[Funland] Nhà trong ngõ tranh nhau chỗ đỗ xe

Em nghe mê tồ

Đi bộ
Ối giời ôi ông già đánh tôi...
Em chỉ ấn tượng với giọng ca của cô gái, cổ ôm mặt còn hơn Busquet.

muachieukyniem

Xe điện
Em gái có tí mà rên khỏe thế. Rất có tố chất. hehe

Bachtx24

Xe tải
thuê chỗ gửi xe cho đàng hoàng chớ

IP man

Xe lăn
Bài này chính chủ đăng lên OFFB đây mà. Xong xoá đi tưởng giảng hoà rồi hoá ra anh vụ phó vẫn dính.
Xe phủ bạt chủ xe nói là nhà trong cùng, ngõ cụt rồi các cụ nhé.
Còn anh vụ phó thì đã doạ nạt mấy lần rồi, còn bảo sẽ bỏ ra vài chục củ để cho chủ xe phủ bạt bán xới (vì là khách thuê nhà)...
Nếu mà là ngõ cụt thì thằng VP ăn lồng rồi ;))
Các cụ bật loa to lên vẫn nghe thấy bập bõm, thằng cha VP này nói chuyện cũng khệnh khạng phết, con mụ kia có vẻ ôn hoà hơn thì tự dưng ăn đấm 🤣🤣🤣

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Ngõ này phi vào đỗ trong nhà thì còn ok chứ đm đỗ lại còn trùm bạt thì cmn ngu hơn chó ^:)^
Phi vào cũng sai. Những lúc xe đi vào ngõ, lùi xe vào nhà, đưa xe ra khỏi nhà đều ảnh hưởng đến việc đi lại và an toàn của những nhà xung quanh, những người qua lại.
Cụ nào có việc đi qua những ngõ vừa đủ cho 2 xe lách nhau vào giờ tan tầm chắc đều thấm vụ này.

Cap nhi tan

Xe buýt
24/24 cơ ạ? thế có quy định quan hệ vợ chồng thế nào là gương mẫu không? cứ một tư thế thì nhàm chán. nửa đêm xem phim rồi thử, hôm sau lại bị kết tội Suy thoái thì sao?
Cái câu cụ hỏi dễ lắm....

Bak3nguyen

Xe đạp
Đúng sai em không quan tâm, đường làng ngõ xóm xe "đỗ" mà xe khác vẫn đi đươcj thì vô tư. Nhưng cái thể loại trùm bạt cất xe ổn định thế kia là không được.
e cũng thấy việc trùm bạt đỗ xe (chắc đỗ lâu dài) ở cái ngõ đi như này là đáng táng rồi

Ni No Kuni 2

Xe điện
Có nhiều thằng đầy tớ có tí quyền là coi trời bằng vung
Đỗ sai và đỗ nhiều rồi chứ 1 2 lần ko ai phản ứng thế đâu. Ông này cũng có làm chỗ chính quyền gì đâu. Phải em thuê mịa xe cẩu cẩu đi. Xe mà đắp trùm mền thế kia chắc phải đỗ cả tháng ấy chứ.

pham minh

Xe container
Đúng sai em không quan tâm, đường làng ngõ xóm xe "đỗ" mà xe khác vẫn đi đươcj thì vô tư. Nhưng cái thể loại trùm bạt cất xe ổn định thế kia là không được.
Nhiều thể loại đỗ xe cực vô ý thức. Đỗ chặn cửa ra vào nhà người khác hoặc đỗ ko cho xe khác đi qua. Khu chỗ nhà em ngõ rộng từ 3-4m. Vậy nhưng nhiều ông đỗ chềnh ềnh cả ngày. May ngõ thông nên lại phải quay đầu đi đường khác

Matizcoi

Xe cút kít
Đỗ sai và đỗ nhiều rồi chứ 1 2 lần ko ai phản ứng thế đâu. Ông này cũng có làm chỗ chính quyền gì đâu. Phải em thuê mịa xe cẩu cẩu đi. Xe mà đắp trùm mền thế kia chắc phải đỗ cả tháng ấy chứ.
Nên chịu khó đọc hết nội dung trước để khỏi chửi hố cụ ợ :D

nhà trong ngõ gặp nhà nào không biết điều bực lắm.
Cụ nói chung chung thì được, nhưng áp vào trường hợp này lại chưa được, lời khuyên của em dành cho cụ cũng giống như khuyên cụ trên :D
Nhiều thể loại đỗ xe cực vô ý thức. Đỗ chặn cửa ra vào nhà người khác hoặc đỗ ko cho xe khác đi qua. Khu chỗ nhà em ngõ rộng từ 3-4m. Vậy nhưng nhiều ông đỗ chềnh ềnh cả ngày. May ngõ thông nên lại phải quay đầu đi đường khác
e cũng thấy việc trùm bạt đỗ xe (chắc đỗ lâu dài) ở cái ngõ đi như này là đáng táng rồi
Ngõ này phi vào đỗ trong nhà thì còn ok chứ đm đỗ lại còn trùm bạt thì cmn ngu hơn chó ^:)^

drchimnon

Xe tăng
Khu nhà em cũng có thể loại trùm bạt này, nhà thì rõ rộng, có garage đỗ ô tô riêng mà cứ thích lấn chiếm, xí chỗ. Chỗ nhà em có 3 đường vào ô tô đi được, giờ chỉ còn 1.Em thì ko tham gia tranh cướp chỗ đỗ xe nhưng cũng có lần tý đánh nhau vì có đứa đến tận nhà dọa bố mẹ em.

T91

Xe container
Cái ngõ thế kia mà nó đỗ xe xong phủ bạt thì chắc sổ đỏ nhà nó gồm cả Hồ Tây.
Anh vụ phó có tiền, có quyền sao lại tự vung tay kb, thích bố láo bày bựa thì để các em các cháu nó dạy dỗ

taiadau

Xe điện
Các cụ đọc thì phải rõ ràng đầu đuôi chứ, ko nói nên hay ko nên nhưng chém phải chính xác. Nhà cụ vợ bị đấm là cuối ngõ cụt nên đỗ xe ở đó ko ảnh hưởng đến lối đi ra ngoài (nên đỗ hay ko em ko bàn nhé) và đỗ gọn trong phần đất trước cửa nhà mình (ko thò sang trước cửa nhà VP) nên VP tử tế thì người ta lùi thêm tí nữa để dễ dàng lên xuống, ko thì cứ chờ đấy. Còn đấm thì có kết quả rồi đấy các cụ, chỉ vài tiếng thôi là ăn kư.t rồi, thể loại lao vào đấm phụ nữ như 1 thằng điên thì x còn gì để nói, vừa ăn táng của a chồng, vừa bị cộng đồng phỉ nhổ lại thêm quả về "hưu" sớm, loại cục súc (mà lại cục xúc với phụ nữ) thì x bao giờ có kết quả tốt đâu các cụ

Chỉnh sửa cuối:

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đọc thì phải rõ ràng đầu đuôi chứ, ko nói nên hay ko nên nhưng chém phải chính xác. Nhà cụ vợ bị đấm là cuối ngõ cụt nên đỗ xe ở đó ko ảnh hưởng đến lối đi ra ngoài (nên đỗ hay ko em ko bàn nhé) và đỗ gọn trong phần đất của mình nên VP tử tế thì người ta lùi thêm tí nữa để dễ dàng lên xuống, ko thì cứ chờ đấy. Còn đấm thì có kết quả rồi đấy các cụ, chỉ vài tiếng thôi là ăn kư.t rồi, thể loại lao vào đấm phụ nữ như 1 thằng điên thì x còn gì để nói, vừa ăn táng của a chồng, vừa bị cộng đồng phỉ nhổ lại thêm quả về "hưu" sớm, loại cục súc (mà lại cục xúc với phụ nữ) thì x bao giờ có kết quả tốt đâu các cụ
Chỗ nào là "phần đất của mình" thế? Dù ngõ cụt đi nữa, nếu cái nhà đối diện nó cũng thích đỗ xe như thế thì trèo lên đầu nhau đi vs đỗ à?
Còn tay VP hay bất kỳ tay nào ở trong cái ngõ như này có tiền mua xe mà ko có tiền ra gửi bãi xe thì cũng là dạng rẻ rách cả lũ!

luutu21

Xe buýt
Hóng trên face thì:
- Nhà bà này thuê, chỗ xe phủ bạt là tường nhà bà này, nhà ông vụ phó bên cạnh
- ông vụ phó hàng ngày vẫn đỗ xe chỗ đó, nhà bà này trước ko có xe nên 2 bên vẫn hoạt thuận, sáng lửa- tối đèn ko vấn đề gì.
- trước khi mua xe bà này có sang nói là ít hôm nua có xe sẽ để chỗ đó, ông vụ phó ko đồng ý bảo hàng ngày vẫn để đấy thì sau vẫn thế, bala tiền nong gì đó để dẹp nhà bên này
- bà này mua xe về để đấy, ông vụ phó về ko có chỗ để => ăn nói thế nào táng nhau…

Em hóng thế thôi, ko biết đúng sai thế nào, ngõ nhỏ để xe như vậy là dở rồi, táng trước lại táng đàn bà còn dở hơn, cán bộ lại còn cực dở…2 nhà để xe trọng ngõ bé tý lại cực kỳ dở, ko trước thì sau sẽ là nguồn cơn mâu thuẫn trọng ngõ. Nhà em cũng trọng ngõ, xe đỗ xe đi thoải mái, nhưng là khu lao động, ngoại trừ hôm nào bão bùng, mưa gió, cấp cứu mới phải dưỡn dẹo đưa đón tận cửa, ko thì đỗ ngoài đường vợ con đi vao đôi trăm m cho khỏe chân, hàng xóm cũng đỡ ngứa mắt ghen tỵ.
Đầy đủ là nhà thuê trước khi mua xe sang nhà ông vụ phó nói chuyện:
- cháu mới mua xe, cháu để xe ở đây vài hôm trong lúc tìm chỗ gửi... Ông vụ phó lúc này to tiếng doạ nạt các kiểu xong nhà này nó tức nó để luôn thế.
- Ông vụ phó làm cầu đưa xe vào nhà, không lùi vào được bấm chuông gọi vợ chồng nhà thuê để báo đánh xe ra để ông ấy cho xe vào nhà. Lời qua tiếng lại rồi táng luôn.

duongvnas

Xe tải
Hôm trước em đọc báo thấy ở London tranh chấp chỗ đỗ xe còn mang súng ra bắn chết cả nhà hàng xóm. Còn có thông tin là người bị hại là gia đình gương mẫu, chưa có điều tiếng gì... Ở tp lớn thì càng ngày những mâu thuẫn liên quan đến chỗ đỗ ô tô sẽ càng trầm trọng hơn thôi ạ.

taiadau

Xe điện
Chỗ nào là "phần đất của mình" thế? Dù ngõ cụt đi nữa, nếu cái nhà đối diện nó cũng thích đỗ xe như thế thì trèo lên đầu nhau đi vs đỗ à?
Còn tay VP hay bất kỳ tay nào ở trong cái ngõ như này có tiền mua xe mà ko có tiền ra gửi bãi xe thì cũng là dạng rẻ rách cả lũ!
Cụ bắt bẻ em quá, để em sửa lại là ko thò đuôi sang trước cửa nhà cụ VP nhé (ý em là thế). Em chỉ bàn vấn đề va chạm giữa 2 nhà này, trong hoàn cảnh của clip, còn bàn về tư cách đạo đức, lối sống lành mạnh, tình thương mến thương giữa hàng xóm, rẻ rách hay rẻ lau rồi đạo nghĩa sáng ngời trên cõi mạng....em nhường cụ ạ