[Funland] Nha Trang bao giờ trở lại được như trước?

j23

Xe container
Tình hình chung cả thế giới cụ ơi. Bao giờ dịch được khống chế. VN mở cửa hàng không quốc tế thì may ra NT mới phục hồi trở lại. Mình dự ít ra cũng hết năm nay
Theo bài bác trích thì phải tới 2024 thì du lịch mới đứng lên lại được, 2 năm tới chịu khó lê lết vậy :(

Hung Phuc

Xe điện
Theo bài bác trích thì phải tới 2024 thì du lịch mới đứng lên lại được, 2 năm tới chịu khó lê lết vậy :(
Cách đây mấy tháng em thấy báo đăng thằng Thái nó dự báo phải đến 2025 thì du lịch bên nó mới trở lại bình thường...nhưng đấy chỉ là dự, với tình hình dịch bệnh hiện nay, virus biến thể ngày càng mạnh hơn, tốc độ lây nhiễm cao hơn thì thời gian phục hồi du lịch chắc sẽ khó dự đoán hơn và các doanh nghiệp kd du lịch, nhà hàng, khách sạn có trụ đc đến lúc đó ko

kienvinh

Xe lăn
Thậm chí bọn Tầu nó SX ở bên nó luôn bác ạ

Tuor 0 đồng nó chả cao siêu như những cái bác học đâu , bản chất nó giống lừa đảo như mấy vụ công ty du lịch đang tổ chức cho các Cụ trên Ba vì đi du lịch miễn phí và mua hàng thôi , bác học nhiều và lý thuyết quá
Vậy hiểu theo ý bác đi, tour 0đ là tour lừa đảo vì người TQ lừa người TQ bằng cách bán những sản phẩm, đặc sản được giới thiệu là của VN nhưng thực chất lại là hàng TQ đội lốt. Thậm chí để tiết kiệm chi phí, những sản phẩm ấy còn không được lưu kho ở VN.

Vậy thì chỉ có người TQ đủ khả năng để làm điều này thôi, ta không có gì mất đi ở đây cả.

onghabeo

Xe tăng
Vậy hiểu theo ý bác đi, tour 0đ là tour lừa đảo vì người TQ lừa người TQ bằng cách bán những sản phẩm, đặc sản được giới thiệu là của VN nhưng thực chất lại là hàng TQ đội lốt. Thậm chí để tiết kiệm chi phí, những sản phẩm ấy còn không được lưu kho ở VN.

Vậy thì chỉ có người TQ đủ khả năng để làm điều này thôi, ta không có gì mất đi ở đây cả.
Mất danh tiếng là tiếp tay cho lừa đảo bác à , Thái nó cũng cấm rồi , còn mình thu cũng khá đấy , bác thấy Hạ Long tăng vé tham quan mấy lần mà vẫn đông , chủ yếu TQ và Hàn thôi , nhiều người Việt mình cũng giầu lên vì nhờ tuor 0 đồng mà , nhất là mấy vùng ngoại thành

congdanhang3

Xe tải
Nhà em năm nay có tang nên Tết này cả nhà đi Nha Trang từ chiều mùng 1 Tết. Các cụ các mợ thông thạo Nha Trang cho em hỏi: Quán xá có bán hàng ngày 1 Tết không? Nếu có địa chỉ quán ăn tốt cho em xin. Em cảm ơn các cụ các mợ.

Crazy Car VN

Xe tải
Mình cũng thích Nha Trang lắm. Mới đi có 1 lần và nhớ mãi tới giờ, năm đó là 2010 hội nghị khách hàng. Chắc chắn mình sẽ đi lại năm sau 2021.

j23

Xe container
Mình cũng thích Nha Trang lắm. Mới đi có 1 lần và nhớ mãi tới giờ, năm đó là 2010 hội nghị khách hàng. Chắc chắn mình sẽ đi lại năm sau 2021.
2010 còn bình yên và rất ít khách tàu, giờ cụ đi lại là chuẩn, vẫn tình trạng như vậy, chứ năm kia năm kìa thì ôi thôi...kinh hoàng với các bạn tàu :D

lannh

Xe buýt
Ý cụ là khựa lại đông như trước á ???? ;)

chung1012

Xe tải
Bino cụ thuê Condotel của hội chủ nhà alma ấy, rẻ và ổn, có dịch vụ ship đồ biển đã nấu hoặc mình tự nấu tầm 150-200k/ pax ăn nhoè lại tươi ngon.
Cụ ơi dịch vụ ship đồ ăn đến là của Alma hay mình gọi từ ngoài ạ. Cụ cho em ít thông tin với

Vodka_Putinka

Xe điện
Cụ nói thế hơi quá nhé. Cụ thử nghĩ cụ dân biển mà ra chợ hay ra cảng toàn phải ăn hải sản loại 2 hay 3 hay phải mua cả loại ngày xưa chẳng ai ăn vì loại tốt nó bán hết cho tàu rồi thì cụ có kêu ca không? Giờ Khánh Hòa cũng đang mở khối khu công nghiệp rồi, không có khách du lịch thì đi làm công nhân cũng sống được mà, em thấy chưa ai chết vì bị thất nghiệp đâu mà chỉ chết do lười không chịu đi làm thôi.
Du lịch là ngành công nghiệp ko khói kiếm cả đống tiền mà ông chê à ? Ông ko chết nhưng người dân bỏ tiền ra đầu tư ks , nhà hàng họ chết . Chính quyền Khánh Hòa chết vì ko có nguồn thu .... Hay tính sống bám vào các tình khác ? Ko làm du lịch lấy tiền đâu xây dựng csht cho Nha Trang ?

Vova

Xe container

Nó đem dân Tàu đến tắm biển, tham quan trên đất mình, nhưng tiền thu được từ chi tiêu nó hưởng, từ ăn ở nó hưởng, rồi từ hướng dẫn viên, phục vụ đoàn ... cũng là người của nó, thậm chí thanh toán họ cũng không dùng VND mà trực tiếp quẹt thẻ của họ. Sao mình lại không có gì mất nhỉ? Các nước phát triển du lịch vì họ hưởng lợi từ du lịch, dân địa phương có thể kiếm sống từ du lịch, chính quyền thu được các khoản thuế, phí từ du lịch. Nhà mình thu được bao nhiêu từ các tour du lịch 0đ của bọn Tàu? Em thì nghĩ là nếu để các tour 0 đồng của Tàu hoành hành thì nhà mình mất nhiều phết. Chẳng nói đâu xa, chỗ nào nhiều Tàu đến thì khách sang hơn kiểu EU, US chạy sạch.

Buồn quá

Xe hơi
Em thích được vào Nha Trang, Phú Yên ,Khánh Hòa sống quá.

quangkhang8714

Xe buýt
e cũng đã đặt vé và ks cho đại gia đình t4 vào Nha Trang chơi. nghe các cụ nói mà thấy hơi bị hoang mang

prado2012

Xe điện
Cụ ơi dịch vụ ship đồ ăn đến là của Alma hay mình gọi từ ngoài ạ. Cụ cho em ít thông tin với
Cụ lên fb vào hội chủ sở hữu Alma mà đặt phòng. Mọi người bị kẹp rất nhiều, chỉ muốn bán phòng để bù tiền member hàng năm nên cực rẻ, khi cụ đặt sẽ có ngày người chào mời cụ vụ ăn uống này.

lamthanhngoc

Xe tải
Nhà em năm nay có tang nên Tết này cả nhà đi Nha Trang từ chiều mùng 1 Tết. Các cụ các mợ thông thạo Nha Trang cho em hỏi: Quán xá có bán hàng ngày 1 Tết không? Nếu có địa chỉ quán ăn tốt cho em xin. Em cảm ơn các cụ các mợ.
Có cụ ạ, em quên tên đường rồi , mới chiều em hỏi bên ks xong. Thấy bảo gần Vincom plaza có nhiều hàng quán vẫn phục vụ Tết, họ còn cho em tên đường chuyên đồ ăn nữa cơ.

chung1012

Xe tải
Cụ lên fb vào hội chủ sở hữu Alma mà đặt phòng. Mọi người bị kẹp rất nhiều, chỉ muốn bán phòng để bù tiền member hàng năm nên cực rẻ, khi cụ đặt sẽ có ngày người chào mời cụ vụ ăn uống này.
Cảm ơn cụ ah

Hn07

Xe tăng
Ở Nha Trang các cụ tự đi mua hải sản tươi sống chỗ nào rẻ và tươi ạ ? Nhà em tuần tới quay lại Nha Trang sau 10 năm nên chắc giờ thay đổi nhiều lắm

boy_spott

Xe điện
Ở Nha Trang các cụ tự đi mua hải sản tươi sống chỗ nào rẻ và tươi ạ ? Nhà em tuần tới quay lại Nha Trang sau 10 năm nên chắc giờ thay đổi nhiều lắm
Có nhiều chợ hs Cụ ở khu nào thì mới tv được

Nha Trang@

Xe điện
Có xe chịu khó chạy ra chợ Lương Sơn sát cây xăng cách Nha Trang khoảng 10 km, ở đó có chợ hải sản mới đánh bắt lên rất tươi ngon lại rẻ nữa.