[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lyquangdieu1

Xe tăng
Không lời nhưng đc bơm thêm vốn cụ ạ....để đảo nợ tiếp....giờ còn gói2% hỗ trợ mua nhà ở xã hội...và nó đã nằm trong gói tín dụng kia rồi...chia ra cùng vs các nghành hành không, vận tải,kho bãi, dịch vụ...cụ nào nghĩ vay mua bds, thổi giá thì ko có đâu, cdt nó biết thừa làm ra ko bán đc...thg vin nợ trái phiếu 1 mớ, chẳng qua dập đc báo thôi.thôi e đi hóng cá mập cắn búp bê tiếp đây...xem đằng sau nó là bến gì lớn tiếp theo....a báo chí lại điều hướng dư luận.tầm này vui phết
Đồng ý

casauking

Xe tăng
chết cười với mấy cụ đang kẹp nát bi, lại còn mở miệng chê người khác là hài =)) , người sai lại đi chê bai người đúng =))
vẫn là 1 câu nói cũ mà cả xã hội vẫn hay nói "ngu thì chết chứ bệnh tật gì". 4 tháng trước em đã cảnh báo cơ hội thoát hàng và thời điểm thoát hàng, mà giờ ko nghe thì ráng chịu, chấp nhận ôm đất 10 năm ăn thay cơm =)) . Lâu lâu mở bài "Đi về nơi xa" của Đan Trường mà lòng đầy tiếng cười mếu máo rộn rã :))

theo các chuyên gia bđs, thì giảm giá 30% chỉ là để an ủi các cụ kẹp trym để không có cảm giác đau nhức nhối mà cắt, thực ra cái giá ảo tung chảo này thì nhiều nơi phải giảm cỡ 70-80% so với giá bơm thổi thì mới về giá trị thực

Bây giờ các đại gia bđs còn đang cố gồng, đến lúc không gồng được nữa thì sụp đổ theo dây chuyền, đến lúc đó nhỏ lẻ gà qué cắt lỗ theo chạy tán loạn, giá bđs lao dốc, xác nổi lềnh phềnh....thì lúc đó em sẽ nhảy vào vớt xác giải cứu các cụ. Khà khà khà ;))

Đại gia bđs nào giờ còn gồng vậy bác, đại gia bđs thì cuối năm ngoái đã thoát sạch hàng đất ở tỉnh khỉ ho cò gáy rồi bác ạ. Hàng xóm nhà em cuối năm ngoái thoát sạch hàng ở hòa bình cầm về đôi trăm tỷ đây. Đội đại gia mà đi đầu tư ở tỉnh thì có thông tin trước hết rồi, còn những ai năm nay cắt hoặc còn kẹp thì chỉ là cò con thôi :))

casauking

Xe tăng
ngân hàng rao bán tài sản thế chấp, giảm 30-50% so với giá chào ban đầu mà còn ế sưng mồm ko bán được kìa cụ. Đại gia từ lớn đến bé ôm cả trăm đến ngàn tỷ chạy đâu cho thoát.
tư duy của cụ chỉ có tầm vậy thôi à, thì em ko bàn với cụ nữa, vì giải thích với người k hiểu biết e k muốn giải thích
Bác nói đúng, em xin nghiêm chỉnh tiếp thu lời chỉ dạy của bác. Đại gia giời có ở biệt thự, tài sản trăm tỷ ngàn tỷ thì cũng vẫn thua ông cách đây mấy tháng chốt được mảnh đất vùng ven và ở căn nhà 50m2 trong ngõ ở hà nội =))

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Bác nói đúng, em xin nghiêm chỉnh tiếp thu lời chỉ dạy của bác. Đại gia giời có ở biệt thự, tài sản trăm tỷ ngàn tỷ thì cũng vẫn thua ông cách đây mấy tháng chốt được mảnh đất vùng ven và ở căn nhà 50m2 trong ngõ ở hà nội =))
Cụ bóc mẽ cụ ấy giữa chốn đông người thế này thì chả nể nhau gì cả. :))

tuanvuespn

Xe tải
Chốt dc lô đất cứ nghĩ mình hơn cả tỉ phú rồi cụ nhỉ

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Cụ đấy kết thúc câu chuyện ở việc chia sẻ thành công khi chốt lời thì đẹp. Nhưng sau đấy cụ đấy lại đi quá xa câu chuyện ban đầu. Có lẽ cụ đấy còn trẻ, hiếu thắng và lần đầu tiên chốt lời dc 1 khoản lớn đến thế.

Jiren198

Xe điện
Đại gia bđs nào giờ còn gồng vậy bác, đại gia bđs thì cuối năm ngoái đã thoát sạch hàng đất ở tỉnh khỉ ho cò gáy rồi bác ạ. Hàng xóm nhà em cuối năm ngoái thoát sạch hàng ở hòa bình cầm về đôi trăm tỷ đây. Đội đại gia mà đi đầu tư ở tỉnh thì có thông tin trước hết rồi, còn những ai năm nay cắt hoặc còn kẹp thì chỉ là cò con thôi :))
Trong giai đoạn sốt thì đại gia ,cá
Các cụ cứ phải cãi nhau mấy chuyện linh tinh làm gì, đại gia có trên trăm tỷ, nghìn tỷ nó luôn sống, thoát đc hàng, vì số tiền nó đầu tư chiếm rất nhỏ trong tài chính, có kẹt họ vứt đấy luôn...còn chết là mấy ô 5 10, 20..50ty muốn làm vụ lớn nên vay ngân hàng tất tay... . .,gồm môi giới, cá mập nhỏ, ng kinh doanh có tiền....cá mập to nó chết ở dự án, khi làm dự án lớn hàng trăm,nghìn tỷ vay ngân hàng ,thg là chung cư, đô thị....mấy ai dùng tiền thịt như thể loại cụ kia nói đâu, đấy là thg tạo sóng.như lan đột biến ấy...có thg lãi tram tỷ, có ô nhà vườn lỗ trăm tỷ....có phải cứ nhà vườn là ko lỗ đâu, đại gia cũng thế...bạn cụ đc mấy trăm tỷ, thì thg nào mất mấy trăm tỷ đó

Chỉnh sửa cuối:

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Sao cứ phải mỉa mai, mạt sát nhau làm gì. Mỗi ông nhịn 1 tí cho đời vui vẻ 😃

cattrang130390

Xe tăng

magiczip031

Xe tải
Zalo của em có lưu số trên 200 cò vạc, dạo này e thấy tần suất cò vạc đăng tin ít hẳn là e biết đứt đến nơi rồi, thậm chí có cả mảnh rao 3-4 tháng nay ko trôi, up đi up lại với cùng 1 nội dung tin

sức mua yếu, hết cầu, không ai quan tâm, lợi nhuận thì chả thấy đâu chỉ tổ chôn vốn
chuẩn bị đến giai đoạn cắt lỗ, vòng xoáy này cắt lỗ nhiều lần chứ k phải 1 lần, sẽ có nhiều cú sập hầm mà khi mở nắp ra mới thấy mùi tanh của máu và xác chết thì la liệt...
Fed tiếp tục tăng lãi suất kìa bác. Thu hút fdi giảm. Eu giảm đơn hàng.

scorpio_9x

Xe hơi
Zalo của em có lưu số trên 200 cò vạc, dạo này e thấy tần suất cò vạc đăng tin ít hẳn là e biết đứt đến nơi rồi, thậm chí có cả mảnh rao 3-4 tháng nay ko trôi, up đi up lại với cùng 1 nội dung tin

sức mua yếu, hết cầu, không ai quan tâm, lợi nhuận thì chả thấy đâu chỉ tổ chôn vốn
chuẩn bị đến giai đoạn cắt lỗ, vòng xoáy này cắt lỗ nhiều lần chứ k phải 1 lần, sẽ có nhiều cú sập hầm mà khi mở nắp ra mới thấy mùi tanh của máu và xác chết thì la liệt...
nghe cụ tả kinh v~ =)))

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
vừa thấy e môi giới nữ rao một mảnh trên Zalo đúng cái khu mà e mua đất rồi đã chốt, giá giảm 40% so với giá em chốt (nhưng mới chỉ là giá chào của môi giới, nếu thương lượng thì phải giảm trên 50%)., mà đường còn rộng hơn và to hơn mảnh e bán.

thật ko thể tin được, chưa bao giờ thấy tự hào về bản thân mình ntn, cứ gọi là đỉnh của đỉnh, hố hố hố
Cụ giới thiệu em mảnh nào trong vành đai 3 mà giảm 40% với :)) Em đọc toàn thấy cụ nói đâu đâu mà ko nói rõ ạ. Chứ tháng vừa rồi em mua chung cư thì giá vẫn tăng đều, đất xung quanh Tây Hồ Cầu Giấy, Bắc Từ Liêm chưa thấy nơi nào cắt lỗ 40% như bác nói đâu ạ.

anhtd37

Xe hơi
chắc đất thì có thể giảm thôi chứ cc e thấy vẫn đang tăng đều, cứ nhìn giá thuê ngày càng tăng thì thấy

Trạng thái
Thớt đang đóng