[Funland] Nhà cụ nào đang ăn mì chính?

LaziCat

Xe lăn

bomong

Xe điện
e nghĩ nước mắm cn thì vẫn sạch hơn nước mắm truyền thống
vì ngày xưa nhà e gần cty nước mắm e biết
không thể sx ra số lượng lớn liên tục đều quanh năm mà vẫn đảm bảo đc vsattp đâu cụ :D
Chuyện kể:
Mấy công nhân Cty nước mắm mất tích mấy năm, tưởng trốn vượt biên, sau tìm thấy mấy bộ xương trong bể mắm của cty/

bomong

Xe điện
Đậu rán là phải rán bằng mỡ nợn mới ngậy và ngon :D
Chị em là càng nên ăn mỡ thay dầu cho trơn da mượt tóc :">
Nhưng mỳ chính (hàng Nhật) mà 1ký 1 năm thì hơi nhiều rùi ạ. Nhà em gói 400g ăn 2 năm ko hết :)
Cơm rang bằng mỡ nợn thật kỹ cho xoăn hạt, thêm nước mắm, ăn lúc thật đói mới thơm ngon

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em bỏ ăn hơn chục năm rồi. Mỗi lần nấu nướng đỡ mất công mở thêm 1 cái lọ rồi nêm nêm rồi đóng lọ, chưa kể ăn thì thỉnh thoảng phải đi mua nữa. Vị chi em đã tiết kiệm được khoảng 15.000 phút cuộc đời :D.
Nhịn hẳn tiết kiệm được ối ;))

• Vodka
Reactions: SVC

thinhduybao

Xe điện
Nhà em lúc nào cũng có mì chính, nhưng em lại lười dùng. Thay vào đó là em mua tôm nõn khô, về sấy lại thật khô rồi xay mịn ra dùng nấu một số loại canh, cho ra vị ngọt dễ thẩm hơn xài mì chính nhiều.
Con tôm khô của cụ khi phơi họ cũng phun thuốc chống ruồi nhặng bu , xong còn phải phun thêm thuốc chống mối mọt đấy cụ ạ :))

• Vodka
Reactions: SVC

dheIa

Xe điện
...
Tất cả đồ gia vị cho gia đình đều có chữ deluxe trên bao bì hả mợ? Để tối em về xem mấy món nhà dùng có chữ Deluxe như mợ lưu ý không?
Ko ko.. chỉ cái hộp canh gà loại mới thoy mợ ơi :)
Loại cũ mà mợ chụp, bên này em ko thấy trên quầy nữa, hỏi nhân viên thì họ bẩu giờ thay bằng loại này ợ :D
Và cái chữ Deluxe giành cho gia đình là loại này mợ nhé.
Em phải nói lại rõ thế, ko rồi mợ về kiểm tra ko thấy Deluxe lại mắng oan nhà cung cấp thì em phải tội.. hihi

Thay cho loại cũ là cái hộp này, mợ nhá :)

Ps. Dầu ăn bên này tăng giá tới 30% rùi nên bên nhà họ bẩu tăng giá là đúng đó ạ.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Em có mối mua hàng quen đáng tin cậy. Giá thì thi thoảng cũng có up & down, hũ hạt nêm em mua hôm qua giá là 295k mợ ạ, đắt hơn hẳn đợt trước. Dầu hạt cải thấy bạn bán hàng bảo dạo này giá cũng tăng hơn rồi nhưng nhà vẫn còn nên em chưa phải mua. Tất cả thực phẩm khi mua em đều phải mua loại hạn sử dụng còn xa chứ không mua loại cận date. Em nghĩ giá tốt là do họ mua sỉ và có đường dây vận chuyển kiểu tiểu ngạch (lậu) ấy nên không bị đánh thuế.
Gia vị Nhật em chỉ dùng ba món trên + nước tương Kikkoman. Các loại gia vị ướp khác em chuộng đồ của Hàn hơn :).
Tất cả đồ gia vị cho gia đình đều có chữ deluxe trên bao bì hả mợ? Để tối em về xem mấy món nhà dùng có chữ Deluxe như mợ lưu ý không?
dầu hạt cải ăn nó khác gì dầu đậu nành công nghiệp tường an ko cụ?
mình chưa thử

coolpix8700

Xe ngựa
Hôm vừa rồi trong chuyến đi vào Quảng Trị em được thưởng thức món giò lụa không mì chính. Nhà ông bạn em làm giò, chuẩn bị cho chuyến đi bà xã ông ấy làm cái giò này. Chẳng cần hỏi, ăn vào nhận ra ngay. Nhạt hơn những thứ giò họ vẫn bán ngoại chợ rất nhiều!

xukthal

Xe lăn