[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

ORIJEANS

Xe container
Công nhận là cụ dẻo dai thật, chiến đấu với cả đám cò vạc một mình mà vẫn trả sao :D
Cứ nhìn sang anh tàu béo bên cạnh, nhà anh ấy có nên SX mạnh như thế mà giờ tung ra bao nhiêu chiêu để cứu bds mà nó vẫn cứ ngất chưa tỉnh. Chứ nhìn lại qua mình không biết dựa vào đâu để mà hỗ trợ tiếp đây, trả nhẽ dựa vào công nghệ lõi plbn với xuất khẩu culi để làm nền thổi tiếp.
Lại cò?
E hỏi thật đầu óc cụ k nghĩ dc cái gì khá hơn à?

ORIJEANS

Xe container
trong khi các cụ caix nhau ơ đây
1 số cụ ko chiuj nổi nhiệt đã mò tận sang Ecopark mua cc vì giá ở nội đô đã cao quá r
E nghĩ một số thành phần chắc đi thuê nhà mọt kiếp chứ chả mua nổi cái gì luôn cụ ạ. :)

Covid2021

Xì hơi lốp
với kiểu kéo của các thị trường đầu cơ hiện tại khả năng các cụ còn cầm tiền cứ cầm tiếp đi, theo phán đoán của em downtrend sẽ xảy ra ngay trong 2024 luôn đấy :D

vuongbui1988

Xe tải
Công nhận là cụ dẻo dai thật, chiến đấu với cả đám cò vạc một mình mà vẫn trả sao :D
Cứ nhìn sang anh tàu béo bên cạnh, nhà anh ấy có nên SX mạnh như thế mà giờ tung ra bao nhiêu chiêu để cứu bds mà nó vẫn cứ ngất chưa tỉnh. Chứ nhìn lại qua mình không biết dựa vào đâu để mà hỗ trợ tiếp đây, trả nhẽ dựa vào công nghệ lõi plbn với xuất khẩu culi để làm nền thổi tiếp.
Hì em ko phải cò ma làm sản xuất, mở siêu thị nhỏ thực phẩm có được phản bác cụ ko. Giọng lưỡi lúc nào cũng co hẹp chỉ trích người khác. Ôm tiền đó mà mất giá, từ năm ngoái năm nay mà ôm tiền ko mua vàng hay usd thì cũng chết dở với bố VN này.

vuongbui1988

Xe tải
trong khi các cụ caix nhau ơ đây
1 số cụ ko chiuj nổi nhiệt đã mò tận sang Ecopark mua cc vì giá ở nội đô đã cao quá r
Eco em sang thì thấy giá CDT quá cao, chỉ nên mua cắt lỗ và ở chứ cho thuê ko ăn thua, đợt em sang sau quyết mua xừ căn nhỏ bên Ocean cho thuê hiệu quả hơn. Còn thời điểm này giá bên Ocean thấy lên nhiều mà hoi ảo rồi.

ichi

Xe máy
nó cứ tăng mãi ko đứng lại thế này sốt ruột quá. chắc e nhảy vào nhà tập thể hoặc ccmn chứ k mua nổi cctm tầm này

Bibep

Xe buýt
Tầm này nếu mua để ở thì tính chứ mua thêm đầu tư thì cụ nên cân nhắc
Nếu tìm được căn nào nội đô mà chủ vỡ nợ, cắt lỗ thì đầu tư cũng được. Nhưng thường những căn này ưu tiên người nhà, người quen, hở thông tin ra người khác mua ngay. Người mua và người bán đều dấu giá giao dịch thật.

Như tháng 9.2023, e cũng múc 1 căn (cũng post bài lên nhóm, ko nhiều cụ lại bảo mõm). Giá mà show ra thì các bạn Sale chả vui tẹo nào đâu, e vẫn giữ quan điểm phải giá trị thật, ra được dòng tiền ~5,6% là hiệu quả. Còn dòng tiền về được 1-2% và chờ tăng giá thì nên bình tĩnh. Có tiền thì chả bao giờ thiếu cơ hội cả.

Đấy là đầu tư nhé, còn nếu chưa có nhà thì các cụ cân nhắc tài chính mua thôi, mua theo khả năng của mình và mua chỗ ở được ấy, đừng mua bánh vẽ của 10-20 năm nữa lại thành ở ko ở được mà bán cũng chẳng xong.

trungleba

Xe buýt
ko cần chờ đến 2026, năm nay đến năm sau là há mồm hết rồi cụ :))
mà nhớ k nhầm là cụ cũng thuộc tầng lớp tinh hoa đúng đỉnh, đu đọt "Đông Mê Sóc" hồi cuối 2021 đầu 2022 đến nay vẫn chưa về bờ =))
Cụ nhầm em với ai rồi, chắc có lẽ do cụ nhìn ai khác quan điểm với cụ đều là cò hoặc đu đọt gì đó =)).
Còn phân tích tài chính mà cụ cứ khẳng định chắc nịch thế này thì chỉ thích hợp làm thầy dùi thôi, xuống tiền là lỗ đấy ;)).

Proplay

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay em vừa húp xong căn liền kề Geleximco khu B...:D