[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

JoyK

Xe hơi
Em vừa xúc mảnh chợ giầu gần lê quang đạo 10 củ to đây
đất BN khoai quá
nhà vk e ở Nam Sơn, sát kcn Nam Sơn Hạp Lĩnh đang làm, em thấy đất bắc ninh bị ngáo giá quá rồi, chưa có công ty nào mà giãn dân chưa lên hạ tầng đã hơn 2 tỷ, gần 3 tỷ. Ông anh rể em cũng lướt sóng với đội bsd bằng hình thức hợp đồng góp vốn, e thì ko tham gia vì ko có tiền, cũng ko thích loại hình này. Cụ thời gian tới có kế hoạch ngó nghiêng ở đâu ko?

funfunfun

Xe buýt
nhà vk e ở Nam Sơn, sát kcn Nam Sơn Hạp Lĩnh đang làm, em thấy đất bắc ninh bị ngáo giá quá rồi, chưa có công ty nào mà giãn dân chưa lên hạ tầng đã hơn 2 tỷ, gần 3 tỷ. Ông anh rể em cũng lướt sóng với đội bsd bằng hình thức hợp đồng góp vốn, e thì ko tham gia vì ko có tiền, cũng ko thích loại hình này. Cụ thời gian tới có kế hoạch ngó nghiêng ở đâu ko?
Tầm này gần khu CN thì né thôi cụ ,toàn giá trên mây
Sống gần khu cn cũng ô nhiễm ,không nên

thanhtu7676

Xe tải
Cá mập tay to đang dùng mọi chiêu trò để thoát hàng, chắc chắn là đỉnh rồi ko thể khác đc
một trong những chiêu thức thường dùng là dùng đội sales đẩy giá áo thật nhanh, mạnh, sau đó dụ cầu vào "mua giá rẻ giật mình" với lý do, vỡ nợ, phá sản, trả nợ bank...vì dụ đẩy giá chào ảo khu vực huyện X, xã Y lên 25-30tr/m2, sau đó các mảnh tay to ôm đột ngột hạ giá xuống chỉ còn 15, thậm chí 12-13, để gà qué nhảy vào ôm. Chiêu này tuy ko mới nhưng vẫn lùa được cơ số gà qué, chủ yếu là tay mơ F0, thiếu kinh nghiệm. Nhưng gà thực sự ko nhiều, vì cơ bản nhỏ lẻ tiền ít, khả năng hấp thụ ít, cá mập phân phối tầm 5 năm chưa chắc đã ra hết hàng, nguồn cung nhiều vô biên. Phen này nhiều cá mập vỡ nợ phá sản, làn sóng bán tháo sẽ rất kinh khủng

các cụ đọc thêm qua bài này để hiểu các chiêu trò

katana2812

Xe đạp
Khách ko biết dùng google map ah

thanhtu7676

Xe tải
Khách ko biết dùng google map ah
cụ chưa đi xem đất với môi giới bao giờ??
môi giới có bao giờ đưa cụ đi xem một nơi đâu, mà bao giờ cũng chèo kéo đi xem nhiều nơi, dẫn khách đi lòng vòng là nghề của sales mà cụ

thanhtu7676

Xe tải
Cụ bị lộ rồi ! Thông hiểu kinh nghiệm như cụ đích thị là tay to cá mập chứ đâu :)
cụ troll em à =))
em đang bị các cụ "đại da" trên này bỉ bôi là lãi 600 triệu còi mà vào bàn luận bất động sản đới cụ =))

Trà đặc

Xe tăng
cụ troll em à =))
em đang bị các cụ "đại da" trên này bỉ bôi là lãi 600 triệu còi mà vào bàn luận bất động sản đới cụ =))
Cũng đúng thôi vì các cụ ấy tiêu tiền tỏi nó wen rùi. Cơ mờ gần đây em lại nghe có người bẩu tiền mặt sắp tới có khị lại đc gọi là Quan đấy.:D

Fanlivbay

Xe buýt
Cá mập tay to đang dùng mọi chiêu trò để thoát hàng, chắc chắn là đỉnh rồi ko thể khác đc
một trong những chiêu thức thường dùng là dùng đội sales đẩy giá áo thật nhanh, mạnh, sau đó dụ cầu vào "mua giá rẻ giật mình" với lý do, vỡ nợ, phá sản, trả nợ bank...vì dụ đẩy giá chào ảo khu vực huyện X, xã Y lên 25-30tr/m2, sau đó các mảnh tay to ôm đột ngột hạ giá xuống chỉ còn 15, thậm chí 12-13, để gà qué nhảy vào ôm. Chiêu này tuy ko mới nhưng vẫn lùa được cơ số gà qué, chủ yếu là tay mơ F0, thiếu kinh nghiệm. Nhưng gà thực sự ko nhiều, vì cơ bản nhỏ lẻ tiền ít, khả năng hấp thụ ít, cá mập phân phối tầm 5 năm chưa chắc đã ra hết hàng, nguồn cung nhiều vô biên. Phen này nhiều cá mập vỡ nợ phá sản, làn sóng bán tháo sẽ rất kinh khủng

các cụ đọc thêm qua bài này để hiểu các chiêu trò
Tiền lãi thoát hàng lôi về cất bank or ném vào bđs nội đô cụ nhỉ.

long.spc

Xe container
cụ chưa đi xem đất với môi giới bao giờ??
môi giới có bao giờ đưa cụ đi xem một nơi đâu, mà bao giờ cũng chèo kéo đi xem nhiều nơi, dẫn khách đi lòng vòng là nghề của sales mà cụ
Chắc sale nào ấy chứ em nhiều khi còn chả đưa đi xem. Gửi thông tin khách rảnh lúc nào đến tận nơi xem

thanhtu7676

Xe tải
Chắc sale nào ấy chứ em nhiều khi còn chả đưa đi xem. Gửi thông tin khách rảnh lúc nào đến tận nơi xem
cụ mà làm thế thì sales đói nhăn răng :D
những khách chắc cú như cụ, sales ko gạ đc thì chắc sales buông thôi =))

longbive

Xe tải
Các anh chị em lưu ý: Thị trường chứng khoán đang bắt đầu bước vào giai đoạn tiền mặt là vua. Giai đoạn giữ tiền ko phải để bắt đáy, sau những nhịp bulltrap sẽ xuất hiện các đợt bán tháo trên diện rộng, vì vậy đừng bao giờ margin vì nhiều cổ phiếu sẽ còn giảm thêm 60% so với giá hiện tại !
Nay thấy một chiên da cảnh báo như này,mà bđs thường đi sau ck 1 nhịp,ko biết bđs sản có lao dốc theo ko nhỉ,lậy chúa sao em thấy mùi y như những năm 2011 thế nhỉ

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

long.spc

Xe container
à, nếu cụ làm sales mà kiểu vậy thì e nghĩ là khó đấy, trừ khi cụ là chính chú bán đất
Giờ khó, khách k tin tưởng, sale thì mang tiếng k trung thực nên e chuyển dần qua đầu tư rồi môi giới đúng chỗ em mua, khách mua qua e thì dc tiền, khách mua qua ng khác e được thị trường chứ em k có lộc môi giới

• Vodka
Reactions: U38

thanhtu7676

Xe tải
Tiền lãi thoát hàng lôi về cất bank or ném vào bđs nội đô cụ nhỉ.
tiền thoát xong e đoán sẽ gửi tiết kiệm hoặc làm việc khác, chứ sẽ chưa vào ngay lại
vì bán xong mà mua chỗ khác (cũng đang ở vùng đỉnh) thì ngang nhau, thị trường chung vùng đỉnh thì chỗ nào cũng đang là đỉnh
dòng tiền đầu cơ,t thì cơ bản vẫn phải là mua thấp bán cao, chứ mua giá cao vùng đỉnh rồi thì bán cho ai được nữa
mua bđs nội đô vài chục tỷ, mấy năm sau bán khéo vẫn lỗ ấy chứ, đừng nghĩ là dễ, ngay cả khi đất nội đô có cầu thực.

Trạng thái
Thớt đang đóng