[Funland] Nha Trang khách sạn vẫn tắt đèn cả loạt

nvht

Xe điện
Giờ cụ mua lô đất , xây ks chắc bét cũng cỡ năm rưỡi, lúc đó nó bt rồi còn gì, đang dịch đất xuống càng lợi chứ sao cụ, mấy tay to họ tính sâu hơn mình nhiều
cụ có chắc dịch bệnh nó sẽ không tái phát các năm sau nữa không ?

provtc

Xe container
Cái đó thì rõ rồi. Nhưng một người dân bình thường sống ở Nha Trang thì đông khách quá cũng không tốt. Vì nó liên quan đến chất lượng sống? Hiện nay các gia đình nội thành NT đang có xu hướng chuyển sang các khu đô thị ngoại vi. Mình nghĩ HN cũng vậy thôi?
Các bác phải thích nghi thôi, không có chuyện khách du lịch đông mà thanh tĩnh thoải mái cả.

UFA

Xe điện
cụ có chắc dịch bệnh nó sẽ không tái phát các năm sau nữa không ?
Kể cả dịch nữa thì cũng vẫn phải chịu thôi cụ, chấp nhận sống chung với lũ chứ ko lẽ ko làm ăn đi lại gì, t7 cp mình mở cửa với Mẽo rồi cụ thấy ko, mà nó còn đang chết như ngả rạ

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Em đâu có nói "nôi địa" là VN đâu cụ .
Cụ nói chả ăn nhập gì với thớt cả. Đang bàn về chuyện du lịch nội địa ở VN cụ tương cho mấy câu đấy, sau lại còn úp mở, đúng là phí tài nguyên!

Crusaderland

Xe điện
Bình thường Nha Trang phải đến 70% lượng khách là khách Nga và Trung Quốc, còn lại là khách nội địa.
Đợt này khách nước ngoài không có, trong nước học sinh vừa đi học lại nên khách cũng chỉ lơ thơ vài người. Lượng khách chắc được nhiều nhất 20% với lúc trước dịch là cùng các cụ nhỉ.

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Cụ qua Vinperl đi, khách sạn 5* 3 bữa bubphe, 2 ngày 1 đêm phòng đôi 4,5T mình mới đi
Hè năm ngoái em đi Vinpearl mà toàn Tàu, khiếp thật, xếp hàng trò chơi nào cũng cả nửa tiếng trở lên! Tháng 6 này mấy KS ở Cam Ranh cũng KM kinh hoàng luôn, mà đi nghỉ dưỡng em thấy nên đi Cam Ranh

nvht

Xe điện
Kể cả dịch nữa thì cũng vẫn phải chịu thôi cụ, chấp nhận sống chung với lũ chứ ko lẽ ko làm ăn đi lại gì, t7 cp mình mở cửa với Mẽo rồi cụ thấy ko, mà nó còn đang chết như ngả rạ
ai bảo cụ là tháng 7 mở cửa bình thường với Mỹ. VN mình không dám mạo hiểm cho nước ngoài vào du lịch bình thường trong năm nay đâu. Nếu cho vào thì cũng hạn chế và có cách ly nên lượng khách chỉ khoảng 30% là tối đa. Cụ với em cùng kiểm chứng nhé.

• Vodka
Reactions: UFA

L.C.D

Xe container
Vâng, để em bảo cô ấy xem lại. Nhưng mà nàng cứ đòi đi t6, mà t6 thì bọn trẻ còn đang học bù, nghỉ 1 buổi cũng không ổn. Còn như mợ nói t7 sau học thì chắc vé miễn phí cũng không dám đi, em nghĩ là đông lắm.
Năm nay có đông thì cũng ko đông như mọi năm vì tháng 7 chỉ có khứa Việt chứ khứa tây chắc chưa có mấy. 1/7 các hotel mới bắt đầu mở lại. Năm nay em xếp lịch đi với lớp 2 thằng con em. Lớp thằng lớn đi Đà Nẵng, lớp thằng bé nối liền luôn đi Nha Trang. Vì đi đoàn đông nên phải book vé và book hotel sớm, em thấy mỗi ngày giá vé đều cao lên đấy ạ.

wild nature

Xe điện
Em đâu có nói "nôi địa" là VN đâu cụ .
Cụ có vấn đề về hành văn hay em có vấn đề về đọc hiểu đây
Mệnh đề của cụ hoàn toàn nói về du lịch trong nc. Chủ đề topic cũng là Nha trang. Thế mà cụ tương nội địa là bên nc khỉ ho cò gáy nào vào đây thì em đến chịu.
Thôi iq e ko đc vô cực
Có cụ / mợ cho rằng người trong nước sẽ cứu ngành du lịch. Mùa hè đến rồi thì chẳng mấy chốc các hotel sẽ sáng đèn lên thôi . Em cũng dự định làm một chuyến nội địa, nhưng chưa được do những nơi em muốn đến đều bắt buộc tự cách ly 14 ngày.

ocean1

Xe tăng
Cụ nói chả ăn nhập gì với thớt cả. Đang bàn về chuyện du lịch nội địa ở VN cụ tương cho mấy câu đấy, sau lại còn úp mở, đúng là phí tài nguyên!
Sao cụ khó tính thế. Đâu phải chỉ ngành ks ở VN là bị điêu đứng vì covid-19 đâu . Em chả cần úp mở trong đó cả. Chỉ nói lên tình trạng chung thôi

Tommytep

Xe tăng
Năm nay nghành du lịch chắc căng thật rồi các cụ ạ, tầm này cuối tháng 5 rồi mà Nha trang vắng tanh, phố tây vắng như mùng 1 tết.
Sheraton, Havan... đèn vẫn tắt chưa mở cửa, hàng loạt khách sạn cũng tắt đèn, cửa hàng thì đóng cửa gần hết.
Nha Trang khách nội địa đa phần cũng chỉ tranh thủ vào dịp cuối tuần, còn chính là khách Tàu, Hàn, Nga; mà đội đó chắc cấm cửa ít nhất hết quý 2 này nên vẫn toang thôi

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nghành đấy nó giầu chậm đi một chút thôi !.... Nó có tiền mua khách sạn thì nó chơi luôn 3 năm vẫn chưa hề hấn gì đâu , nó không thuộc hệ kiếm ăn bữa nay lại phải lo bữa mai đâu thớt nhá .
Em thích chỗ bôi đậm thế, hẳn là giầu chậm hả cụ :D.
Nói chung năm nay nhiều nơi đói, em thuộc team hy vọng tăng lương 1,49tr lên 1,6tr từ 1/7 để có thêm tí thịt mà lại hoãn rồi, kiểu này chắc rau đậu qua ngày thôi, tiền đâu mà giải cứu du lịch.

hoviethung

Xe lăn
R
Hè năm ngoái em đi Vinpearl mà toàn Tàu, khiếp thật, xếp hàng trò chơi nào cũng cả nửa tiếng trở lên! Tháng 6 này mấy KS ở Cam Ranh cũng KM kinh hoàng luôn, mà đi nghỉ dưỡng em thấy nên đi Cam Ranh
Bây giờ ở Vinperl thì tham gia trò chơi mình phải chờ khách sau để cùng đi cho vui vì ít người quá. Cam ranh nắng lắm với ít trò chơi. Chỉ khách Tây là thích hợp. Bây giờ Nha Trang cũng KM nhiều, mọi thứ đều rẻ và thuận lợi. Mọi người tin đi

thungkhe

Xe điện
Năm nay ít khách DL nhưng bãi biển Nha trang cực đông vào sáng và chiều mọi người tắm biển.
Mà cccm đi Nha trang thì nên tránh KS Mường Thanh Viễn Triều vào giữa tháng và đầu tháng âm lịch ra nhá, vì bãi cạn lắm ko tắm được đâu. San hô và rạng đá nổi hết lên hôi tanh lắm.

Chỉnh sửa cuối:

huongdo03

Xe tăng
Havana cuối tháng 6 em đi có giá 2250k/đ, ở 2 tính tiền 1, tính ra có hơn 1tr thôi. Thích nhất là tầm này ko gặp khách TQ.

Vie.ABC

Xe điện
Em thích chỗ bôi đậm thế, hẳn là giầu chậm hả cụ :D.
Nói chung năm nay nhiều nơi đói, em thuộc team hy vọng tăng lương 1,49tr lên 1,6tr từ 1/7 để có thêm tí thịt mà lại hoãn rồi, kiểu này chắc rau đậu qua ngày thôi, tiền đâu mà giải cứu du lịch.
Mợ làm Giáo Viên Văn phỏng ?... soi kinh

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ / mợ cho rằng người trong nước sẽ cứu ngành du lịch. Mùa hè đến rồi thì chẳng mấy chốc các hotel sẽ sáng đèn lên thôi . Em cũng dự định làm một chuyến nội địa, nhưng chưa được do những nơi em muốn đến đều bắt buộc tự cách ly 14 ngày.
Cụ ở dưới đất chui lên à?