[Funland] Nhân dịch corona, mạn đàm chút về việc giáo dục đào tạo con trẻ

Jamebonds

Xe container
Chưa đọc hết bài, nhưng cái đoạn nghỉ học khi dưới 10 độ em thấy chủ thớt có vẻ không hiểu.
Khí hậu của mình khác với Hàn Nhật, bọn nó là nước lạnh, quy định như mình để cho bọn trẻ nó nghỉ cả mùa đông ah.
Chính vì nước nó lạnh nên các thiết bị sưởi nó là điều bắt buộc phải có trong nhà, nó khác hoàn toàn với mình.
Ngoài ra vì là nước lạnh nên khả năng chịu lạnh của nó khác với những nước nhiệt đới như mình.
Còn bảo chia kỳ nghỉ hè dài lê thê của mình thành 1 tháng nghỉ đông em thấy hay hơn.
Và hãy cho các cháu nó có kỳ nghỉ đúng nghĩa chứ không phải như bây giờ.
Cụ nên nhớ từ thời dân VN biết đi học đến thời e và cụ ko có cái chính sách dưới 10 độ cho học sinh nghỉ đâu nhé. Chỉ có tới thời nay, thoát khổ được 1 tí mới phát sinh ra mấy cái chính sách bao đồng cho trẻ như này nhé

Các trường mầm non em cộng tác, có trường thuê địa điểm 60tr/tháng. Tháng 2 này không thu được gì, lại vẫn phải trả tiền thuê nhà, tiền lương gv. Khó khăn cụ ạ.
Nghe nói mấy tuần qua các mẹ vẫn thuê các cô đến nhà chăm con, kèm học...
Cụ chủ thớt chưa kể đến việc số bài tập về nhà mỗi ngày cô giao cho trò ở nhà...

chaozywao

[Tịch thu bằng lái]
Con các ông còn nhỏ nên chưa nói được hay đâu. Những ông chỉ thấy cách mình là hay mà chê nhà hàng xóm là những ông bảo thủ khó cải tạo nhất đấy.
Ps. Ông dưới ếu gì đi Tây mà nói tục như nông dân :))
Cụ có thể thông não cho e mối quan hệ giữa “đi tây” và “nói tục như nông dân được ko?”
Nếu kỹ hơn nữa thì lại là mối quan hệ giữa “nông dân” và “nói tục”
Nhà em 4 đời thuần nông, em nông dân mà :D