[Funland] NHÀ BÓNG 12

Trạng thái
Thớt đang đóng

0fer

Xe tăng
Chào các cụ các mợ NB!
Em lại vào chơi thăm CCCM, nghe thấy cụ Ofer phải kiêng khem nghe vất vả quá!
Cho phép em tâm hự với cụ một chút: Cụ kiểm tra nồng độ acid uric là bao nhiêu rồi, có biết diễn biến tăng/giảm trong 6tháng/1 năm qua không?
Em hỏi vậy vì để dẫn đến bị gout có nhiều nguyên nhân, tùy thuộc cơ địa rất nhiều, nhưng đúng là ăn uống có tác động lớn đến việc tăng uric.
Thực đơn 3 ngày vừa rồi của cụ đúng là nghèo calo nhưng em vẫn thấy nên điều chỉnh một chút: cụ nên chuyển sang ăn cá, nhất là cá biển lớn; nhiều rau xanh màu sắc càng đậm đà càng tốt; vận động thể lực để ra nhiều mồ hôi; uống nước nhiều hơn...
Nếu bị cấp thì nên dùng thuốc tây còn không thì cụ thử thuốc nam xem: Thuốc ông lang Lục Xuân Út ở xã Thái Bình-huyện Yên Sơn, Tuyên Quang ( và có ở HN: Số 12 ngõ 8, Phố Bùi Ngọc Dương (ngay đầu trại Găng ấy, phường Bạch Mai), số ĐT: 0915.330535 - 0979.184263.
Chúc cụ sớm giã từ ăn kiêng!

Em biết rồi, mợ đang uống đường ngâm Cà!
Còn vodka thì em cứ mời thôi lấy chỗ đi lại mờ!
Đội ơn cụ đã quan tâm đến bệnh tình của em ạ.

Nếu em thêm chục tuổi thì nhẽ em sẽ buông, chẳng kiêng khem gì nữa. Cơ mà em còn ít tuổi trong khi dân gian đồn rằng cái anh Gút nó rút nhiều thú vui lắm. Cả quãng time đằng đẵng ở tương lai mà mọi thứ chỉ làm cảnh thì còn gì buồn hơn nữa ạ. Thế nên, trước khi tham vấn bác sĩ, em cứ tự kiêng đã ạ. Chửa biết cái Gút nó có lui không nhưng trọng lượng giảm đi, vòng 2 cài số lùi là em mừng lắm ạ.

Thế nên bốn hôm nay, cứ vào mâm là F1 nhà em nó hồn nhiên bẩu: bi giờ bố ăn như con bò gặm cỏ ấy, miệng đầy rau.

beomap2

Xe container
Em vào đọc truyện 5 đời chồng vẫn còn zyn của các Lão mà em cứ cười 1 mình :)

Biết làm sao cụ cứ cười rồi. Vì là chuyện của cụ Quềnh về cô kia có 5 đời chồng là còn thiếu. Đấy là 5 đời chồng chính thức có đăng ký hẳn hoi nên cô đó mới kể trước tòa. Thực ra trước đó cô ta có yêu một anh công an cảnh vệ đẹp trai, tóc xoăn bồng bềnh phía trước, cô ta mê vì anh ấy có nụ cười rất tươi. Nhưng suốt thời gian yêu nhau mấy năm trời, đã từng bao nhiêu lần đi với nhau đến công viên, ra ngoài bờ đê nhưng những lúc đó anh ta chỉ đứng nghiêm bên cạnh cô ấy, không làm gì khác, đúng như khi anh ấy làm nhiệm vụ đứng canh gác mục tiêu, mặc dù cô ấy rất thèm muốn, luôn níu kéo ve vuốt anh. Nhưng nếu yêu nhau mà chỉ có thế thì không thể dẫn đến hôn nhân được, đó cũng là lý do cô ấy còn zin.
Anh ấy đứng nghiêm như thế này:
http://123.30.236.24/hcm/xem-clip/145-clip.html#.V_0YBMnSXIU

Chỉnh sửa cuối:

goldmonkey

Xe container
Lâu lâu em vào chào các cụ, mợ NB!

0fer nữ

Xe tải
Hưởng ứng cccm có sinh nhật vào tháng 10 :-bd. Buổi off vào ngày thứ 5, có giờ như mọi khi,địa điểm theo mọi ng . Em xin mời cccm bữa bia miễn phí >:D<.
Em vote cho bia ở 42 , ngon hơn ạ

Hưởng ứng cccm có sinh nhật vào tháng 10 :-bd. Buổi off vào ngày thứ 5, có giờ như mọi khi,địa điểm theo mọi ng . Em xin mời cccm bữa bia miễn phí >:D<.
Em vote cho bia ở 42 , ngon hơn ạ
Úi ! Cháu quất lại ngay cho khỏi trượt ạ :))

Đã miễn phí lại còn ngon hơn nữa này ... Chậc chậc bỏ thì phí ...bớ cả họ cả tổng NB về ngay ọp nào :))

Lầy à

Xe buýt
Cháu chào cả nhà >:D<
Biết là muộn nhưng cháu vẫn có nhời :
Chúc SN cccm tòi ra vào tháng 10 này.Nhiều cụ mợ quá nhà cháu gộp lại chúc cho đỡ mỏi môi
Nhà cháu vừa tạm lui cơn tâm bệnh,biết là pháo hoa,với pháo tay cứ gọi là tưng bừng mừng thọ cccm \:D/,nhưng nhà cháu chỉ dòm được qua khe liếp thôi ,bệnh á khẩu vẫn chưa trị dứt được :-t lỗi do nhà sản xuất ợ ( sản xuất ra cái máy nối cháu với thế giới bên ngoài,chứ không phải lỗi phụ huynh cháu :)))
Hôm nay bị xổng xích cháu lao ngay vào bản làm tợp rịu quẹt mỏ chưa ráo là lao vào nhà Bóng thông báo với cccm cháu vẫn sống ạ @-)

Cháu chào cả nhà >:D<
Biết là muộn nhưng cháu vẫn có nhời :
Chúc SN cccm tòi ra vào tháng 10 này.Nhiều cụ mợ quá nhà cháu gộp lại chúc cho đỡ mỏi môi
Nhà cháu vừa tạm lui cơn tâm bệnh,biết là pháo hoa,với pháo tay cứ gọi là tưng bừng mừng thọ cccm \:D/,nhưng nhà cháu chỉ dòm được qua khe liếp thôi ,bệnh á khẩu vẫn chưa trị dứt được :-t lỗi do nhà sản xuất ợ ( sản xuất ra cái máy nối cháu với thế giới bên ngoài,chứ không phải lỗi phụ huynh cháu :)))
Hôm nay bị xổng xích cháu lao ngay vào bản làm tợp rịu quẹt mỏ chưa ráo là lao vào nhà Bóng thông báo với cccm cháu vẫn sống ạ @-)
Có bia miễn phí kìa , lão về nhanh nhé :))

197716102003

Xe container
A dua theo phong trào em xin tài trợ Coca miễn phí :))

Pumzen

Xe ba gác
Nếu ko có gì thay đổi lớn thì chiều tối mai nhà mình ra bia Nhà O 42 Yên Phụ nhé (phòng vip)!

Hic ...cháu vừa phát điên lên ...

Gấu khuyên cháu hạ điên ... Vâng ! Cháu hạ điên đi đóc F1 , làm cốc bia để hạ đã , tối cháu hầu chuyện điên ạ ! :((

Xời nhà cửa vắng vẻ quá nhỉ ?

Chả là hôm nay cty cháu có nhận 1 kiện hàng ship từ SG ra ...nó lại là hàng của cháu nên cháu phải đi nhận , mọi khi cũng có 1 cô bé chuyên làm việc này nhưng nó vừa xin về quê có việc . Chuyện chả có gì nếu như cứ đúng địa chỉ bên trung gian trả hàng nguyên đai nguyên kiện . Thế nhưng ( vì cháu từng bị nhận hàng hư hỏng mà vẫn nguyên đai kiện rồi nên rút kinh nghiệm là ừ thì ký nhận cho nó là nguyên đai kiện nhưng bẩu nó chờ mình mở đai kiểm tra hàng đã . Nếu ok thì nó đi , còn bị hư hỏng thì chụp ảnh lập biên bản bẩu nó ký làm chứng !

Ấy thế mà khi nó chở hàng đến , còn nhõn đoạn ngõ nó ko chịu lùi xe vào ( vì có quán nước đầu ngõ chắn bạt nắng ) cháu ra nhờ bà bán nước bắt nó vào , bảo ko ai giao hàng ngoài đường thế cả , mới lại còn kiểm tra & ký nhận nữa ! 2 thằng cu chắc tầm cuối 8x đầu 9x thôi mặt đã nặng như chì rồi ! Khi nó mở cửa thùng tải đã thấy thùng hàng của cháu bị lộn ngược :( mệ nó ...khi nó đặt thùng xuống , móc giấy biên nhận giao hàng ra và bảo cháu ký nhận ! cháu bảo chờ anh lấy máy để chụp khi dỡ hàng ... Nó cứ bảo anh ký đi rồi em gọi cho sếp chờ ...cháu ký xong và lục tục dỡ thùng , quay đi quay lại nó lên xe chạy cmn nó mất con mẹ hàng lươn ! Như thằng ăn cắp ... tộ cha nó ! Dỡ hàng ra ...ôi thôi ...hàng của cháu lại bị gẫy , vỡ ...mệ nhanh , ngay & luôn cháu chụp ảnh lại và tìm số bên bán trong SG rồi gửi ngay cho bên ấy bằng Zalo ! Bên ấy phản hồi cũng tốt , họ bảo cháu gửi ảnh thùng hàng ( để biết ko bị bẹp ...móp ) may cháu chụp đủ hết từ trong ra ngoài và khoảng thời gian báo nhận tới lúc gửi là liên tục nên ko có chuyện đánh tháo hàng ! Bực là ko có chữ ký làm chứng của 2 thằng vận chuyển trung gian đầu HN . Nhưng bên bán bảo cháu nếu kịp đóng lại và mang gửi kho AO ga Giáp Bát , họ sẽ chuyển ngược lại SG và rồi đền cháu bộ khác ! Mệ , may mà bên ấy họ phản hồi nhanh và kịp ko thì cháu cũng cho bài lên báo ... hệ lụy mất nhiều hơn giá trị thùng hàng của cháu nhiều lần !

Phù ... cháu còn bị Gấu mắng là anh ko giữ đc 2 thằng kia bảo nó ký vào biên bản ... Úi giời , nó giao xong bảo mình ký rồi cút như trạch còn đâu mà chứng voi chứng kiến ! :(

Nhưng thôi , việc xong rồi , cháu lại bị lỡ mất tuần cho lô này vậy ! :(

Chỉnh sửa cuối:

beomap2

Xe container
Xời nhà cửa vắng vẻ quá nhỉ ?

Chả là hôm nay cty cháu có nhận 1 kiện hàng ship từ SG ra ...nó lại là hàng của cháu nên cháu phải đi nhận , mọi khi cũng có 1 cô bé chuyên làm việc này nhưng nó vừa xin về quê có việc . Chuyện chả có gì nếu như cứ đúng địa chỉ bên trung gian trả hàng nguyên đai nguyên kiện . Thế nhưng ( vì cháu từng bị nhận hàng hư hỏng mà vẫn nguyên đai kiện rồi nên rút kinh nghiệm là ừ thì ký nhận cho nó là nguyên đai kiện nhưng bẩu nó chờ mình mở đai kiểm tra hàng đã . Nếu ok thì nó đi , còn bị hư hỏng thì chụp ảnh lập biên bản bẩu nó ký làm chứng !

Ấy thế mà khi nó chở hàng đến , còn nhõn đoạn ngõ nó ko chịu lùi xe vào ( vì có quán nước đầu ngõ chắn bạt nắng ) cháu ra nhờ bà bán nước bắt nó vào , bảo ko ai giao hàng ngoài đường thế cả , mới lại còn kiểm tra & ký nhận nữa ! 2 thằng cu chắc tầm cuối 8x đầu 9x thôi mặt đã nặng như chì rồi ! Khi nó mở cửa thùng tải đã thấy thùng hàng của cháu bị lộn ngược :( mệ nó ...khi nó đặt thùng xuống , móc giấy biên nhận giao hàng ra và bảo cháu ký nhận ! cháu bảo chờ anh lấy máy để chụp khi dỡ hàng ... Nó cứ bảo anh ký đi rồi em gọi cho sếp chờ ...cháu ký xong và lục tục dỡ thùng , quay đi quay lại nó lên xe chạy cmn nó mất con mẹ hàng lươn ! Như thằng ăn cắp ... tộ cha nó ! Dỡ hàng ra ...ôi thôi ...hàng của cháu lại bị gẫy , vỡ ...mệ nhanh , ngay & luôn cháu chụp ảnh lại và tìm số bên bán trong SG rồi gửi ngay cho bên ấy bằng Zalo ! Bên ấy phản hồi cũng tốt , họ bảo cháu gửi ảnh thùng hàng ( để biết ko bị bẹp ...móp ) may cháu chụp đủ hết từ trong ra ngoài và khoảng thời gian báo nhận tới lúc gửi là liên tục nên ko có chuyện đánh tháo hàng ! Bực là ko có chữ ký làm chứng của 2 thằng vận chuyển trung gian đầu HN . Nhưng bên bán bảo cháu nếu kịp đóng lại và mang gửi kho AO ga Giáp Bát , họ sẽ chuyển ngược lại SG và rồi đền cháu bộ khác ! Mệ , may mà bên ấy họ phản hồi nhanh và kịp ko thì cháu cũng cho bài lên báo ... hệ lụy mất nhiều hơn giá trị thùng hàng của cháu nhiều lần !

Phù ... cháu còn bị Gấu mắng là anh ko giữ đc 2 thằng kia bảo nó ký vào biên bản ... Úi giời , nó giao xong bảo mình ký rồi cút như trạch còn đâu mà chứng voi chứng kiến ! :(

Nhưng thôi , việc xong rồi , cháu lại bị lỡ mất tuần cho lô này vậy ! :(

Hai thằng kia không bao giờ nó nhận trách nhiệm về tình trạng hàng đâu, vì hàng hóa qua vài ba khâu vận chuyển, nó là khâu vận chuyển cuối cùng và chỉ biết giao hàng, chủ hàng nhận thì nhận không nhận thì nó mang đi.
Đôi khi chuyển hàng đường dài phải chịu rủi ro, kể cả bị moi hàng, đổi tráo hàng, trừ trường hợp có hợp đồng an toàn hoặc bảo đảm bồi thường hàng hóa từ trước.

Hai thằng kia không bao giờ nó nhận trách nhiệm về tình trạng hàng đâu, vì hàng hóa qua vài ba khâu vận chuyển, nó là khâu vận chuyển cuối cùng và chỉ biết giao hàng, chủ hàng nhận thì nhận không nhận thì nó mang đi.
Đôi khi chuyển hàng đường dài phải chịu rủi ro, kể cả bị moi hàng, đổi tráo hàng, trừ trường hợp có hợp đồng an toàn hoặc bảo đảm bồi thường hàng hóa từ trước.
Dạ đương nhiên là bên chuyển cuối nó chỉ muốn phủi mýt về nhanh rồi ! Nhưng vì cháu bị rồi nên có kinh nghiệm,
chỉ nói trước với nó là chờ anh mở thùng hàng , nếu ok bọn em về , còn hư hỏng thì khs biên bản làm chứng , vậy thôi , mất gì của nó đâu ? Vậy mà nó cũng lủi nhanh như ăn cắp vậy ! Thấy rằng lề thói làm việc của dịch vụ mình vẫn ăn xổi quá , ko chuyên nghiệp ! Chán ! :(

À cháu quên là hàng chuyển từ SG ra là đường hỏa xa ạ ! Nên khi nhận lại hàng lỗi bên bán bảo cháu gửi lại kho AO Của ga GB còn bên chuyển cuối lại cũng dịch vụ ăn theo nhà tàu hỏa xa . Bảo sao chúng nó bố đời thế ! :(

0fer

Xe tăng
À cháu quên là hàng chuyển từ SG ra là đường hỏa xa ạ ! Nên khi nhận lại hàng lỗi bên bán bảo cháu gửi lại kho AO Của ga GB còn bên chuyển cuối lại cũng dịch vụ ăn theo nhà tàu hỏa xa . Bảo sao chúng nó bố đời thế ! :(
Ga Hàng Cỏ, cửa bên tay trái ( nếu đứng từ Trần Hưng Đạo) cũng có một kho giao nhận hàng theo tàu. Mấy lần em nhận hàng giúp Gấu, thấy các cụ ấy quang hàng dư quăng lợn con. Nhìn khiếp chết.

lighter

Xe tăng
Chào cccm, tối đi làm về, nhà cháu cua quay đầu dưới cầu vượt Thái Hà-Láng Hạ. Một cụ phi cắt mặt, may cụ ấy ko sao, mũi xe nhà cháu bị xước. Nhưng đi hồn nhiên như cụ này ...thì nhà cháu sợ thật

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng