[Funland] Nhà trong ngõ tranh nhau chỗ đỗ xe

AnhViVu

Xe điện
Nhìn cái ảnh này thằng nào bênh dc ông vụ phó cũng chịu
1, Chỗ để xe ở trước nhà kia.
2, Ông Vụ phó để ké hàng xóm cả năm trời thì không kêu, giờ họ để nhà mình cũng ra đấm.
3,Biết ông vụ phó muốn gì không? Muốn nhà kia để xe ra chỗ khác để ổng cho xe vào.
Khôn như chó ở quê. =))
E xem clip đã thấy nếu nhà ông vụ phó là nhà sóp 12 thì cái xe phủ bạt đỗ đấy chẳng ảnh hưởng gì tới việc ông lùi xe vào nhà. Thế mà vẫn lắm người bênh VP :))

TRINHNX72

Xe tải
Các bất cập sẽ còn nhiều các cụ ạ. Hàng quán thi tận dụng vỉa hè làm chỗ đỗ xe
Xưa có quy định rất hay là phải chứng minh dc có chỗ để xe mới dc mua/sở hữu xe, sau dưới áp lực của CDM lạ bỏ :-bd

Nguyên nhân vẫn là do ko có quy hoạch bài bản từ đầu, cái này thì VN thua cả myanmar & châu phi :-bd:-bd, thêm cái vô ý thức nữa

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Việc đỗ xe trong ngõ, tranh cãi về việc đỗ xe, việc đánh người, tranh cãi về việc đánh người, Vụ phó một bộ trung ương mà đánh người.... tất tần tật là biểu hiện của một xã hội không có luật pháp, hoặc có thì cũng như không.

hatinh5760

Xe điện
Vụ phó có tiền mua xe, mà không có tiền gửi xe, thì cũng là loại mạt bần.
Chị hàng xóm bị đánh, chắc cũng phải nói câu gì đó chạm đúng chỗ hiểm của anh ý, kiểu : thằng ysl ăn quẩn bẩn thỉu...

fanmu1234

Xe container
Nhìn cái ảnh này thằng nào bênh dc ông vụ phó cũng chịu
1, Chỗ để xe ở trước nhà kia.
2, Ông Vụ phó để ké hàng xóm cả năm trời thì không kêu, giờ họ để nhà mình cũng ra đấm.
3,Biết ông vụ phó muốn gì không? Muốn nhà kia để xe ra chỗ khác để ổng cho xe vào.
Khôn như chó ở quê. =))
Quá chuẩn.

Thằng vụ phó cậy là dân tại chỗ, bắt nạt vợ chồng đến ở thuê.

Sau khi tranh cãi bằng miệng thì dở thói côn đồ.

Loại này phải có đơn tố cáo lên Đảng ủy về tư cách của nó.

fanmu1234

Xe container
Cam an ninh nên khó nghe quá, e thấy lúc đầu cụ vụ phó cũng nói nhẹ nhàng bảo đánh giùm cái xe đi thì phải, nhưng cô này bảo chờ 1 tí thì phải. Cụ vụ phó lại bảo Tao *** phải đợi mày, cô kia nói gì khó nghe thế là cụ vụ phó hung lên đấm cho 1 phát (đấm chứ ko phải tát thì phải), bà này hét công nhận to thật. Đen cu cụ Vụ phó là ông chồng ngồi ngay đó, già cả mà ăn 1 quả đó chắc đau cả tuần :D
Nói khó nghe rồi đấm vào mõm người ta ah ?

Bản chất của việc đánh nhau là ỷ mạnh hiếp yếu và nghĩ rằng mình có thể xơi được đối thủ.

Cũng là trường hợp đỗ xe này, nếu thay mụ đàn bà bằng 1 thằng nặng 80kg xăm trổ đầy người, thằng xăm trỗ chửi cả họ ông vụ phó, ông vụ phó có dám đánh không?

Bản chất đánh nhau là ỷ mạnh hiếp yếu.

MTD

Xe buýt
Ngõ thế này mà cho đỗ xe không oánh nhau mới là lạ

camryhn

Xe tải
Nhà đi thuê, mua xe ato làm gì cho hẹp ngõ.

bi2006

Xe buýt
Nghe cụ phán lại nhớ đến mấy thành phần ở chốn cơ quan, tập thể đông người. Nghiện thuốc lòi kèn ra nhưng lúc éo nào cũng vào phòng trà xin thuốc anh em. Đã thế lại còn ra vẻ thuốc này nặng thuốc kia nhẹ mà thế éo nào vẫn rít free đều. Và thể loại nữa là mượn xe đi có việc nhưng lúc trả xe ko bao giờ biết đổ lại xăng & rửa xe cho người khác, 100 lần như 1000 lần luôn. Ko tiếc gì bao thuốc hay bình xăng nhưng sống phải có ý thức, có sĩ diện 1 chút. Khôn lỏi như thế đúng là bản chất con người, lâu dần nó hèn. Em vừa mắng vào mặt thằng cu ở cơ quan muốn hút thì mua mà hút, xin xin cl :D
lần sau cu đó xin thuốc cụ hỏi có nghiện không? nếu nghiện sao không mua mà hút, nếu nhỡ thì lần này thôi nhé, lần sau đừng nhỡ nữa

daicatuanbeo

Xe máy
Ai cũng muốn tiện thế cả, thôi thì mỗi nhà cứ việc đỗ xe ngay trước cửa nhà mình như các anh các chị ấy đi, ai có ô tô đỗ ô tô, ai có xe máy đỗ xe máy, ko có xe máy thì mang chậu hoa cây cảnh ra đỗ :D
Cụ là cụ không đọc kỹ nhà cháu viết gì rồi. Nhà cháu có ủng hộ gì chuyện đỗ trước cửa đâu. Ngay khi đang viết cái comment này thì nhà cháu đang bị một ông ô tô ở đâu tới bịt lối ra nhà cháu đây. Nhà cháu nói việc để ô tô trong nhà hoặc đỗ cửa nó rất tiện. Ông vụ phó đang sướng lại thành khổ nên ấm ức đó. Chứ không phải là tiếc triệu bạc đâu.

motthoidongbim

Xe điện
Ai cũng như cụ thì xh nó văn minh rồi. Ngõ nhà e gần 5m. Nếu đỗ khéo 2 xe tránh nhau dc. E cứ đi về là cho xe vào nhà, kể cả trường hợp cần đi đâu sau đấy cũng đánh vào nhà. Ấy thế mà vẫn có 1 con vật nhà đầu ngõ ko vậy. E nơi khác chuyển đến năm 2017, nó dân gốc. Nhiều lần vội đi đâu hay trời mưa về vướng xe bảo nó đánh xe thái độ rất bố láo. Nhịn *** dc 1 lần về bảo mãi *** đánh xe cho e vào. E vứt cm xe đấy, lúc nó cần đi e *** ra đánh xe cho nó đi. Ầm ĩ tí đánh nhau từ đấy mới đỡ đi.
Cụ giống em. Vứt cmn xe chắn xe nó luôn. Nhưg bảo thằng e nhà gần đấy canh xe từ trên nhà nó. Ko nó làm cho hòn đá or vạch xe mình phát thì toi. Rồi về đi ngủ

Choikihoi

Xe hơi
Do quy hoạch thiếu nơi đỗ xe, dân thì tiện đâu đỗ đó.

Shadow381

Xe điện
Ông Vụ phó này đen bị CĐM đưa lên chứ em nhớ ngày xưa có ông tiến sỹ giáo sư y cũng nổi tiếng lắm bực mình vì xe đậu trước cửa đã đập phá xe hung hăng lắm nhưng cũng chẳng sao! Là người ai cũng có lúc nóng, phân biệt nóng với hành vi côn đồ, đấm liên tiếp hoặc cầm cái gì đó đập là côn đồ; còn đấm thế kia trong trạng thái bị kích động, việc ko kìm chế được đấm hay tát 1 cái là nóng giận bất thường, sai đến đâu chịu đến đó, cộng đồng mạng bớt đào xới cho người ta yên.

thachhan

Xe tải
Ông Vụ phó này đen bị CĐM đưa lên chứ em nhớ ngày xưa có ông tiến sỹ giáo sư y cũng nổi tiếng lắm bực mình vì xe đậu trước cửa đã đập phá xe hung hăng lắm nhưng cũng chẳng sao! Là người ai cũng có lúc nóng, phân biệt nóng với hành vi côn đồ, đấm liên tiếp hoặc cầm cái gì đó đập là côn đồ; còn đấm thế kia trong trạng thái bị kích động, việc ko kìm chế được đấm hay tát 1 cái là nóng giận bất thường, sai đến đâu chịu đến đó, cộng đồng mạng bớt đào xới cho người ta yên.
GSTS Y khoa lại là chồng của em Vân Anh ( VTV ) Thì ai tranh ghế được mà chẳng chìm xuồng. Còn cái ghế VP này, nhiều thằng ngấp nghé lắm Cụ.

taiadau

Xe điện
Khác xa nhau cụ, đây là đậu mãi trước cửa nhà hàng xóm quen rồi, giờ hàng xóm có xe, vẫn đòi hàng xóm biến đi để tao đậu. Đòi x được thì đấm phụ nữ, dù chị vợ kia nói năng nhã nhặn bình thường vẫn chú cháu. Đây là hàng xóm, nếu là nhân viên cấp dưới với tính cách cục sục thế em nghĩ còn khổ hơn nhiều. Quả đấm toàn lực vào mặt chị vợ hàng xóm này (ko phải phản xạ kích động tát, gạt) nó thể hiện rõ bản chât con đồ, cục súc, ỷ mạnh hiếp yếu ngấm vào máu rồi, bị chửi và trả giá là đúng rồi, còn trả giá đến đâu e ko bàn, nhưng làm 1 người bình thường như em rất hài lòng

vostok

Xe tải
Cụ giống em. Vứt cmn xe chắn xe nó luôn. Nhưg bảo thằng e nhà gần đấy canh xe từ trên nhà nó. Ko nó làm cho hòn đá or vạch xe mình phát thì toi. Rồi về đi ngủ
Em cũng như cụ nhưng bị con dog hàng xóm xì lốp xe và cãi bay biến, tí oánh nhau, may là e nhịn ko thèm chấp

pisces_hn

Xe container
Ngõ này lùi được vào trong nhà mà ông này không chịu cho xe vào nhà đỗ chình ình ở ngõ còn phủ cả bạt che.

Ngõ này lùi được vào trong nhà mà ông này không chịu cho xe vào nhà đỗ chình ình ở ngõ còn phủ cả bạt che.
Thích thế đấy mợ ạ, nhiều nhà toàn để kiểu vậy, bạt thì đúng là em ít nhìn thấy. Ông VP trước cũng toàn để xe kiểu vậy mà. Nhà em hàng xóm cũng toàn dựng xe máy trước cửa chừa mỗi chút xíu đi vào, cửa nhà họ thì họ ko dựng

Nghiatien

[Tịch thu bằng lái]
chào các cụ, sao không ai làm cái tầng hầm sâu để làm chỗ để ô tô như nước ngoài nhỉ