[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Thì cụ nghĩ họ thoải mái, cụ cứ nói thoải mái, ai đánh thuế việc nói của cụ đâu.
Còn những nhà họ bị không thoải mái vì đầu tư phòng trọ thì họ cũng có quyền im lặng thoải mái, vì cũng đâu ai bị đánh thuế vì giữ mồm, giữ miệng.
nói như cụ thì cũng thoải mái vì cũng chỉ là nói thôi nên cũng thoải mái ))

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
5-10 năm nữa VN cũng sẽ như Trung Quốc và Hàn, tức là xu thế đất đẻ, nhà đẻ nhưng....người không đẻ
chung cư mọc lên như nấm, nhưng người thì ko đẻ nữa
vậy là các bạn "môi dưới" bđs không còn văn mẫu "người đỏe, đất hông đỏe" :))

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
5-10 năm nữa VN cũng sẽ như Trung Quốc và Hàn, tức là xu thế đất đẻ, nhà đẻ nhưng....người không đẻ
khâm phục tầm nhìn của lãnh đạn, VN 5-10 năm nữa được như TQ :))

Greenpips

Xe buýt
riêng vụ đẻ đái, em đọc xong cái là em đi ra, không có ý kiến gì khác, kkkk

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
các đội ôm đất "vành đai" nay đã chuyển thành "vành die", tức DIE bằng Vành :D
xác định "hold to die" cho đời cháu chắt :))
hoàn toàn không có thanh khoản, không có cầu

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
các đội ôm đất "vành đai" nay đã chuyển thành "vành die", tức DIE bằng Vành :D
xác định "hold to die" cho đời cháu chắt :))
hoàn toàn không có thanh khoản, không có cầu
Người ôm người ta còn chưa khóc đến lượt mấy ông thánh phét khóc hộ ))

Đông86

Xe điện
Cũng có lý. Nhưng còn có xu hướng khác, người dân từ khắp nơi vẫn dồn về các trung tâm đô thị như HN- HCM..., nhu cầu nhà đất vẫn tăng.

binh77

Xe tăng
Cũng có lý. Nhưng còn có xu hướng khác, người dân từ khắp nơi vẫn dồn về các trung tâm đô thị như HN- HCM..., nhu cầu nhà đất vẫn tăng.
Tức là đất trung tâm đô thị như HN HCM vưỡn tăng, còn các khu vực nông thôn giảm mạnh à cụ

sieunhancutchan

Xe tăng
Tức là đất trung tâm đô thị như HN HCM vưỡn tăng, còn các khu vực nông thôn giảm mạnh à cụ
Cái này thì trước giờ vẫn vậy mà, chỗ nội đô có cầu ở thực tế thì nó tăng chậm nhưng xuống cũng chậm và giữ giá tốt do nhu cầu sử dụng là thực. CÒn đất tỉnh đất bơm thổi này kia thì cầu thực không có, bơm thì tăng nhanh lúc xịt chết cũng nhanh.

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì trước giờ vẫn vậy mà, chỗ nội đô có cầu ở thực tế thì nó tăng chậm nhưng xuống cũng chậm và giữ giá tốt do nhu cầu sử dụng là thực. CÒn đất tỉnh đất bơm thổi này kia thì cầu thực không có, bơm thì tăng nhanh lúc xịt chết cũng nhanh.
đúng rồi cụ, có đất đẻ được có đất thì không đẻ được

Vova

Xe container

tôi có tiền nên tôi cô đơn :(
Nhiều khi khiên cưỡng ngồi nhặt tin vớ vẩn trên net để chứng minh quan điểm của mình lại thành ra phản tác dụng. Chẳng hiểu các cụ có thể thuyết phục được bao nhiêu người là bất động sản vẫn là kênh đầu tư tốt hay ngược lại chỉ đâm đầu xuống đất, nhưng đưa ra mấy cái link kiểu đấy em nghĩ phí cả công post bài :(.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khi khiên cưỡng ngồi nhặt tin vớ vẩn trên net để chứng minh quan điểm của mình lại thành ra phản tác dụng. Chẳng hiểu các cụ có thể thuyết phục được bao nhiêu người là bất động sản vẫn là kênh đầu tư tốt hay ngược lại chỉ đâm đầu xuống đất, nhưng đưa ra mấy cái link kiểu đấy em nghĩ phí cả công post bài :(.
nhiều cụ nghiêm túc quá, cái link e để troll cho vui câu nói "đất đẻ người không đẻ"
vào topic này trước giờ e toàn troll là chính chứ có mấy khi tranh luận hay tranh cãi đâu

Vova

Xe container
nhiều cụ nghiêm túc quá, cái link e để troll cho vui câu nói "đất đẻ người không đẻ"
vào topic này trước giờ e toàn troll là chính chứ có mấy khi tranh luận hay tranh cãi đâu
Em toàn đọc rất "nghiêm túc" post của các cụ :). Thế nên chuyển sang đọc mấy cái link đấy không hợp. Em thật.

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn đọc rất "nghiêm túc" post của các cụ :). Thế nên chuyển sang đọc mấy cái link đấy không hợp. Em thật.
có post nghiêm túc cũng phải có post tầm phào nó mới là chợ chứ cụ, cụ không thấy có ích cứ bỏ qua thôi