[Funland] Nhà kụ nào dính trái phiếu an đông

blackhole1

Xe tăng
Bọn môi giới các công ty chứng khoán và nhân viên bank là đội tiếp tay cho trái phiếu họ không nói rõ để lùa các em gà vào chuồng và phủi tay .

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Đang không thể chuyển tiền đi trên mọi nền tảng của SCB. Không biết ra quầy thì thế nào, chắc là đông :P
Chuyển ra ngoài thôi, chứ giữa các tài khoản trong SCB vẫn bình thường.
Ra quầy rút tiền mặt cũng được.
Ít nhất vài tỷ 1 lần không thành vấn đề. Đông thì lấy số, chờ!
Nhà em chuyển khoản gần 1,7 tỷ từ chiều hôm thứ ba, đến giờ vẫn chưa thấy tiền nổi!

cadan

Xe container
Ngày xưa mẹ em mới về hưu cũng rảnh rỗi hay đảo qua đảo lại các NH , về cụ cũng bảo được ưu đãi cộng thêm lãi suất chỗ này chỗ nọ vì trên 50 tuổi. Em có hỏi lại thế trên 50 với dưới 50 thì họ đánh giá trên tiêu chí gì để có ưu đãi đó thì ko biết.

Nói thì lại bảo mất niềm tin chứ nói chung giờ thấy ai (không phải rất thân quen) cho không cái gì thì luôn phải đặt câu hỏi vì sao cho đến ngọn nghành. Mà thật sự đến giờ này em cũng ko biết tại sao có cái ưu đãi trên đâu...
thực ra lứa tuổi trên 50 mới là nhg người có nhiều tiền

hấp dẫn đuọc họ, là cơ hội có tiền

mà xu hướng trên50 ngta có tâm lý phòngthủ nên thuòng sê bỏ vào mã GTK

Chỉnh sửa cuối:

DidiLe

Xe container
Có 1 tỏi để mua trái phiếu thì cũng chưa phải là khổ lắm ạ, nói chung làm ra tiền thì vẫn có cơ hội làm ra tiền nữa, cháu nhiều khi tiếp xúc với nhiều người khổ quá, bệnh tật quá, nên cháu cứ thấy tiền mất rồi lại kiếm thôi
NHân tiện chứng của cháu từ lần xem cuối cũng -46%. cũng chán nhưng thôi còn khỏe thì lại còn kiếmạ
Tiền 1 đồng cũng quý.

Hangvi

Xe tải
Tiền 1 đồng cũng quý.
Vâng cụ, quý chứ cháu đâu bảo ko quý. Nhưng kể cả có mất bao nhiêu thì cũng phải cân bằng lại, phải kiếm tiếp thôi ạ, Bạn cụ chủ thớt tiết kiệm đc 1 tỷ mua TP, thì cũng là không đến nỗi nào rồi, thuộc dạng cũng làm ra tiền, mà làm ra tiền rồi lại làm ra tiền nữa thôi, tiếc thì tiếc quý thì quý cơ mà cũng phải cân bằng lại và lại kiếm tiếp thôi.

hoviethung

Xe lăn
Đau nhỉ, bọn nó kể ra cũng khốn nạn thật.
Nhưng mới gửi có hơn tháng trc, vậy không nghe gì vụ Tân Hoàng Minh hay sao mà vẫn mua trái phiếu đc nhỉ.
Thì nhân viên thuyết phục hay quá chứ sao. Bây giờ có lẽ một số nhân viên môi giới đang bị trầm cảm sợ hãi khi bị nhiều khách hàng chửi bới đe doạ?

hoviethung

Xe lăn
Vâng cụ, quý chứ cháu đâu bảo ko quý. Nhưng kể cả có mất bao nhiêu thì cũng phải cân bằng lại, phải kiếm tiếp thôi ạ, Bạn cụ chủ thớt tiết kiệm đc 1 tỷ mua TP, thì cũng là không đến nỗi nào rồi, thuộc dạng cũng làm ra tiền, mà làm ra tiền rồi lại làm ra tiền nữa thôi, tiếc thì tiếc quý thì quý cơ mà cũng phải cân bằng lại và lại kiếm tiếp thôi.
Kinh doanh lợi nhuận bao giờ cũng kèm rủi ro. Chưa đến nỗi bế tắc đâu. Tiếp tục chiến thôi mọi người ơi.

DidiLe

Xe container
Thì nhân viên thuyết phục hay quá chứ sao. Bây giờ có lẽ một số nhân viên môi giới đang bị trầm cảm sợ hãi khi bị nhiều khách hàng chửi bới đe doạ?
Nói mịêng ai tin.
Xoạc khi mua nhiều.

kienvinh

Xe lăn
Nhà em chuyển khoản gần 1,7 tỷ từ chiều hôm thứ ba, đến giờ vẫn chưa thấy tiền nổi!
Vừa chuyển được 30 triệu đi từ SCB các ông bà ạ - on-line. Chuyển món tiền cần trả thôi chứ không phải chạy trốn gì.

tausuot

Xe buýt
Chuẩn luôn cụ !
Em nghe mà chả nghe lọt được điều gì , toàn vẽ , vẽ đẹp lắm , sau vài lần cứ bám quá , em chỉ nói đúng 1 câu , 10 củ của anh đang nhàn rỗi không làm gì , ok anh vào hết cho em cũng được
Em ra văn bản đi !
Tất các điều khoản em nói ! Đóng dấu đỏ vào , anh ký , ghi rõ thời hạn và trách nhiệm của từng bên , để nếu có rủi ro , anh em mình nói chuyện bằng lời , ký kết bằng tiền , và thực hiện mọi việc theo pháp luật , nếu mọi việc OK
chiều nay anh ký ngay , và chuyển đủ 10 tỷ !
...... con bé kéo váy xuống 1 chút , và ......lượn dến tận bây giờ không 1 cuộc điện thoại nào nữa cả !
Giống y vợ em năm 2018 cũng nghe lời đội BIDV đi mua trái phiếu, em bắt ra hỏi lại xem có văn bản khẳng định bảo lãnh thanh toán ko thì hóa ra ko có nên sau 6 tháng nhà e bán hết luôn và ko dính dáng gì đến trái phiếu nữa

hoviethung

Xe lăn
Vừa chuyển được 30 triệu đi từ SCB các ông bà ạ - on-line. Chuyển món tiền cần trả thôi chứ không phải chạy trốn gì.
Con mình nói hôm nay scb gửi vào, rút ra bình thường. Lãi suất cao thì mọi người lại quên ngay câu chuyện hôm qua ấy mà.

hoviethung

Xe lăn
Giống y vợ em năm 2018 cũng nghe lời đội BIDV đi mua trái phiếu, em bắt ra hỏi lại xem có văn bản khẳng định bảo lãnh thanh toán ko thì hóa ra ko có nên sau 6 tháng nhà e bán hết luôn và ko dính dáng gì đến trái phiếu nữa
Khi gấu mình mua trái phiếu mình đã cảnh báo rồi. Nhưng không tin làm theo ý mình nên đã kẹt lại một số trong đó có An Đông đây.

FORWD

Xe tải
nhân viên ngân hàng có mời khách hàng ra chi nhánh miễn phí xét nghiệm máu 1 trong 3 bệnh (gì đó) rồi 1 nhóm nhân viên nhao vào tư vấn trái phiếu, ai thần kinh yếu dễ bị dụ lắm :D

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Có 1 tỏi để mua trái phiếu thì cũng chưa phải là khổ lắm ạ, nói chung làm ra tiền thì vẫn có cơ hội làm ra tiền nữa, cháu nhiều khi tiếp xúc với nhiều người khổ quá, bệnh tật quá, nên cháu cứ thấy tiền mất rồi lại kiếm thôi
NHân tiện chứng của cháu từ lần xem cuối cũng -46%. cũng chán nhưng thôi còn khỏe thì lại còn kiếmạ
Em cũng quên Chứng rồi ạ, khi nào cụ ngó mà nó + thì nhắn em vào ngó với nhé!

NoBored

Xe tải
Không bác ah, hoàn toàn biến mất chức năng chuyển tiền ngoài hệ thống. Tôi thử cả trên PC và mobile. Có ít tiền cần thanh toán cho người ta thôi chứ không phải chạy trốn khỏi SCB gì cả.
App của cụ lỗi chăng, của e vẫn bt mọi chức năng. Cụ thử xoá đi cài lại xem sao

baocongnghemoi

Xe máy
Bọn môi giới các công ty chứng khoán và nhân viên bank là đội tiếp tay cho trái phiếu họ không nói rõ để lùa các em gà vào chuồng và phủi tay .
Có ghi âm không, có văn bản cam kết không ?
Giờ nhiều cụ chơi trò ăn vạ là tôi nộp tiền tại ngân hàng, ngân hàng phải có trách nhiệm.

NoBored

Xe tải
Tình trạng chung mà cụ, e ngồi quầy thấy nhiều mợ tức gào ầm lên vì giờ ko rõ tiền ở đâu, còn mỗi tờ giấy xác nhận ck thường trên tay nghĩ mà thương...
Em cứ tiền tươi rút xách về nhà bt, chơi ck thường om cho nửa tháng hỏng hết cv mình đang cần giao dịch

tranvanlong

Xe điện
Nvien bank mời chào suốt mà cụ, em thì biết lâu rồi nên toàn từ chối. Nhưng ngan già nhà e đợt đảo cái sổ tí nữa thì dính, may còn hỏi lại em :D
Đợt gấu em đi tất toán cái sổ, cũng nghe nhân viên mời chào....về bảo em, hay để một nửa gửi tk, một nửa mua trái phiếu vì lãi nó cao....con lậy mẹ, mẹ tìm hiểu thông tin cho kỹ, trên google, anh, chị, em.... , rồi bàn sau. Chắc cũng có tìm hiểu lên tiệt, em không thấy nhắc gì đến chuyện mua trái phiếu doanh nghiệp nữa :).

DONALD TRAMP

Xe buýt
Bác cứ yên tâm, chiều thứ ba thì sớm ra là trưa mai hoặc sáng thứ bảy này tiền mới nổi bác ạ. Nhà em chuyển tiền hôm thứ 7 tuần trước mà sáng nay mới nổi bên ngân hàng đến.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Tình trạng chung mà cụ, e ngồi quầy thấy nhiều mợ tức gào ầm lên vì giờ ko rõ tiền ở đâu, còn mỗi tờ giấy xác nhận ck thường trên tay nghĩ mà thương...
Em cứ tiền tươi rút xách về nhà bt, chơi ck thường om cho nửa tháng hỏng hết cv mình đang cần giao dịch
thì hôm đó nhà em muốn rút tiền mặt có được đâu; bank nó bảo 1 ty 7 ko đủ tiền mặt phải ck!