[Funland] Nhà thơ Dạ Thảo Phương tố bị cưỡng hiếp, ép làm 'nô lệ tình dục' cách đây 23 năm

Trạng thái
Thớt đang đóng

Black Rexton

Xe tải
Các cụ thạo thơ cho hỏi bạn DTP này sao lại được gọi là "nhà thơ" vậy? Em tìm đỏ mắt thấy có 1 bài "Năm chiếc lá".

Viết về năm chiếc lá
Thế là thành "nhà thơ"?
Gieo một nỗi nghi ngờ
Thế là thành nổi tiếng?

Arabia

Xe tăng
Liên quan đến việc nhà thơ Dạ Thảo Phương vừa công khai chị bị xâm hại tình dục cách đây 23 năm , các chuyên gia đánh giá, thắc mắc "sao bây giờ mới lên tiếng?" là suy nghĩ tàn nhẫn!

Nóng: Nghiệt ngã câu hỏi sau 23 năm bị xâm hại tình dục mới lên tiếng? - 5

"Sao bây giờ mới lên tiếng?", "Sao bây giờ lại lên tiếng?"... là câu hỏi mà rất, rất nhiều người đặt ra trước sự việc nữ nhà thơ lên tiếng về việc bị xâm hại tình dục 23 năm trước gây chấn động. Xin không bàn đến thông tin xung quanh sự việc nhưng câu hỏi "Sao sau 23 năm mới lên tiếng?" thật ra đã bao gồm luôn câu trả lời. Đó không chỉ bao hàm sự nghi ngờ mà còn ám chỉ người công khai việc này là "liệu có âm mưu gì không?...
Dẫn nguồn: https://dantri.com.vn/an-sinh/nong-nghiet-nga-cau-hoi-sau-23-nam-bi-xam-hai-tinh-duc-moi-len-tieng-20220409210152855.htm
Cá nhân em thấy bình thường, có gì mà tàn nhẫn? Thật cái chuyện cào mặt, em được chứng kiến từ bà ngoại, rồi thậm chí đến cả mẹ em, rồi cả vùng quê nơi mẹ em sinh ra nên em hiểu nó là thế nào. Rồi 1 cô nhân viên nơi mẹ em công tác, lấy 1 phòng riêng trong cơ quan để làm nơi hẹn hò dù đã có gia đình, rồi sau đó khi chia tay cũng làm ầm làm ĩ y như thế này.

Để phán xét sự việc là phải gạt tình cảm qua 1 bên, dựa vào logic.

Nếu ở góc độ logic, nói đến chuyện hiếp dâm, giả sử cá nhân em thật có ý định đấy thì em cũng phải lừa lừa tìm nơi hoang vắng, hay chí ít cũng phải chờ lúc vắng người thì mới có thể hành động. Đằng này ngay lúc ban ngày ban mặt giữa cơ quan đông người, cửa thì ko khóa, nơi mà chỉ cần 1 tiếng hét cũng đủ khiến mọi người chạy bổ đến, mà bảo ý đồ hiếp dâm, thật có đánh chết em em cũng ko tin. Cá nhân em là tin vào biên bản của thủ trưởng cơ quan khi ấy, đó là mâu thuẫn trong quan hệ cá nhân, nhiều khả năng 1 bên muốn chạy còn 1 bên đòi giải quyết hậu quả tình yêu, chấm hết.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Em nói xin lỗi. Ở đâu ko biết chứ ở Việt nam mà từ lái xe leo lên được ghế lãnh đạo thì CHẮC CHẮN ko phải phường tử tế gì đâu
Câu này chỉ là ý kiến chủ quan của mợ, không bằng không chứng đừng nói lung tung =)) =)) =))

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em thấy bình thường, có gì mà tàn nhẫn? Thật cái chuyện cào mặt, em được chứng kiến từ bà ngoại, rồi thậm chí đến cả mẹ em, rồi cả vùng quê nơi mẹ em sinh ra nên em hiểu nó là thế nào. Rồi 1 cô nhân viên nơi mẹ em công tác, lấy 1 phòng riêng trong cơ quan để làm nơi hẹn hò dù đã có gia đình, rồi sau đó khi chia tay cũng làm ầm làm ĩ y như thế này.

Để phán xét sự việc là phải gạt tình cảm qua 1 bên, dựa vào logic.

Nếu ở góc độ logic, nói đến chuyện hiếp dâm, giả sử cá nhân em thật có ý định đấy thì em cũng phải lừa lừa tìm nơi hoang vắng, hay chí ít cũng phải chờ lúc vắng người thì mới có thể hành động. Đằng này ngay lúc ban ngày ban mặt giữa cơ quan đông người, cửa thì ko khóa, nơi mà chỉ cần 1 tiếng hét cũng đủ khiến mọi người chạy bổ đến, mà bảo ý đồ hiếp dâm, thật có đánh chết em em cũng ko tin. Cá nhân em là tin vào biên bản của thủ trưởng cơ quan khi ấy, đó là mâu thuẫn trong quan hệ cá nhân, nhiều khả năng 1 bên muốn chạy còn 1 bên đòi giải quyết hậu quả tình yêu, chấm hết.
Hậu quả việc xem JAV nhiều chăng....

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thạo thơ cho hỏi bạn DTP này sao lại được gọi là "nhà thơ" vậy? Em tìm đỏ mắt thấy có 1 bài "Năm chiếc lá".

Viết về năm chiếc lá
Thế là thành "nhà thơ"?
Gieo một nỗi nghi ngờ
Thế là thành nổi tiếng?
Thế theo cụ có hai bài thơ mới là nhà thơ à?

Lah

[Tịch thu bằng lái]
À em đã viết 3 bài :D chưa được thành nhà thơ.

Waterblack

Xe tải

cocsku

Xe cút kít
Em nói xin lỗi. Ở đâu ko biết chứ ở Việt nam mà từ lái xe leo lên được ghế lãnh đạo thì CHẮC CHẮN ko phải phường tử tế gì đâu
Chính vì thế cô ấy mới tố cáo! Còn nếu anh ta vẫn lái xe thì cô ấy tố cáo làm gì.

thanks69

Xe buýt
Trước anh chơi em bầm dập về thể xác,
nay em tố anh giày vò về tinh thần.
Cũng là hai dạng hiếp đáp nhau thôi.

Arabia

Xe tăng
Hậu quả việc xem JAV nhiều chăng....
Em nghĩ cũng ko hẳn, mà là bị trở thành nạn nhân của việc "ăn mày tình thương", để cảm xúc lấn át lý trí nên ko có đủ tỉnh táo để luận đúng sai. Chứ còn như em đã nói, muốn hiếp dâm giữa ban ngày ban mặt chốn cơ quan đông người thì chỉ có bịt mặt lẻn vào dí súng vào đầu thì may ra, mà kể cả có thật thế đi nữa cũng còn chưa chắc đã thoát, đằng này ai cũng biết phòng còn ko khóa cửa lại còn đòi hiếp dâm. Có mà cào mặt thì có.

Ngoài ra ko nên động tí là chụp cái mũ rất nặng nề như độc ác, tàn nhẫn chỉ vì có quan điểm khác. Xin thưa, trước giờ em hướng tới làm người lương thiện chưa bao giờ nghĩ tới làm gì có hại cho ai, em có con gái và hiện tại em cưng con gái em còn hơn cả anh nó, ý kiến của em như thế là hoàn toàn dựa vào lương tâm. Mặc dù trước giờ em thật sự cũng ko quá để ý chuyện người ta nói gì về mình, tự bản thân biết là được, chỉ là cảm thấy văn hóa tranh luận cần văn minh hơn.

KVH

Xe buýt
Có thể nhiều trường hợp không từ tế, nhưng không nên kết luận chắc chắn cho tất cả các trường hợp.

KVH

Xe buýt
Không suy diễn nhưng dựa vào bằng chứng khách quan thì vụ này ngay tại thời điểm năm 2000 cũng ko đủ cơ sở kết luận hành vi hiếp dâm. Trong 8 tháng bị hiếp dâm thì hiếp ở đâu (cơ quan, nhà riêng, nhà nghỉ...), sau lần đầu tiên thì đối tượng dùng thủ đoạn gì để có thể tiếp tục hiếp một cô gái 26 tuổi đã có đề phòng...? Đó là các câu hỏi mà cơ quan công an sẽ làm rõ trước khi khởi tố tội hiếp dâm. Lần cuối cùng trước sự làm chứng của nhiều đồng nghiệp báo Văn Nghệ thì 2 người vẫn mặc quần áo, anh An đè lên và bóp cổ chị Phương, hành vi này chỉ đủ để kết luận anh An hành hung chị Phương mà thôi.
Dù nói theo cách nào thì cũng ko thể phủ nhận anh An đã có lỗi với chị Phương trong quá khứ và giờ đang phải chịu hậu quả của cái nhân anh đã gieo.
Hành hung phải có lý do, chị Phương nói anh An tấn công để hiếp chị, còn anh An trình bày lý do tấn công là gì?

Người muốn tìm hiểu sự việc sẽ khác người tìm cách lấp liếm sự việc.

Arabia

Xe tăng
Hành hung phải có lý do, chị Phương nói anh An tấn công để hiếp chị, còn anh An trình bày lý do tấn công là gì?

Người muốn tìm hiểu sự việc sẽ khác người tìm cách lấp liếm sự việc.
Người ta chả muốn giải thích thôi, chứ còn ngày đấy mà hiếp thật thì thủ trưởng cơ quan đã tống bố nó hồ sơ sang cho bên công an xử lý, cần quái gì mà phải làm đủ thứ biên bản gây gổ mất trật tự cho cái anh lái xe.
Giữa ban ngày ban mặt chốn đông người mà nghĩ tấn công để hiếp, nói thật là nên tìm mua i ốt uống bổ sung. Thật đọc xong cả tờ tường trình của chị ấy thì tớ đoán khả năng cao là mèo mả gà đồng rồi có hậu quả. 2 anh chị nói chuyện giải quyết, anh thì muốn tính bài chuồn, còn chị khi đó thể nào mà chẳng phụ thân mẫu thân, Sở Khanh rồi nhào vào cào cấu cắn xé. Thế rồi quá sức chịu đựng của anh, anh sẽ buộc phải khống chế chị lại để tự vệ. Thế là được thể chị cào mặt hiếp dâm để cả cơ quan chạy đến chứng kiến.

Không nói những thứ khác, giả thiết đấy trùng khớp hoàn toàn với những diễn biến trong lá đơn cũng như trùng khớp với tính tình của chị. Phụ nữ yếu đuối, đúng, nhưng ngày xưa các cụ cũng có câu đàn bà cũng có mấy tay. Cho nên phụ nữ có yếu đuối hay ko thì đầu tiên cũng phải nhìn đó là ai trước đã

KVH

Xe buýt
Người ta chả muốn giải thích thôi, chứ còn ngày đấy mà hiếp thật thì thủ trưởng cơ quan đã tống bố nó hồ sơ sang cho bên công an xử lý, cần quái gì mà phải làm đủ thứ biên bản gây gổ mất trật tự cho cái anh lái xe.
Giữa ban ngày ban mặt chốn đông người mà nghĩ tấn công để hiếp, nói thật là nên tìm mua i ốt uống bổ sung. Thật đọc xong cả tờ tường trình của chị ấy thì tớ đoán khả năng cao là mèo mả gà đồng rồi có hậu quả. 2 anh chị nói chuyện giải quyết, anh thì muốn tính bài chuồn, còn chị khi đó thể nào mà chẳng phụ thân mẫu thân, Sở Khanh rồi nhào vào cào cấu cắn xé. Thế rồi quá sức chịu đựng của anh, anh sẽ buộc phải khống chế chị lại để tự vệ. Thế là được thể chị cào mặt hiếp dâm để cả cơ quan chạy đến chứng kiến.

Không nói những thứ khác, giả thiết đấy trùng khớp hoàn toàn với những diễn biến trong lá đơn cũng như trùng khớp với tính tình của chị. Phụ nữ yếu đuối, đúng, nhưng ngày xưa các cụ cũng có câu đàn bà cũng có mấy tay. Cho nên phụ nữ có yếu đuối hay ko thì đầu tiên cũng phải nhìn đó là ai trước đã
Trùng khớp tính tình thế nào đấy cụ?

Sự việc theo như bb ghi nhận thì là tấn công tình dục, chị kia chống trả và kêu cứu, sự việc chỉ dừng khi có người can thiệp. Chị Phương biết những gì anh An đã làm với mình tại thời điểm đấy, biết những gì anh An đã làm với chị ở chỗ khác, còn những thứ chưa làm tại thời điểm đấy (do có người can thiệp) thì là do chị suy diễn.

Thông tin rất quan trọng là anh An tường trình cụ thể thế nào, có logic không thì anh An lại cà lăm, chỉ đổ lỗi chung chung cho chị Phương.

Chừng đấy thông tin mà cụ suy diễn về chị Phương được như post trên thì nếu bị chửi là blame nạn nhân cũng không sai đâu.

Arabia

Xe tăng
Trùng khớp tính tình thế nào đấy cụ?

Sự việc theo như bb ghi nhận thì là tấn công tình dục, chị kia chống trả và kêu cứu, sự việc chỉ dừng khi có người can thiệp. Chị Phương biết những gì anh An đã làm với mình tại thời điểm đấy, biết những gì anh An đã làm với chị ở chỗ khác, còn những thứ chưa làm tại thời điểm đấy (do có người can thiệp) thì là do chị suy diễn.

Thông tin rất quan trọng là anh An tường trình cụ thể thế nào, có logic không thì anh An lại cà lăm, chỉ đổ lỗi chung chung cho chị Phương.

Chừng đấy thông tin mà cụ suy diễn về chị Phương được như post trên thì nếu bị chửi là blame nạn nhân cũng không sai đâu.
Biên bản nào ghi là tấn công tình dục cụ post lên đây hộ em. Chứ còn, ban ngày ban mặt giữa cơ quan đông người nói thật muốn lẻn vào ăn trộm còn khó, đây lại còn đòi dùng vũ lực hiếp dâm, muốn thành công chắc khó như lên trời. Chuyện yêu râu xanh thế giới có rất nhiều, hiếp hàng trăm phụ nữ còn có, nhưng mà quái kiệt đến độ thế này thì cũng đúng là hết thuốc chữa.

Còn cá nhân em nói rồi, em ko quan tâm đến chuyện ai chửi em hay là ko. Chỉ là cá nhân em chắc chắn có đánh chết cũng ko tin vào câu chuyện như thế, chỉ trừ có mà não lợn :)). Như đã nói em khẳng định nói câu đấy rất thật với tất cả lương tâm và sự tôn trọng, với tư cách 1 người ko hề biết ai trong cuộc và là người bố cưng con gái hơn bất kỳ cái gì trên cõi đời này.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Vinh râu là ai mà viết như trẻ con thế cụ? Biết gì thì nói cho rõ ràng xem có đúng không, cứ cà lăm như thế thì không hay cho lắm.
Phóng viên báo Thanh Niên. Tuổi cũng xấp xỉ 60 rồi nên không còn trẻ trâu đâu.

Arabia

Xe tăng
Hay lâu rồi ko ai lấp đầy chỗ trống anh kia để lại nên mợ nhà thơ hậm hực?
Để trả thù là chính. Chuyện cụ thể thế nào ko rõ, nhưng nội dung tố cáo em dám chắc 99.999999...9% là láo. Chuyện ngang nhiên trước mắt mọi người ko thèm khóa cửa cứ thế lao vào dùng vũ lực hiếp dâm, em thật có khi thủ tướng còn ko dám làm thế huống gì anh lái xe quèn. Rồi chị ấy còn viết bác thủ trưởng cơ quan cũ tráo đổi bản chất sự việc từ cưỡng hiếp thành xô xát đánh nhau, vậy động cơ gì để bác ấy làm thế? Đọc nhiều lý do các thể loại thuyết âm mưu em chỉ cười ngất về độ ấu trĩ. Chứ nếu nói chuyện 1 cách nghiêm túc đây ko phải chuyện đùa, thật tày đình như thế thì chỉ cần giấu chứ chưa nói tráo đổi, nếu bị phát hiện mất chức là chắc chắn, ngoài ra hoàn toàn có thể bị liên đới ngồi tù vì tội ko tố giác tội phạm bộ luật hình sự. Cho nên có là bố bác ấy phạm chuyện tày đình thế chưa chắc bác ấy đã dám giấu, huống gì là anh lái xe. Lái xe, trợ lý mới thiếu gì mà phải mạo hiểm thế, huống gì chuyện còn nhiều người biết.

Đây chắc sẽ là bài cuối của em trong topic này. Những gì cần viết đã viết và những người thấy tiếp thu được chắc đã quá thừa để tiếp thu.

matizvan2009

Xe ba gác
Em chưa đủ trình nàm nãnh đạo chứ nếu em trong tình huống tương tự khi nhận tố cáo thì phản ứng của em sẽ là 'sao lúc chúng mày sướng chúng mày chả gọi tao'.

Trạng thái
Thớt đang đóng