[Funland] Nha Trang khách sạn vẫn tắt đèn cả loạt

Toietmoi

Xe điện
Nha Trang, Mũi Né chủ yếu khách Nga, Tàu, Hàn,.. nay dịch bệnh nên khách nội không bù đắp nổi.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào vừa đi Quy Nhơn về không ạ?

hp220606

Xe tải
Sầm sơn mọi năm tầm này đông kinh hồn, tuần vừa rồi E có việc ra SS, hầu hết KS không có khách, bãi biển cực vắng

hoviethung

Xe lăn
Thế sao bác còn kêu than chất lượng cuộc sống không tốt, thôi khỏi bàn nữa
Ở đây mình nói là người dân bình thường, về một khía cạnh nào đó chất lượng sống trong TP Nha Trang khi đông khách du lịch có đi xuống ví dụ ồn ào, giá cả sinh hoạt đắt... nhưng so với nhiều nơi chất lượng sống vẫn tốt hơn và mình vẫn thích nghi được. Còn lại là cơ hội cho các Nhà đầu tư kinh doanh. Mình biết đa số các nhà đầu tư toàn nơi khác đến trong đó có HN, Tp HCM

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em cũng muốn đi du lịch để cứu ngành du lịch nhưng hiện tại chả biết ai cứu em đây.... Đành mong sớm mở lại du lịch thôi.
Mở được hay không do thế giới cụ ạ, ko phải do mình. Giờ du lịch trong nước thôi.
Vớ vẩn ham mở cửa sớm lại dính đạn covid thì thu được mấy đồng du lịch, lại bỏ ra gấp 10 chỗ đấy chống dịch và ảnh hưởng toàn xã hội thì căng.

cdcn

Xe điện
Có cụ / mợ cho rằng người trong nước sẽ cứu ngành du lịch. Mùa hè đến rồi thì chẳng mấy chốc các hotel sẽ sáng đèn lên thôi . Em cũng dự định làm một chuyến nội địa, nhưng chưa được do những nơi em muốn đến đều bắt buộc tự cách ly 14 ngày.
Nơi nào nội địa mà bắt buộc tự cách ly 14 ngày thế cụ?

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mợ làm Giáo Viên Văn phỏng ?... soi kinh
Vưng cụ, họ thì giàu chậm chứ bọn em thuộc giới "nghèo ổn định bền vững" nên quen rồi cụ :P :D , cuối tuần cả nhà chỉ làm chuyến phượt xe máy quanh ngoại thành HN hưởng khí giời cho quên sầu đời thôi Avalon-Bg :D

theanh212

Xe điện
Nha Trang tầm này đi lại hay, trước đi toàn khách khựa, nhiều lúc tưởng đg ở thành phố nào Trung Quốc :D

hoviethung

Xe lăn
Havana cuối tháng 6 em đi có giá 2250k/đ, ở 2 tính tiền 1, tính ra có hơn 1tr thôi. Thích nhất là tầm này ko gặp khách TQ.
Chứng tỏ mọi người rất không thích khách du lịch TQ. Mình cũng không ưa. Chỉ ngành dịch vụ là khoái?

Fim

Xe điện
Tuần trước e ngồi quán bé mặn ở đn thấy khách du lịch đông phết, toàn từ bắc vào, còn du lich năm nay thì xác định rồi, 6t cuối năm đỡ đc tí nào hay tí đó thôi, t7 chính phủ mở cửa rồi nhưng e nghĩ khách q tế ko thể như trước đc vì mấy ô đó cũng đang trọng thương rồi
quán nhậu vỉa hè bình dân còn đông như kiến luôn :))
dân mình cứ than nghèo đói mà vừa công bố hết dịch cái là quán nào cũng đông nghịt @@
Tính ra là cả tháng rồi

• Vodka
Reactions: UFA

Spike

Xe tăng
Cuối tuần vừa rồi em vào Sheraton Hà Nội, có lẽ Sheraton giờ chỉ còn mỗi khu nhà hàng là còn hoạt động và dành cho khách Việt (là chủ đạo) với lượng nhân sự tối thiểu luôn. Quá buồn. À, ở Đà nẵng, mặc dù ít khách nhưng đội Hyatt Regency mà em yêu thích vẫn không giảm giá, thế mới ghét.

thungkhe

Xe điện
Ở đây mình nói là người dân bình thường, về một khía cạnh nào đó chất lượng sống trong TP Nha Trang khi đông khách du lịch có đi xuống ví dụ ồn ào, giá cả sinh hoạt đắt... nhưng so với nhiều nơi chất lượng sống vẫn tốt hơn và mình vẫn thích nghi được. Còn lại là cơ hội cho các Nhà đầu tư kinh doanh. Mình biết đa số các nhà đầu tư toàn nơi khác đến trong đó có HN, Tp HCM
Một khía cạnh Cụ nói dân NTr dạt bên ngoài cũng vì lý do mấy năm nay giá đất tăng nhanh mà người thu nhập thấp lại ở trên ngôi nhà nhiều tỉ là họ bán để thay đổi cuộc sống ngay cho Nhà đầu tư lớn. Mà dạt ra khu tái định cư cũng ko yên thân với tầng lớp trung lưu các tỉnh đổ về tiếp tục lại dạt ra xa hơn là các huyện.

• Vodka
Reactions: UFA

hoviethung

Xe lăn
Một khía cạnh Cụ nói dân NTr dạt bên ngoài cũng vì lý do mấy năm nay giá đất tăng nhanh mà người thu nhập thấp lại ở trên ngôi nhà nhiều tỉ là họ bán để thay đổi cuộc sống ngay cho Nhà đầu tư lớn. Mà dạt ra khu tái định cư cũng ko yên thân với tầng lớp trung lưu các tỉnh đổ về tiếp tục lại dạt ra xa hơn là các huyện.
Giống như dân tộc khi người kinh đến cứ bị đẩy dần lên núi à?

UFA

Xe điện
quán nhậu vỉa hè bình dân còn đông như kiến luôn :))
dân mình cứ than nghèo đói mà vừa công bố hết dịch cái là quán nào cũng đông nghịt @@
Tính ra là cả tháng rồi
Có nhà em đới he he, chả có việc gì làm đi nhậu suốt :D

myob

Xe tăng
Cũng khó cho du lịch bây giờ vì học sinh, trẻ em còn đang đi học bù. Muốn đông vui thì đợi đến tháng 7 khi học sinh được nghỉ hè thì gia đình mới đi nghỉ mát được

3077

Xe container
Không phải VN cụ a . Mấy chổ nội địa bên em , nơi em muốn đến vào mùa hè nầy toàn là phải tự cách ly 14 ngày.
Cụ ăn muối k có iot à? Đang nói Nha Trang và kích cầu nội địa thì cụ lại viết bài nôi địa cách ly 14 ngày rồi bảo k phải VN

poiuy

Xe ba gác
Có cụ / mợ cho rằng người trong nước sẽ cứu ngành du lịch. Mùa hè đến rồi thì chẳng mấy chốc các hotel sẽ sáng đèn lên thôi . Em cũng dự định làm một chuyến nội địa, nhưng chưa được do những nơi em muốn đến đều bắt buộc tự cách ly 14 ngày.
Ở đâu đòi hỏi vô lý thế cụ? ít nhất là em thấy Quảng Ninh, Nha Trang, Bình Định, Đà Lạt, HCM, Vũng Tàu là nhưng nơi em vừa đi không đòi hỏi như vậy.