[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

cadan

Xe container
hôm nay nhìn TTCK tắm máu mà sợ, đi gần 80 điểm
sợ ngày nào đó thị trường bất động sản cũng sẽ tắm máu như chứng khoán, vì bất động sản có độ trễ hơn, chứng khoán phản ứng nhanh nhạy trước tiên và luôn đi trước bđs
đâu cần phải nghi ngờ lịch sử lặp lại ạ

năm 2008 y chang như vậy

Chứng nóng kéo bđs lên

2011-2012 cả hai cùng gẫy và xịt

thaomoc

Xe tăng
cám ơn cụ, thực sự lòng tham thì k biết bao nhiêu là đủ, thôi thì cứ có cái ăn là mừng, em nghĩ em máy mắn
theo dự tính của em thì nhân đôi tài khoản e mới chốt
nhưng thấy thị trường ngáo giá quá nên e hơi bất an, khi mà khắp nơi hét giá là em dự cảm chẳng lành nên e phải rút
Vâng cụ chốt như thế là hợp lý mà, có mấy ai mua dc đáy bán dc đỉnh đâu

thanhtu7676

Xe tải
dự cảm chẳng lành về thị trường của em là có thật các cụ ạ
tay to bắt đầu bán tháo, đầu tiên là các dự án lớn, sau đó sẽ đến cá nhỡ và nhỏ lẻ

Chỉnh sửa cuối:

trungleba

Xe buýt
tay to bắt đầu bán tháo, đầu tiên là các dự án lớn, sau đó sẽ đến cá nhỡ và nhỏ lẻ
Em chả biết cụ có chốt lãi hay chém gió, nhưng cụ nên đọc kỹ xem bài báo năm nào.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Chả hiểu cụ đăng pic mục đích j. Nhưng cụ xem lại link cụ vừa gửi năm 2012 kìa. Còn copy paste mà ko biết đc sự khác biệt sau 10 năm thì ng ta bảo là chém gió đấy.

muabenem123

Xe lăn
Tôi chả hiểu sao đợt này lắm nick đi bộ, xe máy vào chém toang sập ghê thế. Gửi link mấy bài báo vào rồi chém. Nhưng thực tế nhiều thằng viết báo kiến thức và kinh nghiệm đầu tư thực tế còn đếch bằng ae trên OF này đâu. :D

trungleba

Xe buýt
Tôi chả hiểu sao đợt này lắm nick đi bộ, xe máy vào chém toang sập ghê thế. Gửi link mấy bài báo vào rồi chém. Nhưng thực tế nhiều thằng viết báo kiến thức và kinh nghiệm đầu tư thực tế còn đếch bằng ae trên OF này đâu. :D
đúng kiểu google “đất sập” rồi tìm bài nào hiện lên là vào đây “dẫn chứng” luôn cụ ạ. Chả hiểu các cụ ấy làm thế làm gì =))

muabenem123

Xe lăn
đúng kiểu google “đất sập” rồi tìm bài nào hiện lên là vào đây “dẫn chứng” luôn cụ ạ. Chả hiểu các cụ ấy làm thế làm gì =))
Tay nhanh hơn não nó khổ vậy đấy cụ. Vào đấy chém gió cho vui thì nên đưa quan điểm khách quan để ae cùng suy ngẫm và tham khảo. Thế còn hữu ích. Vào đây hô lên hô xuống có ảnh hưởng đếch j đến bên ngoài thực tế đâu. Người có kinh nghiệm vẫn ăn đc dù lên dù xuống thôi. :)

thanhtu7676

Xe tải
Chả hiểu cụ đăng pic mục đích j. Nhưng cụ xem lại link cụ vừa gửi năm 2012 kìa. Còn copy paste mà ko biết đc sự khác biệt sau 10 năm thì ng ta bảo là chém gió đấy.
cụ đang ôm đất tất nhiên tâm lý cụ sẽ nghĩ khác, nhưng thời điểm này cẩn thận vẫn ko thừa cụ ạ
bài báo dù đã lâu nhưng mức độ cảnh tỉnh vẫn còn nóng hổi, 10 năm trước đã từng như vậy rồi, và thời điểm này còn bong bóng hơn cả 10 năm trước cụ ạ.
theo e thì cụ nên thoát hàng sớm, và thoát càng nhanh càng tốt, không đến lúc muốn thoát lại phải chờ 10 năm nữa cụ ạ

muabenem123

Xe lăn
cụ đang ôm đất tất nhiên tâm lý cụ sẽ nghĩ khác, nhưng thời điểm này cẩn thận vẫn ko thừa cụ ạ
bài báo dù đã lâu nhưng mức độ cảnh tỉnh vẫn còn nóng hổi, 10 năm trước đã từng như vậy rồi, và thời điểm này còn bong bóng hơn cả 10 năm trước cụ ạ.
theo e thì cụ nên thoát hàng sớm, và thoát càng nhanh càng tốt, không đến lúc muốn thoát lại phải chờ 10 năm nữa cụ ạ
E chấp nhận chờ 10 năm nữa. E mua bây h cũng xác định là vứt đấy. Còn e thật, các cụ nào lôi 2012 ra so 2022 thì nên xem xét lại kinh nghiệm và tình hình thực tế. Thiếu kiến thức. Nếu ko biết 2022 kinh tế VN khác biệt nhiều ntn so với 2012 trên tất cả các phương diện thì đừng nên lôi ra so sánh. Người ta cười cho đấy.
"BDS SAU 10 NĂM THÌ THƯỜNG X2. KO HẲN VÌ BDS NÓ LÀ HÀNG HOÁ XA XỈ, KO HẲN VÌ CÓ VỊ TRÍ ĐẸP HAY HẠ TẦNG, MÀ ĐƠN GIẢN NÓ TĂNG VÌ MẤT GIÁ CỦA ĐỒNG TIỀN"
Cụ vào các topic toang sập bds trên box này sẽ có cái nhìn đa chiều hơn.

thanhtu7676

Xe tải
E chấp nhận chờ 10 năm nữa. E mua bây h cũng xác định là vứt đấy. Còn e thật, các cụ nào lôi 2012 ra so 2022 thì nên xem xét lại kinh nghiệm và tình hình thực tế. Thiếu kiến thức. Nếu ko biết 2022 kinh tế VN khác biệt nhiều ntn so với 2012 trên tất cả các phương diện thì đừng nên lôi ra so sánh. Người ta cười cho đấy.
"BDS SAU 10 NĂM THÌ THƯỜNG X2. KO HẲN VÌ BDS NÓ LÀ HÀNG HOÁ XA XỈ, KO HẲN VÌ CÓ VỊ TRÍ ĐẸP HAY HẠ TẦNG, MÀ ĐƠN GIẢN NÓ TĂNG VÌ MẤT GIÁ CỦA ĐỒNG TIỀN"
Cụ vào các topic toang sập bds trên box này sẽ có cái nhìn đa chiều hơn.
thị trường vốn k có trí nhớ cụ ạ, khi nó đã xảy ra thì mới quay lại ồ, giá như...
em nhận thấy điều kiện kinh tế tình hình hiện nay còn tệ hơn cả hồi sau khủng hoảng 2008 cụ ạ, vì 2008 chỉ là khủng hoảng tài chính Lehman Brothers sau đó lan ra toàn cầu, nhưng mức độ k thể bằng covid, Covid này nó tàn phá hơn nhiều, chưa kể tác động tiêu cực chiến tranh Nga - Ukraina lên thị trường toàn cầu nữa.
nền kinh tế VN mình cơ bản là nền kinh tế phụ thuộc vào Tàu, nói thẳng ra là thế, từ thể chế cho nên mọi cái là bản copy y chang Tàu, nên Tàu sổ mũi hắt hơi là mình bị ảnh hưởng. Giờ cụ nhìn xem Tàu nó ntn, Tàu nó đang bước vào cuộc đại khủng hoảng suy thoái mạnh nhất trong 40 năm trở lại đây, thì nền kinh tế VN mình bị ảnh hưởng nặng nề, chỉ là chưa ngấm thôi cụ, phải vài năm nữa thì mới ngấm mạnh. Em nhìn nhận dù covid cơ bản được không chế, nhưng suy thoái kinh tế thì chỉ mới bắt đầu, và để phục hồi được thì cần phải mất ít nhất 3-5 năm nữa, hoặc lâu hơn phải 7-10 năm

em nhớ k nhầm thì hình như cụ có nói ở topic nào đó cụ đang ôm đất ở Sóc Sơn thì phải, mà cụ mới vào hàng năm ngoái cụ nhỉ. Quan điểm của e là không nên đi ngược xu thế thị trường, và đừng cố chứng minh thị trường sai mình đúng. Theo em quan sát thì thị trường ven đô đang bắt đầu vào chu ký giảm giá, các tin rao bán giảm giá đã bắt đầu xuất hiện trên các groups, đại loại như, cắt lỗ, cần tiền trả nợ bank, giá nào cũng bán...

swanson

Xe đạp
Đất đâu người ta chẳng đăng vậy. Cụ cứ tìm hiểu kỹ xem, nhiều lô kêu cắt lỗ mà mua 10, bán 10+x đấy, cắt lỗ thật thì em thấy ít lắm.

thanhtu7676

Xe tải
Đất đâu người ta chẳng đăng vậy. Cụ cứ tìm hiểu kỹ xem, nhiều lô kêu cắt lỗ mà mua 10, bán 10+x đấy, cắt lỗ thật thì em thấy ít lắm.
tin rao thể hiện sự nóng ruột, muốn đẩy hàng đi bằng mọi giá đó cụ.
riêng em khi bán rồi vẫn quan sát đất khu vực em bán, có cái tin đăng trên bđs.com.vn, tháng trước lúc đầu rao giá 24, sau sửa tin xuống 20, và giờ là 17, nhưng vẫn chưa đẩy đi đc, điều đó cho thấy 2 vấn đề, thứ nhất thanh khoản quá thấp, thứ 2 giá ảo nên phải liên tiếp hạ giá xuống. Em không biết các khu vực ven đô chỗ khác ntn, nhưng em đoán tình trạng cũng tương tự thôi
điều đó cho thấy quyết định chốt hàng của em là đúng, và cũng may em quyết đoán chứ k tham

HenryFord

Xe điện
Bán nhanh kẻo giống trục tâm linh.

Fanlivbay

Xe buýt
Em vừa nhận cọc 100 củ xong, nhẹ cả người. Mảnh của em rao mấy tháng nay chưa trôi, đợt này thị trường nóng sốt thì mới trôi được. Mảnh này e mua năm ngoái, lời được hơn 60% thôi, ko ăn được nhiều x2, x3 tài khoản như nhiều cụ nói ở trên này, có lẽ em kém tài mà cũng có thể là lộc của em cũng chỉ được có vậy
Nhưng đợt này em thấy thị trường điên quá, khắp nơi ngáo giá nên em hơi sợ, vì người ta hay nói mỗi khi thị trường lên cơn điên thì dấu hiệu của đỉnh, chứng khoán, vàng, bất động sản em thấy cũng na ná như nhau, mỗi khi thị trường điên điên là mình phải biết sợ, nghĩ thế nên thôi, em cứ an toàn cho chắc cái đã, còn nếu giá có lên nữa thì đó là lộc của người mua sau mình, họ có lộc thì cũng mừng cho họ
Chúc mừng cụ, thời điểm này cụ bán được và lãi 60% sau 1 năm là quá ổn rùi.

swanson

Xe đạp
tin rao thể hiện sự nóng ruột, muốn đẩy hàng đi bằng mọi giá đó cụ.
riêng em khi bán rồi vẫn quan sát đất khu vực em bán, có cái tin đăng trên bđs.com.vn, tháng trước lúc đầu rao giá 24, sau sửa tin xuống 20, và giờ là 17, nhưng vẫn chưa đẩy đi đc, điều đó cho thấy 2 vấn đề, thứ nhất thanh khoản quá thấp, thứ 2 giá ảo nên phải liên tiếp hạ giá xuống. Em không biết các khu vực ven đô chỗ khác ntn, nhưng em đoán tình trạng cũng tương tự thôi
điều đó cho thấy quyết định chốt hàng của em là đúng, và cũng may em quyết đoán chứ k tham
Thế chúc mừng cụ. Em cũng mong giảm lắm mà mấy chỗ em tìm vẫn tăng, chưa thấy cắt lỗ đâu cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng