[Funland] Nhà đất Long Biên

eterniti

Xe điện
Xét về nhà phố thì Cầu Giấy, TX có nhiều tuyến phố đắt hơn LB là bình thường mà cụ. Hà Đông và LB thì same same nhau là hợp lý (theo cá nhân suy nghĩ) nhưng thực tế thì HĐ vẫn cao hơn. NVL là số 1 HĐ rồi, nhưng cũng chỉ 1 đoạn thôi mà giá như cụ nói thì cao quá, có thể có 1 vài lô vị trí, kích cỡ đặc biệt thì chào thế thôi. Tương tự đường HT bên LB cũng vậy, 500 triệu thì cũng cao thật, cũng có thể 1 số lô vị trí hoa hậu nên giá cao hơn chăng.
Lb thấp hơn HD cũng btg, nhưng ở thì sướng hơn nhiều

Wellgym

Xe tải
Vậy là tôi đã phát hiện được 5 cụ trong này có đất ở 918, nhiều cụ có 2 3 mảnh, lại còn cứ hở ra đẹp là mua. Thảo nào, giá nó cứ tăng :(
Các cụ ơi nhè nhè thôi, chờ e với.
Giá LB cao thế này rồi cá nhân em thấy nếu để ở thì cụ thử nghiên cứu OCP 2-3 xem sao, bên đấy em thấy hợp lý rồi. Còn để đt bên đấy thì chưa được vì quá nhiều hàng, khó mà lên được trong 1-2 năm tới.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Bonbanh

Xe máy
Giá LB cao thế này rồi cá nhân em thấy nếu để ở thì cụ thử nghiên cứu OCP 2-3 xem sao, bên đấy em thấy hợp lý rồi. Còn để đt thì bên đấy thì chưa được vì quá nhiều hàng, khó mà lên được trong 1-2 năm tới.
Giá OCP ở đó bao nhiêu cụ ơi. Tôi cũng đang phân vân vì 918 OCP same giá mà OCP bao tiện ích

Chỉnh sửa cuối:

eterniti

Xe điện

Jonhy

Xe buýt
Nhiều người chắc như cua gạch nhỉ. Mua nhà 6 7 tỷ bớt có 100tr ko đc.
Bình thường thôi cụ. Trước em đi tìm nhà mua trượt bao lần toàn kiểu chủ đòi bao nhiêu trả bấy nhiêu người ta còn không bán ấy cụ 😬

Jonhy

Xe buýt
Khiếp thế! Các cụ Chúa đất Long Biên đẩy giá đất LB bằng tay kinh thặc.
Đẩy được bằng tay thì lại ngon quá 🤣
Giờ bên phố 150-200tr cụ chỉ mua được ngõ ngách, sang LB cụ mua được hẳn phân lô oto thì em thấy hợp lý đấy chứ? Hay các cụ sợ qua cầu gió thổi bay xuống sông 🤣

Jonhy

Xe buýt
Lb thấp hơn HD cũng btg, nhưng ở thì sướng hơn nhiều
Cái này chuẩn. Đồng ý là ở đâu quen đấy nhưng trước em cũng từng lượn lờ dưới Hà Đông, Hoài Đức tìm nhà. Vin thăng long, Hà Đô Charm…em đều có ngó qua sau mò móc mãi ở cái khu Geleximco từ cái thời giá đất có 36-37tr/m2 + 1.5 tỷ tiền xây thô xong cuối cùng vẫn mò về LB. LB nếu để ở thì thích hơn HD nhiều. Tuỳ vào hoàn cảnh công việc của mỗi người thì có thể HD phù hợp hơn nhưng nếu nói riêng để ở thì LB hơn hoặc ít nhất là đối với cá nhân em 😁

SunshineA

Xe tăng
Em vẫn đang đặt gạch MG nhưng những mảnh nhỏ vừa tiền thì hiện tại không thấy ai bán. Mảnh to thì lại nhiều tiền quá. Trước có mảnh 40m C8 đòi 5.8 tỷ em trả 5.7 tỷ chủ đánh tháo ko bán sau hơn tháng thấy đòi gần 7 tỷ 😬. 918 lên chóng mặt thật nhưng cũng là theo thị trường thôi. Chỗ nào chả lên như diều, nhiều cụ có khi còn chưa đi tìm mua đất ngày nào mà cứ thích lên đây chém gió. Nói chung đối với cá nhân em thì 918 nó phù hợp với mọi tiêu chí của em. Còn cụ nào lắm tiền thì đầy khu đẹp hơn 👍
Nhiều ông chủ nhà thế cụ ah. Phát một giá khi khách đến xem mặc cả, họ lại đánh tháo để tăng một tầm giá cao mới. Khách khác đến sợ hớ lại tăng cao tiếp… loại chủ kiểu thế khó mua bán
Tuy nhiên căn C8 cũng bay rồi cụ. Em nghi ofer hót :D

Mr.Bonbanh

Xe máy
Cụ lại định tạo trend gì đây? Em theo hướng Đông Nam thôi :D
Ở Hà Nội mà tìm được Đông Nam thì nhất rồi cụ ơi. Các cụ bảo rồi: "Lấy vợ đàn bà, làm nhà hướng Nam". :) Chắc xuống OCP chắc nhiều lựa chọn về hướng hơn các khu nhỏ khác cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Wellgym

Xe tải
Nhiều ông chủ nhà thế cụ ah. Phát một giá khi khách đến xem mặc cả, họ lại đánh tháo để tăng một tầm giá cao mới. Khách khác đến sợ hớ lại tăng cao tiếp… loại chủ kiểu thế khó mua bán
Tuy nhiên căn C8 cũng bay rồi cụ. Em nghi ofer hót :D
Năm 2021 em mua 1 căn bên LB cũng bị thế. Lịch sử là bà vợ đứng ra bán, sau lại đánh tháo tăng giá, cứ như thế lặp lại 5-6 lần. Đến em may thế nào mà bà vợ lại đi thi hoa hậu quý bà khu dân cư, nên ông chồng đứng ra giao dịch. Đồng ý giá cả ông ý nhận cọc liền. Sau này về ở hàng xóm nói chuyện lại bảo nhà em mua được của nhà này là quá giỏi. Em chỉ cười ngẫm lại chẳng qua là may thôi chứ giỏi giang gì.

Mr.Bonbanh

Xe máy
Năm 2021 em mua 1 căn bên LB cũng bị thế. Lịch sử là bà vợ đứng ra bán, sau lại đánh tháo tăng giá, cứ như thế lặp lại 5-6 lần. Đến em may thế nào mà bà vợ lại đi thi hoa hậu quý bà khu dân cư, nên ông chồng đứng ra giao dịch. Đồng ý giá cả ông ý nhận cọc liền. Sau này về ở hàng xóm nói chuyện lại bảo nhà em mua được của nhà này là quá giỏi. Em chỉ cười ngẫm lại chẳng qua là may thôi chứ giỏi giang gì.
Hài thật. E nghe nói khu 918 cũng có ca gần như thế hay sao ấy :D

SunshineA

Xe tăng
Ở Hà Nội mà tìm được Đông Nam thì nhất rồi cụ ơi. Các cụ bảo rồi, lấy vợ thì lấy đàn bàn, mà làm nhà thì hướng Nam. :) Chắc xuống OCP chắc nhiều lựa chọn về hướng hơn các khu nhỏ cụ nhỉ.
“Đàn bàn” là nghệ sĩ đàn nhị hay organ cụ ? ;))
Hướng Nam hơi chệch với hướng ĐN rồi. Nhưng thôi cũng mát. Cụ xuống OCP chắc nhiều lựa chọn đàn bàn và hướng đấy ;))

Mr.Bonbanh

Xe máy
“Đàn bàn” là nghệ sĩ đàn nhị hay organ cụ ? ;))
Hướng Nam hơi chệch với hướng ĐN rồi. Nhưng thôi cũng mát. Cụ xuống OCP chắc nhiều lựa chọn đàn bàn và hướng đấy ;))
Em sửa rồi cụ nhá. Em cũng thích OCP nhưng sợ lụt và quan trọng hơn là Em không đủ đạn :)