[Funland] Nhà trong ngõ tranh nhau chỗ đỗ xe

MasterX

Xe tải
Sau vụ này chắc bác Vụ mua chung cư ở. Ở chung cư nó cũng có cái sướng của nó các cụ ợ

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Tiền nhiều, sống trong ngõ làm cái gì ko biết. Bụi bặm, ồn ào, ẩm mốc ... Trộm cắp.
Mua mẹ căn chung cư Đắp lếc mà sống có phải sướng hơn ko

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
vụ tài chính- kế hoạch không bao giờ nghèo.
cấp phát ngân sách của cả tổng cục, quản lý tài chính hàng trăm công tỷ khoáng sản NN , nhặt quặng rơi vãi cũng đại gia rồi
Kinh, lấy đâu ra quản lý hàng trăm công ty khoảng sản nhà nước vậy cụ??? :)))))

vihali

Xe container
Hóng trên face thì:
- Nhà bà này thuê, chỗ xe phủ bạt là tường nhà bà này, nhà ông vụ phó bên cạnh
- ông vụ phó hàng ngày vẫn đỗ xe chỗ đó, nhà bà này trước ko có xe nên 2 bên vẫn hoạt thuận, sáng lửa- tối đèn ko vấn đề gì.
- trước khi mua xe bà này có sang nói là ít hôm nua có xe sẽ để chỗ đó, ông vụ phó ko đồng ý bảo hàng ngày vẫn để đấy thì sau vẫn thế, bala tiền nong gì đó để dẹp nhà bên này
- bà này mua xe về để đấy, ông vụ phó về ko có chỗ để => ăn nói thế nào táng nhau…

Em hóng thế thôi, ko biết đúng sai thế nào, ngõ nhỏ để xe như vậy là dở rồi, táng trước lại táng đàn bà còn dở hơn, cán bộ lại còn cực dở…2 nhà để xe trọng ngõ bé tý lại cực kỳ dở, ko trước thì sau sẽ là nguồn cơn mâu thuẫn trọng ngõ. Nhà em cũng trọng ngõ, xe đỗ xe đi thoải mái, nhưng là khu lao động, ngoại trừ hôm nào bão bùng, mưa gió, cấp cứu mới phải dưỡn dẹo đưa đón tận cửa, ko thì đỗ ngoài đường vợ con đi vao đôi trăm m cho khỏe chân, hàng xóm cũng đỡ ngứa mắt ghen tỵ.
Nếu tường của nhà bà kia thì ông VP sai rồi. Còn nhà kia có lẽ cuối ngõ mới phủ bạt thế chứ là ngõ thông thì cũng thuộc dạng thần kinh mới để chình ình như thế. Điều đó cũng lí giải được trước đây ông VP cũng để đó mà ko vướng ai.

Xe ở VN để trong nhà tuy có chỗ nhưng nếu nhà ống thì mùi kinh lắm, cho dù bịt kín bằng cửa kính. Mấy cụ ngõ trên nhà em 1 đợt sửa đường rộng, cải tạo tầng 1 để cho xe vào, xe vừa về mà tống vào nhà thì khói, vợ con mắng cho mấy bữa thì lại rủ nhau gửi ngoài bãi. Garage biệt thự để bên cạnh hay dưới hầm thì mới ko bị. Ngay ở nước ngoài, nhiều nhà họ vẫn phải để xe ngoài bãi rồi đi bộ ra, gặp hôm tuyết cào phát mệt mới đi được. Nếu ta gửi được chỗ nào 200 m đổ lại thì cũng nên đi bộ. Em thấy nhiều cụ gửi xe còn cỡ 500m đổ lên, phải phóng xe máy ra :)

vừa đi vừa láii

Xe container
Em nghĩ trước khi chú thuê nhà đến thì cụ Vụ vẫn để xe chỗ xe bạt. Nay chú thuê nhà để xe ở đó thì chú Vụ bị chới với, ức chế. Gặp bé hàng xóm loa to như cái còi nên vô tình giơ tay trúng mặt :P

Mzc

Xe điện
Nếu tường của nhà bà kia thì ông VP sai rồi. Còn nhà kia có lẽ cuối ngõ mới phủ bạt thế chứ là ngõ thông thì cũng thuộc dạng thần kinh mới để chình ình như thế. Điều đó cũng lí giải được trước đây ông VP cũng để đó mà ko vướng ai.

Xe ở VN để trong nhà tuy có chỗ nhưng nếu nhà ống thì mùi kinh lắm, cho dù bịt kín bằng cửa kính. Mấy cụ ngõ trên nhà em 1 đợt sửa đường rộng, cải tạo tầng 1 để cho xe vào, xe vừa về mà tống vào nhà thì khói, vợ con mắng cho mấy bữa thì lại rủ nhau gửi ngoài bãi. Garage biệt thự để bên cạnh hay dưới hầm thì mới ko bị. Ngay ở nước ngoài, nhiều nhà họ vẫn phải để xe ngoài bãi rồi đi bộ ra, gặp hôm tuyết cào phát mệt mới đi được. Nếu ta gửi được chỗ nào 200 m đổ lại thì cũng nên đi bộ. Em thấy nhiều cụ gửi xe còn cỡ 500m đổ lên, phải phóng xe máy ra :)
Chẳng qua đường xá mình bẩn tưởi chứ 500m đi bộ cho khoẻ cũng tốt đỡ phải tập thể dục. Công nhận ở tỉnh đi xe sướng gấp vạn lần HN. Nhà cửa đường xá rộng rãi. Nhà obz em mỗi lần con cháu về chơi đỗ 5 cái xe to nhỏ cả xe của obz vẫn đủ 2 con trong gara còn lại để ngoài sân. Đi đâu cũng đỗ dọc đường thôi, chả công an, chả vướng mắc gì.

Húp sụp sụp

Xe điện
Em mà là luật sư riêng của ông vụ kia em sẽ tư vấn triệt để như sau:
- Biết tính 2 VC hàng xóm manh động, phải điều nghiên kỹ xem thời gian nào VC ở nhà, để xe như clip
- lắp cam an ninh từ cửa nhà mình chĩa sang khoảng không gian "dự kiến"
- khi VC kia đỗ xe kiểu như vậy (chắc chắn 100% là nhiều lần rồi) thì ra gõ cửa như clip
- Vợ kia ra chửi thì đã có sẵn ghi âm từ cam
Xô đẩy vợ kia (không đánh) để cho Chồng kia nhảy ra
- Tiếp tục xô đẩy, miệng chửi nhỏ đủ để Chồng kia nghe (kiểu cầu thủ chửi nhau khi tranh kèm bóng)
- Chồng kia táng mình càng nhiều càng tốt, chịu khó giơ mặt, mồm ra cho nó táng, gẫy răng là chuẩn luôn

Về làm cái đơn tố giác, cộng giám định thương tích: đầu mặt cổ, răng miệng là % cao , cứ trên 11% là nhà kia rơi cmn Tết luôn
bài làm bay nick of có cải biên đây mà

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Ngõ này là ngõ cụt, nhà ông có vợ bị đấm là nhà cuối cùng của ngõ đấy. Nên xe mới đỗ chình ình như thế. Đỗ được lâu thế chứng tỏ dân trong ngõ họ không ý kiến gì chứ không thì họ cũng chả để yên cho mà đậu xe ở đấy.

Em nghĩ cảnh này còn diễn ra nhiều. Ông Vụ phó chắc là bức xúc gì thì mới hành động kiểu đấm thẳng vào mặt em kia như thế. Xem hài phết... Phải em cứ để cho hai thằng đánh nhau xem nào.
Thật sự qua vụ này thấy có mấy vấn đề: 1. Cái ngõ bé thế kia đỗ cái xe trùm bạt ở đó thì mọi người đi thế nào. Một mình nhà đó có ô tô à. 2. Chứng tỏ chỗ đỗ ô tô ở Hà nội quá thiếu. 3. Vụ phó mà hành xử cũng côn đồ phết, táng luôn nhưng em kia có vẻ không vừa chắc phải nói gì đó.
Đúng sai em không quan tâm, đường làng ngõ xóm xe "đỗ" mà xe khác vẫn đi đươcj thì vô tư. Nhưng cái thể loại trùm bạt cất xe ổn định thế kia là không được.
Để xe mất 2/3 ngõ. Mịa cứ phải thuê mấy thằng trẩu đêm đi đập nát cmn xe.
Ngõ bé thế cứ đỗ xe trình ình ở đó chắc ông sang nhắc nhở thì lại nói lại chăng?chứ ko tự nhiên ông đánh đâu cụ
Ngõ hẹp , xe đậu thế kia thì xe khác sao đi qua được! Còn đánh chởi nhau dài dài...
Em thấy dân ngõ nhỏ sẽ cảm thấy cực khó chịu nếu có ô tô ra vào, kể cả của ai, Sau chuyện này e là mang xe ra đường để hết.
Ngõ nhà em rộng gấp đôi ngõ này. Lại có vỉa hè mà em chả dám đỗ xe trước cửa bao giờ. Về phát phải cho vào nhà ngay. Trừ khi có thằng nào đỗ trước cửa không vào được.
Như kẹc cả. Cái ngõ tin hin đậu xe choán hết ngõ.
cái ngõ bé tí, lại thêm cầu lên xuống đi xe máy tránh nhau còn khó
đây lại để xe oto xếp hàng 1 thì ăn lol, không hiểu các nhà ở đây sống thế nào
chắc lườm nguýt nhau suôt
cái ngõ bé tí, lại thêm cầu lên xuống đi xe máy tránh nhau còn khó
đây lại để xe oto xếp hàng 1 thì ăn lol, không hiểu các nhà ở đây sống thế nào
chắc lườm nguýt nhau suôt
Không biết ông kia có đỗ xe ở ngõ không ? Hay chỉ trong nhà ra. Nhưng xe phủ bạt để hơi chối, ngõ nhỏ ra kiểu gì ?
Ngõ bé tí mà 2 nhà đỗ 2 xe thì chiếm dụng ngõ đi ảnh hưởng đến các nhà khác quá. Có tiền mua xe thì nên đi gửi xe. 2 Nhà mâu thuẫn bình thường mà cơ quan đình chỉ công việc chả có căn cứ pháp luật nào cứ đình chỉ tự phát thế này thì lấy đâu người làm việc.
Ngõ bé tý mà thằng nào cũng mang xe oto về để trong ngõ kỳ thật, thích để xe ở nhà thì mua BT mà ở.
Hóng trên face thì:
- Nhà bà này thuê, chỗ xe phủ bạt là tường nhà bà này, nhà ông vụ phó bên cạnh
- ông vụ phó hàng ngày vẫn đỗ xe chỗ đó, nhà bà này trước ko có xe nên 2 bên vẫn hoạt thuận, sáng lửa- tối đèn ko vấn đề gì.
- trước khi mua xe bà này có sang nói là ít hôm nua có xe sẽ để chỗ đó, ông vụ phó ko đồng ý bảo hàng ngày vẫn để đấy thì sau vẫn thế, bala tiền nong gì đó để dẹp nhà bên này
- bà này mua xe về để đấy, ông vụ phó về ko có chỗ để => ăn nói thế nào táng nhau…

Em hóng thế thôi, ko biết đúng sai thế nào, ngõ nhỏ để xe như vậy là dở rồi, táng trước lại táng đàn bà còn dở hơn, cán bộ lại còn cực dở…2 nhà để xe trọng ngõ bé tý lại cực kỳ dở, ko trước thì sau sẽ là nguồn cơn mâu thuẫn trọng ngõ. Nhà em cũng trọng ngõ, xe đỗ xe đi thoải mái, nhưng là khu lao động, ngoại trừ hôm nào bão bùng, mưa gió, cấp cứu mới phải dưỡn dẹo đưa đón tận cửa, ko thì đỗ ngoài đường vợ con đi vao đôi trăm m cho khỏe chân, hàng xóm cũng đỡ ngứa mắt ghen tỵ.
Nếu mà là ngõ cụt thì thằng VP ăn lồng rồi ;))
Các cụ bật loa to lên vẫn nghe thấy bập bõm, thằng cha VP này nói chuyện cũng khệnh khạng phết, con mụ kia có vẻ ôn hoà hơn thì tự dưng ăn đấm 🤣🤣🤣

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng qua đường xá mình bẩn tưởi chứ 500m đi bộ cho khoẻ cũng tốt đỡ phải tập thể dục. Công nhận ở tỉnh đi xe sướng gấp vạn lần HN. Nhà cửa đường xá rộng rãi. Nhà obz em mỗi lần con cháu về chơi đỗ 5 cái xe to nhỏ cả xe của obz vẫn đủ 2 con trong gara còn lại để ngoài sân. Đi đâu cũng đỗ dọc đường thôi, chả công an, chả vướng mắc gì.
Công nhận ở quê đi xe sướng, thế mà cứ rúc lên HN làm gì cho khổ nhỉ???

vihali

Xe container
Trước như nào thì em không biết, nhưng qua clip và ảnh dưới thì cái xe phủ bạt làm xe ô vụ phó không lùi vào nhà được.
Ông vụ phó cũng yêu cầu xe phải đỗ lên 1 tý, tức là phải chờm lên cửa nhà. Em gái nói là bác về thì nói em sẽ đánh lên. Nhưng bác bảo không đợi được.

Em nói thật, offer mà ở trường hợp ông vụ phó có khi còn đánh mạnh hơn.
Theo ảnh này thì xe trùm bạt lấn sang cửa nhà VP chứ có phải tường nhà chị đó đâu nhỉ?

Các nhà còn tự làm hẹp sân của mình bằng cách để cây cảnh. Chắc để thế để mọi người khỏi lấn sang nhà mình chăng?

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết nói gì mà tự dưng ông này cục súc lên thế. Lúc đầu cũng thấy thái độ bình thường chứ chưa bức xúc lắm
Bức xúc lâu ngày rồi, nhưng có 2 vấn đề chính là nghĩ mình là vụ phó + dân gốc ở đấy nên coi thường, bắt nạt thằng hàng xóm ( dân đen + thuê nhà), chó cậy gần nhà thôi. Chứ gặp chủ nhà đấy nó đuổi ra chắc cũng phải chịu :))

Húp sụp sụp

Xe điện
Trước như nào thì em không biết, nhưng qua clip và ảnh dưới thì cái xe phủ bạt làm xe ô vụ phó không lùi vào nhà được.
Ông vụ phó cũng yêu cầu xe phải đỗ lên 1 tý, tức là phải chờm lên cửa nhà. Em gái nói là bác về thì nói em sẽ đánh lên. Nhưng bác bảo không đợi được.

Em nói thật, offer mà ở trường hợp ông vụ phó có khi còn đánh mạnh hơn.
Trong ngõ bài binh bố trận chậu cây thế kia mà các cụ vẫn vào xe được thì tài thật :)

vihali

Xe container
Công nhận ở quê đi xe sướng, thế mà cứ rúc lên HN làm gì cho khổ nhỉ???
Nó còn công việc, học hành, cơ hội chứ đâu phải mỗi đi xe đâu cụ. Cũng phải đánh đổi thôi. Cụ thử nghĩ xem, máy bay hạ cánh phát 30 phút là về nhà luôn, ông ở tỉnh khác phải ngồi thêm 1-2 tiếng nữa.

Hôm nọ em đi Quảng Ninh thấy sao sướng thế, xe đỗ tràn lan khắp nơi.

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ trước khi chú thuê nhà đến thì cụ Vụ vẫn để xe chỗ xe bạt. Nay chú thuê nhà để xe ở đó thì chú Vụ bị chới với, ức chế. Gặp bé hàng xóm loa to như cái còi nên vô tình giơ tay trúng mặt :P
Chỗ xe bạt là đất trước cửa thằng hàng xóm, sau nó mua xe nó đuổi đi là đúng. Đất nhà thằng nào thằng ấy để.

Kurumasuki

Xe container
Nhưng khốn cái là 2 đứa nhà quê đều tiếc củ rưỡi gửi xe cơ :))
Cụ thật là....
Lương vụ phó có hơn chục triệu, đổ xăng ăn trưa đã gần hết tiền, chưa đưa cho vợ được đồng nào.