[Funland] Nha Trang khách sạn vẫn tắt đèn cả loạt

small_best

Xe lăn
Nhiều người còn trông chờ vào gói cứu trợ của chính phủ, nhiều công ty phá sản .... ảnh hưởng nặng đến đời sống thì lấy gì ra để đi du lịch :) chắc chỉ có các cụ offer mới đủ khả năng đi du lịch thôi các cụ nhể :D khách Tây thì vẫn cấm đã cho vay đâu !

Girl lai oto

Xe tải
Khách sạn ở Hà Nội và SG đa số là vẫn đóng cửa, một số cái mở thì cũng chỉ có vài phòng vì nhu cầu ít

junkim12

Xe buýt
Em vừa book vé cho cả nhà cuối tuần sau đi Nha Trang. Vắng này ko biết ăn uống thế nào

hitle888

Xe điện
Em thấy nha trang đắt và ít chỗ chơi về đêm lành mạnh,

motthoidongbim

Xe điện
Nha trang em đánh giá là đắt đỏ, biển cũng bình thường. Trước em chọn vào PY hơn là NT
Hôm trước em thấy có người gọi em nào là đi hội thảo gì đó rồi nhận được voucher máy bay, ăn nghỉ ở NT. Hôm nay thì vk em nhận cuộc gọi gì đó cũng tặng voucher đi Đn. Nhưng kiếu hết. Mình thích đi thì tự tìm hiểu và đi.

Vie.ABC

Xe điện
Năm nay nghành du lịch chắc căng thật rồi các cụ ạ, tầm này cuối tháng 5 rồi mà Nha trang vắng tanh, phố tây vắng như mùng 1 tết.
Sheraton, Havan... đèn vẫn tắt chưa mở cửa, hàng loạt khách sạn cũng tắt đèn, cửa hàng thì đóng cửa gần hết.
Nghành đấy nó giầu chậm đi một chút thôi !.... Nó có tiền mua khách sạn thì nó chơi luôn 3 năm vẫn chưa hề hấn gì đâu , nó không thuộc hệ kiếm ăn bữa nay lại phải lo bữa mai đâu thớt nhá .

Pumzen

Xe ba gác
Giờ chỉ trông chờ vào khách nội địa, Tây lông sang phải chấp nhận nhập trại cách li 14 ng thì còn lâu nó mới sang. Khách nội địa thì các gia đình có kế hoạch đi cả nhà, tầm này học sinh lại phải cày ải học bù, nghỉ hè hầu như rất ít, như vậy càng khó khăn nữa, cho dù các gói discount hấp dẫn.

dexom

Xe Cứu Trợ
Em đang Cát Bà đây thấy cũng ít, đặc biệt Tây ngày thường chả thấy chúng nó đâu.

văn Mười

Xe tải
Em chạy Tour đây, xe đang phơi tôn ngoài bãi đây, em đang đói việc đây, cụ nào cứu em với ! :( x-(

banmotnucuoi

Xe lăn
Nghành đấy nó giầu chậm đi một chút thôi !.... Nó có tiền mua khách sạn thì nó chơi luôn 3 năm vẫn chưa hề hấn gì đâu , nó không thuộc hệ kiếm ăn bữa nay lại phải lo bữa mai đâu thớt nhá .
+ Làm ks mà hòa đc đã là may rồi. Cả chục năm nay vẫn thế thôi.
+ Thế sao vẫn có người đâm đầu vào chịu hòa với lỗ?
+ KS này nay mua trăm tỷ 10 năm sau hoặc thậm trí 2-3 năm bán vài trăm tỷ

ocean1

Xe tăng
Đi du lịch mà ks có ít khách vào ở thì dịch vụ cũng kém hơn . Em cứ xem hoài trên trang web cp, mà vẫn chưa thấy thông tin nào mới, vẫn còn đang bị cấm bay ra nước ngoài .

Đọc tin trên mạng nói về những thay đổi sẽ xảy ra, ở phi trường và trong chuyến bay làm em mất hứng thú bay đi xa .Covid-19 làm mọi thứ thay đổi và không bao giờ có thể trở lại như trước .

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em bảo vé 2 chiều Nhà Trang mỗi chiều 200k trong tháng 6, yên tâm t6 đông nhé :D

Lacet_ti

Xe container
Chủ ai nói làm gì.
Vd là hàng trăm nv khách sạn, các dv ăn theo: cafe, ăn uống, taxi, ăn tơi... .. đa phần nghèo mới tính.

money_talk

Xe tăng
Năm nay nghành du lịch chắc căng thật rồi các cụ ạ, tầm này cuối tháng 5 rồi mà Nha trang vắng tanh, phố tây vắng như mùng 1 tết.
Sheraton, Havan... đèn vẫn tắt chưa mở cửa, hàng loạt khách sạn cũng tắt đèn, cửa hàng thì đóng cửa gần hết.
Cụ ko fai lo bò trắng răng cho ks. Em chia sẻ thôi, có intercontinental nha trang tháng 6, 7 cháy khét lẹt ko còn phòng mà book. sixsenser cũng ko còn phòng trống trừ hạng cao trong suốt tháng 6-7.
Havana và inter nó tồi tàn và cũ qua thôi.
Hạ Long cuối tuần tháng 5 kín bưng rồi, 1 phần cũng do nhiều ks chưa mở lại.
Đà nẵng, Phú quốc thì công nhận chết sặc.
Đà nẵng chết nhanh vì mấy năm nay đắt đỏ quá đáng, quá thừa ks mà phụ thuộc Hàn, Tàu.
Quanh HN thì đừng mong có phòng cuối tuần.
Công suất phòng với ks 40% là tạm ổn đủ chi phí rồi.
Ks xịn thi giảm giá nên cũng kha khá khách nội địa đấy. họ đi cuối tuần nhiều nhưng trong tuần cũng ko ít.

Chỉnh sửa cuối:

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
E vừa về,đi biển độc ăn hải sản thối,bở bùng bục,dân vn nói chung ko ít người khó bỏ đc thói ăn xổi

money_talk

Xe tăng
E vừa về,đi biển độc ăn hải sản thối,bở bùng bục,dân vn nói chung ko ít người khó bỏ đc thói ăn xổi
Cụ dẫn chứng đi! Ai lại nói bâng quơ vậy. Đồ thối, bở có giá thối, đồ tủ lạnh có giá tủ lạnh, đồ sống đang bơi cũng có giá của nó. cụ trả và lựa chọn mà

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cụ dẫn chứng đi! Ai lại nói bâng quơ vậy. Đồ thối, bở có giá thối, đồ tủ lạnh có giá tủ lạnh, đồ sống đang bơi cũng có giá của nó. cụ trả và lựa chọn mà
Quán cây sung,đà nẵng,e mua đồ tươi cân xong tính tiền,mang vào bếp đổi đồ khác ăn bở bùng bục,tu hài vs sò dương,mực thì đông lạnh dai nhách,cua độc vỏ vs ốp,khách vắng tanh,hải sản tươi k để đc lâu,chủ nhà hàng vừa ngồi vừa ngáp,cụ nghĩ đồ hỏng bọn nó đổ đi hết ah

flameht

Xe hơi
Cụ ko fai lo bò trắng răng cho ks. Em chia sẻ thôi, có intercontinental nha trang tháng 6, 7 cháy khét lẹt ko còn phòng mà book. sixsenser cũng ko còn phòng trống trừ hạng cao trong suốt tháng 6-7.
Havana và inter nó tồi tàn và cũ qua thôi.
Hạ Long cuối tuần tháng 5 kín bưng rồi, 1 phần cũng do nhiều ks chưa mở lại.
Đà nẵng, Phú quốc thì công nhận chết sặc.
Đà nẵng chết nhanh vì mấy năm nay đắt đỏ quá đáng, quá thừa ks mà phụ thuộc Hàn, Tàu.
Quanh HN thì đừng mong có phòng cuối tuần.
Công suất phòng với ks 40% là tạm ổn đủ chi phí rồi.
Ks xịn thi giảm giá nên cũng kha khá khách nội địa đấy. họ đi cuối tuần nhiều nhưng trong tuần cũng ko ít.
Chuẩn luôn cụ vin hạ long cháy khét lẹt voucher luôn

Trưởng làng

[Tịch thu bằng lái]
Mả ba con covid. 1 năm kinh tế buồn