Nhà mình đã cụ nào bị như em chưa?

nguyenducduy

Xe điện
Em có người quen của bảo hiểm Ngân hàng Quân Đội, cũng nể nó nên mua, trộm vía nhưng chưa làm bảo hiểm bao giờ, có cụ nào đã từng sử dụng dịch vụ bảo hiểm này coment cho em xem có ổn không

Rybicka

Xe buýt
Em cũng bị gần giống cụ, lúc mua BH thì nó ngọt lắm nhưng đến lúc mình cần làm thì nó cứ hẹn lên hẹn xuống không chịu khám xe cho em cơ.
Bực mình em phải dùng quan hệ, em vứt xe vào Toy Láng Hạ, làm việc với chú bảo hiểm PVI ở đấy + vài đồng chí làm trong hãng Toy, thế là xong sau 3 ngày em sơn lại toàn bộ xe luôn.
1 tuần sau chú bán BH cho em còn gọi bẩu em mang xe qua cho nó chụp ảnh, điên tiết em chửu cho 1 trận. Em bẩu sao cả tháng trước anh gọi chú yêu cầu chú khám xe để anh làm BH chú cứ bẩu bựn, mà bây giờ chú lại yêu cầu mang xe qua cho chú chụp ảnh (chắc nó bị khiển trách vì lúc em gọi điện cho xếp của nó, góp ý nhỏ nhẹ về thái độ chăm sóc khách hàng chưa được tốt)

kienbeu

Xe điện
Hy vọng cái gì đến tận trụ sở của nó mà làm toáng lên cho nó biết cái kiểu treo đầu dê bán thịt chó ấy rồi nói luôn sẽ đưa lên báo đài dù không được gì thì cũng cho những người khác biết nếu có ý định mua bảo hiểm của nó thì cũng chạy sang hãng khác đi cho lành. Đợi cái gì nữa. Đợi thế có đến cuối năm.
Trông to xác thế mà vào việc lại có vẻ nhu nhỉ!
bác ơi nó thỏa thuận giá với Honda Mydinh xong rồi nhưng nó bảo xong em phải tạm ứng xiền lấy xe ra rồi mang HĐ về nó TT ( chả biết có TT ngay không)~X(
Em mang thân trâu đất mà bác:))

laceti.se

Xe buýt
bảo với chả hiểm, lại còn tạm ứng xiền rồi về nó thanh toán lại, em lạy ông em của cụ

captivaltz

Xe điện
Mua bảo hiểm vấn đề còn nhiều tranh cãi

Tốt nhất là mua chỗ nào phải thỏa thuận kỹ với bên bảo hiểm và gara là xe làm sao 2 bên tự giải quyết, còn mình chỉ xe ôm về rồi xe ôm ra cho lành

M_U03

Xe đạp
cứ liberty mà mua cho lành...............:>

do cái thằng nhân viên thôi cụ ạ,em không nói cái PVI nó thực sự tốt nhưng ko phải thằng nhân viên nào cũng thế.cụ lên luôn hãng nó gặp sếp nó mà chửi.kiểu gì thằng nhân viên này cũng dính chưởng.em mua của hãng này vì có cái gara gần nhà em nó nhận bảo hiểm. em thấy cũng ổn áp vì cứ ra chụp rồi lên kinh phí là xong.

trungnc

Xe điện
Đấy là do nhân viên thôi cụ ạ,em cũng chơi với PVI mấy năm nay rồi mà,xe em chưa bao giờ phải làm khai báo hay bất cứ khó khăn nào,có việc là cứ nhấc điên thoại alo là có người đến giải quyết từ A-Z.

tqppmpc

Xe buýt
Đấy là do nhân viên thôi cụ ạ,em cũng chơi với PVI mấy năm nay rồi mà,xe em chưa bao giờ phải làm khai báo hay bất cứ khó khăn nào,có việc là cứ nhấc điên thoại alo là có người đến giải quyết từ A-Z.
đấy là cụ có người quen thôi, ko phải ai cũng quen biết thế, trc e có chơi thân với thằng cu bên PVI HN, mấy năm xe ko sao, tự nhiên bị xây xát, mang qua 87 LH sơn lại, cụ Rack kêu cứ làm đi rồi để cụ đòi PVI sau, cuối cùng, đòi mãi ko được, hóa ra thằng cu bên PVI toàn viết BH khống rồi ôm tiền của khách đi cá độ, cuối cùng e phải làm ầm lên nó mới chịu kí cho cụ Rack, mà PVI cũng hay,toàn phát HD khống cho NV đi bán, 2 năm nay e chuyển qua Liber, cú gần đến hạn nó mial cho cái HD Scan, hỏi mình ok ko ? nếu ok nó cho NV mang HD và hóa đơn qua, chứ ko có chuyện kí khống

quachtinh

Xe hơi
Thưa các cụ từ khi mua xe đến nay em toàn mua bảo hiểm của Liberty, tháng 10 năm ngoái em hết BH chuẩn bị allo để mua tiếp thì một ông em chơi cùng hội allo rồi báo em vừa chuyển sang bH PVI anh mua ủng hộ nhá? Nó có lời thế chả nhẽ lại quay lưng ( mặc dù em biết BH trong nước cực chuối), em cũng nói với nó về suy nghĩ của em về BH trong nước nhưng nó nói như đinh đóng cột em làm ở đây anh còn lo gì:)) thế là em ok luôn! Vừa rồi cho ông em mượn đi Lạng Sơn chả hiểu lái kiểu gì về toe toét hết cả bên sườn trái, em allo cho ông em bên BH thì nó bảo: anh cứ gọi báo cho đường dây nóng là đc! Sáng qua gọi mãi mới đc ( chắc chú này đi phượt đêm nên ngủ dậy muộn:-/ đường dây nóng éo gì toàn thấy tò tí te:))) cuối cùng cũng đc cái hẹn mang xe ra cho nó chụp choạch, nó điều em vào một gara tư nhân trên đường LĐT dưng em k đồng ý em bảo: xe anh chưa bao giờ làm ngoài phải cho anh vào hãng blo ...bla...một lúc rồi nó cũng phải đồng ý ( *** thèng nài NV mà tự quyết đc mới tài~X() nó đưa cho em biên bản khám xe và bảo em anh cứ mang xe đến Honda Mydinh làm xong mang hóa đơn về cho em rồi em sẽ TT. Nghe đã thấy chán dưng chả biết làm dư lào:(( sáng nay mang xe vào mấy chú em quen biết cả trong Honda Mydinh bảo anh cứ vào ngồi để em làm thủ tục cho! Vào cafe khoảng 10p thì nó bảo anh ơi xong rồi em fax cho bên BH rồi chờ nó duyệt giá là em làm luôn! Nghe thế em tưởng là xong rồi kệ chúng mày mai anh cứ mang xiền đến lấy xe là xong.
Đến cuối giờ chiều nay ông em bên Honda Mydinh gọi điện báo vẫn chưa thấy bên BH đả động gì~X( em bực quá nhấc máy gọi cho thằng em bên BH thì nó bảo anh gọi cho cái thằng khám xe ấy ( nghe mà điên hết cả cỗ lòng nhưng vưỡn phải nhịn). Em nhấc máy gọi cho thằng kia từ 16h đến tận bây giờ toàn thấy tò tí te thế mới đau:((:((:((
Theo các cụ sáng mai em phải giải quyết dư nào nếu nó vẫn tò tí te như thế???
Bẩm cụ , em phải đưa xe xuống PVI Thanh Xuân để chụp ảnh và làm hồ sơ rồi PVI bảo xuống cái Gara bé tí ở đường Xuân La làm cơ , ( Em bị vỡ đèn hậu ) Mất đúng một ngày mới thay xong mỗi cái đèn hậu và sơn lại chỗ xước dài 20 cm. ^#(^

lmtuan

Xe tăng
Em nói thật, trừ mỗi cái khoản xăng chứ còn em không bao giờ dùng cái dịch vụ gì có chữ PV cả (kể cả taxi) cho nó lành. Cụ lượn sang OS mà xem cái vụ khiếu nại chiếc BMW mới kinh :-ss
Theo ý em, để đỡ chết nơ ron thần kinh, cụ bỏ tiền ra mà làm cho được việc, chịu khó đi từ từ hết năm rồi sang năm chuyển bảo hiểm khác chứ cứ như này mất thời gian, ức chế tinh thần lắm :D

Boytriton

Xe điện
Cũng vì kiểu vớ vẩn này mà bao nhiêu thằng nv bảo hiểm goị em em vẫn chưa mua thằng nào, bán thì ngon ngọt lắm...

billbill

Xe buýt
Đấy là cụ bị nhẹ hết vài triệu thì thế thôi, cứ hơi nặng một tý xem, Biết nhau ngay.

Chả biết có cụ nào nhà mình làm bên PVI không??? Thôi em cứ chờ thêm mấy tiếng nữa và hi vọng vậy!
Có đấy
Sẽ cho chú số của Phó Tổng PVI Thăng Long bằng vodka
Mà chú khác jề số nóng của PVI: gọi mãi líu nghe jề ~X(

Chỉnh sửa cuối:

checnomo

Xe hơi
Cụ đừng nghĩ tiêu cực quá. Cụ thể: cụ cứ lấy tên của cậu giám định (ở PVI) trên cái biên bản giám định => đến hỏi trực tiếp xem còn vướng cái gì. Nếu các cậu ấy nhiệt tình thì chờ, nếu không đề nghị gặp lãnh đạo để giải quyết. Bac scan cái biên bản + lý do trì hoãn lên đây thì nhiều người giúp được đấy.

kienbeu

Xe điện
Không nó ngay khu tái định cư Mễ Trì nhà lão ấy!
Có đấy
Sẽ cho chú số của Phó Tổng PVI Thăng Long bằng vodka
Mà chú khác jề số nóng của PVI: gọi mãi líu nghe jề ~X(
Trước mắt bên PVI duyệt giá rồi anh ạ! Để mai em ứng tiền lấy xe ra đã nếu nó gây khó khăn thì em sẽ allo cho bác ấy ạ! Lúc bác gọi iem đang xem phim tuổi teen:)):)):))

Trước mắt bên PVI duyệt giá rồi anh ạ! Để mai em ứng tiền lấy xe ra đã nếu nó gây khó khăn thì em sẽ allo cho bác ấy ạ! Lúc bác gọi iem đang xem phim tuổi teen:)):)):))
Giờ mới biết chú nịnh gấu No.1 OF =))

mabom

Xe hơi
cái này thì chạy thang lên trụ sở mà chửi bon bao hiểm trong nước vớ vẩn lắm trước em cũng dùng liberty nhưng cao quá xót nhưng em chuyển sang bọn đài loan fubon đó phí rẻ mà giải quyết gon nhẹ lắm các bác co nhu cầu lien hệ em. em có thằng em làm trong đó. 0904931192. em bác nào goi em em bảo thang em bớt cho:D

dungcarnival

Xe tăng
cái này thì chạy thang lên trụ sở mà chửi bon bao hiểm trong nước vớ vẩn lắm trước em cũng dùng liberty nhưng cao quá xót nhưng em chuyển sang bọn đài loan fubon đó phí rẻ mà giải quyết gon nhẹ lắm các bác co nhu cầu lien hệ em. em có thằng em làm trong đó. 0904931192. em bác nào goi em em bảo thang em bớt cho:D
Kụ này là sâu của fubon à!

Nếu mua của fubon thì sang thẳng xưởng kụ vietvoi nhé, chả phải hỏi nhờ vả ai cả