[Funland] NHÀ BÓNG 12

Trạng thái
Thớt đang đóng

Seduxen

Xe điện
Hơi lạ vì bác sĩ khoa ngoại cực hiếm người uống nhiều rượu vì sẽ run tay dao. Mợ nên nhắc chồng để ý điều này.

Ngược lại, bác sĩ pháp y thì ông nào cũng nghiện rượu, gần như uống suốt ngày. Lý do bởi hồi đầu làm việc phải dùng rượu để át đi sự sợ hãi. Em chơi thân với rất nhiều xxx ở Bắc Giang, thậm chí nguyên đội sự của một huyện, trong đó có một ku em là chuyên gia tử thi. Mới hai bảy ( hồi 99-2000) mà nghiện rượu nặng, gần như uống thay nước.
Em ko rõ nữa, nhưng em thấy ở viện ông nào cũng uống lắm ạ, nhất là bọn làm bên khoa tang lễ.:))
Em từng ngồi với các bác sĩ 1 số viện, thấy có duy nhất bên dị ứng của Bạch Mai là uống kém nhất thôi, còn lại thì vô đối.
Nhà em thì chưa đến mức uống thay nước, nhưng đã ngồi bàn nhậu thì uống quên đời luôn, được cái đi đâu cũng mang rượu nhà nấu đi uống (loại 35 độ thôi) nên sáng hôm sau dậy lại như không. Nhà chồng em chuyên nấu rượu riêng cho con uống, còn rượu bán thì là loại khác :P

Phải công nhận 1 điều là các cụ nhà Bóng uống rất từ tốn và điềm đạm. :-bd:-bd:-bd

Đợi hết đợt thuốc này chờ xem Sói nhà mợ vít thế lào :D
Có hẹn soi lại không anh? Bao giờ khám lại ạ?

Seduxen

Xe điện
Mưa mịt mù, ngồi ngẫm cái nỗi đời..... to, nhỏ
Làm to thì đi xe nhỏ
Làm nhỏ thì đi xe to (bus)
Làm to thì ở nhà nhỏ (vila)
Làm nhỏ ở nhà to (chung cư)
Cái thằng nhỏ, đa phần toàn lấy được vợ to ???
Cái thằng làm to, lại có thêm vợ nhỏ
Rồi cao , thấp ....
Đơn giản như cái ăng ten, vùng thấp cố chống lên cao
Còn cái vùng em ẩn, lại phải dìm xuống thấp mới thấy hình nó to ra
Vâng,ngộ ra cũng lắm cái hay..... to, nhỏ, cao , thấp

Cháu cảm giác bác Lầy giống là Công Tôn Chỉ ở Tuyệt tình cốc ý.

Pumzen

Xe ba gác
Hôm nay có lẽ là kỷ lục về sự vất vả của nhà cháu trong các buổi đi đón F1 hàng ngày.
Vốn biết trước thể nào trời mưa sẽ tắc đường nên nhà cháu đi đón sớm hơn thường lệ 10'. 17h kém 10 ra khỏi nhà với dự đoán chỉ tầm 30' cho 1 quãng đường 5km là thoải mái. Nhưng dự đoán này hoàn toàn sai lầm! Phải mất gần 50' nhà cháu mới đến đc cổng trường,cả đoạn đường gần như bò từng m một. Đưa đc F1 về nhà,quay lại CH là 18h40,mất gần 2h đồng hồ trong thời tiết mưa tầm tã. Về đến CH,gỡ cái áo mưa ra khỏi,những tưởng sẽ cảm thấy nhẹ nhõm nhưng người lại nặng trĩu. Hoá ra mưa thấm ướt sũng cái áo phao lông vũ.
Báo hại cho nhà cháu phải dùng máy sấy để sấy cho khô mà vẫn chưa ăn thua. :((

197716102003

Xe container
Hôm nay có lẽ là kỷ lục về sự vất vả của nhà cháu trong các buổi đi đón F1 hàng ngày.
Vốn biết trước thể nào trời mưa sẽ tắc đường nên nhà cháu đi đón sớm hơn thường lệ 10'. 17h kém 10 ra khỏi nhà với dự đoán chỉ tầm 30' cho 1 quãng đường 5km là thoải mái. Nhưng dự đoán này hoàn toàn sai lầm! Phải mất gần 50' nhà cháu mới đến đc cổng trường,cả đoạn đường gần như bò từng m một. Đưa đc F1 về nhà,quay lại CH là 18h40,mất gần 2h đồng hồ trong thời tiết mưa tầm tã. Về đến CH,gỡ cái áo mưa ra khỏi,những tưởng sẽ cảm thấy nhẹ nhõm nhưng người lại nặng trĩu. Hoá ra mưa thấm ướt sũng cái áo phao lông vũ.
CT kiểm tra kỹ lại tất cả chỗ lông vũ trên ngừơi xem, để mà sấy 1 thể.

Pumzen

Xe ba gác
Lại thêm 20' từ CH về nhà. Đời ngắn lại mà trải nghiệm cuộc sống chỉ là những giờ trên đoạn đường quen thuộc nhàm chán. :D

manhhung1901

Xe điện
THật tiếc là Em lại ko tham gia đc :(

Seduxen

Xe điện
Lại thêm 20' từ CH về nhà. Đời ngắn lại mà trải nghiệm cuộc sống chỉ là những giờ trên đoạn đường quen thuộc nhàm chán. :D
Có lẽ chủ tịch đi bộ lại nhanh hơn. Mới cả được trải nghiệm cảm giác đi bộ dưới mưa nó lãng mạn rồ man tích như thế nào.

tt0812us

Xe điện
Em vẫn đang trong đợt uống kháng sinh nên chưa tham gia cùng các cụ mợ được. Hôm trước em cứ nghĩ viêm họng thông thường nhưng vào Viện 354 khám lại là viêm phế quản, để ho lâu quá tận 2 tuần mới biết nên phải uống 1 đợt thuốc.
Cho em hỏi tuần sau nhà mình sẽ làm buổi tổng kết năm Bính Thân chứ ạ? Vì thứ 6 là 23 tháng Chạp rồi. Em cũng mong được gặp anh 0fer để xem chiến tích giảm cân của 2 anh em ra sao. Với lâu lắm mình cũng ko gặp rồi nhỉ ^_^

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Hwa lúc trên cao tốc nhìn cá hộp xếp quanh iem, iem đã có ý định chơi đường trực thăng để rút ngắn thời gian đến Ba ba cho nhanh, phương án 2 là chào các cụ iem ngược. May mà "tích cực quay tay vô lăng, vận may đã tới :D

lighter

Xe tăng
Từ nay đến hôm nghỉ, nhà cháu cắm đầu vào chạy. Vất vả nhưng sau đó đc nghỉ 2 tuần, cũng đã ạ.
Ăn nhậu từ đây đến ngày nghỉ cũng khá nhều. Nhà cháu quan điểm tránh đc vụ nào hay vụ đó. Nhà cháu ngại uống ngại ăn nhậu. Về khoản rệu, nhà cháu thề, chưa từng biết ngon là gì. Khi pải uống thì vẫn uống, nhưng uống như uống thuốc bệnh, ko cảm giác. Bia, thuốc lá, trà mạn nhà cháu đã cảm nhận đc độ ngon, nhưng nhà cháu chỉ dùng lượng nhỏ thôi.
Linh tinh vài câu với mục đích thả còm để nhận thông tin từ các lão thôi ợ.:P
G9!

Từ nay đến hôm nghỉ, nhà cháu cắm đầu vào chạy. Vất vả nhưng sau đó đc nghỉ 2 tuần, cũng đã ạ.
Ăn nhậu từ đây đến ngày nghỉ cũng khá nhều. Nhà cháu quan điểm
tránh đc vụ nào hay vụ đó. Nhà cháu ngại uống ngại ăn nhậu. Về khoản rệu, nhà cháu thề, chưa từng biết ngon là gì. Khi pải uống thì vẫn uống, nhưng uống như uống thuốc bệnh, ko cảm giác. Bia, thuốc lá, trà mạn nhà cháu đã cảm nhận đc độ ngon, nhưng nhà cháu chỉ dùng lượng nhỏ thôi.
G9!

Chậc ... Đời có mấy cái khoái lão cắt gần hết mịa ló dồi :P

Chả hay hỏi chí ko phải lão còn biết chơi ...C ờ ko ? Môn thể thao cuối cùng này mà lão sài lắc nốt thì ... ko phải bó tay mà là bó toàn thây ! :))

0fer

Xe tăng
Em vẫn đang trong đợt uống kháng sinh nên chưa tham gia cùng các cụ mợ được. Hôm trước em cứ nghĩ viêm họng thông thường nhưng vào Viện 354 khám lại là viêm phế quản, để ho lâu quá tận 2 tuần mới biết nên phải uống 1 đợt thuốc.
Cho em hỏi tuần sau nhà mình sẽ làm buổi tổng kết năm Bính Thân chứ ạ? Vì thứ 6 là 23 tháng Chạp rồi. Em cũng mong được gặp anh 0fer để xem chiến tích giảm cân của 2 anh em ra sao. Với lâu lắm mình cũng ko gặp rồi nhỉ ^_^
Nghe tt0812us thủ thỉ mà thấy ấm áp giữa tiết đại hàn mưa phùn gió bấc, hà hà! Anh giờ k giảm đc nữa rồi, vẫn dậm chân tại chỗ 68kg hơn một tháng nay.

Chậc ... Đời có mấy cái khoái lão cắt gần hết mịa ló dồi :P

Chả hay hỏi chí ko phải lão còn biết chơi ...C ờ ko ? Môn thể thao cuối cùng này mà lão sài lắc nốt thì ... ko phải bó tay mà là bó toàn thây ! :))
Ăn nhậu từ đây đến ngày nghỉ cũng khá nhều. Nhà cháu quan điểm tránh đc vụ nào hay vụ đó. Nhà cháu ngại uống ngại ăn nhậu. Về khoản rệu, nhà cháu thề, chưa từng biết ngon là gì. Khi pải uống thì vẫn uống, nhưng uống như uống thuốc bệnh, ko cảm giác. Bia, thuốc lá, trà mạn nhà cháu đã cảm nhận đc độ ngon, nhưng nhà cháu chỉ dùng lượng nhỏ thôi.
G9!

Thật ra thì em cũng rất muốn điều độ được như cụ lighter, tiếc là cái máu nhậu nó ngấm quá sâu vào máu rồi, không đi không chịu được. Chỉ có điều trước đây mình choảng 10 thì bây giờ cố gắng 2-3 thôi. Đơn giản vì mình đã bắt đầu có tuổi.

Pumzen

Xe ba gác
Nghe tt0812us thủ thỉ mà thấy ấm áp giữa tiết đại hàn mưa phùn gió bấc, hà hà! Anh giờ k giảm đc nữa rồi, vẫn dậm chân tại chỗ 68kg hơn một tháng nay.

Thật ra thì em cũng rất muốn điều độ được như cụ lighter, tiếc là cái máu nhậu nó ngấm quá sâu vào máu rồi, không đi không chịu được. Chỉ có điều trước đây mình choảng 10 thì bây giờ cố gắng 2-3 thôi. Đơn giản vì mình đã bắt đầu có tuổi.
A nhớ thời điểm e bắt đầu chế độ ăn rau là tầm trung tuần T 10 vừa rồi,lúc đó a cũng bước vào thực hiện giảm 1/2 khẩu phần ăn bữa tối ( từ 2 bát xuống 1 bát). Sẵn có cân,a cân để đánh dấu mốc thời điểm.
Ngày 19/10:

1 tháng sau:

Về được 73 là mục tiêu a nhắm tới,có lẽ năm sau là thực hiện đc. :))

baudr

Xe hơi
A nhớ thời điểm e bắt đầu chế độ ăn rau là tầm trung tuần T 10 vừa rồi,lúc đó a cũng bước vào thực hiện giảm 1/2 khẩu phần ăn bữa tối ( từ 2 bát xuống 1 bát). Sẵn có cân,a cân để đánh dấu mốc thời điểm.
Ngày 19/10:

1 tháng sau:

Chúc mừng cụ ạ

tt0812us

Xe điện
Em giờ cũng đang dừng ở 73 kg, cao 1,75m; chỉ số BMI = 23,8 (trong ngưỡng an toàn từ 18,5 - 25). Em đang cố giảm thêm 2kg đến trước Tết. Anh cao bao nhiêu để em tính hộ cho ạ \:D/

0fer

Xe tăng
Ngày 19/10:

1 tháng sau:

Em bắt đầu chính xác là ngày 5/9 anh ạ. Bởi hôm ấy vừa là khai giảng vừa là hôm em bắt tay chuyển hướng kinh doanh. Anh xuống 76kg là dấu hiệu tốt rồi đấy ạ. Cá nhân em, anh nên lựa chọn một loại thực phẩm nào đó có thể làm căng dạ dày nhanh nhưng chứa ít chất béo hay đạm. Hiện tại em giảm một chút nem chạo và thay vào đó là một củ su hào xào với cà chua. Một đĩa 20 đầy đấy ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng