chuyện chỉ diễn ra O quá 1 phút, bác lái xe cũng nói đi thanh minh nhưng ở nghĩa trang Từ Liêm ( em nhìn vào xe cũng thấy có cụ bà ngồi ghế sau).
Khi lên xe đi tiếp, em cũng nghĩ bác lái xe kia vừa lành, vừa chưa có kinh nghiệm: khi đỗ lại giải quyết thì đỗ sau xe em đến 10m, em đi xe SUV "phân khối nhớn", đại lộ TL lúc đấy vừa mới xong, chưa hạn chế tốc độ, em mà vít ga thì O theo kịp. Mà cầm số đt thì nếu O thiện chí thì cũng vô ích?
Ngay hôm sau đi làm, em chủ động điện thoại thì bác ấy nói chưa đưa xe vào xưởng. Em xin lỗi 1 lần nữa và khẳng định có trách nhiệm thanh toán chi phí, lần này thì thái độ của em thực sự thiện chí và " hối lỗi". Các bác bảo trước thái độ ứng xử của Bác lái xe KIA mà em O "hối lỗi" thì làm sao còn dám vào đây hầu chuyện các cụ đc?.
Bẵng đi mấy hôm, em cũng bận mà O thấy bác ấy đt lại, em lại chủ động gọi . Bằng 1 giọng rất nhẹ nhàng, bác ấy trả lời:
Xe em vẫn chưa đưa vào xưởng, nhưng vì có bảo hiểm, đồng thời cũng nhân thể muốn sơn lại thêm một vài chỗ nữa, nếu bảo hiểm họ thanh toán cả thì thôi, bác ấy sẽ O đt cho em nữa. Nếu có chuyện gì thì mới đt. Em cảm ơn và có hẹn sẽ cà phê khi có dịp.
Sau đấy O thấy bác ấy đt và chúng em cũng chưa có dịp cà phê với nhau .
Chiện của em là như thế, các cụ có thấy khác chuyện của cụ chủ thớt với tay rám đốc kia O?

Ps: Bác ấy tên là Đức, O làm rám đốc mà là Kiến trúc sư, xe của bác Đức là 30V-304x (em vẫn còn số đt của bác Đức). Thái độ ứng xử của bác Đức làm em thực sự phải suy nghĩ.

speedo

Xe hơi
Chuyện em cũng lại đã lâu rồi giống bác chủ thớt, nhưng O giống về thái độ ứng xử như chuyện của bác chủ thớt. Nhân đây xin kể hầu các cụ:
.....
Tiện có cụ kể thêm em cũng xin hầu các cụ chuyện của em. Nhưng nó lại ngược lại hoàn toàn với chuyện của 2 cụ. Và sau câu chuyện thì em đã tự hỏi là xã hội này thực sự người ta không còn chút lòng tin nào với người lạ hay sao.
Số là em đưa F1 đi học, đang ức chế (cái này giống, và toàn khi đang ức chế thì mới có chuyện) vì sáng nó cứ ỉ eo ăn uống chậm chạp và cả tuần nay hôm nào cũng đi muộn rồi. Gần cổng trường có cái ngã 3, em phải rẽ phải qua đấy thì mới đến cổng thì thấy một bác đỗ lù lù chéo xe theo hướng rẽ. Mải tránh 1 xe ngược chiều nên em miết một phát từ giữa cửa sau đến hết đuôi vào cái góc cản sau của xe đấy. Thấy cũng nhẹ và dừng lại ngay tại chỗ thì sẽ tắc hết đường nên em nhích lên một chút rồi tạt vào, nhưng chưa kịp vào đến nơi thì một lão cũng kha khá tuổi (cỡ 45 - xin lỗi các cụ em dùng từ hơi thô lỗ nhưng ko tìm được từ khác) nhảy vội ra chặn xe em vì sợ em chạy.
Em nghĩ bụng làm gì đã phải xoắn thế nhưng cũng thông cảm. Rồi em xuống :
- Em: Em xin lỗi em đi hơi ẩu, nhưng anh đỗ xe cũng hơi bị vướng quá
- Lão kia: Mày đi đứng cái kiểu đ. gì thế ....
- Anh cứ bình tĩnh, đơi em một chút em đỗ xe lên trên cho đỡ vướng rồi đưa cháu vào lớp không muộn rồi em ra anh em mình nói chuyện
- Tao đ việc gì phải đợi mày cả, mày đền đi rồi đi đâu thì đi
Đến đoạn này thì em bắt đầu bực, em lên xe phi vào cạnh đường ngay ngắn mở cửa xe cho F1 xuống rồi quay lại chỗ lão (lúc đấy đang đứng đực ra nhìn, chắc nghĩ em chạy mợ đi rồi).
- Anh đợi tôi ở đây 5 phút tôi đưa cháu vào. Xe tôi còn đỗ đây anh yên tâm chưa ?
Rồi em đi thẳng vào trường, nó chạy vội lại kéo áo em, em gạt ra định táng cho phát nhưng kiềm chế được (vì đang dắt tay F1) chỉ chỉ thẳng vào mặt : Tôi bảo ông đứng đợi ở đây, rõ chưa.
Kết thúc câu chuyện là em vẫn vào trường và đi ra đền tiền (với chi phí = 1/3 tiền nó hét sau khi nó gọi thằng em nào đó và em gọi luôn CA phường + CSGT trước mặt nó để đến xem nó đỗ thế là đúng hay sai).

Câu hỏi của em là tại sao người ta không thể tin tưởng vào người khác (dù có đủ điều kiện để biết người ta ko thể chạy được nếu muốn - xe để đấy và người thì vào trường học), hay là yêu cầu của em vào người khác thế là quá đáng ???

mr.ken_no1

Xe container
Thôi thì em cũng kể chuyện cho các cụ nghe ạ
Trường hợp của em thì cũng ko biết ai đúng ai sai nữa.
Em bị 1 đồng chí lái xe tải (là lái thuê - ông em ấy bảo thế ạ, em cũng nghĩ là đúng) đi đằng trước em, em đi đằng sau. 2 xe đều đang ở thế đề pa lên dốc (dốc rất thoai thoải thôi ạ, dưng mà nhích từng tý 1), thế quái nào mà ông em ấy để xe trôi vào xe em, cong cả bờ tai, xước cả đèn pha (may chưa vỡ).
Em nhảy xuống xe luôn, định tán cho ông em kia phát (e nói thật, ko chém gió) dưng nó bảo là: em xin lỗi, em lái thuê, hem có xiền. Em bảo mày gọi chủ ra đây. Nó cũng gọi, nhưng vì đường tắc, xe lại có bảo hiểm, cộng với 1 số người cứ bảo là em đâm vào ít nó lại bắt nó đền là sao (100% là xe nó trôi xuống ạ). Thế là em bảo với nó là thôi mày té đi.
Câu chuyện thứ 2 mới vui: Em lại bị 1 ông em đèo gạo, đèo nặng lém, đâm vào ít xe em, xước nhiều lém. Em kéo phanh tay nhảy xuống, chú em kia mặt tái nhợt, mồm lắp bắp: Em xin lỗi, nhưng mà tại vì em đèo nặng quá nên phanh nó trôi.
Thực sự là em xót xe nhưng thấy chú em thành thực và đưa ra lý do bao biện ngây ngô quá, làm em phì cười và cũng chỉ có thể nói: Thoai, mày té đi cho anh nhờ, hê hê.

Đúng là tham gia giao thông có nhiều chuyện bực mình nhưng cũng có nhiều chuyện FUN phết các cụ nhể!

bienxedep

Xe máy
Theard này thành mục chia sẻ tâm sự roài. Đọc tâm sự nào của các cụ cũng thấy hay cả, cũng thấy thêm được nhiều điều nhất là cách ứng xử với nhau khi có va trạm xảy ra. Cảm ơn các cụ!

speedo

Xe hơi
Thôi thì em cũng kể chuyện cho các cụ nghe ạ
......
Thế là em bảo với nó là thôi mày té đi.
.......
Thoai, mày té đi cho anh nhờ, hê hê.

Đúng là tham gia giao thông có nhiều chuyện bực mình nhưng cũng có nhiều chuyện FUN phết các cụ nhể!
Em rất ủng hộ những cách sử xự như thế này. Khi mình ko thiệt hại gì nhiều (có bảo hiểm, chỉ tốn ít thời gian) và người gây ra cho mình thì thực sự là không có điều kiện bằng mình thì bỏ qua cho nó lành. Với những người như thế cố đè ra lấy vài trăm thì người ta lại phải bớt đi vài túi bỉm của con thì cũng khó nuốt lắm.
Vốt kụ

cwise

Xe container
Em rất ủng hộ những cách sử xự như thế này. Khi mình ko thiệt hại gì nhiều (có bảo hiểm, chỉ tốn ít thời gian) và người gây ra cho mình thì thực sự là không có điều kiện bằng mình thì bỏ qua cho nó lành. Với những người như thế cố đè ra lấy vài trăm thì người ta lại phải bớt đi vài túi bỉm của con thì cũng khó nuốt lắm.
Vốt kụ
Nhà em k mua bảo hiểm, thiệt hại thì to to tí, người gây ra thì đúng là lao động nghèo thì giải quyết thế nào ạ?

speedo

Xe hơi
Nhà em k mua bảo hiểm, thiệt hại thì to to tí, người gây ra thì đúng là lao động nghèo thì giải quyết thế nào ạ?
Ngu ý của em thì cụ lôi vào gara, lấy báo giá và cụ có 2 lựa chọn:
1. Lấy nguyên theo báo giá không thêm đồng nào
2. Bớt cho người ta một ít nếu cụ có điều kiện và cảm thấy nên giúp người ta một chút và cái này hoàn toàn theo nhận định chủ quan của cụ, tùy theo thái độ + tình trạng của người kia.
Em thấy cả 2 cách đều không bị thằng lương tâm nó cắn thế là ổn
Mà thực sự em thấy những người tạm gọi là ko có điều kiện (xe ôm, xe thồ hay xe 277 chở sắt) thì cũng chỉ làm sước xe là cùng chứ khó mà làm cái gì to to với cái cục sắt gần 2 tấn của cụ đâu ợ

Mazda CX9

Xe điện
Chắc cu cậu Giám đốc bị người khác chiếm dụng vốn nên chưa có tiền trả bác thôi hoặc đang bị dính vào đường dây vỡ nợ nên tạm bỏ trốn đấy mà.

MK2007

Xe tăng
Bác lại ăn bánh vẽ của mấy Ông Xây dựng rồi

kduc

Xe Cứu Trợ
Bác chủ này làm thế nào để a Thắng kia bị truy tố rồi:

Khởi tố bị can đối với Bùi Văn Thắng

(ANTĐ) - Hôm qua , Cơ quan CSĐT – CAQ Đống Đa đã ra quyết định khởi tố vụ án hình sự, khởi tố bị can đối với Bùi Văn Thắng về tội “Cưỡng đoạt tài sản”.
Vụ đe dọa đốt nhà để tống tiền

Trước đó, Bùi Văn Thắng có hành vi đe dọa gia đình anh Hoàng Văn Tiến và chị Nguyễn Lệ Hằng ở 4/3/74 đường Trường Chinh qua điện thoại, bắt phải đưa cho Thắng 70 triệu đồng. Trưa 19-6, khi Thắng đang lấy số tiền 15 triệu đồng của gia đình anh Tiến, chị Hằng tại trước cửa số nhà 126 phố Đại La đã bị Đội CSĐT tội phạm về TTXH - CAQ Đống Đa bắt quả tang.

Ngày 20-6, CAQ Đống Đa đã đưa Bùi Văn Thắng đi xác định lại toàn bộ địa điểm mà Thắng có mặt trong thời gian thực hiện hành vi tống tiền. Qua đó đã xác định 2 tuần trước khi bị bắt quả tang, Thắng đến ở nhờ nhà một người quen bán giải khát trong ngõ 233 đường Nguyễn Tam Trinh, không phải số nhà 233 Nguyễn Tam Trinh như Thắng khai nhận. Mỗi lần gọi điện thoại đến nhà anh Tiến và chị Hằng để đe dọa tống tiền, Thắng sử dụng sim card điện thoại nhặt được và gọi tại bưu điện công cộng.

Hiện vụ án đang được CAQ Đống Đa tiếp tục khai thác mở rộng.

kurt_nightmare

Xe tải
Bác chủ này làm thế nào để a Thắng kia bị truy tố rồi:

Khởi tố bị can đối với Bùi Văn Thắng

(ANTĐ) - Hôm qua , Cơ quan CSĐT – CAQ Đống Đa đã ra quyết định khởi tố vụ án hình sự, khởi tố bị can đối với Bùi Văn Thắng về tội “Cưỡng đoạt tài sản”.
Vụ đe dọa đốt nhà để tống tiền

Trước đó, Bùi Văn Thắng có hành vi đe dọa gia đình anh Hoàng Văn Tiến và chị Nguyễn Lệ Hằng ở 4/3/74 đường Trường Chinh qua điện thoại, bắt phải đưa cho Thắng 70 triệu đồng. Trưa 19-6, khi Thắng đang lấy số tiền 15 triệu đồng của gia đình anh Tiến, chị Hằng tại trước cửa số nhà 126 phố Đại La đã bị Đội CSĐT tội phạm về TTXH - CAQ Đống Đa bắt quả tang.

Ngày 20-6, CAQ Đống Đa đã đưa Bùi Văn Thắng đi xác định lại toàn bộ địa điểm mà Thắng có mặt trong thời gian thực hiện hành vi tống tiền. Qua đó đã xác định 2 tuần trước khi bị bắt quả tang, Thắng đến ở nhờ nhà một người quen bán giải khát trong ngõ 233 đường Nguyễn Tam Trinh, không phải số nhà 233 Nguyễn Tam Trinh như Thắng khai nhận. Mỗi lần gọi điện thoại đến nhà anh Tiến và chị Hằng để đe dọa tống tiền, Thắng sử dụng sim card điện thoại nhặt được và gọi tại bưu điện công cộng.

Hiện vụ án đang được CAQ Đống Đa tiếp tục khai thác mở rộng.
Bố cáo
không phải lỗi tại nhà cháu :D
Nhà cháu không liên quan ạ