[Funland] Nhà vườn sinh thái cuối tuần - Gánh nặng của gia chủ!

Hư Truc 2016

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ, Em đánh dấu để ngâm cứu dần.

cadan

Xe container
Cụ cứ bán xe ô tô đi mà thuê xe taxi mà đi, tóm lại là như thế :))
Vẫn phải cho thuê vài củ, để ng khac vào nhà của mình và phải lau chùi dọn dẹp khi họ nhâc mông đi

Vẫn nghĩ tới phải khai thác bù những luc mình ko tới

Trong thâm tâm vẫn mong nó lên giá

Thế có gọi là tính toán không ạ

Thế có gọi là thừa tiền không ạ

Hỏi, chính là trả lời
Cụ không đọc kỹ còm rồi 😎

Thêm nữa sống mà vẫn còn nghe người ta trầm trồ hay không trầm trồ, e rằng chưa thoat chữ sân si

Justforfuntoo

Xe container
Vẫn phải cho thuê vài củ, để ng khac vào nhà của mình và phải lau chùi dọn dẹp khi họ nhâc mông đi

Vẫn nghĩ tới phải khai thác bù những luc mình ko tới

Trong thâm tâm vẫn mong nó lên giá

Thế có gọi là tính toán không ạ

Thế có gọi là thừa tiền không ạ

Hỏi, chính là trả lời
Không nghĩ gì cả, để không, không sao :))
Còn ai sân si thì tính toán mà mua, không thiệt đâu ;))

cadan

Xe container
Thôi mỗi ngày trải nghiệm mấy xe, chả sướng hơn sao :))
Tương tự, mỗi tuần em ngả lưng ở một nhà vườn
chả sướng hơn sao :))

Mà biết đâu, em đã từng thuê nhà của các cụ có vườn nhỉ

Biết là có bàn tay các cụ chăm chút nơi em ở, em cảm kích lắm

Justforfuntoo

Xe container
Tương tự, mỗi tuần em ngả lưng ở một nhà vườn
chả sướng hơn sao :))

Mà biết đâu, em đã từng thuê nhà của các cụ có vườn nhỉ

Biết là có bàn tay các cụ chăm chút nơi em ở, em cảm kích lắm
Thì cụ cứ bán ô tô đi taxi đi, mỗi ngày được ngả lựg ở nhiều xe khác nhau, cũng sướng như mỗi ngày được ngả lưng ở 1 nhà vườn khác nhau ý ;)) :))

cadan

Xe container
Đùa tí với cccm ở đây cho vui thôi, chứ ai có thú vui ng đó

E chỉ hơi lạ là tưởng khi sống nhiều ở những nơi gần gũi thiên nhiên, ôn hoà với cây cỏ thì con người it để ý , chả buồn nghe người ta trầm trồ hay không trầm trồ mình nhà thế này, bđs thế kia, xe thế nọ. Đồ của mình mình xài, có chia cho họ đâu, ngta khen xong quên luôn, chỉ mình là nhớ, và tự sung sướng.

Âu là , cái chữ sân si, nhìn thì dễ, mà khó thoát lắm. Em chả quan tâm sân si nhiều hay ít, kệ cứ để bụi phố phường nó bám ko sao cả

Ở phố hay ở đất xa, trần tục như nhau, vậy thôi mà

Thì cụ cứ bán ô tô đi taxi đi, mỗi ngày được ngả lựg ở nhiều xe khác nhau, cũng sướng như mỗi ngày được ngả lưng ở 1 nhà vườn khác nhau ý ;)) :))

Justforfuntoo

Xe container
Đùa tí với cccm ở đây cho vui thôi, chứ ai có thú vui ng đó

E chỉ hơi lạ là tưởng khi sống nhiều ở những nơi gần gũi thiên nhiên, ôn hoà với cây cỏ thì con người it để ý , chả buồn nghe người ta trầm trồ hay không trầm trồ mình nhà thế này, bđs thế kia, xe thế nọ. Đồ của mình mình xài, có chia cho họ đâu, ngta khen xong quên luôn, chỉ mình là nhớ, và tự sung sướng.

Âu là , cái chữ sân si, nhìn thì dễ, mà khó thoát lắm. Em chả quan tâm sân si nhiều hay ít, kệ cứ để bụi phố phường nó bám ko sao cả

Ở phố hay ở đất xa, trần tục như nhau, vậy thôi mà
Đùa với mấy cụ thích sân si để xả stress thôi :))
Nói ra các ưu điểm để các cụ sân si biết đâu bớt sân si mà suy nghĩ lại :)) =))
Thôi em cười đùa đủ rồi, stop tiếp chuyện cụ ở đây, hôm trước đọc topic cụ cãi nhau với cụ Rang rover gì đó là biết bản chất cụ thế nào rồi, hôm đấy định vào còm bênh cụ, giờ nghĩ lại may không bênh, may vãi :)) =))

cadan

Xe container
Đùa với mấy cụ thích sân si để xả stress thôi :))
Nói ra các ưu điểm để các cụ sân si biết đâu bớt sân si mà suy nghĩ lại :)) =))
Thôi em cười đùa đủ rồi, stop tiếp chuyện cụ ở đây, hôm trước đọc topic cụ cãi nhau với cụ Rang rover gì đó là biết bản chất cụ thế nào rồi, hôm đấy định vào còm bênh cụ, giờ nghĩ lại may không bênh, may vãi :)) =))
Em đi spa đây, cái này em ko tự sở hữu đuọc

Chuc cccm vui với cái mình nghĩ là mình có

Mandarker

Xe tải
Mỗi người một ý kiến, một suy nghĩ, ai mà chẳng cho là mình đúng, và ai cũng biết điều này.

Trong cuộc sống thì còn quan hệ nên nhiều lúc nói cứ phải giữ ý, tất nhiên bản thân chả rỗi hơi mà quan tâm chuyện người khác, nhưng lẽ đời hơn thua nó là bản năng rồi, không có hơn thua thì xã hội sao phát triển được... trên mạng thì lợi thế hơn, thỉnh thoảng thả lỏng một chút, lấy lại cân bằng.

2 bác thì hơi lệch, em thêm chân nữa cho nó cân nhé:
- Nghỉ dưỡng là phải được đi nhiều nơi, đi 1 chỗ chắc chắn đi nhiều sẽ chán
- Phải sở hữu, vấn đề không phải là tiền, vì nếu tính kiểu gửi ngân hàng lấy lãi thì chả chỗ nào mua được, dù là nhà mặt phố hay nghỉ dưỡng đều thua lãi ngân hàng hết. Lợi ngắn thì là được khoe “NHÀ MÌNH”, lợi dài thì có thể thừa kế, mà nhiều lúc cái ngắn nó lại hơn cái dài...
- Thời gian không ai thừa, đam mê dù có thì cũng phai dần dần nếu cứ dọn nhà, lau nhà, chăm cây... nướng thịt thì vui chứ cọ vỉ nướng thì cực

Bác ở trên nói rồi đấy, gần đây có cái trò mua condotel với biệt thự nghỉ dưỡng, không phải trông, sở hữu của mình, thằng khác chăm sóc, khi nào đi nghỉ thì đặt, mà thích nghỉ ở đâu thì nghỉ, không nhất thiết phải ở nhà mình. Hạn chế, theo nhiều người nói, đây là “ch*m mình đưa đứa khác đ*i, làm gì cũng phụ thuộc, không được tự do”. Em khuyên là cứ nghiên cứu kỹ thằng cầm ch*m ý, nó đoàng hoàng thì được, bẩn bẩn thì thôi, tiền cho thuê nhận đủ, ăn nghỉ đủ các nơi thì cũng chấp nhận mấy cái thủ tục đặt phòng chứ, lễ tết thì để kiếm tiền, nghỉ lúc khác cũng được, 02 bên cùng có lợi thì mới lâu dài.

Từ nhà chính của tớ ra ngôi nhà thứ 2 có 1h thôi ấy ạ, cách sân bay nội bài 20km
Tớ đi từ chiều t6 đến tối cn, cũng thư thái được 24h
Cũng không đắt thật, tầm 10 tỷ có biệt thự trong khu resort, có an ninh 3 cấp, ra vào đều phải xuất trình giấy tờ, nhà cửa để thoải mái không có ai trộm cắp gì vì có camera tứ phía
Lúc nào tớ bận không lên chơi được thì cũng cho thuê được mấy củ/1 đêm vì nó nằm trong resort 5* mà
Flamingo Cát Bà xây đẹp lắm bác ơi, bể bơi ốc đảo chạy quanh núi luôn, em cũng đã lên danh sách để thử hết các kiểu biệt thự ở Đại Lải. Tiền thuê ít nhưng đi nghỉ có người dọn, ăn sáng đủ món em thích hơn.

À quên, quan trọng nhất là phải xây xong, phải ở thử mới mua, vì nghỉ dưỡng là dịch vụ, vị trí dù đẹp mà chăm khách chán thì cũng không ai nghỉ đâu:

Thuantrung

Xe tăng
Off hay ở chỗ có bốc tới đâu cũng chẳng ai kiểm chứng và biết mặt. Thoải con gà mái ko cần giu mồm miệng.

cadan

Xe container
Mỗi người một ý kiến, một suy nghĩ, ai mà chẳng cho là mình đúng, và ai cũng biết điều này.

Trong cuộc sống thì còn quan hệ nên nhiều lúc nói cứ phải giữ ý, tất nhiên bản thân chả rỗi hơi mà quan tâm chuyện người khác, nhưng lẽ đời hơn thua nó là bản năng rồi, không có hơn thua thì xã hội sao phát triển được... trên mạng thì lợi thế hơn, thỉnh thoảng thả lỏng một chút, lấy lại cân bằng.

2 bác thì hơi lệch, em thêm chân nữa cho nó cân nhé:
- Nghỉ dưỡng là phải được đi nhiều nơi, đi 1 chỗ chắc chắn đi nhiều sẽ chán
- Phải sở hữu, vấn đề không phải là tiền, vì nếu tính kiểu gửi ngân hàng lấy lãi thì chả chỗ nào mua được, dù là nhà mặt phố hay nghỉ dưỡng đều thua lãi ngân hàng hết. Lợi ngắn thì là được khoe “NHÀ MÌNH”, lợi dài thì có thể thừa kế, mà nhiều lúc cái ngắn nó lại hơn cái dài...
- Thời gian không ai thừa, đam mê dù có thì cũng phai dần dần nếu cứ dọn nhà, lau nhà, chăm cây... nướng thịt thì vui chứ cọ vỉ nướng thì cực

Bác ở trên nói rồi đấy, gần đây có cái trò mua condotel với biệt thự nghỉ dưỡng, không phải trông, sở hữu của mình, thằng khác chăm sóc, khi nào đi nghỉ thì đặt, mà thích nghỉ ở đâu thì nghỉ, không nhất thiết phải ở nhà mình. Hạn chế, theo nhiều người nói, đây là “ch*m mình đưa đứa khác đ*i, làm gì cũng phụ thuộc, không được tự do”. Em khuyên là cứ nghiên cứu kỹ thằng cầm ch*m ý, nó đoàng hoàng thì được, bẩn bẩn thì thôi, tiền cho thuê nhận đủ, ăn nghỉ đủ các nơi thì cũng chấp nhận mấy cái thủ tục đặt phòng chứ, lễ tết thì để kiếm tiền, nghỉ lúc khác cũng được, 02 bên cùng có lợi thì mới lâu dài.

Flamingo Cát Bà xây đẹp lắm bác ơi, bể bơi ốc đảo chạy quanh núi luôn, em cũng đã lên danh sách để thử hết các kiểu biệt thự ở Đại Lải. Tiền thuê ít nhưng đi nghỉ có người dọn, ăn sáng đủ món em thích hơn.

À quên, quan trọng nhất là phải xây xong, phải ở thử mới mua, vì nghỉ dưỡng là dịch vụ, vị trí dù đẹp mà chăm khách chán thì cũng không ai nghỉ đâu:
Lập luận và giả định của cụ đều chặt chẽ, không chê được vào đâu cả, cũng không tìm được lời nào khen mà không thành thừa.

Nên em ngắn gọn: Còm rất hay!

conmeomuop

Xe tải
k biết trên này có bao nhiêu cụ rùng mình ngoài vợ nhể =))
Chắc cụ là 1 người trong danh sách, mà ta quay lại chủ đề chính đi ạ :))
Làm thế nào sở hữu 1 nhà vườn nho nhỏ 4-500m2 khu vực hồ đồng đò :D sát hồ.

Thuantrung

Xe tăng
Có điều kiện như cụ just thì còn gì bằng. Nhưng mà cứ không tính toán như cụ mà không làm quan, hay thừa kế thì lại khó giầu. Lâu không thấy cụ xuất hiện ở các thớt kia cũng buồn nhỉ.

Justforfuntoo

Xe container
Có điều kiện như cụ just thì còn gì bằng. Nhưng mà cứ không tính toán như cụ mà không làm quan, hay thừa kế thì lại khó giầu. Lâu không thấy cụ xuất hiện ở các thớt kia cũng buồn nhỉ.
Em một phần làm quan, 1 phần thừa kế, 1 phần có dn riêng, rồi kinh doanh thêm bds nữa cụ ạ
Dạo này em cũng bận với cả không có thông tin gì sale nói sai mà cần phản bác nên em cũng chỉ đọc lướt lướt qua thôi

kvboto

Xe container
Cụ cadan , cụ Justforfuntoo , em nghĩ, đời thường nó thế này.
- Không còn SÂN SI ==> chỉ có ở võ mồm và nằm xuống trong hòm 6 tấm, hay lên thiên đàng cs
:-bd
- Càng nhiều tiền, càng tính toán, ==> quan niệm của người thường thì đó là càng SÂN SI, :D :D :D

Chi đồng tiền ra, tính chuyện thiệt, hơn (chuyện thiệt, hơn có thể là lợi ích kinh tế, là quyền sở hữu, là cái danh/cái tiếng khoác lên mình, là cái mác, cái 'địa vị" được mua/sắm/trang bị cho mình,...) ===> đó đều là SÂN SI cả,

Tư bản người ta đi vào thực chất, sẽ gọi tên đúng hiện tượng,... ==> đó là sự thực dụng, là sự khôn ngoan trong sử dụng đồng tiền.

Xứ đạo phật lai tạp, pha trộn,.... sẽ lạm dụng, vay mượn dùng từ SÂN SI,... để nói gán gép,.... qua đó cũng chỉ là để thể hiện 1 cách nói phê phán ai đó này nọ, hay thể hiện mình "hơn" người khác.

Vậy lên, cứ đi vào đúng thực chất, gọi tên đúng hiện tượng,... chắc sẽ dễ hơn nhỉ,

Chỉnh sửa cuối:

VOICOI

Xe tải
Đợt này giá đất xa xa như khu nhà em mà cũng thấy sốt xình xịch. Chơi TT có khi lại có lời đấy các cụ ạ. :)

Hieudao

Xe buýt
Em thì không nhiều tiền không có thời gian nhiều chỉ có cuối tuần nhưng em mua mảnh vườn trên Hoà Lạc mấy năm nay rồi, cuối tuần 2 vợ chồng lên trồng cây và hàng ngày thuê một bà trông vườn cho 2 chú chó ăn 1 đàn ngỗng, 1 đàn gà tre. Em thấy rất hạnh phúc chứ không thấy gánh nặng. Em cũng xác định ngoài 50 con cái lớn là em bỏ hẳn lên đó ở.