[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thanhvuóng71

Xe điện
Ông thớt càng nói càng thấy buồn cười, chắc lần đầu có lãi nên không kìm nén được . Bình tĩnh đi , còn lượt 2 , lượt 3... nữa cơ mà.

thanhtu7676

Xe tải
em đọc nhiều comment mà cười đau cả ruột với các cụ đang kẹp đất
phản biện k đc thì dò la bài viết của em nhằm "bóc phốt", nhưng em có "phốt" gì đâu mà bóc cơ chứ =))
rồi lại còn lý luận "năm ngoái mới hỏi mua đất, năm nay đã trờ thành chiên gia", em cười sặc sụa từ sáng đến giờ :))

đất sao hỏa vẫn còn nóng lắm các cụ ạ, vẫn còn sốt lắm, nhưng sốt đất là ở miệng sales
các cụ cứ yên chí ôm đất 10 năm nữa nhé, niềm tin chiến thắng sẽ đưa ta ra bến bờ đê, em thấy sales bảo vậy =))

Ông thớt càng nói càng thấy buồn cười, chắc lần đầu có lãi nên không kìm nén được . Bình tĩnh đi , còn lượt 2 , lượt 3... nữa cơ mà.
cụ đang ôm đất Hỏa Lạc phỏng?
thế thì khuyên cụ nên thoát hàng bằng mọi giá, kẻo 10 năm sau giá chưa về đc bờ đâu cụ

Trà đặc

Xe tăng
năm 2011 thì đường khu nữ vương hòa bình chưa được làm đẹp như bây h, đường 2 phía cầu trường đai khi đó lúc nào cũng lầy lội ổ gà nên giá ko cao, giờ thì cao chót vót rồi.
e thì ở hà nội nhưng công việc hay vô sg nên mua chung cư q12 năm 2011, 2018 thì đổi xuống nhà phố, giờ nhìn quanh khu thới an hiệp thành thạnh xuân thay đổi từng ngày thấy rất vui
Em mừng cho cụ hàng xóm; mừng cho những người chủ mới. Bây giờ em cũng có đc chỗ mới theo ý mình. Ở đây em cũng ko dám phân tích đối chiếu nhà mới nhà cũ tại vì nghĩ sâu hơn thì nó đều là nhà mình đã từng được ở vs khai thác sử dụng thuộc về nhu cầu thực. Mọi người đều được theo cách của mình.

Còn theo thời gian, nhu cầu mới phát sinh, định hướng đầu tư cơ sở vc chuẩn bị cho bọn trẻ thì em thích chỗ mới của em hơn ạ.

Với lại cụ cũng đừng so giá em bán từ thời điểm 2011 với giá bây giờ, ko thực tế lắm vì cách nhau mười mấy năm rồi còn gì.:D

taiadau

Xe điện
Đầu tư BĐS hay bất cứ loại hình gì đi chăng nữa, khi đạt tới điểm mong đợi thì đẩy đi là vui rồi. Tuy nhiên vui thôi đừng vui quá, điểm mong đợi của mình đôi khi chả là gì với người khác nên cũng đừng áp đặt nhau làm gì. Cụ chủ có lãi đạt mong đợi, vậy mừng cho cụ... nên dừng tại đây thôi, ko cần và thực sự là ko đủ thông tin để bắt bệnh cho các cụ khác là đu hay bao nhiêu năm sau thì về bờ. Nói cho cùng đây là mạng ảo, gõ phim sướng tay nhưng tiền và đất là thật, đau hay sướng cũng chỉ mình biết thôi, vậy hơn thua nhau trên đây mà làm gì ạ.

Thanhvuóng71

Xe điện
em đọc nhiều comment mà cười đau cả ruột với các cụ đang kẹp đất
phản biện k đc thì dò la bài viết của em nhằm "bóc phốt", nhưng em có "phốt" gì đâu mà bóc cơ chứ =))
rồi lại còn lý luận "năm ngoái mới hỏi mua đất, năm nay đã trờ thành chiên gia", em cười sặc sụa từ sáng đến giờ :))

đất sao hỏa vẫn còn nóng lắm các cụ ạ, vẫn còn sốt lắm, nhưng sốt đất là ở miệng sales
các cụ cứ yên chí ôm đất 10 năm nữa nhé, niềm tin chiến thắng sẽ đưa ta ra bến bờ đê, em thấy sales bảo vậy =))

cụ đang ôm đất Hỏa Lạc phỏng?
thế thì khuyên cụ nên thoát hàng bằng mọi giá, kẻo 10 năm sau giá chưa về đc bờ đâu cụ
Để viết được như vậy thì chắc cụ cũng không còn trẻ. Rảnh rồi thì nên đọc lại những gì đã viết. Tâm lý , thực tế , quan điểm, tư duy kd ...còn nhiều mâu thuẫn quá Thôi dừng lại đây nhé.

thanhtu7676

Xe tải
em thì chẳng có tâm lý ăn thua gì đâu, mà chỉ muốn lên tiếng cảnh báo các cụ thôi, cái trò đất cát đến lúc chôn vốn, muốn bán cũng không xong, mệt mỏi áp lực vì giá thì xuống, tiền thì không rút ra được, lúc ấy mới thấm. Cảm giác đau khổ này cụ nào đã trải qua từ giai đoạn 10 năm trước 2011-2012 thì mới hiểu

bài báo này nói "bong bóng cục bộ" là hãy còn nhẹ, chứ em thấy quả bóng nó phình ra khắp toàn quốc rồi, việc bong bóng nổ là tất yếu và em thấy cũng sắp nổ rồi đấy, cụ nào chạy được thì cố chạy, nhanh chân mà thoát, em khuyên rất chân thành từ đáy lòng

trungleba

Xe buýt
Chủ thớt chắc h cầm tiền không mua nổi mảnh đất vừa bán nên đang hơi hoảng. Bọn em cầm đất không lo thì cụ lo hộ bọn em làm gì? Xui bọn em thoát hàng làm cái gì? Thanh khoản kém không phải là bán không được, mà đất đẹp, ô tô bây h muốn mua cũng ít người bán. Thôi cụ cứ ôm 1 tỷ 6 của cụ mà đi làm ăn, bọn em “kẹp” đất thì kệ bọn em ơ kìa. Hô mãi mà bọn em cứ thích ko bán đấy =))

Thanhvuóng71

Xe điện
Theo các cụ những lô ntn thì nên bán hay để. Đất vùng ven ( Đồng Mô và Hòa Lạc (

Chỉnh sửa cuối:

Jiren198

Xe điện
Bây h 2022 cụ nói j chả đc. E lại thỉnh giáo cụ cho e hỏi bây h mua đất ở đâu 1 tỏi để năm sau lãi tầm 20-30%. :D
Bây giờ là đỉnh, tôi có là tôi bán...từ 4/2020 tôi chưa vào lô nào.mỗi năm tôi sút 2 lô, chỗ nào tăng cao là bán......duy nhất t12/2021 tôi múc 1 lô liền kề bên long biên vì thấy đường đang làm và nhu cầu gia đình...

thanhtu7676

Xe tải
Chủ thớt chắc h cầm tiền không mua nổi mảnh đất vừa bán nên đang hơi hoảng. Bọn em cầm đất không lo thì cụ lo hộ bọn em làm gì? Xui bọn em thoát hàng làm cái gì? Thanh khoản kém không phải là bán không được, mà đất đẹp, ô tô bây h muốn mua cũng ít người bán. Thôi cụ cứ ôm 1 tỷ 6 của cụ mà đi làm ăn, bọn em “kẹp” đất thì kệ bọn em ơ kìa. Hô mãi mà bọn em cứ thích ko bán đấy =))
chết cười với cụ này =))
giờ đất cát đang bong bóng mà bảo cầm tiền hoảng :))
trong chu kỳ xuống giá thì những người cầm tiền là những người sướng nhất, chứng khoán cũng vậy mà bất động sản cũng vậy, nhất là bđs, mua thì dễ chứ bán thì cực kỳ khó, giờ 1000 người bán may ra có 1-2 người mua, nhưng chỉ dừng lại ở mức tìm hiểu thôi chưa phải là mua luôn đâu nhé. Cụ cứ lướt qua các Groups FB vùng ven đô, tin bán tràn ngập post được tính bằng phút.

lại còn : thanh khoản kém không phải là ko bán được mà là em thích để ngắm mỗi khi buồn, ngắm đất đủ no rồi không cần ăn cơm :))

mà cụ không bán thì thằng bên cạnh cụ nó bán, thị trường nó bán, đất cát cũng như chứng khoán thôi, khi đã lên đỉnh, ông nào ko nhanh chân chạy trước thì chỉ có thiệt, và 10 năm nữa trong khi cụ vẫn chưa về bờ thì những người thoát ra đã làm được vòng mới x2, x3 tài khoản rồi. Còn mảnh cụ trót đu đỉnh giá giảm chỉ bằng 1/4 hoặc 1/5 so với giá bây giờ, khi ấy lại tặc lưỡi "đời bố trót kẹp rồi thôi thì coi như tích tài sản để lại cho con". Cụ thật là vui tính :))

trungleba

Xe buýt
chết cười với cụ này =))
giờ đất cát đang bong bóng mà bảo cầm tiền hoảng :))
trong chu kỳ xuống giá thì những người cầm tiền là những người sướng nhất, chứng khoán cũng vậy mà bất động sản cũng vậy, nhất là bđs, mua thì dễ chứ bán thì cực kỳ khó, giờ 1000 người bán may ra có 1-2 người mua, nhưng chỉ dừng lại ở mức tìm hiểu thôi chưa phải là mua luôn đâu nhé. Cụ cứ lướt qua các Groups FB vùng ven đô, tin bán tràn ngập post được tính bằng phút.

lại còn : thanh khoản kém không phải là ko bán được mà là em thích để ngắm mỗi khi buồn, ngắm đất đủ no rồi không cần ăn cơm :))

mà cụ không bán thì thằng bên cạnh cụ nó bán, thị trường nó bán, đất cát cũng như chứng khoán thôi, khi đã lên đỉnh, ông nào ko nhanh chân chạy trước thì chỉ có thiệt, và 10 năm nữa trong khi cụ vẫn chưa về bờ thì những người thoát ra đã làm được vòng mới x2, x3 tài khoản rồi. Còn mảnh cụ trót đu đỉnh giá giảm chỉ bằng 1/4 hoặc 1/5 so với giá bây giờ, khi ấy lại tặc lưỡi "đời bố trót kẹp rồi thôi thì coi như tích tài sản để lại cho con". Cụ thật là vui tính :))
:))

mrland1234

Xe tải
Với chính sách bơm tiền như này và ls như này thì chưa chết được đâu. Có nhanh cũng phải hết 2023 mới rõ đc. E nghĩ nó sẽ nhủng nhẳng đến cuối năm sau. Thì có vỡ mới vỡ. Chứ h cầm tiền mặt đút bank cũng trả đc bn

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Với chính sách bơm tiền như này và ls như này thì chưa chết được đâu. Có nhanh cũng phải hết 2023 mới rõ đc. E nghĩ nó sẽ nhủng nhẳng đến cuối năm sau. Thì có vỡ mới vỡ. Chứ h cầm tiền mặt đút bank cũng trả đc bn
Sao lại cầm tiền mặt đút bank hả cụ ? Sẽ có 1 luồng tiền đáng nhẽ ra được sử dụng cho sxkd bắt đầu từ cuối 2019. Nhưng do covid. Luồng tiền đấy ko sử dụng được. Nên đi vào bđs.

Bây giờ dịch khống chế được rồi. Luồng tiền đấy sẽ đi ra khỏi bđs để quay về sxkd như trước kia. Đây cũng là định hướng của triều đình

Đơn cử: Đứa bạn em, kinh doanh ngành dịch vụ xuấy khẩu lao động. Cầm vài chục tỉ của khách rồi. Nhưng 2019, 2020 cấm bay. Thì nó dùng tiền đấy đi buôn đất. Giờ mọi thứ giao thương trở lại nó lại bán đất đi chốt lời và quay về sxkd như trước kia.

1 bộ phận tiền mà tăng từ 2019- 2021. Em dự đoán bđs sẽ giảm 1 bộ phận tiền đấy để chảy vào sxkd.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Hô đất lên em có thể hiểu, Nhưng hô đất toang thì em không hiểu.
Hô để làm gì? :-?

Nhà nước chỉ đạo định hướng à các cụ? :-?

holland

Xe tăng
em thì chẳng có tâm lý ăn thua gì đâu, mà chỉ muốn lên tiếng cảnh báo các cụ thôi, cái trò đất cát đến lúc chôn vốn, muốn bán cũng không xong, mệt mỏi áp lực vì giá thì xuống, tiền thì không rút ra được, lúc ấy mới thấm. Cảm giác đau khổ này cụ nào đã trải qua từ giai đoạn 10 năm trước 2011-2012 thì mới hiểu

bài báo này nói "bong bóng cục bộ" là hãy còn nhẹ, chứ em thấy quả bóng nó phình ra khắp toàn quốc rồi, việc bong bóng nổ là tất yếu và em thấy cũng sắp nổ rồi đấy, cụ nào chạy được thì cố chạy, nhanh chân mà thoát, em khuyên rất chân thành từ đáy lòng

Mình hiểu vì mình đã trải qua cảm.giác ấy. Tuy nhiên, không rõ sốt đợt này có giống đợt ấy không?

tự nhiên con gái út mình lớp 5 về cũng nói chuyện các bạn ở lớp chung tiền đánh chứng khoán cùng bố mẹ thì mình cũng ngạc nhiên,,năm nay y chang như những năm 2010-2011 chứng khoán lên đánh đâu thắng đó,sau đó đất tăng phi mã mua đâu trúng đó,xong sau chứng khoán thành đống giấy lộn,và BDS đang vào thời điểm đóng băng đó,tầm này siết phân lô,siết bank,rao mãi ko ai chốt là dấu hiệu chuẩn bị nằm thở của BDS.thằng TuấnAnh VD4 đưa ra luận điểm là đất sẽ hết sốt khi vin ra hàng hết 2 đại dự án là vin hưng yên và vin đan phượng,và khuyên mọi người nên mua đất sẽ còn tăng vài năm nữa.theo tôi là không đúng,theo tôi thời điểm này vin chuẩn bị ra hàng sẽ là thời điểm chấm dứt các cơn sốt đất bên ngoài,vì sau 3 năm vừa rồi ai mua bds cũng thắng và tất cả những nhà đầu tư chuyên nghiệp hay cá mập đều rút tiền khỏi cuộc chơi từ trc tết,và sau đó họ sẽ tìm nơi trú ẩn an toàn đó chính là 2 siêu dự án hút tiền là vin hưng yên và vin đan phượng,hoặc ít hơn sẽ là nhà dòng tiền trong phố.còn thằng TA là up bô mọi người,ai tin cứ mua theo nó là toang.

katana2812

Xe đạp
Tóm lại vin hy là úp bô hay an toàn?

hell_angel0910

Xe buýt
Hô đất lên em có thể hiểu, Nhưng hô đất toang thì em không hiểu.
Hô để làm gì? :-?

Nhà nước chỉ đạo định hướng à các cụ? :-?
Thấy các cụ cm ở những trang trước vì nhỡ bán mất mà thấy giá cứ lên, nên hô toang để mua vào cụ à.
Bên Os có thớt giải cứu BĐS nghỉ dưỡng và SGon bị kẹp chym kìa. cụ nào hô toang mà có hàng thì qua đó các cụ OS giải cứu cho.

Jiren198

Xe điện
tự nhiên con gái út mình lớp 5 về cũng nói chuyện các bạn ở lớp chung tiền đánh chứng khoán cùng bố mẹ thì mình cũng ngạc nhiên,,năm nay y chang như những năm 2010-2011 chứng khoán lên đánh đâu thắng đó,sau đó đất tăng phi mã mua đâu trúng đó,xong sau chứng khoán thành đống giấy lộn,và BDS đang vào thời điểm đóng băng đó,tầm này siết phân lô,siết bank,rao mãi ko ai chốt là dấu hiệu chuẩn bị nằm thở của BDS.thằng TuấnAnh VD4 đưa ra luận điểm là đất sẽ hết sốt khi vin ra hàng hết 2 đại dự án là vin hưng yên và vin đan phượng,và khuyên mọi người nên mua đất sẽ còn tăng vài năm nữa.theo tôi là không đúng,theo tôi thời điểm này vin chuẩn bị ra hàng sẽ là thời điểm chấm dứt các cơn sốt đất bên ngoài,vì sau 3 năm vừa rồi ai mua bds cũng thắng và tất cả những nhà đầu tư chuyên nghiệp hay cá mập đều rút tiền khỏi cuộc chơi từ trc tết,và sau đó họ sẽ tìm nơi trú ẩn an toàn đó chính là 2 siêu dự án hút tiền là vin hưng yên và vin đan phượng,hoặc ít hơn sẽ là nhà dòng tiền trong phố.còn thằng TA là up bô mọi người,ai tin cứ mua theo nó là toang.
E đồng ý vs cụ, thg vin đang vét .......các chính sách cấm phân lô, hay hạn chế cho vay cá nhân đầu tư bds nhằm hướng dòng tiền chạy vào các dự án...để các cụ thổi đất lên nữa, nhà nước in thêm 4 lần tiền ko đủ trả giải phóng mặt bằng cho các ô

Trạng thái
Thớt đang đóng