Nhà mình đã cụ nào bị như em chưa?

kienbeu

Xe điện
Không nó ngay khu tái định cư Mễ Trì nhà lão ấy!
Bác trách hãng kia là đúng nhưng cái đáng trách nhất thì Bác không trách đấy là cái thằng em củ chuối của Bác. Có nó cũng bằng không gọi điện thì ai chẳng gọi được mà phải gọi qua nó để nó chỉ đạo gọi đi đây đi kia. Bác gọi lên tận thằng lãnh đạo chính của hãng mà hỏi cách giải quyết rồi đăng đàn với nó. Em cực ghét cái lối làm ăn nhố nhăng của mấy thằng này.
Thèng đấy là bạn chí cốt của Tuabin nhà Chị đấy :)) Tuabin cũng bị trầy xước ba đờ xốc trước gọi nó nó bảo chỗ đấy không làm đc~X( bó tay vì bạn bè các ông tướng:((

TONGIA

Xe lừa
Cho nó 1 củ đê

phamhung126

Xe tải
Bọn nó tự thỏa thuận và fax xác nhận với nhau thôi cụ ạ! Em cũng dự đến tình huống chi thêm 10-20% cho nó:((
Chả mất đồng nào đâu. E cũng mua bảo hiểm dầu khí của ông em bên đó, mỗi lần cần làm cứ đánh thẳng đến đại lý, báo cho nó là mình làm bảo hiểm thế là bọn chúng tự lo, mình chỉ việc ký --> đợi làm --> lấy xe về thôi.

kienbeu

Xe điện
ăn ở không hiền mà vẫn gặp lành:)) nó duyệt giá cho em rồi các cụ ạ!
mua BH trong nước khi sảy ra sự cố cứ phải lạy nó như bố mới đc...chán toàn tập!

kienbeu

Xe điện
Chả mất đồng nào đâu. E cũng mua bảo hiểm dầu khí của ông em bên đó, mỗi lần cần làm cứ đánh thẳng đến đại lý, báo cho nó là mình làm bảo hiểm thế là bọn chúng tự lo, mình chỉ việc ký --> đợi làm --> lấy xe về thôi.
đây nó bắt em ứng xiền ra trả trước rồi mang HĐ về đợi nó TT sau cụ nhá.

Cuoihn

Xe tăng
Dư này cụ mà thanh toán trước em đồ rằng, cụ đợi đến lúc cổ dài như quả bầu bí :) cũng không được thanh toán ợ

lewin

Xe điện
Vụ ứng xiền trước là cụ phải quách tỉnh nhá ---> Vì khi ăn chia ko hợp lý ., bọn nó đá qua đá lại , cụ như quả bóng , đến khi thanh toán được thì cụ cũng mệt nhừ ! Còn chấp nhận 20 % đi rồi bye luôn ông PVI này đi tìm ông khác ngon hơn mà làm !

Chúc lão sớm hoan hỉ trở lại :D

Chỉnh sửa cuối:

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với cụ chủ đang từ chỗ sáng lại đi vào chỗ tối nhưng dù sao cũng là 1 việc tốt cụ đã ủng hộ đc bạn cụ.

kienbeu

Xe điện
cảm ơn các cụ đã tư vấn và động viên! giờ em chỉ biết chờ đợi và hi vọng thôi ạ:))

lewin

Xe điện

PhuongDong

Xe tăng
Bỏ me, hay là em có tý quen biết mà em dung PVI mấy năm rồi có sao đâu. Xe có vấn đề là em lên hãng làm phát là xong, chỉ việc ký và lấy xe về. Cụ xem lại người bán bảo hiểm cho cụ thế nào. Chứ chú bán cho em gọi phát là được ngay. Chưa bao giờ em phải gọi đường dây nóng nguội gì cả.

PhuongDong

Xe tăng
Không nó ngay khu tái định cư Mễ Trì nhà lão ấy!
PVI em tưởng văn phòng chính nó ở 22 Láng Hạ cơ mà cụ. Hay cụ lại mua của cái công ty con của thằng PVI à. Có duy nhất một lần em bị bên đấy củ hành, em nhấc máy gọi bảo 5 phút nữa chú không xử lý cho anh xong thì anh lên tận nơi chửi từ thằng giám đốc trở xuống. Anh mua chứ có xin chú đe'o đâu. 5 phút là xong, từ đó trở đi em gọi điện phát là được.

billbill

Xe buýt
ăn ở không hiền mà vẫn gặp lành:)) nó duyệt giá cho em rồi các cụ ạ!
mua BH trong nước khi sảy ra sự cố cứ phải lạy nó như bố mới đc...chán toàn tập!
Tổng thiệt hại ủa cụ bao nhiêu nếu >10 củ thì khả năng cụ phải mất xèng chế tài( Cái này cháu bị rồi 40% cơ) bọn nó yêu cầu nhiều thứ lắm nếu mình đòi 100%, đặt tiền và lấy xe khi nào bảo hiểm nó trả tiền cho GARA thì cụ ra lấy tiền về ( Chờ đợi tý).
Lần sau cháu không mua PVI nữa vụ của cháu mất đúng 20 ngày.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Mấy ông bán bảo hiểm cũng chỉ biết bán thôi ( bán xong là xong ), chứ quyền quyết định duyệt mức giá do bên hãng đưa sang hay như thế nào thì vẫn do sếp của cái ông giám định bồi thường bác ạ!Trừ khi nó cùng 1 dây với nhau thì ông bán bảo hiểm mới can thiệp đc sang bộ phận giám định bồi thường!Mà em nghĩ trong trường hợp bác chủ thớt thì "thằng cu em" kia chắc cũng ko có vẹo gì với mấy ông bên giám định nên nó mới đẩy qua đẩy lại với bác chủ thớt như vậy!
Nhưng nó là người bán và nó đã nói "em làm ở đây anh còn lo gì" thế thì lời đảm bảo của nó là cấi gì????? Bọn vô trách nhiệm

frigate012

Xe buýt
Làm ăn thế bảo sao khách hàng không quay lưng với mấy hãng BH trong nước các cụ nhỉ. Cứ phải có thân quen gì thì mới tự tin mua. Liberty thì hơi đắt hơn tí nhưng khi làm BH chẳng phiền toái gì. Cụ chủ ơi hết hạn quay lại Liberty thôi.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
cảm ơn các cụ đã tư vấn và động viên! giờ em chỉ biết chờ đợi và hi vọng thôi ạ:))
Hy vọng cái gì đến tận trụ sở của nó mà làm toáng lên cho nó biết cái kiểu treo đầu dê bán thịt chó ấy rồi nói luôn sẽ đưa lên báo đài dù không được gì thì cũng cho những người khác biết nếu có ý định mua bảo hiểm của nó thì cũng chạy sang hãng khác đi cho lành. Đợi cái gì nữa. Đợi thế có đến cuối năm.
Trông to xác thế mà vào việc lại có vẻ nhu nhỉ!

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ mang xe đến đỗ chắn trước cửa nhà ông em làm PVI ý, vô trách nhiệm đến thế là cùng!!!

search

Xe điện
Nói thật mua bh ở vn như vứt tiền đi, bây h xe mình bị sao, chẳng hạn gần hết hạn bh rồi, gọi bọn nó cứ lần lữa đến lúc lv thì hết hạn thì ăn thịt nó à. Bh nói chung bây h nợ gara nhiều qua nên bọn gara ko cho bảo lãnh nữa, cứ sửa xong trả tiền thì mang xe ra, xong cầm hóa đơn về cho bh thanh toán, lại mất công đi lại chết thôi.
Em mua xe đc tặng 1 năm bh mười mấy củ, gần hết hạn bh, có mấy vết xước nhỏ, sang hãng tínhddaaau ~ 2 củ, sau hồi tính toán em ko làm nữa, mang xe sang hãng (tận GL) rồi taxi về, sau lại taxi sang, đi đi lại lại chắc gần đủ 2 củ, mà lại phải để xe trong đấy mấy ngày. Tóm lại em chỉ mua bh trách nhiệm dân sự, ở vn mình đi xe phải tự giữ gìn, chẳng may sao thì là do đen, mà đã đen thì bh cũng ko giúp đc đâu :D