[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trà đặc

Xe tăng
Sao lại cầm tiền mặt đút bank hả cụ ? Sẽ có 1 luồng tiền đáng nhẽ ra được sử dụng cho sxkd bắt đầu từ cuối 2019. Nhưng do covid. Luồng tiền đấy ko sử dụng được. Nên đi vào bđs.

Bây giờ dịch khống chế được rồi. Luồng tiền đấy sẽ đi ra khỏi bđs để quay về sxkd như trước kia. Đây cũng là định hướng của triều đình

Đơn cử: Đứa bạn em, kinh doanh ngành dịch vụ xuấy khẩu lao động. Cầm vài chục tỉ của khách rồi. Nhưng 2019, 2020 cấm bay. Thì nó dùng tiền đấy đi buôn đất. Giờ mọi thứ giao thương trở lại nó lại bán đất đi chốt lời và quay về sxkd như trước kia.

1 bộ phận tiền mà tăng từ 2019- 2021. Em dự đoán bđs sẽ giảm 1 bộ phận tiền đấy để chảy vào sxkd.
Em thấy cụ ví dụ trường hợp này nghe sát và có lý với thực tế diễn biến hậu Côvít ạ.

thanhtu7676

Xe tải
Theo các cụ những lô ntn thì nên bán hay để. Đất vùng ven ( Đồng Mô và Hòa Lạc (
tầm đất Đồng Mô với Hỏa Lạc xa lắc lơ thì e nghĩ cụ rao nhiều tháng chưa chắc đã trôi
trừ khi cụ down giá, giảm 50% so với giá chào hiện tại thì may ra cụ có thể đẩy đi đc, vì mức giá ấy may ra có một "tay mơ" nào đó lao vào giúp cụ thoát hàng
còn nếu cụ cứ rao bình thường mà ko giảm giá, thì để thoát hàng thì cụ có rao cả năm với cái giá theo giá sales đang rao thì mấy năm nữa cụ cũng k bán đc đâu
vài lời nói thẳng nói thật mất lòng nhau nhưng em vẫn phải nói, thuốc đắng thì mới dã tật cụ ạ

cotuong

[Tịch thu bằng lái]
Giảm 40% là em mua luôn

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Hơn tháng trước em chốt khoản đầu tư ở tỉnh cuối cùng để quay về nội đô. TK X 320% sau 15 tháng.
Thật lạ là trong 4 quận lõi, vẫn còn những lô oto nhỏ vào nhà mà giá <100tr. Sao cứ phải đi xa khi thủy triều đã rút

tranhainam

Xe điện
Trong phố giờ giá lửng lơ khó phết, lô ngon thì khó kiếm, xấu xấu thì 0 cao 0 thấp ( so với mức giá các vùng ven được bơm thổi vừa rồi) nên buôn cg khó

Thanhvuóng71

Xe điện
tầm đất Đồng Mô với Hỏa Lạc xa lắc lơ thì e nghĩ cụ rao nhiều tháng chưa chắc đã trôi
trừ khi cụ down giá, giảm 50% so với giá chào hiện tại thì may ra cụ có thể đẩy đi đc, vì mức giá ấy may ra có một "tay mơ" nào đó lao vào giúp cụ thoát hàng
còn nếu cụ cứ rao bình thường mà ko giảm giá, thì để thoát hàng thì cụ có rao cả năm với cái giá theo giá sales đang rao thì mấy năm nữa cụ cũng k bán đc đâu
vài lời nói thẳng nói thật mất lòng nhau nhưng em vẫn phải nói, thuốc đắng thì mới dã tật cụ ạ
Cụ cứ lo hộ mn làm gì nhỉ? vị trí đưa lên nó có chút đặc điểm riêng của nó đấy. Cụ có nhận ra không ? Cụ nên bình tĩnh suy nghĩ , tìm hiểu rồi đưa ý kiến vì lý thuyết và thưc tế của cụ nó không đồng nhất.

Anh_phu_xe

Xe máy
Toàn cao thủ, em lại hóng rồi đi ra.
Em thấy nhag mình toàn
A7 tên thật là Nguyễn Tuấn Mạnh, sinh năm 1970, trước hắn có 1 xưởng sản xuất bao bì ở Nguyễn Huy Tưởng, sau phá sản xưởng bao bì
A7 Nguyễn Tuấn Mạnh có 2 con trai và 1 vợ nhưng sau đó li dị nhau do mâu thuẫn, rồi hắn cặp kè với 1 em trẻ đẹp kém mấy chục tuổi, sau đó thì cưới em này, sống như bố với con
còn về chuyện lùa gà thì cả diễn đàn OF và cả cái forum chứng khoản F319 này đều biết A7 là tay lùa gà thượng thặng với những mã cổ phiếu kém thanh khoản được núp bóng dưới chiêu bài "đầu tư giá trị" lừa đám đông thiếu hiểu biết
Nhưng cờ bạc thì cũng có những lúc liêu siêu vì những trò quá lố. Hiện nay A7 đang dính vào vụ lùm xùm với L14 và có thể một vài mã cổ phiếu khác nếu bị điều tra về hành vi làm giá thì thậm chí có thể bị bắt và ngồi tù
A7 bị bắt , ngồi tù chưa? Phát ngôn tùm lum quá.
Tôi ko thần tượng A7, ko cổ súy cách kêu gọi của A7 nhưng kiểu võ đoán của ông tôi cũng ko ưa.
Ông bán dc mảnh đất lời 60% rồi hô hào khắp nơi bds đi vào đóng băng trong 10 năm, rồi kêu mình bán đúng đỉnh...bla bla, thấy cứ làm sao sao!
Ngọa hổ tàng long, nói nhiều chưa chắc đã giỏi.

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy nhag mình toàn

Tôi ko thần tượng A7, ko cổ súy cách kêu gọi của A7 nhưng kiểu võ đoán của ông tôi cũng ko ưa.
Ông bán dc mảnh đất lời 60% rồi hô hào khắp nơi bds đi vào đóng băng trong 10 năm, rồi kêu mình bán đúng đỉnh...bla bla, thấy cứ làm sao sao!
Em có 1 thắc mắc ạ.

- Tại sao cũng có rất nhiều cụ trong này đưa ra ý kiến bđs sẽ tăng, tăng nữa, tăng liên tiếp 30 năm và bốc giá các bđs ở Sóc Sơn, Vđ4..... Vậy các cụ kêu bđs tăng liên tiếp đó có bị sẽ giống A7 như cụ lấy ví dụ ở trên ko ạ ?

- Em nghĩ nữa là ai cũng có đầu óc để phân tích. Đâu phải cứ 1 người nói gì là nhất nhất mọi người khác sẽ nghe theo đâu. Phân tích cũng là mang tính quan điểm cá nhân đưa ra. Chẳng nhẽ ý kiến cá nhân cũng ko được phát biểu ?

Anh_phu_xe

Xe máy
Em có 1 thắc mắc ạ.

- Tại sao cũng có rất nhiều cụ trong này đưa ra ý kiến bđs sẽ tăng, tăng nữa, tăng liên tiếp 30 năm và bốc giá các bđs ở Sóc Sơn, Vđ4..... Vậy các cụ kêu bđs tăng liên tiếp đó có bị sẽ giống A7 như cụ lấy ví dụ ở trên ko ạ ?

- Em nghĩ nữa là ai cũng có đầu óc để phân tích. Đâu phải cứ 1 người nói gì là nhất nhất mọi người khác sẽ nghe theo đâu. Phân tích cũng là mang tính quan điểm cá nhân đưa ra. Chẳng nhẽ ý kiến cá nhân cũng ko được phát biểu ?
Thứ nhất trong chứng khoán có câu: cổ không lái như gái không chồng. Cp nào cũng có lái, A7 cũng là 1 trong số nhiều đội lái.
Thứ hai: Bds , ck, coin thời gian tới sẽ như thế nào? Không ai biết, vì thế khẳng định bán đúng đỉnh là huyễn hoặc chính mình.

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Thứ nhất trong chứng khoán có câu: cổ không lái như gái không chồng. Cp nào cũng có lái, A7 cũng là 1 trong số nhiều đội lái.
Thứ hai: Bds , ck, coin thời gian tới sẽ như thế nào? Không ai biết, vì thế khẳng định bán đúng đỉnh là huyễn hoặc chính mình.
Vâng. Cụ chủ tự huyễn là đỉnh, bđs có xu hướng giảm. Một số cụ khác tự huyễn là bđs tăng, tăng nữa và lái hàng sang Sóc Sơn, vđ4. Nhưng bệnh tự huyễn liệu có đáng để bắt đi tù như A7 cụ kể trên ? Nghe nó ghê quá.

Quan điểm em. Ai hô tăng hay giảm thì đưa ra các phân tích. Người đọc cảm thấy hợp lý thì tự quyết định.

Còn cụ ko tham gia thị trường bđs thì ko nên dùng chiêu này để chặn họng mọi người. Em thấy hay mà. Đọc các phân tích cũng giúp nâng cao kiến thức thị trường.

thanhtu7676

Xe tải
Em thấy nhag mình toàn

phát ngôm tùm lum cái đầu cụ ấy
con L14 làm giá, thao túng giá, đẩy lên mấy trăm k/cổ, rõ như ban ngày thế mà cụ bảo tùm lum cái gì. Theo luật thì tội làm giá thao túng giá chứng khoán là tội hình sự bị bắt và ngồi tù, tôi nói đúng chứ nói sai chỗ nào mà cụ bảo võ đoán?
Quyết còi thao túng giá, làm giá chứng khoán còn bị tóm kia kìa, cụ nghĩ mấy cái trò làm giá, thao túng giá có gì mà UBCK và cảnh sát ko biết, lịch sử giao dịch và thông tin giao dịch họ nắm hết trong tay, chỉ là muốn tóm hay chưa muốn tóm hay k mà thôi

Trà đặc

Xe tăng
Em thấy nhag mình toàn

Em thấy Anh ấy vẫn còn nguyên mà. Chắc là đông quá nên phải đợi chứ chưa đến lượt .....:D

thanhtu7676

Xe tải
Cụ cứ lo hộ mn làm gì nhỉ? vị trí đưa lên nó có chút đặc điểm riêng của nó đấy. Cụ có nhận ra không ? Cụ nên bình tĩnh suy nghĩ , tìm hiểu rồi đưa ý kiến vì lý thuyết và thưc tế của cụ nó không đồng nhất.
ý em đơn giản lắm, vị trí đẹp hay gì nữa thì cụ cứ thử rao bán đi xem có bán được hay ko đã, với tình hình thực tế hiện tại cụ rao vài tháng, thậm chí vài năm chưa chắc đã trôi, nếu mức giá chiết khấu ko giảm mạnh.
đi buôn bđs điều cần tránh nhất là tránh tình trạng lãi hơi, lãi trên giấy, từ đó chôn vốn. Đi buôn mà chôn vốn mấy năm trời là dở rồi. Cụ đã từng làm kinh doanh chắc cụ hiểu điều này hơn em.
Cứ cho là cụ quyết gồng, lên gồng không chịu bán vì mua hay bán là quyền của cụ. Nhưng thằng bên cạnh cụ nó bán, thằng xung quanh đó nó bán, vá các khu vực lân cận quanh nó bán, giảm giá để tháo chạy, thì khi đó một mình cụ gồng thì có ích gì. Khi ấy giá vẫn cứ giảm vì thị trường được quyết định bởi đám đông, chứ thị trường không được quyết định bởi việc cụ có bán hay không bán. Khi giá giảm sâu của những thằng bên cạnh đã bán mà cụ vẫn duy ý chí với mức giá của cụ, thì mình cụ giữ đất mà ngắm thôi chứ ko bán được cho ai cả, và phải chờ lại chu kỳ sau tầm 10 năm, nếu mức giá ngoi lại giá cũ thì cụ thoát đc hàng.
Em nói chờ 10 năm mới về được bờ là ở chỗ đó

hell_angel0910

Xe buýt
Mình nhìn thấy như là sông?
Lô view trực diện sông thì ngại j cụ?
Nếu k fai đu đỉnh vào tgian này thì cứ để đó.
Mình mới vào lô 2500m2 , suối rộng 5-6m, chạy dọc đất hơn 100m. Xác định để đấy mai mốt về làm nông dân cũng hay.

Thanhvuóng71

Xe điện
Mình mới vào lô 2500m2 , suối rộng 5-6m, chạy dọc đất hơn 100m. Xác định để đấy mai mốt về làm nông dân cũng hay.
Những lô thửa như vậy thì làm gì có mà mà phải cắt lỗ . Nhiều ông nghĩ làm bds giống như là đi đánh ck , nghĩ mà buồn cười.

trungleba

Xe buýt
Buồn cười cái suy nghĩ thử đăng tin rao bán xem bán được ko. Người ta đang có mảnh đất đẹp muốn giữ thì đăng bán làm cái gì để nghe dth môi giới. Cầm 1 cục tiền lại phải suy nghĩ xem đi đâu mua đất lại mệt người ra =))
Các cụ cầm tiền hô giảm cứ thử điện thoại ép giá là biết ngay ý mà, xem có ai sốt ruột giảm giá 50% cho các cụ không.

To Uyen 2605

Xe tải
Mảnh em mới mua đc 1 tháng, vừa ra sổ có ng hỏi mua chênh 30% mà í ới suốt cả ngày mấy hôm lại tăng 1 giá. Em còn ngại không muốn tiếp ấy chứ. Theo em giảm ở chỗ giá trị ảo, giữ nguyên hoặc tăng chỗ giá trị thật. Mảnh của em em tin còn tăng nữa nên em chưa muốn chốt, chứ em mà chốt là phút mốt lãi vài tỉ cầm về luôn. Quan trọng mình hiểu lô mình mua và khu vực đấy tới đâu thôi ạ

thanhtu7676

Xe tải
chết cười với các cụ đang kẹp đất :))
trong lòng thì bất an lo lắng, hoang mang toát mồ hôi hột, nhưng vẫn phải tự trấn an "không sao đâu" hay không sợ gì như cái nick của cụ nào đó trên này =))
bảo các cụ là thử rao bán đi xem có bán đc không, xem có thanh khoản không, nhưng có dám rao đâu, vì các cụ đang ôm đất thừa biết có rao thời điểm này cũng không ai mua, nhưng vẫn cứ tự dối lòng mình "đất của em đẹp lắm, hiện đang có giá xyz...". Các cụ có để giá 1 tỷ VND/m2 đất cũng đc, vấn đề là người mua là thị trường họ chấp nhận cái giá nào. Và thị trường vùng ven đô hiện nay thì thẳng thắn là họ chẳng chấp nhận cái giá nào cả, vì khắp nơi đều ảo tung chảo. Đó là lý do tại sao không có thanh khoản, chỉ rao bán cho vui, nhìn giá ăn thay cơm...Còn giá nọ giá kia toàn từ miệng của sales chứ làm gì có giao dịch thật nào đâu.
Các cụ cứ thử rao đi xem bao tháng bao năm thì bán được. Khổ lắm đừng AQ thẩm du nữa làm e cười suốt từ sáng đến giờ =))

Chỉnh sửa cuối:

Trà đặc

Xe tăng
Theo các cụ những lô ntn thì nên bán hay để. Đất vùng ven ( Đồng Mô và Hòa Lạc (
...:)),..Dời ạ. Những ô ấy của các cụ là phải dành cho các đại za, chứ đám đi bộ bọn em toàn từ đồng quê với cái vùng bán sơn địa nơi ấy để lên Thành phố kiếm cơm thì để ý gì.
Mà theo em biết, các đại gia cỡ trung niên nếu thích thì đã gom từ 15-20 năm nay rồi, cái hồi nó còn rẻ bèo ấy ạ. Nên theo em nghĩ, tốt nhất các cụ nên tìm khách ở cái lớp đại za giàu nhanh mới nổi thèm của lạ chứ show lên đây ý nghĩa gì. Người ta hay nói trong chán ngoài thèm. Có khi các cụ nhặt lại của các ông trung niên hồi xưa cũng nên......:((

Trà đặc

Xe tăng
Và thị trường vùng ven đô hiện nay thì thẳng thắn là họ chẳng chấp nhận cái giá nào cả, vì khắp nơi đều ảo tung chảo. Đó là lý do tại sao không có thanh khoản, chỉ rao bán cho vui, nhìn giá ăn thay cơm...Còn giá nọ giá kia toàn từ miệng của sales chứ làm gì có giao dịch thật nào đâu.
Các cụ cứ thử rao đi xem bao tháng bao năm thì bán được. Khổ lắm đừng AQ thẩm du nữa làm e cười suốt từ sáng đến giờ =))
Mấy dòng xanh xanh của cụ hay đới..... :((

Trạng thái
Thớt đang đóng