[Funland] Nhà trong ngõ tranh nhau chỗ đỗ xe

khanhtb

Xe điện
nghe qua thì e gái có chửi gì đâu,đấm vào mặt ng ta thế bị xử lý là đúng,oan gì nữa

toimuondie

Xe container
Theo ảnh này thì xe trùm bạt lấn sang cửa nhà VP chứ có phải tường nhà chị đó đâu nhỉ?

Các nhà còn tự làm hẹp sân của mình bằng cách để cây cảnh. Chắc để thế để mọi người khỏi lấn sang nhà mình chăng?
Đúng đấy cụ, nên ông vụ phó ra vào xe khó khăn.
Lẽ ra chị kia tiến lên 1 chút, chờm vào cửa nhà chị ấy mới hợp lý, như thế sẽ không có chuyện gì xảy ra.
Chị này xuống cãi lý là khi nào bác cần em sẽ đánh lên, ông vụ phó mới nói khi tao cần không được nhà mày.

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Nó còn công việc, học hành, cơ hội chứ đâu phải mỗi đi xe đâu cụ. Cũng phải đánh đổi thôi. Cụ thử nghĩ xem, máy bay hạ cánh phát 30 phút là về nhà luôn, ông ở tỉnh khác phải ngồi thêm 1-2 tiếng nữa.

Hôm nọ em đi Quảng Ninh thấy sao sướng thế, xe đỗ tràn lan khắp nơi.
À. Tại cụ kia bẩu ở quê đi xe sướng gấp vạn lần HN nên em mới nói thôi, còn những cái sướng khác ở HN so với ở quê như thế nào thì không thấy cụ ấy nói :))))

Công nhận ở tỉnh đi xe sướng gấp vạn lần HN. Nhà cửa đường xá rộng rãi. Nhà obz em mỗi lần con cháu về chơi đỗ 5 cái xe to nhỏ cả xe của obz vẫn đủ 2 con trong gara còn lại để ngoài sân. Đi đâu cũng đỗ dọc đường thôi, chả công an, chả vướng mắc gì.

Dungha

Xe điện
Công nhận ở quê đi xe sướng, thế mà cứ rúc lên HN làm gì cho khổ nhỉ???
Ngõ cụt thì đỗ chình ình thế cũng vướng cụ ạ. Như nhà đối diện đi xe máy về phụ nữ sẽ khó ra vào. Họ mặt dày nên cứ đỗ còn hàng xóm họ chưa nói thôi. Đỗ thỉnh thoảng thì được chứ phủ bạt thế kia thì kinh dồi. Theo cam thì đỗ còn chừa cửa chính chủ ra vào. Cái xe dài hơn 4m thế nào chả chòi sang vướng nhà bên cạnh.

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Đừng nhìn vụ phó, vụ trưởng ....gì gì đó mà phán cụ ơi. Ở khu em có thằng tổng cục trưởng tổng cục X đã về hưu, ở nhà biệt thự mà còn lèm bèm mấy đồng gửi xe , nợ khu cả năm không trả đây này. Nó là cái tính người rồi. ( Khu em thuê bảo vệ trông 24/24 cả khu)
Cụ thật là....
Lương vụ phó có hơn chục triệu, đổ xăng ăn trưa đã gần hết tiền, chưa đưa cho vợ được đồng nào.

Lít đờ

Xe tải
Ngõ này là ngõ cụt, nhà ông có vợ bị đấm là nhà cuối cùng của ngõ đấy. Nên xe mới đỗ chình ình như thế. Đỗ được lâu thế chứng tỏ dân trong ngõ họ không ý kiến gì chứ không thì họ cũng chả để yên cho mà đậu xe ở đấy.
Dân trong ngõ không ý kiến gì vì ở cạnh đâu mà đụng chạm ? Chỉ có nhà vụ phó ở ngay cạnh mới bị ảnh hưởng chứ

Đông86

Xe điện
Ngõ bé vậy không được phép đỗ xe lâu dài

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Dân trong ngõ không ý kiến gì vì ở cạnh đâu mà đụng chạm ? Chỉ có nhà vụ phó ở ngay cạnh mới bị ảnh hưởng chứ
Thì cái ngõ bé thế phi xe ra xe vào kiểu gì chả có lần tắc ngõ, chắc ngõ này là ngõ 2 ông nhà cuối ngõ có xe thôi. Trước là ông cục phó để xe. Sau là ông vợ bị đấm mua xe nữa nên mới tranh chấp. 2 ông đấy là 2 ông nhà cuối ngõ cụt.

vừa đi vừa láii

Xe container
Chỗ xe bạt là đất trước cửa thằng hàng xóm, sau nó mua xe nó đuổi đi là đúng. Đất nhà thằng nào thằng ấy để.
Nhưng nó có sổ đỏ không mà để cơ chứ?

Tóm lại cụ Vụ bây giờ mệt. Trước xe để tận nhà, đi đâu về cứ để xe trước cửa cho hàng xóm trông hộ. Có việc lại đủng đỉnh đi. nay bất tiện rồi :P

newmtc

Xe tăng
Công nhận ở quê đi xe sướng, thế mà cứ rúc lên HN làm gì cho khổ nhỉ???
uh, lên Hn lại mua cả nhà Hn làm gì cho đông ra cụ nhỉ! Tỉnh gì chứ trung tâm Hải Phòng, Nam Định hay Ninh Bình thì đỗ xe cũng khó mà! Quan trọng là trật tự kỉ cương thôi! chứ Hn có biển cấm đỗ mà vẫn như không

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Xe cụ Vụ Phó 30G chắc cũng mua hơn năm rồi, lần nào lấy xe cũng bị chặn như vậy thì ức chế thật. Bà hàng xóm cũng thế, đang ngủ mà bắt di chuyển xe cũng ức chế.
Nhưng cả 2 cùng sai; cái ngõ bé như thế mà 2 ông bà chiếm dụng đỗ xe chắn hết; như kiểu của nhà mình.

Đúng nhất là: Cả 2 cùng mang xe ra bãi gửi
Bác nói đúng ạ. Không thể biến ngõ chung thành của riêng được !

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Cụ vụ phó cũng bị chồng nó đấm vào mặt phải bỏ chạy kìa, già rồi oánh nhau làm gì, lại đang là quan chức, dậu đổ bìm leo, giờ khéo mất nhiều.
Nóng quá mất khôn thật, bây giờ nhiều người coi mặt đường là nhà mình, đỗ xe suốt, rồi còn để cái biển ở cửa hay gốc cây ghi rất oai là cấm đỗ xe, dù đường đó không cấm dừng đỗ.
Cụ kia vụ phó mà dại, hãy gây sự cho nó đánh trước thì hay ho biết bao nhiêu? Có cam, có quay phim cộng với 11% thì vợ chồng kia mất mấy cái xe.
Tầm cụ này cũng chẳng cần ra tay, gọi đệ nó điều đội mực tàu đến thì vợ chồng kia vỡ alo.

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng nó có sổ đỏ không mà để cơ chứ?

Tóm lại cụ Vụ bây giờ mệt. Trước xe để tận nhà, đi đâu về cứ để xe trước cửa cho hàng xóm trông hộ. Có việc lại đủng đỉnh đi. nay bất tiện rồi :P
Nói như cụ thì nói làm gì. Vậy thì đấm nhau thằng nào thắng thằng ấy được để.

AnhViVu

Xe điện
VP cũng được nhiều người bênh phết ;))

BMZ_Z4

Xe điện
Chắc là trước thì anh VP để xe chỗ cái xe giờ đang trùm bạt.
Trước thì không có cam, cái cam thì mới lắp khi nhà này mua xe chăng.
Kết quả cả 2 sẽ đều ăn hành cả thôi nhỉ, rõ khổ.

Ngõ nhà em cũng có nhà để xe ở cuối khúc đường rộng. Nhà đó đỗ ở ngõ trước sân của họ thôi nhưng tối cũng không cho xe vào mà chiếm dụng ngõ. Phía trong cũng còn 7 - 8 nhà. Em đánh giá là vớ vẩn.

EPL

Xe tăng
Việc nhỏ mà ứng xử với nhau chán nhỉ, người với người hàng xóm như kẻ thù của nhau thì cuộc sống ra cái gì nữa

Băng keo

Xe tải
Tóm lại giờ cấm đỗ xe trong ngõ với những ngõ có lòng đường nhỏ hơn 7.5m thôi (không đủ để đậu xe 2 bên và 1 xe khác đi lọt)

mrlai

Xe buýt
Chả hiểu ngày xưa cụ khỉ gió nào đẻ ra cái câu văn hoá Tràng An nhỉ, HN từ xưa đến nay làm mịa gì có văn hoá tí tẹo nào đâu, chỉ là cái chợ buôn bán, pha tạp tứ xứ thì lấy đâu ra văn hoá đặc trưng. Có thế mà cũng nện nhau.

BMZ_Z4

Xe điện
Sao phải hèn thế cụ? Em mà là vụ phó em mua nhà BT mà ở. Trí tuệ để dành vào việc gì to tát hơn, chứ ăn thua hơn kém gì ba câu chuyện tẹp nhẹp này??
Cũng không cần mua BT, bỏ tiền ra thuê cái nhà kia để người khác không thuê được là ổn nhỉ.