[Funland] Nhạc Dân Tộc Cổ Truyền Việt Nam với Những Làn Điệu Dân Ca Khắp Mọi Miền Đất Nước.

thanhngoc123

Xe hơi
Đọc bài của chủ thớt làm em nhớ đến hồi bé, cả nhà chỉ mong đến cuối tuần để xem cải lương, những năm 90 ý ạ.
Giờ có đến vài chục năm chưa đc nghe lại.

chuot08

Xe lăn
Em thì thích nghe nhạc quê hương, em không kén tác giả, bài nào có lời ca hay và ca sĩ nào hát bản nhạc đó hay là em thích . Gần đây thì em nghe qua bản nhạc nầy

Cô này giọng hợp chất bài nhưng nội lực hơi yếu. Bài này em hay nghe Nguyên Khang. :D

hd-vt

Xe container
Các làn điệu cc pót ở trên nghe thật là nhức nhối cồn cào. Toàn làn điệu lời ca cổ. Bây giờ sao không sáng tác thêm được các làn điệu chất lừ như trên nhỉ. Hay ăn đồ hóa chất nhiều nên thui cmn vùng ấy trong não rồi. :((

chuot08

Xe lăn
Các làn điệu cc pót ở trên nghe thật là nhức nhối cồn cào. Toàn làn điệu lời ca cổ. Bây giờ sao không sáng tác thêm được các làn điệu chất lừ như trên nhỉ. Hay ăn đồ hóa chất nhiều nên thui cmn vùng ấy trong não rồi. :((
Ngày xưa các cụ rải lá chuối xơi mộc tồn nó mới nhã thế; giờ lại còn lập phong trào liên minh phản đối thì chả đi ngược truyền thống hả cụ?! :D

hd-vt

Xe container
Ngày xưa các cụ rải lá chuối xơi mộc tồn nó mới nhã thế; giờ lại còn lập phong trào liên minh phản đối thì chả đi ngược truyền thống hả cụ?! :D
Em không còn xơi mộc tồn nữa. Nhưng cụ tả thế là chuẩn ợ. Nhìn cái mẹt lót lá chuối, thịt đủ món, rau đủ vị. Phải nói rất đỉnh ạ, rất hài hòa, nghệ thuật sắp đặt là đây chứ đâu.
Nhưng:D, thấy ngon không ăn, cũng như thấy đẹp không xơi được là hiện thực đau nòng. :D

chuot08

Xe lăn
Em không còn xơi mộc tồn nữa. Nhưng cụ tả thế là chuẩn ợ. Nhìn cái mẹt lót lá chuối, thịt đủ món, rau đủ vị. Phải nói rất đỉnh ạ, rất hài hòa, nghệ thuật sắp đặt là đây chứ đâu.
Nhưng:D, thấy ngon không ăn, cũng như thấy đẹp không xơi được là hiện thực đau nòng. :D
Thịt chó nghe có vẻ ko liên quan, nhưng bàn về nhạc dân gian mà có đĩa thịt chó thơm phức thì tưởng ko còn gì hợp hơn cụ nhể?! :P

NguyenAnhPhan

Xe container
Hiện thực giờ nó thế các cụ ạ. Lớp trẻ thì chỉ sàn, bay, lắc...mùi mẫn, lâm li (kiểu bolero gì gì đó)... vốn quý dân tộc mai một cả. Đến ngay Môn Văn, và Sử, là gốc của con người...giờ còn bị xem nhẹ. Huống gì.
- Còn định cải cách cả Tiếng Việt...thế cũng rùm beng lên được (cái người đầu trò yoanf Giáo Sư, Tiến Sĩ Văn Học...mà có bị sao đâu). Trách gì được cụ ơi...
- Nghĩ mà nản...

NguyenAnhPhan

Xe container
Đọc bài của chủ thớt làm em nhớ đến hồi bé, cả nhà chỉ mong đến cuối tuần để xem cải lương, những năm 90 ý ạ.
Giờ có đến vài chục năm chưa đc nghe lại.
Đúng vậy cụ ạ. Hồi đó nghe nó lâm li, rồi thi nhau bình phẩm ai đúng, ai sai...cứ như ngoài đời thật (lúc đó đang nghe hay xem cải lương hay chèo ấy cụ ạ).

hd-vt

Xe container
Thịt chó nghe có vẻ ko liên quan, nhưng bàn về nhạc dân gian mà có đĩa thịt chó thơm phức thì tưởng ko còn gì hợp hơn cụ nhể?! :P
Em đã xa lánh chốn mộc tồn rồi mà sao cụ cứ nhai hoài món đấy với em thế nhỉ :D.
Gọi là quấy rối tiềm thức đấy nhá. :-s

chuot08

Xe lăn
Em đã xa lánh chốn mộc tồn rồi mà sao cụ cứ nhai hoài món đấy với em thế nhỉ :D.
Gọi là quấy rối tiềm thức đấy nhá. :-s
Có cụ trong này, em lỡ hé nửa câu là bị bắt mời xơi. Cụ thì vô hại nên em có vấp đĩa cũng ko sao! :D

hd-vt

Xe container
Hiện thực giờ nó thế các cụ ạ. Lớp trẻ thì chỉ sàn, bay, lắc...mùi mẫn, lâm li (kiểu bolero gì gì đó)... vốn quý dân tộc mai một cả. Đến ngay Môn Văn, và Sử, là gốc của con người...giờ còn bị xem nhẹ. Huống gì.
- Còn định cải cách cả Tiếng Việt...thế cũng rùm beng lên được (cái người đầu trò yoanf Giáo Sư, Tiến Sĩ Văn Học...mà có bị sao đâu). Trách gì được cụ ơi...
- Nghĩ mà nản...
Đừng xơi mai thúy thôi cụ ợ, chứ đi sàn rồi quẩy theo nhạc sàn thì mới là tuổi trẻ cụ ơi.
Giống như cụ xem bóng đá trên sân ấy, tuyệt vời tê cả người đấy ạ. Cụ hơi bị khô khan tê cứng đấy ạ.

hd-vt

Xe container
Có cụ trong này, em lỡ hé nửa câu là bị bắt mời xơi. Cụ thì vô hại nên em có vấp đĩa cũng ko sao! :D
Trước em mười bữa thì tám bữa mộc tồn đấy cụ ạ, vì các loại thịt khác nó nhạt. Trước em xực cũng ra trò đấy.
Nói chung giờ bớt cái gì thì đời lại nhạt thêm tí... :((.
Biết rồi, khổ lắm nói mãi. :D

comiki

Xe ba gác
Người OF
Hương Sơn phong cảnh ca - NS Thanh Hoài

comiki

Xe ba gác
Người OF
Hương Sơn phong cảnh ca - Vân Mai