Thảo luận Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Nhưng a ơi. Cho e hỏi thêm chìa sơ cua cắm vao ổ lúc ra ngoài có khoá đc cửa ko ạ. E có 2 chìa 1
Chìa đút ổ. 1 chìa ra ngoài bấm khoá thì ko đc. Và e hỏi chi phí liệu tầm bnhiu. E ở sơn la nên xa quá.
Nếu cắm khóa ở ổ không rút ra thì hệ thống cảnh báo của xe sẽ không cho phép khóa cửa cụ à, cái này liên quan đến an toàn của xe, chẳng may quên không khóa cửa hoặc không tắt máy sẽ rất nguy hiểm, do đó cũng khuyên cụ là khi ra ngoài thì cũng nên rút khỏi ổ khóa.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho hỏi: Lái xe đánh lái chết (nguội) có hại gì không?
Việc đánh lái chết các xe đời mới bây giờ không quá gây hại cho các bộ phận nhưng dù sao cũng không tốt cho tuổi thọ của chúng, nếu đánh lái chết với tần suất nhiều cũng sẽ gây rơ lái, lệch vô lăng. Và do lực tác dụng của xe khi đứng yên sẽ tập trung lên 2 bánh trước, sẽ gây mòn bánh trước nhanh hơn 2 bánh sau.
Ngoài ra về phương diện an toàn, khi xe vừa đánh lái vừa di chuyển thì sẽ thấy rõ được sự chuyển hướng của xe một cách chính xác nhất, từ đó thêm hoặc bớt lái một cách chủ động. Nếu bẻ lái chết sau đó đạp ga lên nếu xung quanh không gian quá hẹp thì chắc chắn không xử lý kịp. Do đó cũng hạn chế đánh lái chết trừ trường hợp khu vực đường, đỗ xe chật hẹp.

anhtuan02t3

Xe đạp
Anh em cho hỏi thay lốp INNOVA thì nên thay loại nào là tốt nhất và giá thành như thế nào nhỉ. Em trên MY DINH có chỗ nào gần báo em thay với!! Thanks các Anh Chị Em nhiều

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Anh em cho hỏi thay lốp INNOVA thì nên thay loại nào là tốt nhất và giá thành như thế nào nhỉ. Em trên MY DINH có chỗ nào gần báo em thay với!! Thanks các Anh Chị Em nhiều
Lốp Innova tại đại lý Toyota Mỹ Đình loại Bridgestone có 3 loại Nhật, Thái và Indo tính theo giá giảm dần, loại nào cũng tốt và tốt nhất là loại của Nhật, tuổi thọ lốp phụ thuộc nhiều vào điều kiện thời tiết, đường sá cũng như các góc đặt bánh xe. Hiện tại Mỹ Đình cũng đang có khuyến mãi 10% lốp Bridgestone và đo miễn phí góc đặt bánh xe, bác mang xe qua đại lý để được tư vấn cụ thể bác nhé. Về giá thì em xin phép inbox vì mod không cho public giá ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

vudung75auto

Xe hơi
27A Đặng dung- Quán Thánh- Ba Đình- Hà Nội
Hoàn toàn làm thêm chìa khóa được cho xe altis 2011 anh ạ, anh đến đại lý và mang theo 2 chìa cũ để làm chìa sơ cua mới. Bác vui lòng mang xe qua đại lý để bên kiểm tra trực tiếp cho mình nhé!
cụ ơi, không rút chìa ra thì nó không cho khoá cửa đâu. ,muốn khoá cửa được thì phải bỏ cái điều kiển đi, và mỗi lần đề nổ thì cụ dí cái chìa có điều khiển vào là đc ạ.

anhtuan02t3

Xe đạp
Nhưng em tham khảo thì thấy mọi người dùng của Michelin là ngon nhất mà!! Theo Anh đánh giá thế nào về loại lốp michelin này

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cụ ơi, không rút chìa ra thì nó không cho khoá cửa đâu. ,muốn khoá cửa được thì phải bỏ cái điều kiển đi, và mỗi lần đề nổ thì cụ dí cái chìa có điều khiển vào là đc ạ.
Vâng sau đó em cũng có nói thế đó bác :)

namvdb

Đi bộ
Bác cho em hỏi: Hôm rồi không biết em để quên ở đâu mất "cục" khóa, bác cho em hỏi thủ tục làm lại khóa có phức tạp không, giá có đắt không. Xe em Camry 2.5Q, mua T11/2013 tại Toyotamydinh.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Nhưng em tham khảo thì thấy mọi người dùng của Michelin là ngon nhất mà!! Theo Anh đánh giá thế nào về loại lốp michelin này
Về các hãng lốp mỗi hãng đều có những ưu điểm riêng, bác có thể tham khảo, loại Michelin dùng cũng ok. Bác chú ý chọn lốp đúng theo dòng xe mình dùng, đúng loại hoa lốp, dùng sẽ được lâu dài hơn.
Nếu tốt nhất thì thay 4 lốp để cho xe đồng bộ và tối ưu nhất có thể, hoặc thay 2 lốp và cân bằng động 4 bánh, sau đó nên căn chỉnh lại độ chum của xe để tránh lốp bị mòn lệch. Như thế thì đảm bảo trong những năm dùng lốp sẽ không có vấn đề gì cả, nếu có thì cũng chỉ do điều kiện đường xá VN kém hoặc do chọn lốp không đúng chủng loại. Có gì bác qua hãng để được tư vấn kĩ hơn bác ạ :)

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Bác cho em hỏi: Hôm rồi không biết em để quên ở đâu mất "cục" khóa, bác cho em hỏi thủ tục làm lại khóa có phức tạp không, giá có đắt không. Xe em Camry 2.5Q, mua T11/2013 tại Toyotamydinh.
Bác mất chìa khóa nào ạ vì camry 2.5Q có 2 chìa. Có gì bác inbox em sdt để bên em tư vấn cụ thể nhé.

Công Hùng

Xe đạp
Các cụ có hình ảnh nội thất của xe Cam nguyên bản không ạ. Em đang cần gấp ạ. Em cám ơn các cụ ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Các cụ có hình ảnh nội thất của xe Cam nguyên bản không ạ. Em đang cần gấp ạ. Em cám ơn các cụ ạ.
Không rõ bác muốn hỏi cam nguyên bản dòng nào (Q, G hay E), đời năm bao nhiêu, xe liên doanh hay nhập khẩu. Nếu có thông tin cụ thể em mới tìm giúp bác được.

vnt8226

Xe tải
cụ [@TOYOTA MYDINH;333441] ơi, cho em hỏi tí
tại sao Prado dùng mâm 6 lỗ mà Land Cruiser lại dùng mâm 5 lỗ ạ, có sự khác biệt kỹ thuật này có mục đích gì về mặt an toàn kỹ thuật không ạ, hay chỉ là về độ thông dụng và giá thành của mâm thôi ạ
nếu có sự khác biệt thì cụ cho em hỏi củ bé nào đắt hơn với nhé
cảm ơn cụ nhiều ạ :)

soledad88

Xe buýt
Cụ toy md cho em hỏi
Con vios nhà em cứ sáng ra khởi động là ở phần đầu máy có toếng kêu cọc cọc cọc liên hồi, ngồi trong xe mở kính cũng nghe thấy. Đi khoảng 5 đến 10 phút sau đến lúc máy nóng thì nó lại hết. Cứ khi máy nguội lại kêu.
Dư vậy là bị sao ợ? Xe em vios at 2013.

Vois2014

Xe đạp
Bác chủ thớt cho em tài mới tinh hỏi về cơ chế số của vios 2014 bản G với. Em chưa hiểu cái ký tự 3-D, 2, L để dùng trong trường hợp nào. Các bác thông cảm cho câu hỏi ngớ ngẩn của em

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cụ [@TOYOTA MYDINH;333441] ơi, cho em hỏi tí
tại sao Prado dùng mâm 6 lỗ mà Land Cruiser lại dùng mâm 5 lỗ ạ, có sự khác biệt kỹ thuật này có mục đích gì về mặt an toàn kỹ thuật không ạ, hay chỉ là về độ thông dụng và giá thành của mâm thôi ạ
nếu có sự khác biệt thì cụ cho em hỏi củ bé nào đắt hơn với nhé
cảm ơn cụ nhiều ạ :)
Prado dùng mâm 6 lỗ theo thiết kế tương ứng với với La-giăng 6 chấu, còn Land dùng mâm 5 lỗ tương ứng với thiết kế La-giăng 5 chấu. Tuy nhiên, ốc bắt của xe Land lớn hơn của Prado nên vẫn đảm bảo an toàn.
Còn giá thì vì mỗi dòng xe sẽ có giá cụ thể khác nhau, bác cho em xin thông tin xe cụ thể bác hỏi để em xem báo giá cho bác nhé :)

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ toy md cho em hỏi
Con vios nhà em cứ sáng ra khởi động là ở phần đầu máy có toếng kêu cọc cọc cọc liên hồi, ngồi trong xe mở kính cũng nghe thấy. Đi khoảng 5 đến 10 phút sau đến lúc máy nóng thì nó lại hết. Cứ khi máy nguội lại kêu.
Dư vậy là bị sao ợ? Xe em vios at 2013.
Khả năng xe bác là do dây cua-roa đầu máy. Bác nên mang xe đến hãng kiểm tra cho kỹ hơn bác ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Bác chủ thớt cho em tài mới tinh hỏi về cơ chế số của vios 2014 bản G với. Em chưa hiểu cái ký tự 3-D, 2, L để dùng trong trường hợp nào. Các bác thông cảm cho câu hỏi ngớ ngẩn của em
"L: Low, số thấp , dùng cho các trường hợp tải nặng, lên dốc , xuống dốc.
3-D, 2: Sử dụng khi cần đi tốc độ chậm, cần mô men lớn khi tăng tốc hoặc tải lớn hoặc đường khó đi. Tuy nhiên công dụng rất quan trọng của những số này là hỗ trợ đổ đèo an toàn, giống như việc phanh động cơ bằng hộp số, hãm động cơ ở một tốc độ nhất định, tránh trường hợp khi đổ đèo rà phanh quá nhiều gây nóng dầu phanh, giảm tác dụng của phanh.