[Funland] Nhà đất thủ đô giá cao quá

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
View đẹp, ban công to, tầng càng cao view càng đẹp vv đều là vớ vẩn, cò chém để kích thích nhu cầu tiêu dùng thôi.

Đúng như cụ nói, ko cần mấy thứ đấy đâu, mấy thứ đó rất ít khi dùng đến.

Theo các cụ thì view đẹp giá bao nhiêu?
Kể cho các cụ nghe 1 trải nghiệm của em về view đẹp. Vì có chút mắc míu không vừa ý với sếp nên tuần trước em xin nghỉ phép 2 ngày để suy ngẫm. Sáng em ra ngồi 1 quán cà phê ven hồ, ngồi từ 8h sáng đến tận trưa uống 1 cà phê, 1 cốc sữa lúc về thanh toán hết 50k :) . Đi qua công viên thấy mấy cậu shipper đang ngồi ghế đá ăn cơm hộp, nhớ ra còn gói xôi ruốc 10k mua lúc sáng chưa ăn, em tấp vào ngồi 1 ghế. Vừa ăn vừa ngắm cảnh sắc thiên nhiên, view cũng đẹp phết. Ăn xong mới 1h trưa, về nhà thì hơi sớm, quay lại quán ban sáng ngồi tiếp đến 4h chiều, hết thêm 40k cho cốc sinh tố.
Em mới nhận thấy, thực ra cái view đẹp không quá đắt như mình tưởng. Ngày bỏ ra 100k là có view đẹp mĩ mãn, điều hoà mát lạnh, không phải dọn dẹp lau chùi vệ sinh hàng ngày, chán view này ta đi ra view khác ngồi :)

XSim

Xe container
Khác hẳn SG, nhà mua mục đích chỉ để cho thuê rất nhiều, mua cứ mua, bán cứ bán, thuê cứ thuê. Hãn hữu mới có trường hợp bán nhà đuổi người thuê ra ngoài ngay và luôn, em trải qua thuê nhà gần 15 năm em thấy vậy, nhìn chung muốn HĐ ký 2 năm là quá dễ. Bây giờ em có nhà cho thuê, nó chỉ ký có 1 năm thôi mới đau cơ, sang năm nó ký tiếp lại mất 1/2 tháng tiền cho cò, thằng khác đến ký thì mất nguyên cả tháng tiền thuê luôn.
Sao ký tiếp hợp đồng lại mất tiền cò nhỉ? Em tưởng cò chỉ thu tiền lần đầu khi kết nối hai bên với nhau thôi.

cadan

Xe container
Thì ý cụ là gần các thứ em nghĩ ngay đến phố cổ 10 tị ko mua đc và đi ẻ chung ạ.
ng nói vậy thì 99% chưa từng ở phố cổ cụ ạ

chưa kể phố cổ gói gọn trong HoanKiem

4 quận nội thànhgốc còn Bđ, HBT, Đ Đ nữa

giá nhiều phố cũng ko tới mức thần kinh lắm đâu

XSim

Xe container
Theo các cụ thì view đẹp giá bao nhiêu?
Kể cho các cụ nghe 1 trải nghiệm của em về view đẹp. Vì có chút mắc míu không vừa ý với sếp nên tuần trước em xin nghỉ phép 2 ngày để suy ngẫm. Sáng em ra ngồi 1 quán cà phê ven hồ, ngồi từ 8h sáng đến tận trưa uống 1 cà phê, 1 cốc sữa lúc về thanh toán hết 50k :) . Đi qua công viên thấy mấy cậu shipper đang ngồi ghế đá ăn cơm hộp, nhớ ra còn gói xôi ruốc 10k mua lúc sáng chưa ăn, em tấp vào ngồi 1 ghế. Vừa ăn vừa ngắm cảnh sắc thiên nhiên, view cũng đẹp phết. Ăn xong mới 1h trưa, về nhà thì hơi sớm, quay lại quán ban sáng ngồi tiếp đến 4h chiều, hết thêm 40k cho cốc sinh tố.
Em mới nhận thấy, thực ra cái view đẹp không quá đắt như mình tưởng. Ngày bỏ ra 100k là có view đẹp mĩ mãn, điều hoà mát lạnh, không phải dọn dẹp lau chùi vệ sinh hàng ngày, chán view này ta đi ra view khác ngồi :)
Tính như cụ thì vào trung tâm thương mại hay sân bay còn chả mất tiền :))

Hồi vừa rồi đi du lịch, giờ về là chiều mà trả phòng vào 12h trưa nên gia đình em có mấy tiếng vất vưởng bên ngoài. Em lúc đầu cũng tính như cụ là vào quán cafe mất hơn 100k là ngồi cả chiều nhưng sau vẫn quyết định xin khách sạn cho nghỉ thêm buổi chiều mất 500k đấy cụ.

DDNTAN

Xe tải
ơ, nhà em đang bán có 7 Tỷ, 48m2, 5 tầng, mới sửa toàn bộ đầu 2020, ngõ ngay Hào Nam đối diện nhạc viện, mà lại còn đang cho thuê được 27-28tr/ tháng. Cụ kết không thì nhắn em :D
Cụ inbox em thêm thông tin dc nhé !

tamchenlenxe

Xe buýt
Em hóng các cụ thông thái. Em có hơn tỷ đt ck lời ra thành cỡ 3 tỏi mà cầm mãi chả biết mua nhà đất gì :(
Chả nhẽ e lại allin phát cho nhấc người lên cô thương thì mua liền kề :((

Tính như cụ thì vào trung tâm thương mại hay sân bay còn chả mất tiền :))

Hồi vừa rồi đi du lịch, giờ về là chiều mà trả phòng vào 12h trưa nên gia đình em có mấy tiếng vất vưởng bên ngoài. Em lúc đầu cũng tính như cụ là vào quán cafe mất hơn 100k là ngồi cả chiều nhưng sau vẫn quyết định xin khách sạn cho nghỉ thêm buổi chiều mất 500k đấy cụ.
Chắc cụ đi du lịch kiểu nghỉ dưỡng nên mới thế. Em thì lại khác, đi du lịch thì cố gắng để thời gian ở ks là ít nhất có thể, chỉ khi ngủ hay tắm gội vệ sinh cá nhân thôi. :)

cadan

Xe container
Trong post em trich, co' cau nay:
"Từ quý III trở đi, người giữ tiền mặt có cơ hội ép giá đối với những tài sản cần bán gấp, mức giá có thể đàm phán giảm trong ngưỡng 20-30% và mức giá thị trường chấp nhận có thể giảm 15-20% so với giá chào"

"với các bất động sản có giá trị lớn cần lượng tiền 5-10 tỷ đồng trở lên, bên nắm giữ tiền mặt sẽ có nhiều ưu thế trong quá trình thương lượng. "

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Trong post em trich, co' cau nay:
"Từ quý III trở đi, người giữ tiền mặt có cơ hội ép giá đối với những tài sản cần bán gấp, mức giá có thể đàm phán giảm trong ngưỡng 20-30% và mức giá thị trường chấp nhận có thể giảm 15-20% so với giá chào"
Tuyền thấy lên báo với tivi ép cụ nhể. Chứ đấu giá vừa xong toàn mốc gần trăm củ, khỉ ho cò gáy.

Ông cò nhà nước thổi mới kinh chứ cò thường tuổi giề ;))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chắc cụ đi du lịch kiểu nghỉ dưỡng nên mới thế. Em thì lại khác, đi du lịch thì cố gắng để thời gian ở ks là ít nhất có thể, chỉ khi ngủ hay tắm gội vệ sinh cá nhân thôi. :)
Đi du lịch thì chủ yếu có 2 hình thức là du lịch khám phá hay du lịch nghỉ dưỡng. Tụi bọn em còn có kiểu đi du lịch (kể cả đi đơn lẻ theo hội hay cùng tất cả các gia đình) mà các bố ở biển gần tuần còn chưa bao giờ thò chân xuống cái bể bơi hay lội xuống biển cơ ạ :))

prado2012

Xe điện
ơ, nhà em đang bán có 7 Tỷ, 48m2, 5 tầng, mới sửa toàn bộ đầu 2020, ngõ ngay Hào Nam đối diện nhạc viện, mà lại còn đang cho thuê được 27-28tr/ tháng. Cụ kết không thì nhắn em :D
Chắc oto không vào được cụ nhỉ. Khu này tiện mà oto vào rất ít.

Gió biển

Xe tải
Em ghi rõ em tìm ở CG và BTL kìa cụ. Giá khu nhà cụ 150tr/m thì liên quan gì mà cụ bảo em bốc phét? Mấy cụ còn đang mắng em 10 tỷ mà đã kêu to rồi kìa.
Cụ mua nhà 10 tỉ ở CG với tiêu chuẩn ntn để e tham khảo với. E cũng muốn tìm ở đây.

prado2012

Xe điện
Cho thuê nhà chỉ sợ người thuê nó đi mất chứ ký 10 năm đỡ mất tiền cò sướng quá còn gì. HN vẫn chưa chuyên nghiệp nhỉ?
Mình thuê kinh doanh thuê nhà vẫn 10 năm, 20 năm cụ ạ, nhưng đúng là căn hộ thì kí 1-3 năm thôi.

cadan

Xe container
Tuyền thấy lên báo với tivi ép cụ nhể. Chứ đấu giá vừa xong toàn mốc gần trăm củ, khỉ ho cò gáy.

Ông cò nhà nước thổi mới kinh chứ cò thường tuổi giề ;))
Thị trường sẽ trả lời

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
NHiều cụ nói THUÊ chung cư CC ở nhỉ !!?? các cụ tưởng thuê dễ thế sao ? Hợp đồng ký ngắn hạn, chủ nhà thích đòi lúc nào thì đòi làm mình đéch dám mua sắm hay sửa sang gì... Sống như tạm bợ. Thỉnh thoảng xăng tăng giá lại nhận được tin nhắn chuẩn bị tăng giá thuê...

Cụ nào bảo thuê dễ thfi giúp em căn tầm 50-80m2, trong vành đai 2, tiện ích đầy đủ, cam kết cho thuê tối thiểu 10 năm, tiền thuê tăng hàng năm theo lạm phát với !!
Thuê thì quá dễ. Mà có ông nào chưa dắt lưng được miếng đất hoặc căn hộ nào chỉ cầm tiền mặt đi thuê nhà đâu.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Thì ý cụ là gần các thứ em nghĩ ngay đến phố cổ 10 tị ko mua đc và đi ẻ chung ạ.
Chắc cụ mới đi tù về nên ít thực tế. Giờ phố cổ nó khác rồi.