Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

hachip

Đi bộ
Cụ chủ cho em hỏi chút. Hilux 2.5E 2013, tựa lưng của ghế sau có thể điều chỉnh gập xuống được ko?

l_h_hiep

Xe đạp
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
Vodka cho bác. Em muốn hỏi con xe của e Altis 1.8MT sx 2003 Việt Nam. Xe này e mua đã qua sử dụng, mà xe không có remote key. Hỏi chủ cũ cũng bảo không có.
Muốn hỏi bác đời này có trang bị remote key không? Nếu không thì có lắp được không nhỉ?
Ngoài ra, khi nháy đèn phare xin vượt, nếu không bật đèn thì nháy không thấy gi? Nếu tối bật đèn thì khi nháy mới thấy có? Liệu có sai sót gì đó ở phần điện không?
Vodka bác trước

Chỉnh sửa cuối:

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi chút. Hilux 2.5E 2013, tựa lưng của ghế sau có thể điều chỉnh gập xuống được ko?
Xe Hilux đối với kiểu xe có cabin loại rộng sẽ có nút khóa nệm, hay kiểu xe có cabin kép có đai khóa nệm, thường nằm ở canh ghế hoặc ngay dưới ghế, hoàn toàn gập xuống được.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Vodka cho bác. Em muốn hỏi con xe của e Altis 1.8MT sx 2003 Việt Nam. Xe này e mua đã qua sử dụng, mà xe không có remote key. Hỏi chủ cũ cũng bảo không có.
Muốn hỏi bác đời này có trang bị remote key không? Nếu không thì có lắp được không nhỉ?
Ngoài ra, khi nháy đèn phare xin vượt, nếu không bật đèn thì nháy không thấy gi? Nếu tối bật đèn thì khi nháy mới thấy có? Liệu có sai sót gì đó ở phần điện không?
Vodka bác trước
Xe Altis đời cũ không được trang bị remote điều khiển, chỉ có chìa khóa cơ. Nếu bác muốn lắp hoàn toàn có thể lắp được. Có thể điều khiển nháy đèn pha chiếu xa khi đèn pha đang bật hoặc tắt, do dó bác nên đem xe đến garage để kiểm tra lại đường điện của hệ thống đèn.

xepro1

Xe máy
Website
www.vaytiennhanh.com.vn
Để xe hoạt động được trơn tru, thì ngoài việc tham khảo sách hướng dẫn sử dụng, bác cần bảo dưỡng định kì theo lịch bảo dưỡng mà hãng khuyến cáo. Về lịch bảo dưỡng định kì thì em cũng có trả lời ở các post trước, cụ thể như sau: có 4 cấp bảo dưỡng là 5000km (hoặc 6 tháng),10000 (12 tháng), 20000 (24 tháng) và 40000km (36 tháng) tùy theo điều kiện km hay thời gian đến trước. Ở mỗi cấp đều có thay dầu máy, lọc dầu, kiểm tra các hệ thống trên xe như động cơ, đánh lửa, gầm và thân xe, hệ thống nhiên liệu và kiểm soát khí xả, hệ thống điện. Ngoài ra ở cấp 10.000km có vệ sinh phanh trước, cấp 20.000km vệ sinh phanh 4 bánh, 40.000km sẽ có thêm cac hạng mục về thay lọc nhiên liệu, thay lọc gió động cơ, lọc gió điều hòa thay dầu phanh, nước làm mát, bugi...Và còn có các hạng mục như căn chỉnh độ chụm và các góc đặt bánh xe, vệ sinh kim phun bằng dung dịch 3M, vệ sinh họng hút...Bác mang xe đến đại lý sẽ được tư vấn cụ thể hơn về các hạng mục thay thế kiểm tra nhé.
cám ơn bác nhé. ngoài đi bảo dưỡng ra mình có cần để ý thêm j nữa ko bác -> em hỏi cho chắc í

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

vhhai

Đi bộ
Anh đi camry hỏi 2013 có khoá tự động khoá không

ript2007

Xe tải
Hi cụ, e mới mua lại xe cũ, chủ cũ nói là luôn bảo dưỡng tại Toyota Mỹ Đình, giờ e muốn xem lại quá trình bảo dưỡng xe, không biết bên cụ có lưu lại số liệu các lần bảo dưỡng không? Nếu được thì e có thể biết thông tin không? Vì chủ cũ không lưu lại hóa đơn hay chứng từ gì cả.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Hi cụ, e mới mua lại xe cũ, chủ cũ nói là luôn bảo dưỡng tại Toyota Mỹ Đình, giờ e muốn xem lại quá trình bảo dưỡng xe, không biết bên cụ có lưu lại số liệu các lần bảo dưỡng không? Nếu được thì e có thể biết thông tin không? Vì chủ cũ không lưu lại hóa đơn hay chứng từ gì cả.
Bác có thể mang xe trực tiếp qua đại lý để cố vấn dịch vụ bên em kiểm tra lại cho mình nhé.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cám ơn bác nhé. ngoài đi bảo dưỡng ra mình có cần để ý thêm j nữa ko bác -> em hỏi cho chắc í
Ngoài việc bảo dưỡng theo định kỳ mà nhà sản xuất khuyến cáo, mình cũng nên thường xuyên kiểm tra mức nước ắc quy nếu là ắc quy ướt ( mức nước luôn nằm giữa 2 vạch UPPER LEVEL và LOWER LEVEL), ắc quy khô thì kiểm tra mắt báo trên mặt ắc quy, kiểm tra bề mặt lốp xem có đinh hay không, kiểm tra áp suất lốp, trước khi ra khỏi xe luôn tắt hết các hệ thống tiêu thụ điện như đèn, đài radio, đầu dvd và đóng chặt các cửa, nắp capo trước sau, đồng thời bác cũng nên tham khảo một số lưu ý chung trong sách an toàn Toyota về các trường hợp nổ túi khí, xe đi vào đường ngập nước ... cũng như trong sách hướng dẫn sử dụng :D

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Anh đi camry hỏi 2013 có khoá tự động khoá không
Bác cho em hỏi lại là bác hỏi về khóa cửa tự động khi xe đi trên 25km/h phải không ạ? Nếu là Camry nhập Mỹ và liên doanh thì sẽ có chức năng này. Còn xe ở các thị trường khác cũng chưa nắm rõ được. Có thể cắm máy chẩn đoán để biết được xe có chức nằng này hay không.

Altis 2014

Xe máy
Cu Chu giup em moi sdung xe: Nut chu P ben canh nut chinh guong la gi vay?
Thanks cu

dtinhdn

Đi bộ
Mình nói thật sao k thấy ai giúp vậy ??? !!!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cu Chu giup em moi sdung xe: Nut chu P ben canh nut chinh guong la gi vay?
Thanks cu
Xe altis 2014 được trang bị cảm biến lùi, để bật chức năng này khi lùi anh bật nút P sáng lên thì khi đuôi xe cách chướng ngại vật 50cm sẽ kêu nhỏ, cách 35 cm sẽ kêu to và liên tục hơn.

Chỉnh sửa cuối:

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
nếu để xe ngoài trời nóng trên 30 độ trong thời gian 20 phút thì nhiệt độ trong xe sẽ vượt trên 52 độ, nếu để càng lâu thì nhiệt độ trong xe sẽ vượt trên 60 độ. Dưới nhiệt độ cao như vậy, các chất liệu trong nội thất xe bị bạc màu và thoái hóa rất nhanh. Ngoài ra cũng có thể do chất lượng dung dịch tẩy rửa quá mạnh khiến chất liệu táp lô bị hỏng. Để bảo vệ nội thất xe của mình, cách tốt nhất là luôn đỗ xe ở nơi có mái che tốt, trong bóng mát hoặc sử dụng các thiết bị che chắn kính kết hợp với dán kính bằng phim cách nhiệt và bạt phủ xe. Còn hiện tượng như của xe bác có thể phải thay thế táp lô rồi bác ạ.
Mình nói thật sao k thấy ai giúp vậy ??? !!!
Em đã trả lời cụ ở post trước rồi đấy ạ, cụ tham khảo thêm nhé!

xepro1

Xe máy
Website
www.vaytiennhanh.com.vn
Ngoài việc bảo dưỡng theo định kỳ mà nhà sản xuất khuyến cáo, mình cũng nên thường xuyên kiểm tra mức nước ắc quy nếu là ắc quy ướt ( mức nước luôn nằm giữa 2 vạch UPPER LEVEL và LOWER LEVEL), ắc quy khô thì kiểm tra mắt báo trên mặt ắc quy, kiểm tra bề mặt lốp xem có đinh hay không, kiểm tra áp suất lốp, trước khi ra khỏi xe luôn tắt hết các hệ thống tiêu thụ điện như đèn, đài radio, đầu dvd và đóng chặt các cửa, nắp capo trước sau, đồng thời bác cũng nên tham khảo một số lưu ý chung trong sách an toàn Toyota về các trường hợp nổ túi khí, xe đi vào đường ngập nước ... cũng như trong sách hướng dẫn sử dụng :D
cám ơn bác ah, em sẽ cố gắng lưu í những vấn đề này, thật ra em mua con này là mua mới đầu tiên con trước em mua lại, nên hỏi hơi nhiều bác đừng phiền em nhé! cám ơn bác đã chỉ nhiệt tình. chúc bác sự nghiệp luôn phát đạt nhé, khi nào có dịp ra Hà Nội alo a, e làm 1 chầu nhỉ (*)

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cám ơn bác ah, em sẽ cố gắng lưu í những vấn đề này, thật ra em mua con này là mua mới đầu tiên con trước em mua lại, nên hỏi hơi nhiều bác đừng phiền em nhé! cám ơn bác đã chỉ nhiệt tình. chúc bác sự nghiệp luôn phát đạt nhé, khi nào có dịp ra Hà Nội alo a, e làm 1 chầu nhỉ (*)
He he, bác càng hỏi em càng vui bác ạ :D
Khi nào bác ra HN mà cần gì cứ ới em :D

tqttn2007

Xe điện
Em thấy xe Yaris 2014 tay lái nặng hơn Cam 2014 khá nhiều hay Yaris đời cũ phải không cụ chủ? Cảm giác nặng giống civic vậy.