[Funland] Nhà các cụ dùng cáp quang vnpt ko

0916187779

Xe tải
Em cũng mới nhảy hố vôi sang vnpt đây . Cứ tuoengr nhanh hơn vt ai dè tối đến gọi zalo là đứng hình phải chuyển qua 4G gọi mới dc:(( gọi mấy lần cứ bảo check rồi 15phut bật lại modem các thứ mà ko dc.
e thì văn phòng dùng viettel, tối có hôm dùng ở nhà vnpt ko vào dc web cần thế lại phải teamview lên máy văn phòng vẫn bật vào web thấy dc luôn. VNPT kỹ thuật gọi lúc nào cũng báo đứt cáp, e tức mình bảo thế thôi ko cần sửa đâu hết đợt này t cắt chuyển mạng khác thì lúc sau gọi bảo thử xem đc chưa mà tối về vẫn y nguyên như cũ. À mà e ko dùng cái modem nhà mạng cấp, cái í e báo chuyển sang thành conveter rồi dùng con router asus 2 râu ngon rồi nên chắc chắn do bóp quốc tế luôn :(

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Giải pháp tạm thời là kéo dây lan cắm thẳng vào laptop thì ổn hơn, ko bị mất mạng, nhưng mà chất lượng thì vẫn tệ.

vnposh

Xe điện
Hôm nay xem bóng đá trực tuyến chất lượng Full HD thấy trơn tru hơn rồi.

jazzzzz

Xe lăn
Em vừa làm bộ Mesh Wifi của TP link thay hết cho câc router trong nhà, tắt luôn chức năng phát wifi của modem nhà mạng vnpt đi. Cắm dây Lan nối modem vs 1 cục mesh wifi, 2 cục còn lại mỗi tầng để 1 cái.
Thế là giờ mạng ngon lành, con em học online ko rớt mạng lần nào từ hôm thay.
Trước đấy học online toàn rớt mạng.
Cục mesh nó phát 2 băng tần nên sóng đều và mạnh lắm.
Em nghĩ thay modem nhà mạng cũng thế thôi.
Dùng Mesh wifi hay cái là cả nhà chung 1 tên mạng, đi đâu cũng có sóng, ko còn phải đi tầng nào kết nối mạng tầng đó.
Nhà em đang dùng Modem Igate của vnpt cũng lởm quá, đang tính mua mesh.
Cụ cho hỏi là làm như vậy có 5g không, ý là mesh đó có 5g không hay chỉ phát 2.4.

Tookies

Xe điện
Nhà em đang dùng Modem Igate của vnpt cũng lởm quá, đang tính mua mesh.
Cụ cho hỏi là làm như vậy có 5g không, ý là mesh đó có 5g không hay chỉ phát 2.4.
Nó gộp 2 băng tần trên 1 SSID! Không tách như mấy con nhà mạng nhé cụ

Go Fa

Đi bộ
Nhà e dùng cáp quang vnpt mà vài tuần nay chán quá, gọi lên số hỗ trợ thì nói đang sự cố chung chưa khắc phục được, ghi nhận báo ông phụ trách vnpt khu vực, cũng gọi đến nói chờ, sau đó thì có tin nhắn vnpt báo đã khắc phục xong :D
Ngày nào cũng đứt mạng đến chục lần, cô giáo f1 thì ngày nào cũng nhắn con out ra liên tục. Mà lạ cái là chỉ laptop mới bị đứt mạng tầm 5 phút sau mới có lại, trong khi điện thoại wifi cùng mạng thì vẫn được. Hay win 10 nó làm sau nhỉ? Nhà em 3 laptop đều bị, đt thì lại ko bị.

Nhân tiện cho e hỏi cụ nào dùng cục phát wifi từ sim 4G cắm điện gói không hạn chế thì có ổn định và ngon hơn cáp quang ko?
Cụ dùng gói data 4G tốc độ cao đi, như em đang dùng gói 4gb/ngày, rất ổn định, load ngon. Em dùng chính điện thoại để phát wifi cho con dùng lap học onl rồi sau đó xem tiếp youtube mà chạy ầm ầm luôn.

Alibama

Xe buýt
VNPT lởm lắm, các cụ chuyển hết sang mạng khác đi, em... ở lại :)

polizia

Xe container
VNPT lởm lắm, các cụ chuyển hết sang mạng khác đi, em... ở lại :)
Hehe cụ khôn thế.Hôm nọ nhà em sơn lại tường có tháo modem xuống, lát sau ăm cắm lại mà cứ đỏ, em đoán chắc gãy cáp nên gọi tổng đài, vẫn là anh kỹ thuật phụ trách khu vực đến, thay đầu cáp đo suy hao ok xong cắm vào vẫn ko lên, tức mình anh ý bảo thôi vứt modem này đi anh đổi cho cái mới :))
Lại đc con 2 bằng tần mới tinh.
Khu nào em rõ chứ Ba Đình khu em thì thấy vnpt vẫn ngon nhất, có vấn đề ới phát 15-20 phút có mặt.

Không lằng nhằng

[Tịch thu bằng lái]
Dung
Đứng ở góc độ khách hàng thì em đánh giá quy trình xử lý sự cố, chăm sóc khách hàng của VNPT giờ cũng tiến bộ nhiều, không còn nặng nề chậm chạp hơi hướng doanh nghiệp nhà nước như trước nữa. Từ hệ thống hotline, kỹ thuật ở địa bàn đến gọi điện hỏi, xác nhận sau khi xử lý xong...
Cái này em đánh giá là do quy trình đã ổn, KPI rõ ràng nên tốt thôi.
Tất nhiên nhiều vấn đề về mặt kỹ thuật cũng như liên quan đến mạng lưới truyền dẫn, cơ sở hạ tầng đôi khi chưa thể đáp ứng được như mong muốn của mình thì đành thông cảm. Nhưng những vấn đề mà nhân viên kỹ thuật tổng đài hay địa bàn có thể giải quyết được thì xử lý cũng khá nhanh.
Đúng đấy cụ ơi. Hạ tầng kỹ thuật thì chắc phải có thời gian nâng cấp và đổi mới. Em vẫn dùng VNPT

Vo_thuong

Xe điện
Hehe cụ khôn thế.Hôm nọ nhà em sơn lại tường có tháo modem xuống, lát sau ăm cắm lại mà cứ đỏ, em đoán chắc gãy cáp nên gọi tổng đài, vẫn là anh kỹ thuật phụ trách khu vực đến, thay đầu cáp đo suy hao ok xong cắm vào vẫn ko lên, tức mình anh ý bảo thôi vứt modem này đi anh đổi cho cái mới :))
Lại đc con 2 bằng tần mới tinh.
Khu nào em rõ chứ Ba Đình khu em thì thấy vnpt vẫn ngon nhất, có vấn đề ới phát 15-20 phút có mặt.
Hôm nọ nhà em cũng bị mất tín hiệu modem đỏ lừ, may là đúng vào ngày thứ 7 nên con được nghỉ học. Gọi báo tổng đài và họ cho thợ xuống, check mãi ko ra lỗi nên anh thợ lại phải đi lại dây mới từ nhà ra đến cột điện (tầm 60-70m), thay dây xong thì lại ok.
Giờ mạng khá ok nhưng cũng phải công nhận là tốc độ vẫn ko bằng 3G phát từ điện thoại. Tối qua con vào Zota upload bài bằng wifi không được nhưng khi bật 3G từ thì lại vào ngon => họ vẫn ưu tiên 3G hơn thì phải.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Em.đã tắt wifi con nhà mạng và lắp 2 con router 2 tầng, nói chung giờ sóng 2 kênh ổn, nhưng mà tối đến thì mạng rất chậm, nhiều khi xem phim quay mãi.
Cụ nào thạo kỹ thuật cho e hỏi lý do, em gọi lên tổng đài thì nói do cáp biển, sau tết mới sửa được. Trong khi hỏi mấy ông bạn cũng dùng vnpt ở các quận khác vẫn ổn.

Vulq71

Xe container
Cá nhân em dùng qua nhiều mạng rồi, kết luận là VNPT vẫn ok nhất so với các nhà mạng khác.

thanhhava

Xe buýt
Nhà e dùng cáp quang vnpt mà vài tuần nay chán quá, gọi lên số hỗ trợ thì nói đang sự cố chung chưa khắc phục được, ghi nhận báo ông phụ trách vnpt khu vực, cũng gọi đến nói chờ, sau đó thì có tin nhắn vnpt báo đã khắc phục xong :D
Ngày nào cũng đứt mạng đến chục lần, cô giáo f1 thì ngày nào cũng nhắn con out ra liên tục. Mà lạ cái là chỉ laptop mới bị đứt mạng tầm 5 phút sau mới có lại, trong khi điện thoại wifi cùng mạng thì vẫn được. Hay win 10 nó làm sau nhỉ? Nhà em 3 laptop đều bị, đt thì lại ko bị.

Nhân tiện cho e hỏi cụ nào dùng cục phát wifi từ sim 4G cắm điện gói không hạn chế thì có ổn định và ngon hơn cáp quang ko?
Vào router đổi sang tần số khác thử

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em giùng FPT, tải Fshare rất nhanh.
Nhà cháu đang dùng FPT lại thấy không được nhanh cho lắm.
Cũng hay bị tình trạng diss mạng, Speed test đúng kiểu bị bóp băng thông (Thường bị buổi tối).
Hết hợp đồng em tính chuyển sang Viettel xem có khá hơn, chứ gắn bó với FPT hai năm rồi.