[Funland] Nhà kụ nào dính trái phiếu an đông

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Em vẫn động viên gia đình là bình tĩnh, để bank họ giải quyết xong vụ tiền gửi của họ thì sẽ gỡ sang trái An Đông, gắt quá chị em nghĩ quẩn thì khổ. Món quà 20/10, hơn vạn lời chúc, không thể ý nghĩa hơn từ SCB.
Trớ trêu thay trong danh mục những người được gia đình em xin ơn trên cho dồi dào sức khỏe hiện nay đứng đầu là cô cháu Mỹ Lan và Mỹ Vân, thêm cả anh Dũng THM để họ còn trả gốc chỗ trái phiếu cho nhân dân cần lao. Thêm ba hay bốn người tù để làm gì khi cả ngàn người lâm vào bước đường cùng.
Không trả nổi tiền trái phiếu trước hạn hay nói cách khác là không khắc phục được hậu quả thì mới bị nhập kho. Ơn trên cũng bó tay vì ơn trên cũng không có tiền cụ nhé.
Không ai muốn bắt mấy ông bà đấy để làm gì, tốn thêm tiền nuôi cơm.

cusao

Xe lăn
Em biết là ý cuối trong post của em sẽ không hợp với xã hội văn minh, thượng tôn pháp luật. Chỉ mong vụ trái phiếu này nhà cầm quyền xử lý được như với vụ truyền hình An Viên và Mobiphone là loại dân như em mừng lắm rồi ah.
Cũng chẳng phải lên án hay phán xét gì đâu! Chỉ là để cùng nhau hiểu cho đúng để có hành vù đúng thôi mà!

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cụ không thể nói thế được, em làm trong lĩnh vực tài chính đây, và chính mẹ em bị lừa mua trái phiếu ăn đông cách đây 1 năm, may sau tết em biết nên bắt cụ đi bán lại rút về gửi tiết kiệm.
Lỗi lớn nhất rõ ràng là bọn phát hành, nhưng lỗi tương đương là do bọn bank, chúng nó ăn tiền hoa hồng phát hành nên đã lừa các cụ. Em đảm bảo 99% cụ mua trái phiếu qua CTY chứng khoán, hay quầy giao dịch của ngân hàng đều nghe câu:" an tâm, ngân hàng ( hay CTY ck ) đã đảm bảo lô trái phiếu này rồi". Chính cái bản chất lập lờ này mà làm các cụ tin tưởng mới mua , chứ nếu nói : " chỗ trái phiếu này ls thi cao, nhưng ngân hàng không đảm bảo tài sản nếu đơn vị phát hành phá sản!" Thì các vàng các cụ cũng k mua nhé.
Trong trường hợp cụ thể là TP An đông thì thằng khốn nạn nhất là nhân viên tư vấn bán trái phiếu An đông. Chỉ vì vài đồng và miếng cơm mà chúng nó lừa khách hàng bất chấp thủ đoạn. Bản thân bọn An đông mà không có sự tiếp tay của ngân hàng và cty chứng khoán thì sẽ không lừa được ai.
Công ty An đông thì nói thật là dân thường không ai biết là thằng nào, chưa nói đến là còn không có đảm bảo tài sản cho trái phiếu.

Kingspa63ToHieu

[Tịch thu bằng lái]
nhà nước phải đi lo hộ cả việc Nhà đầu tư đọc không kĩ, nhầm lẫn... thì khổ cho ông NN quá
sau lại mõm nhôm bảo không quản được thì cấm đoaán, không phỉ nền kinh tế thị trường :D

cadan

Xe container

Khó khăn phía trước

cadan

Xe container
Em có lần cũng được nhân viên ngân hàng tư vấn mua trái phiếu . Không phải của An Đông , nhưng của anh khác còn kinh hơn , em ngân hàng khi nói chuyện dùng đủ mọi cách để đánh lạc sự chú ý
Em rút điện thoại ra quay và ghì âm lại thì thôi , đầu tư chính đáng , và tính toán luôn đáng được hoan nghênh nhưng rất nhiều cò chỉ vì mục đích lợi nhuận mà sẵn sàng đưa nhà đầu tư vào chỗ ôm bom , kể cả cò ngân hàng , rất hay tư vấn về cách gói bảo hiểm mà bản chất bảo hiểm không bao giờ muốn chi cho khách hàng mà chỉ muốn thu tiền , đặc biệt cò đất !
Cần phải có kiến thức khi đi đầu tư , và cũng luôn cẩn trọng , bởi Việt Nam! Chưa có chế tài nào cụ thể cả
TCB?

levisngoc

Xe tải
Cụ nhà e cũng dính vào tí, gửi 2 tỏi, mua TP nửa tỏi. Mấy nay e cũng động viên cho cụ yên tâm chứ nhìn cụ mặt buồn mà nhiều khi bế cháu cứ than là chết bà rồi con ơi cũng thương cụ quá. Cả đời ở nhà dành dụm tí nào gửi tí đó, 2 tỏi nhưng chắc phải chia ra là 6-7 sổ, mà giờ tiêu cực cụ cứ nghĩ mất trắng nửa tỏi ở TP kia.

cadan

Xe container
Em có lần cũng được nhân viên ngân hàng tư vấn mua trái phiếu . Không phải của An Đông , nhưng của anh khác còn kinh hơn , em ngân hàng khi nói chuyện dùng đủ mọi cách để đánh lạc sự chú ý
Em rút điện thoại ra quay và ghì âm lại thì thôi , đầu tư chính đáng , và tính toán luôn đáng được hoan nghênh nhưng rất nhiều cò chỉ vì mục đích lợi nhuận mà sẵn sàng đưa nhà đầu tư vào chỗ ôm bom , kể cả cò ngân hàng , rất hay tư vấn về cách gói bảo hiểm mà bản chất bảo hiểm không bao giờ muốn chi cho khách hàng mà chỉ muốn thu tiền , đặc biệt cò đất !
Cần phải có kiến thức khi đi đầu tư , và cũng luôn cẩn trọng , bởi Việt Nam! Chưa có chế tài nào cụ thể cả
ko phải tự nhiên giá cp giảm 38%

Canon_D7000

Xe tải
Chuẩn luôn cụ !
Em nghe mà chả nghe lọt được điều gì , toàn vẽ , vẽ đẹp lắm , sau vài lần cứ bám quá , em chỉ nói đúng 1 câu , 10 củ của anh đang nhàn rỗi không làm gì , ok anh vào hết cho em cũng được
Em ra văn bản đi !
Tất các điều khoản em nói ! Đóng dấu đỏ vào , anh ký , ghi rõ thời hạn và trách nhiệm của từng bên , để nếu có rủi ro , anh em mình nói chuyện bằng lời , ký kết bằng tiền , và thực hiện mọi việc theo pháp luật , nếu mọi việc OK
chiều nay anh ký ngay , và chuyển đủ 10 tỷ !
...... con bé kéo váy xuống 1 chút , và ......lượn dến tận bây giờ không 1 cuộc điện thoại nào nữa cả !

Grandtouring

Xe điện
Đau nhỉ, bọn nó kể ra cũng khốn nạn thật.
Nhưng mới gửi có hơn tháng trc, vậy không nghe gì vụ Tân Hoàng Minh hay sao mà vẫn mua trái phiếu đc nhỉ.
2 cô nhân viên nh SCB ra dụ em mua TP An Đông. Em không mua, bảo là sợ TP lắm, như THM đấy.

Demchinhhang.net

Xe container
Chuẩn luôn cụ !
Em nghe mà chả nghe lọt được điều gì , toàn vẽ , vẽ đẹp lắm , sau vài lần cứ bám quá , em chỉ nói đúng 1 câu , 10 củ của anh đang nhàn rỗi không làm gì , ok anh vào hết cho em cũng được
Em ra văn bản đi !
Tất các điều khoản em nói ! Đóng dấu đỏ vào , anh ký , ghi rõ thời hạn và trách nhiệm của từng bên , để nếu có rủi ro , anh em mình nói chuyện bằng lời , ký kết bằng tiền , và thực hiện mọi việc theo pháp luật , nếu mọi việc OK
...... con bé kéo váy xuống 1 chút , và ......lượn dến tận bây giờ không 1 cuộc điện thoại nào nữa cả !
Cụ đưa đây em ký 25% cụ ưng chưa? Chưa ưng thì 30%:))

Me^4ba'nh

Xe tăng
Chuẩn luôn cụ !
Em ra văn bản đi !
Ơ, thế lúc tư véo con bé nó vén váy lên ạ? Nhất cụ :))

NoBored

Xe tải
VTP tài sản lớn, OK, nhưng ts đó đang thế chấp cho các khoản vay khác. Nếu thanh lý ts thì ngân hàng sẽ nhận tiền trước, còn dư ra mới đến lượt trái chủ.
90% trái chủ VTP, AĐ phen này có đòi được tiền cũng sưng má.
E có mấy tỏi trong tk để giao dịch cơ động tại SCB, 3 ngày hôm nay mỗi ngày vào rút được 1 tỏi tiền mặt mỗi lần, ck đc duy nhất 1 lệnh 300/ngày. Chắc nốt ngày mai là sạch tài khoản. Nghe các cháu nv bảo ck chậm mà nhiều người kêu ck chậm từ t2 tiền chưa thấy đâu mà nản, e cứ tiền tươi hoặc ck nhanh 24/7 mà chơi :)
Nghĩ tội rất nhiều chị em, có người cầm 1 sấp bìa trái phiếu, ko hiểu sao họ liều thế, chơi tất tay vào 1 giỏ giờ ra bù lu bù loa trước cửa NH, thành lập hội lên sàn đòi bán trái phiếu...hix...

piano

Xe điện
Sai thì có lẽ phải đủ cả 3-4 bên cụ ạ! Doanh nghiệp phát hành - đơn vị phân phối - trái chủ - cơ quan quản lí! Đổ tội lệch bên nào cũng không fair! Bài học chung rút ra cho tất cả các bên thôi, nhưng bài học nặng nề và lâu dài dành cho trái chủ và cả các trái chủ tương lai nữa. Chỉ sợ học mãi mà k thuộc vì nó là bản tính rồi, từ “bể hụi” nó thành từ trong truyền thuyết cả trăm năm nay mà cũng có bao giờ biến mất đâu :))
Trong trường hợp cụ thể là TP An đông thì thằng khốn nạn nhất là nhân viên tư vấn bán trái phiếu An đông. Chỉ vì vài đồng và miếng cơm mà chúng nó lừa khách hàng bất chấp thủ đoạn. Bản thân bọn An đông mà không có sự tiếp tay của ngân hàng và cty chứng khoán thì sẽ không lừa được ai.
Công ty An đông thì nói thật là dân thường không ai biết là thằng nào, chưa nói đến là còn không có đảm bảo tài sản cho trái phiếu.
Lỗi ở rất nhiều phía, từ quản lý nn, bank, cty phát hành trái phiếu, cho tới lòng tham và kiến thức của người mua.
Với thị trường như VN, em nghĩ nên quản lý như đối với thuốc lá vậy. Trên bao bì thuốc lá luôn có hình ung thư, và dòng chữ cảnh báo.
Vậy trên hợp đồng trái phiếu, phải luôn có dòng chữ thật lớn: mua trái phiếu là 1 hoạt đồng đầu tư rủi ro, không được nhà nước bảo hộ, ng mua cần tìm hiểu kĩ trước khi giao dịch...
Nói chung là 1 cảnh báo đủ rõ để ng mua hiểu được rủi ro có thể xảy ra.

superrlinh

Xe buýt
Nghe các cụ kể thế này thì mấy em NH mời mọc mua TP khác gì giết người không dao đâu

redcode

Xe điện
Ng mua trái phiếu ko đc thông tin đầy đủ, lại còn bị nv NH tư vấn lập lờ gài câu chữ nên mới mắc bẫy. Còn ở góc nhìn khác, ngoài chờ NN can thiệp để bảo vệ quyền lợi thì ng mua trái phiếu cũng nên biết trang bị kiến thức tài chính đầu tư. Mà mấy cái đó free đầy youtube. Có cái lạ là mấy kênh youtube nhảm nhí thì rất nhiều lượt xem và sub, còn những kênh phổ biến kiến thức thực sự lại rất ít ng quan tâm. SCB luôn nằm top ls huy động.

kienvinh

Xe lăn
Hôm qua chính xác 2 bà chỗ em chuyển 24/7, tổng thoát được 600tr.
Em vào bình thường, đêm qua em chuyển khoản được. E vừa thử thì hiện tại không ck được, e thì tk còn mấy sổ sắp đến hạn chứ tiền em ck sang bank khách hết rồi.
Nếu cụ muốn ck thì cụ phải thử nhiều lần trong ngày, có lúc được lúc không mà, đêm thì khả năng được càng cao.
Ngay lúc này tôi đang cần chuyển khoản trên SCB Internet banking. Không còn chức năng chuyển tiền nhanh 24/7 (NAPAS).

coolpix8700

Xe ngựa
Đúng là không chuyển được tụi em mới phải rút tiền về để cho sang ngân hàng khác. Tiền cần luân chuyển, để ở SCB thì bị tắc!