[Thảo luận] Nhà các cụ tư vấn để em làm đơn khiếu nại xxx

Đam mê

Xe tăng
E đánh dấu, xem đội csgt số 2 xử lý sai phạm của cấp dưới dư lào..... :-bd

atbp

Xe buýt
Có kết quả Cụ thông báo luôn nhé !

Dolla2011

Xe buýt

Em hóng kết quả.....!

Chỉnh sửa cuối:

binhfantasy

Xe buýt
Nhiều khi xxx mới vào nghề chưa nắm rõ luật bắt lỗi tùm lum thì phải có người cảnh tỉnh chứ. Nộp như cụ nó càng bắt ẩu
. Nhiều khi nên vì lợi ích xã hội mà hi sinh chút lợi ích bản thân thì xã hội mới phát triển lành mạnh được
. Cụ đừng có bàn lùi. Để chủ thớt chinh chiến vì ae đi
Em hóng kết quả.....!
Nếu mai ngày kia lên đội mà xxx bắt tay bắt chân rồi trả = lái cho cụ,xong xuôi tất cả lại về...... thì lần sau em thà đưa 5 chục cho nhanh đỡ phải về nhà viết đơn! :D

oojimioo

Xe tăng
Cụ kiện đi, cụ thắng chắc rùi, ủng hộ cụ làm tới vụ này, cần phải có người đi trước để xxx biết mà không bắt những lỗi không đúng theo qui định
Biển cụ đi là biển 403 qui định phần đường cho từng loại phương tiện, có vạch dứt thì các phương tiện được chuyển hướng khi cần thiết. Nó khác xa với biển phân làn dành riêng cho từng phương tiện 412, biển này các phương tiện khác nhau đi trên các làn khác nhau, không được chuyển làn, nếu gặp biển 412 mới bị lỗi sai làn. biển 412 có thêm mũi tên chỉ hướng bắt buộc phải đi nên nếu chuyển làn mới sai.
Còn biển chỉ dẫn 403, thì đi như cụ khi gặp đoạn rẽ được phép chuyển hướng nếu không có biển cấm khác, cụ hoàn toàn không bị lỗi "Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường" vì biển 403 là biển chỉ dẫn để hướng dẫn các phương tiện theo qui định của biển được phép đi trên đường đó, chứ không có căn cứ để xử phạt khi phương tiện đó chuyển làn hoặc chuyển sang hướng khác. Biển này chỉ có căn cứ xử phạt khi các phương tiện khác không phải ô tô, xe máy, xe đạp đi vào thì sẽ bị phạt thôi, biển 403 không phân làn luồng riêng cho từng phương tiện, không có các qui định riêng về việc chuyển hướng nên các phương tiện hoàn toàn được chuyển hướng, chuyển làn khi cần thiết. Luật là người dân được làm những gì pháp luật ko cấm nên ở biển 403 ko có qui định cấm các phương tiện chuyển làn, chuyển hướng nên ko có lỗi của cụ

http://www.otofun.net/data/353810/190544/20150513162705_790_353810.jpg[/IMG[/QUOTE]
Ủng hộ cụ, cụ nên căn cứ và dẫn chứng luật để thêm phần chắc chắn

ubisapro

Xe trâu
Nếu cụ chủ có ghi âm đầy đủ thì cụ chủ thắng chắc. Cái biển gộp nếu đúng thì đã là lỗi sai làn, chứ ko phải lỗi ko chấp hành biển báo. Cái biển đã sai mà xxx còn cố cùn viết thành ko chấp hành biển thì phải công nhận quá ngu. Thằng xxx này mới chính là trẻ trâu, cay cú nên vẫn cố viết lỗi khác. Hóng tin thắng lợi của cụ chủ:D

Chỉnh sửa cuối:

lehuuvy

Xe tải
em ko biết bác đi đúng hay sai, nhưng xxx thái độ như thế nầy là cũng đủ để làm đơn rồi, đơn bác viết hợp lý văn từ dõ quá rồi ,em chỉ tham gia với bác là để lại số điện thoại để lãnh đạo đội có cá mà liên lạc và bác làm thêm một đơn nữa gửi lên ban giám đốc catphn đảm bảo có xxx ra gác cổng ngây, chúc bác thành công

Dolla2011

Xe buýt
Nhiều khi xxx mới vào nghề chưa nắm rõ luật bắt lỗi tùm lum thì phải có người cảnh tỉnh chứ. Nộp như cụ nó càng bắt ẩu
. Nhiều khi nên vì lợi ích xã hội mà hi sinh chút lợi ích bản thân thì xã hội mới phát triển lành mạnh được
. Cụ đừng có bàn lùi. Để chủ thớt chinh chiến vì ae đi
Cụ hiểu nhầm ý em rồi!
Ý của em là muốn biết xxx làm sai ,hay giao thông công chính cắm biển sai,hay ông chủ đi sai..... để lần sau em biết đi theo!
Chứ lên bắt tay ôm hôn,xong rồi cụ chủ cầm giấy tờ về và xxx thiếu uý kia lại vẫn bắt như chưa có gì sảy ra.... :D
Em là em cứ cá là cụ chủ lại bỏ thớt... :D

binhfantasy

Xe buýt
Chả có lỗi nào hết. Ko có lỗi sai làn cũng ko có lỗi ko chấp hành biển báo. Cụ tư vấn phải chuẩn thì hãy nói
Nếu cụ chủ có ghi âm đầy đủ thì cụ chủ thắng chắc. Cái biển gộp nếu đúng thì đã là lỗi sai làn, chứ ko phải lỗi ko chấp hành biển báo. Cái biển đã sai mà xxx còn cố cùn viết thành ko chấp hành biển thì phải công nhận quá ngu. Thằng xxx này mới chính là trẻ trâu, cay cú nên vẫn cố viết lỗi khác. Hóng tin thắng lợi của cụ chủ:D

NoCarNoMoney

Xe buýt
Đúng là mấy thằng xxx ngu hết phần của chó. Cái biển vớ vẩn thế này mà chúng nó cũng cố đấm ăn xôi mà đòi lập biên bản. Cụ chủ làm đơn khiếu nại vụ này đảm bảo mấy thằng lập biên bản phải xin lỗi cụ vì nghiệp vụ yếu. Lại còn bị sếp chửi vì tội ngu làm mất thời gian sếp giải quyết đơn

Tronghungkt

Xe máy
hóng review cụ thớt ơiii

aero_tourer

Xe tải
Kg các cụ, hôm kia em bị xxx đội 2 bắt ở Yên Phụ, nội dung cụ thể các cụ đọc đơn sẽ rõ.

Em muốn nhờ các cụ tư vấn mấy việc như sau:

1. Đơn như thế đã ổn chưa? Cần bổ sung chỉnh sửa gì không?
2. Gửi theo trình tự từ đội 2 nếu ko giải quyết đc mới gửi lên PC67 hay tung lên cả 2 cùng lúc?
3. Có cần gửi kèm cả ghi âm không?

Cảm ơn các cụ.

P/s: xxx lập biên bản cũng có chơi OF thì phải. Đồng chí ấy bảo em cứ ghi âm lên OF chém gió thoải mái =)) Nhưng em bảo tôi ghi âm để làm bằng chứng khi ra tòa chứ ko phải để chém trên OF :-$

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

ĐƠN KHIẾU NẠI
Kính gửi: Ông Đội trưởng Đội cảnh sát giao thông số 2 – Phòng CSGT Hà Nội

Tên tôi là:
Sinh ngày:
Hộ khẩu thường trú:
Chỗ ở hiện nay:
Tôi làm đơn này để khiếu nại một việc như sau:
Vào hồi 18h50 ngày 11/5/2015 tôi điều khiển xe mô tô đi từ cửa khẩu chợ Long Biên ra đường Yên Phụ. Đến đoạn đối diện số nhà 62 đường Yên Phụ, để đảm bảo an toàn cho mình và những người tham gia giao thông khác, tôi giảm tốc độ, bật đèn tín hiệu bên trái và từ từ chuyển ra làn đường bên trái để chuẩn bị rẽ sang đường Hàng Than.
Tuy nhiên, tôi đã bị thiếu úy Nghiêm Đình Cẩn, đội Cảnh sát giao thông số 2 – Phòng Cảnh sát giao thông Hà Nội yêu cầu dừng phương tiện và thông báo với tôi về việc vi phạm lỗi đi sai làn đường quy định.
Mặc dù tôi đã giải thích với thiếu úy Nghiêm Đình Cẩn từ cửa khẩu chợ Long Biên đi ra không có biển phân làn theo quy định, mặt khác vạch sơn trên đường là vạch kẻ đứt nhưng thiếu úy Nghiêm Đình Cẩn vẫn khẳng định tôi vi phạm lỗi đi không đúng làn đường quy định.
Tôi hỏi thiếu úy Nghiêm Đình Cẩn biển phân làn ở đâu thì được thiếu úy Cẩn bảo đi ngược lại khoảng 100m sẽ nhìn thấy biển phân làn. Theo lời thiếu úy Cẩn, tôi quay ngược lại khoảng 100m, chụp ảnh biển chỉ dẫn mà thiếu úy Cẩn tự cho là biển phân làn. Chụp ảnh xong tôi hỏi thiếu úy Cẩn đây có phải là biển phân làn không? Thiếu úy Cẩn vẫn khẳng định đây là biển phân làn. Tôi lại hỏi thiếu úy Cẩn đây là biển số bao nhiêu trong quy chuẩn 41:2012/BGTVT của Bộ Giao thông vận tải thì thiếu úy Cẩn không trả lời được và có lời nói, thái độ quanh co.
Vì không thể thống nhất được quan điểm, nên tôi đồng ý để thiếu úy Cẩn lập biên bản và tôi sẽ ghi ý kiến của tôi vào biên bản vi phạm hành chính.
Sau khi đồng ý lập biên bản, thiếu úy Cẩn đưa tôi vào gặp Tổ trưởng, trung úy Trần Quang Đạt. Trong lúc tôi đang lấy giấy tờ để cung cấp cho trung úy Đạt thì thiếu úy Nghiêm Đình Cẩn đứng bên cạnh và có những lời lẽ mang tính xúc phạm cá nhân như: “**** viên rồi, cán bộ cơ quan nhà nước rồi mà mình vẫn thế à?”, “Cãi cùn như thế chỉ có bọn trẻ trâu nó làm thôi”.
Khi làm việc với trung úy Trần Quang Đạt, thì tự nhiên lỗi của tôi được chuyển ngay từ đi không đúng làn đường quy định thành lỗi không chấp hành chỉ dẫn biển báo hiệu. Mặc dù tôi đã cố gắng giải thích với trung úy Đạt rằng biển chỉ dẫn không có hiệu lực bắt buộc thi hành, và vạch kẻ đường là vạch đứt nên tôi được phép chuyển làn nhưng trung úy Đạt vẫn kiên quyết lập biên bản vi phạm hành chính số 0633231 ngày 11/5/2015 với lỗi không chấp hành chỉ dẫn biển báo hiệu và tạm giữ 01 giấy phép lái xe số 0101.... của tôi.
Vì vậy, tôi:
1. Đề nghị Đội Cảnh sát giao thông số 2 rút lại quyết định xử phạt vi phạm hành chính số 0633231 ngày 11/5/2015;
2. Đề nghị Đội Cảnh sát giao thông số 2 cũng như phòng Cảnh sát giao thông Hà Nội kiểm tra lại đạo đức, trình độ năng lực của thiếu úy Nghiêm Đình Cẩn.Tại sao sau khi dừng phương tiện của tôi, thiếu úy Cẩn thông báo lỗi đi không đúng làn đường quy định, nhưng sau khi tôi đưa ra lý lẽ và dẫn chứng là tôi không vi phạm lỗi trên thì ngay lập tức Tổ trưởng tổ công tác là trung úy Trần Quang Đạt chuyển sang lỗi không chấp hành chỉ dẫn biển báo hiệu? Câu hỏi đặt ra ở đây là do thiếu úy Nghiêm Đình Cẩm không nắm rõ luật giao thông hay nắm rõ nhưng cố tình áp dụng lỗi có mức phạt cao hơn đối với người vi phạm giao thông?
3. Yêu cầu thiếu úy Nghiêm Đình Cẩn xin lỗi cá nhân tôi vì trong lúc làm việc với công dân đã có những lời lẽ mang tính xúc phạm cá nhân.
Tôi đã cẩn thận ghi âm đầy đủ nội dung cuộc trao đổi và sẽ cung cấp cho Quý Cơ quan khi có yêu cầu.
Trân trọng!

Hà Nội, ngày 13 tháng 5 năm 2015
NGƯỜI LÀM ĐƠN
Ok, bác có muốn làm quyết liệt tí nữa thì sửa thành: Đơn khiếu tố (khiếu nại và tố cáo theo Luật KNTC); khiếu nại về QĐ xử phạt như trên là được rồi;bổ sung tố cáo thái độ, hành vi, lời nói thiếu chuẩn mực đạo đức, văn hóa của CBCS CAND nâng quan điểm lên...không chịu hoc tập, làm theo tấm gương đạo đức HCM,...thể hiện sự suy thoái....Rồi đến, Vì vậy, Tôi yêu cầu (chứ không đề nghị:D): 1...3...Cuối đơn, ràng buộc thời hạn trả lời theo Luật KNTC, nếu quá thời hạn tiếp tục KNTC lên cấp cao hơn. Gửi trực tiếp nếu không có biên nhận thì gửi chuyển phát nhanh có chứng từ của bưu điện. Chú ý khi đến làm việc phải hết sức bình tĩnh, tránh rơi vào các bẫy nó cài sẵn, chúc thành công! :D=D>

sumakhokho

Xe tải
có kết quả thì cụ chủ thông báo cho ae nhé.chúc cụ thành công.

Em về nhà cơm nước rồi cho con học đến giờ này mới vào được. Chắc chắn vụ này em sẽ làm. Em đang chờ các cụ tư vấn nốt để mai em chỉnh sửa lại quả đơn và gửi thôi ạ.

Ok, bác có muốn làm quyết liệt tí nữa thì sửa thành: Đơn khiếu tố (khiếu nại và tố cáo theo Luật KNTC); khiếu nại về QĐ xử phạt như trên là được rồi;bổ sung tố cáo thái độ, hành vi, lời nói thiếu chuẩn mực đạo đức, văn hóa của CBCS CAND nâng quan điểm lên...không chịu hoc tập, làm theo tấm gương đạo đức HCM,...thể hiện sự suy thoái....Rồi đến, Vì vậy, Tôi yêu cầu (chứ không đề nghị:D): 1...3...Cuối đơn, ràng buộc thời hạn trả lời theo Luật KNTC, nếu quá thời hạn tiếp tục KNTC lên cấp cao hơn. Gửi trực tiếp nếu không có biên nhận thì gửi chuyển phát nhanh có chứng từ của bưu điện. Chú ý khi đến làm việc phải hết sức bình tĩnh, tránh rơi vào các bẫy nó cài sẵn, chúc thành công! :D=D>
Em hết mất riệu ko mời đc cụ. Liệu trong đơn có nên gưi hết các nơi như CAHN, PC67, UBATGTQG, ban thanh tra CAHN, các báo ko các cụ nhỉ?

ubisapro

Xe trâu
Chả có lỗi nào hết. Ko có lỗi sai làn cũng ko có lỗi ko chấp hành biển báo. Cụ tư vấn phải chuẩn thì hãy nói
Em tư véo j đâu. Em chỉ nói, nếu xxx căn cứ vào cái biển thì phải lập biên bản sai làn (nếu xxx cho là cái biển đúng), còn nếu thấy cái biển đó ko đúng, thì lập cụ chủ cái biên bản ko chấp hành biển báo thì càng ngu. Ko đúng ah cụ???

TiểuNgố

Xe hơi
1. Cụ nên in tất cả các văn bản luật ra để đến đấy nếu xxx có hỏi thì biết đường trả lời, đập tan lý luận cùn của xxx
2. Theo luật vào trụ sở CA hay QĐ thì ko đc phép ghi hình, chụp ảnh nhưng cụ đc phép ghi âm. Lúc nc với đội trưởng của xxx thì cụ bật ghi âm lên và để đt lên bàn rồi hãy trao đổi. Đây là bằng chứng nếu có sự việc gì xảy ra
3. Cụ nói chuyện với xxx hết sức bình tĩnh và nhẹ nhàng, tranh luận tất cả theo luật. Tập chung vào sự việc chính ko đc để xxx lái câu chuyện của cụ sang chủ đề khác điều này sẽ gây bất lợi
4. Theo cháu cụ nên gửi đơn bằng đường chuyển phát nhanh có kí biên nhận đã gửi, cụ nhớ chèn cái ảnh biển báo trên vào đơn để lấy thêm bằng chứng là ok

Cut Kit@

Xe tải
Thế còn cu Đạt cụ bỏ qua à, kiểu lãnh đạo như cu Đạt đáng trách hơn cu Cẩn kia và cũng là nguyên nhân chính khiến cu Cẩn sinh hư và không khá hơn được.

huythang86

Xe hơi
Em đoán là xxx cũng lên OF theo dõi các tìn huống, tuy nhiên năng lực học/ đọc chưa uyên thâm lại còn không đến nơi đến chốn nên xử lý như vậy. Theo cac cụ thi dấy gọi là gì ạ?=))