Nhà mình đã cụ nào bị như em chưa?

ntquang

[Tịch thu bằng lái]
Iem là lái xe trường sơn nên chưa bao giờ em phải mua bảo hiểm xe

Accent1110

Xe tăng
Cụ nên xem lại ông e quý hoa của cụ. Làm ăn vớ vẩn quá

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng nó là người bán và nó đã nói "em làm ở đây anh còn lo gì" thế thì lời đảm bảo của nó là cấi gì????? Bọn vô trách nhiệm
Thằng nào khi "bán hàng" mà chẳng nói thế hả bác - đó là câu cửa miệng của bọn nó rồi!Còn cái quan hệ và tầm ảnh hưởng của nó ntn, đến đâu trong cty của nó thì lại là 1 vấn đề khác.May là chưa mua bảo hiểm của mấy ông bán dạo ( điểm sửa xe, rửa xe.....), mua của mấy ông này thì các ông ấy làm sao mà nói đc "anh lo gì"!:D

bảo với chả hiểm, lại còn tạm ứng xiền rồi về nó thanh toán lại, em lạy ông em của cụ
Như bác chủ thớt nói ban đầu nó định chỉ định 1 gara làm cho bác ấy ( gara này ăn dơ với bọn nó, nên mình chỉ cần mang xe đến sửa rồi lấy về, phần còn lại do bọn giám định bồi thường và gara tự xử ) nhưng bác ấy yêu cầu vào hãng ( quyền lợi của mình mà ), còn trong 1 số trường hợp các hãng xe chưa ký hợp đồng bảo lãnh với hãng bảo hiểm nào đó thì chủ xe vẫn buộc phải bỏ tiền túi ra thanh toán cho hãng xe trước, sau đó mới mang hóa đơn về thanh toán ( lấy tiền sau ) với bên bảo hiểm!Nên kinh nghiệm sau vài lần làm bảo hiểm của em là, nếu mua xe của 1 hãng nào đó ngoài nghiên cứu kỹ các ưu nhược, chọn chỗ thân quen ( làm các thủ tục và duyệt báo giá cho nhanh ) thì còn xem hãng xe đó ký hợp đồng bảo lãnh với hãng bảo hiểm nào ko, để mình đỡ phải ứng tiền và đi lấy lại tiền - mất nhiều thời gian!

thecuongxd3

Xe tải
Nhà cháu trước đây cũng bị như vậy với Bảo Minh mạc dù có bạn làm bên này. Hic, cháu lên hẳn trụ sở nó blo....bla.... một hồi mới được xử lý. Lần sau chuyển sang bảo hiểm Bưu Điện lại gặp đúng đồng chí ấy, tuy nhiên lần nà y thì hà i lòng.

Smee april

Xe điện
Cái vụ khám xe, duyệt giá rồi mà còn phải tạm ứng tiền thì nv PVI này láo t hật. Nếu cụ tạm ứng tiền thì cụ cần gì nó phải duyệt thanh t oán trước nữa. Em đã mua PVI rồi. Nếu đã là gara chính hãng nằm trong ds không đơợc từ chối bảo hiểm của PVI thì PVI phải làm việc với gara chứ. Còn cái trò 10-15% của PVI thì em cũng đã dính rồi. Xe của em bị va quệt xước sơn nhẹ thì em chả thèm chấp nhưng đến cái xe của ông anh em bị lật trên Lào Cai thì em kiên quyết chiến đến cùng. Xong em chào tạm biệt luôn PVI mặc dù các em ấy giờ rất tử tế với em.

Fubon thì được cái giá rẻ, nhiều cụ trên OF có tí "niên quan" hay "hợp tác" nên chiết khấu hết luôn.

vietnamarc

Xe điện
Trước em cũng có vụ giải quyết Bảo hiểm với MIC (văn phòng tại tòa nhà Viglacera, đối diện TT Hội nghị QG) mà chán ốm! Lần sau có mua cứ chừa mấy ông nội địa đi!

Anthq

Xe tăng
Ôi giời, lão bệu mà cũng bị dính quả này cơ à? Lần sau nhá, cứ vào gara nào quen mà chuẩn ấy, hỏi xem nó làm với thằng BH nào thì bảo bọn gara mua cho. Có việc gì thì chỉ cần oánh xe đến rồi oánh xe về thôi ná, tự chúng nó làm việc với nhau.

laceti.se

Xe buýt
Đúng là các cụ già dơ thường chọn gara trước, sau đó mới chọn bảo hiểm. Cụ bệu hình như đi ngược quy trình (vì thương ông em của cụ ý):P

kienbeu

Xe điện
Thui lão lo cho xong vụ xe đi, nhớ 10-3 nhá
Chiều nai lấy xe òi:))
Ôi giời, lão bệu mà cũng bị dính quả này cơ à? Lần sau nhá, cứ vào gara nào quen mà chuẩn ấy, hỏi xem nó làm với thằng BH nào thì bảo bọn gara mua cho. Có việc gì thì chỉ cần oánh xe đến rồi oánh xe về thôi ná, tự chúng nó làm việc với nhau.
Em gà lắm dính thường xuyên

Đúng là các cụ già dơ thường chọn gara trước, sau đó mới chọn bảo hiểm. Cụ bệu hình như đi ngược quy trình (vì thương ông em của cụ ý):P
Thì em toàn đi xe Honda nên từ xưa chỉ mua của Liberty thôi..! Chỉ vì thương ông em~X(