[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
chào đại đội phóa =))
hiện nay tình trạng thị trường đang ở giai đoạn tiền ngỏm củ tỏi, sau sẽ đến giai đoạn ngỏm củ tỏi
đất ven đô chỗ mình bán trước kia cò vạc trước đăng tin Zalo ầm ầm, giờ ngày thi thoảng thấy tin đăng, lại còn thấy cò vạc chuyển qua bán hàng online thì biết là đứt nặng rồi
Chỉ buồn cười vẫn có cò hành văn kiểu "giao dịch đất khu abc đang sôi động vô cùng" 🤣trong khi khu đó im ắng cả tháng rồi

Thudovang

Xe buýt
Em vừa nhận cọc 100 củ xong, nhẹ cả người. Mảnh của em rao mấy tháng nay chưa trôi, đợt này thị trường nóng sốt thì mới trôi được. Mảnh này e mua năm ngoái, lời được hơn 60% thôi, ko ăn được nhiều x2, x3 tài khoản như nhiều cụ nói ở trên này, có lẽ em kém tài mà cũng có thể là lộc của em cũng chỉ được có vậy
Nhưng đợt này em thấy thị trường điên quá, khắp nơi ngáo giá nên em hơi sợ, vì người ta hay nói mỗi khi thị trường lên cơn điên thì dấu hiệu của đỉnh, chứng khoán, vàng, bất động sản em thấy cũng na ná như nhau, mỗi khi thị trường điên điên là mình phải biết sợ, nghĩ thế nên thôi, em cứ an toàn cho chắc cái đã, còn nếu giá có lên nữa thì đó là lộc của người mua sau mình, họ có lộc thì cũng mừng cho họ
Cụ nhanh chân đó, chúc mừng cụ

casauking

Xe tăng
oẳng thì lâu r
đất ven đô vẫn còn trò lùa gà với hét giá, chết cười =))
hôm qua e bốc sđt gọi thử cho cái mảnh đăng cách đây tháng 5, hồi 3 tháng, giá chào bán thấp hơn giá chốt em 2 giá, mảnh đẹp hơn, đường to hơn, mà vẫn chưa trôi
chết hẳn, đơ hẳn, đi bằng nạng hết cả rồi
Chốt đc 1 mảnh đất, lãi được đôi ba tỷ mà đã khoái chí thế này thì ko biết các bác chốt đất lãi 50 70 tỷ còn hào hứng thế nào nữa.
Mà bác cũng rảnh nhỉ, như em bán đất xong lãi thì nghĩ cách kiếm tiền tiếp chứ chả hơi đâu mà nửa năm sau vẫn alo hỏi xem đất nó bán được chưa để rồi ta đây khoái chí sung sướng vì bán được trước khi nó sập vậy =))

thấy có cụ nào share trong nhóm zalo của OTF mấy hôm trước.gửi mấy cụ tham khảo

Zero_2011

Xe hơi
oẳng thì lâu r
đất ven đô vẫn còn trò lùa gà với hét giá, chết cười =))
hôm qua e bốc sđt gọi thử cho cái mảnh đăng cách đây tháng 5, hồi 3 tháng, giá chào bán thấp hơn giá chốt em 2 giá, mảnh đẹp hơn, đường to hơn, mà vẫn chưa trôi
chết hẳn, đơ hẳn, đi bằng nạng hết cả rồi
Ven đô cụ thể là ở đâu cụ

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Đối diện nhà em ngay vđ3 mấy lô góc 2 mặt đường cũng bỏ không mấy năm nay dù giá trị giờ cũng phải 30 tỷ, cho thuê nhà thô thôi cũng được 20 25tr 1 tháng, người đi hỏi thuê cũng có đấy mà chủ chả cho thuê. Vấn đề là chủ toàn người giàu, cỡ trong tay có 5 7 cái nhà rồi, ko cần tiền mà cũng chả cần bán nên họ cứ để đó.
Gần nhà em khu biệt thự Yên Hòa, cả vài chục căn biệt thự to đùng vẫn bỏ không cả chục năm nay. Đầy người muốn thuê mà họ có thèm cho thuê đâu.

Jiren198

Xe điện
Chốt đc 1 mảnh đất, lãi được đôi ba tỷ mà đã khoái chí thế này thì ko biết các bác chốt đất lãi 50 70 tỷ còn hào hứng thế nào nữa.
Mà bác cũng rảnh nhỉ, như em bán đất xong lãi thì nghĩ cách kiếm tiền tiếp chứ chả hơi đâu mà nửa năm sau vẫn alo hỏi xem đất nó bán được chưa để rồi ta đây khoái chí sung sướng vì bán được trước khi nó sập vậy =))
Tiền chùa trên trời rơi xuống sao phải nghĩ cách kiếm tiếp.....chỉ ô mào vay ngân hàng giờ này mới nghĩ cách kiêma đâu ra để trả lãi thôi......chứ chốt lãi mấy năm vừa rồi toàn vượt mục tiêu, sao phải cay cú nhảy ra nhảy vào lại oẳng, có lô tăng 3,4,5 10, 20 lần.....sao phải cay cú.các cụ toàn dẫn chứng mấy ô nhà biệt thự bỏ hoang cả chục năm, rồi nhà mấy chục tỷ.....khi tài sản họ hàng trăm , hàng nghìn tỷ để dẫn dât thị trường...loại đấy ngân hàng xử lý đấu giá, quan chức thu gom...nào đến lượt khách vãnh lai.. qua có cụ đi audi nhảy cầu, chắc nhiềi tiền ,nhiều đất quá áp lực...

casauking

Xe tăng
Tiền chùa trên trời rơi xuống sao phải nghĩ cách kiếm tiếp.....chỉ ô mào vay ngân hàng giờ này mới nghĩ cách kiêma đâu ra để trả lãi thôi......chứ chốt lãi mấy năm vừa rồi toàn vượt mục tiêu, sao phải cay cú nhảy ra nhảy vào lại oẳng, có lô tăng 3,4,5 10, 20 lần.....sao phải cay cú.các cụ toàn dẫn chứng mấy ô nhà biệt thự bỏ hoang cả chục năm, rồi nhà mấy chục tỷ.....khi tài sản họ hàng trăm , hàng nghìn tỷ để dẫn dât thị trường...loại đấy ngân hàng xử lý đấu giá, quan chức thu gom...nào đến lượt khách vãnh lai.. qua có cụ đi audi nhảy cầu, chắc nhiềi tiền ,nhiều đất quá áp lực...
Em công nhận nếu lãi vài chục tỷ thì sướng âm ỉ đến nửa năm 1 năm là bình thường chứ đây trúng quả 1 vài tỷ thì đâu đã nhiều đến mức để ngồi hả hê cả năm.
Audi nhảy cầu em đọc thấy là dân buôn xe, chung tiền mấy ông với nhau mua xe để buôn bán thôi chứ ko phải dạng tiền nhiều vứt đó :D

Lee Saker

Xe điện
trên này cò vạc nhiều lắm
các cụ phải nhớ 1 câu kinh điển là
"không nghe cò vạc kể chuyện, không nghe thằng nghiện trình bày"
Zalo của e hơn tháng nay thấy cò vạc giãy chết cả lũ rồi, đứa thì bỏ nghề đi bán đồ ăn, đứa thì bán hàng online, đứa thì chuyển sang làm văn phòng...

Có đứa nào xinh xinh mà cũng chuyển nghề cụ cho em thông tin nhé, biết đâu... 8-}.

Weblist

Xe máy
trên này cò vạc nhiều lắm
các cụ phải nhớ 1 câu kinh điển là
"không nghe cò vạc kể chuyện, không nghe thằng nghiện trình bày"
Zalo của e hơn tháng nay thấy cò vạc giãy chết cả lũ rồi, đứa thì bỏ nghề đi bán đồ ăn, đứa thì bán hàng online, đứa thì chuyển sang làm văn phòng...

Cò vạc ít đi mà giá vẫn neo không xuống được, người mua và người bán đều khó tìm thấy tiếng nói chung

Lyquangdieu1

Xe tăng
Kệ tiền ai nấy giữ, đất ai nấy ôm thôi.
Lo lắng làm gì.
Thanh lọc thị trường cũng tốt.

Trạng thái
Thớt đang đóng