[Funland] Nha Trang bao giờ trở lại được như trước?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác khoonghieeur về Tour 0 đồng rồi , mình thu tiền thuê xe , khách sạn , ăn , dv tham quan , thuế , chỉ có mỗi mua hàng hóa là bị bọn Tầu nó quẹt thẻ Tầu thôi , không thu được thuế
Tôi hiểu cái Tour 0 đồng mà bác.
Đang chờ mấy bác phản đối cái dịch vụ này vô phản biện.

fundraiser

Xe container
Tầm từ nay đến Tết thì các chỗ 5 sao cũng full kín rồi ạ.
E vừa đặt Premier Residence PQ từ 5-10 Tết. Giá cungz phải chăng biển đẹp. Khách đông là thích rồi vì các dịch vụ nhân viên sẽ đầy đủ.

Rong Ruổi

Xe container

fightstinger

Xe tăng
Nha Trang, Đà Nẵng, Mũi Né, Hạ Long. Những thành phố này doanh thu du lịch chủ yếu từ khách nước ngoài, đặc biệt là "bọn Tàu". "Bọn ấy" đi đến đâu là ồn ào, ầm ĩ đến đấy, chúng ở nguyên 1 khách sạn, thuê xe cả đoàn, ăn hết sạch tôm hùm, mua sạch trầm hương của dân mình, tip thì toàn dùng Tệ
May có đợt dịch này các thành phố du lịch mới trong lành trở lại.
MỖI TỘI ĐÓI.
Các bạn bài Tàu đâu. Cho tôi thấy cánh tay của các bạn đi. Zêêêêê
Hình như đám bài tàu cũng không có tiền, giơ tay cũng để làm gì đâu.

RoadStar

Xe tải
Em cũng vừa ở NT về, cảm giác là vắng, buồn và thiếu sinh khí.

kienvinh

Xe lăn
Bác khoonghieeur về Tour 0 đồng rồi , mình thu tiền thuê xe , khách sạn , ăn , dv tham quan , thuế , chỉ có mỗi mua hàng hóa là bị bọn Tầu nó quẹt thẻ Tầu thôi , không thu được thuế
Tôi đi nước ngoài cũng dùng thẻ VN mà.

hoangthuywalla

Xe tải
Nghe như các bên trên kể thì khung cảnh Nha Trang tết này buồn quá, đồ ăn chắc cũng không ngon. 28 Tết này đi ngang Nha Trang , đang phân vân có nên ghé 1 đêm ?

thungkhe

Xe điện
Cái resort này hình như là cái duy nhất giáp biển ở đường Trần Phú. Em ở đây cũng có cảm giác vắng vẻ, có lẽ một phần do thiết kế tốt. Trong resort yên tĩnh, bước ra cổng như đập mặt vào chợ Đồng Xuân. :)

Cách đây mấy năm họ đã từng thực thi chính sách giảm giá vì quyết định thu hồi trả lại mặt tiền biển của chính quyền. Em nhớ vậy.
Thời hạn hết 2021 là giải toả Cụ ạ. Đã cấp đất đền bù ngoài Cam Ranh. Năm nay tất cả công trình kiên cố bên bờ biển phải giải tán kể cả Nhà nghỉ của Bộ xxx ở chân cầu TP.

nvk155

Xe điện
Các bạn tàu toàn đi tour 0 đồng bác ạ.
Tức là chả có đồng xu nào hết.

Tức là: Bọn đó ăn ngủ ụ ị xứ ta đều free, ta chả thu được đồng mẹ nào.
Phải không bác.
Nó tiêu pha tàn bạo đến mức ko mất tiền mà tour vẫn lãi to.

obi

Xe tăng
Hết dịch rồi thì nhiều người lại phải lo cơm áo, vì vậy chắc phải 5 năm sau may ra mới được như trước.

aitymo

Xe điện
Thôi dừng 12-24 tháng cho thiên nhiên phục hồi chứ lúc nào cũng đông đúc hủy hoại môi trường cũng ghê gớm... trong cái rủi có cái may vậy xin lỗi các cụ làm trong ngành du lịch nhé... cháu nghĩ giữa năm thì bệnh dịch dần được ks du lịch dần trở lại thôi...

j23

Xe container
Thôi dừng 12-24 tháng cho thiên nhiên phục hồi chứ lúc nào cũng đông đúc hủy hoại môi trường cũng ghê gớm... trong cái rủi có cái may vậy xin lỗi các cụ làm trong ngành du lịch nhé... cháu nghĩ giữa năm thì bệnh dịch dần được ks du lịch dần trở lại thôi...
Em thấy manh nha chuyện nới tiếp thời hạn đóng cổng hàng không kênh thương mại tới hết 2021, chứ ko chỉ hết Quý 2...
Hy vọng dịch thì từ 2022 sẽ chỉ ở mức độ rất hạn chế :(

gameover1107

Xe tăng
Cũng như mấy anh tự nhận dân Hà Nội xịn được ba bữa Tết ngoạc mồm kêu giá như bọn tỉnh lẻ về quê hết thì Hà Nội lại sạch sẽ như này như kia. Đậu má dân tỉnh mà về hết thì Hà Nội chỉ còn mấy cái phố cũ nhà cũ chẳng hơn chẳng kém. Không có giao lưu làm ăn kinh tế văn hoá thì chỉ có chết đói.
Thì cứ sáng m1 tết nhiều cụ ước lúc nào cũng.yên bình tnay.
Tháng 4-2020 đấy. Như ước nguyện. Chết đói cả đám. Đi qua chùa bộc ban ngày và tối như cái phố ma :(

huutrinh6688

Xe điện
Thì cứ sáng m1 tết nhiều cụ ước lúc nào cũng.yên bình tnay.
Tháng 4-2020 đấy. Như ước nguyện. Chết đói cả đám. Đi qua chùa bộc ban ngày và tối như cái phố ma :(
Nhiều ông mới lên phố đc vài bữa đã chối bỏ cái nguồn gốc xuất thân của mình. Trao đổi lưu thông hàng hoá thì mới có phát triển. Còn thích đóng cửa tự cung tự cấp thì cuối cùng cũng như anh bắc Hàn mà thôi.

onghabeo

Xe tăng
Tôi đi nước ngoài cũng dùng thẻ VN mà.
Thẻ của bác dùng ở NN thì chuyển vào tk công ty NN và nộp thuế cho NN , thẻ Tâu nó nôp vào TK bên Tầu , không khác gì mua bán nội địa bên Tầu , nó có chuyển vào TK của bên VN mình đâu, nó mua hàng ở VN nhưng nộp thuế cho Tầu , Quảng Ninh tóm được 1 vụ rồi đấy bác tra Google ra ngay

kienvinh

Xe lăn
Thẻ của bác dùng ở NN thì chuyển vào tk công ty NN và nộp thuế cho NN , thẻ Tâu nó nôp vào TK bên Tầu , không khác gì mua bán nội địa bên Tầu , nó có chuyển vào TK của bên VN mình đâu, nó mua hàng ở VN nhưng nộp thuế cho Tầu , Quảng Ninh tóm được 1 vụ rồi đấy bác tra Google ra ngay
Trong cả câu chuyện này thì thay thẻ TQ bằng thẻ VN, hay thay thẻ bằng tiền mặt (dù là Nhân dân tệ hay VNĐ) thì có khác gì.

Chủ shop người TQ, bán một cái đệm cao su thiên nhiên cho khách du lịch TQ, thu tiền mặt hoặc thanh toán thẻ, rồi cuối cùng chuyển cái đệm này từ kho hàng của mình ở TQ đến địa chỉ ở TQ cho khách hàng người TQ của mình. Công ty Kymđan vẫn bán được một cái đệm.

Còn thu thuế VAT á? Chả có nước nào oánh thuế VAT trên hàng hóa khách du lịch mua mang về nước.

Bandrock89

Đi bộ
Website
tinhdaulachampa.net
Đọc mà buồn cho Nha trang quá. Trong tất cả các tỉnh thành đã đi em thích nhất Nha trang với Đà lạt

Ngẩu Pín

Xe tải
Bọn này mà ko chuyển mô hình phục vụ nội địa cho tử tế, vẫn nghĩ tạm nằm im làm ăn vớ vẩn, giảm giá kích cầu nhưng cắt hết dịch vụ, thái độ hời hợt thì còn gặm đất dài dài -_-

onghabeo

Xe tăng
Trong cả câu chuyện này thì thay thẻ TQ bằng thẻ VN, hay thay thẻ bằng tiền mặt (dù là Nhân dân tệ hay VNĐ) thì có khác gì.

Chủ shop người TQ, bán một cái đệm cao su thiên nhiên cho khách du lịch TQ, thu tiền mặt hoặc thanh toán thẻ, rồi cuối cùng chuyển cái đệm này từ kho hàng của mình ở TQ đến địa chỉ ở TQ cho khách hàng người TQ của mình. Công ty Kymđan vẫn bán được một cái đệm.

Còn thu thuế VAT á? Chả có nước nào oánh thuế VAT trên hàng hóa khách du lịch mua mang về nước.
Thực tế chả có cái đẹm KĐ nào từ VN về TQ cả , bác đang suy nghĩ thật thà quá , thôi e không đủ trình giải thích cho bác đâu , e có bạn mua gần 80 cái xe khách cũ chạy tuor 0 đồng em lạ gì , khách được ăn 8 món 1 bữa đấy , nhưng bác mà nhìn thì bác sợ luôn :))