[Funland] NHÀ BÓNG 12

Trạng thái
Thớt đang đóng

hgb

Xe container
Do mình cả thôi lão.Nhà em có tối cho 2 thèng ở nhà chơi với bà,vc em rủ nhau đi bộ 1 vòng bờ hồ,đứng xem tây hát.Nói chung cv,gđ nó là guồng quay vô cùng lắm,đôi khi mình phải tách ra để tìm phút thảnh thơi,tíêp sức để chạy tíêp quãng đường còn lại.
Hic, em chả vứt dc cho ai. Đi làm về thì lo thuốc men, vệ sinh cá nhân cho nhóc con, chơi với nó 1 tý rồi đúng giờ là lên gường. Chứ đảo lộn lịch thì sáng hôm sau nó dậy muộn, đi học muộn, rồi em đi làm muộn còn chít hơn :(
Nhìn mn kinh doanh, tự làm chhur cuộc sống, em thèm lắm. Em tài hèn, đi làm thuê, bị phụ thuộc, nhục ghê :(

0fer

Xe tăng
Năm nay nhà cháu có kế hoạch mua giấy dán tường về tự dán lấy toàn bộ tầng 1 nhưng kế hoạch bị phá sản rồi. :(

Trước đây nhà cháu cũng tự dán buồng ngủ,gần 4 mặt với diện tích 4x3,2 m,đợt ý giấy dán mua hết hơn 800k,tất tần tật có hơn 1 củ mà lại cực bền lại sạch đẹp.
Anh dán giấy bằng keo gì ạ? Em thì toàn mua keo sữa 30k/ bịch, dễ thi công lắm ạ. Bọn Tàu nó có loại giấy chất liệu co dãn như cao su dùng cực kỳ bền, kể cả màu sắc. Mỗi tội khá đắt nếu như hay thích thay đổi, làm mới.

0fer

Xe tăng
Hic, em chả vứt dc cho ai. Đi làm về thì lo thuốc men, vệ sinh cá nhân cho nhóc con, chơi với nó 1 tý rồi đúng giờ là lên gường. Chứ đảo lộn lịch thì sáng hôm sau nó dậy muộn, đi
học muộn, rồi em đi làm muộn còn chít hơn :(
Nhìn mn kinh doanh, tự làm chhur cuộc sống, em thèm lắm. Em tài hèn, đi làm thuê, bị phụ thuộc, nhục ghê :(
Cụ lãnh lương tư bổn, em thèm chết đi đc ấy. ( giờ OF mã hóa cả từ tư b.ản ạ).

hgb

Xe container
Vâng! Đi mua hàng mà như thời bao cấp, cháu kế toán trẻ ranh mà mắng cụ già như em xơi xơi chỉ vì em nhất định gạch khỏi toa mấy mặt hàng k cần thiết ( chắc chắn chỉ tồn kho vô ích) trong khi chủ đại lý ngồi ngay cạnh chẳng ý kiến gì. Cũng may là họ không ép mình đấy ạ.
Cụ nhận là cụ già làm em tủi quá :(( :D :D

Nhiều khi có nhưng thứ vớ vẩn tưởng chừng khó bán thế mà vẫn có người tìm mua đó cụ. Em có thiện cảm và hay mua hàng 1 cửa hàng ống nước và 1 cửa hàng sắt (ốc, vít, kìm, búa,.......) vì họ có nhưng cái mà những hàng xung quanh ko có ;)

Nhà em việc cũng lu bu, nhưng cũng như nhà mụ Số, phải dứt ra mà đi.

Em với Gấu hay để trẻ con ở nhà, giao việc, rồi đi chơi: Lên phố cổ uống bia hay lượn xe máy lòng vòng.

Vài tháng, rình vé rẻ, lại bay đi đâu đó ít ngày.

Tiền chả có để mà giữ, thôi thì có đồng nào tiêu hết đồng ấy. Chẹp.

0fer

Xe tăng
Biển quá to nên phải cần đến 5 tầm giáo Tiệp, vị chi là 10 bộ.

hgb

Xe container
Nhà em việc cũng lu bu, nhưng cũng như nhà mụ Số, phải dứt ra mà đi.

Em với Gấu hay để trẻ con ở nhà, giao việc, rồi đi chơi: Lên phố cổ uống bia hay lượn xe máy lòng vòng.

Vài tháng, rình vé rẻ, lại bay đi đâu đó ít ngày.

Tiền chả có để mà giữ, thôi thì có đồng nào tiêu hết đồng ấy. Chẹp.
Chẹp, nghĩ mà thèm :)
Em sẽ xắp xếp lại để dc tận hưởng cuộc sống như gd lão :)

Một trong những hạnh phúc đời người là đc làm những gì mình muốn, hoặc đc làm những gì mình thích.

Em phục lão Ofer bởi thấy lão luôn "động" chứ không chịu ngồi yên.

0fer

Xe tăng
Cụ nhận là cụ già làm em tủi quá :(( :D :D

Nhiều khi có nhưng thứ vớ vẩn tưởng chừng khó bán thế mà vẫn có người tìm mua đó cụ.
Em có thiện cảm và hay mua hàng 1 cửa hàng ống nước và 1 cửa hàng sắt (ốc, vít, kìm, búa,.......) vì họ có nhưng cái mà những hàng xung quanh ko có ;)
Vâng! Ban đầu em định ôm luôn cả mặt hàng kim khí nhưng phải tạm gác lại vì hiện đang quá nhiều mã hàng cần phải nhớ. Nhỏ nhất là con nở mà cũng 3-4-6-8...phân, mà đâu chỉ có một loại nở! Bán hàng mà đưa nhầm thì khách chỉ có khóc vì ngay cả khi em đi mua vẫn cứ nhầm kích cỡ, khoan lỗ chỗ mà vẫn k vừa.

Em có chút lợi thế vì có kiến thức về điện - điện tử nên việc tư vấn, hướng dẫn thậm chí vẽ sơ đồ 2D, tính toán chi tiết mức chịu tải nhằm giảm thiểu chi phí cho khách hàng là điều đơn giản. Hy vọng lần này sẽ sử dụng tốt chút chất xám bị mốc bấy lâu.

0fer

Xe tăng
Một trong những hạnh phúc đời người là đc làm những gì mình muốn, hoặc đc làm những gì mình thích.

Em phục lão Ofer bởi thấy lão luôn "động" chứ không chịu ngồi yên.
Em " động" vì tất cả vẫn chưa yên cụ ơi! Tuổi này đa số các cụ nghĩ chuyện nghỉ hưu rồi.

197716102003

Xe container
Đôi lúc chỉ là khám phá 1 quán cafe ở góc khuất nào đó thôi. Tự mình hoặc rủ gấu đi đều ổn :)
Tự mình thì lên TĐ khám phá,còn cf thì rủ gấu đi cùng,nhề.
Nhà em nếu nói là cv thì k dứt ra đc lúc nào.Nào thì 2 thèng sợ ở nhà nó chọc nhau,nào thì cv kinh doanh,nào thì con học...bla...bla....nhưng đôi khi cũng tự thưởng cho mình những phút thảnh thơi,sống chậm 1 tẹo để lúc quay về cs thực tại thấy mọi thứ rất bình thường và k thấy có sức ép chút nào cả.
Cs đôi khi phải buông đúng k lão.

Phù ...phù ...cháu vừa tạm xong phòng ông bà ....người ngợm bửn như thợ ! Tạm gác lại đi đón F1 đã ! Chiều lại triển tiếp ! Haizzz Mệt nhưng dzui !

Muốn ọp nháp với các cụ quá ! ...hum nay nắng ghê cơ ...:))

hgb

Xe container
Phù ...phù ...cháu vừa tạm xong phòng ông bà ....người ngợm bửn như thợ ! Tạm gác lại đi đón F1 đã ! Chiều lại triển tiếp ! Haizzz Mệt nhưng dzui !

Muốn ọp nháp với các cụ quá ! ...hum nay nắng ghê cơ ...:))
Vưng, thời tiết hnay đẹp thật. Mát mẻ, trời trong xanh, có gió nhẹ, y như ở châu Âu vậy :)

0fer

Xe tăng
Lèm bèm chút trong lúc đợi treo biển.

Xót tiền làm biển nên em xin các hãng hỗ trợ kinh phí, em nhờ 10 nhãn tất cả. Đa số đều nhận lời và lên kế hoạch tài trợ trong quý ...I - 2017. Thế thì toi em. Để có mấy cái biển nhìn ra hồn thì phải vứt vào đó 3-40 củ, thời điểm này quả là vật vã. Em chơi bài cùn là call đến từ chối tài trợ muộn của các hãng, em sẽ tự làm biển theo ý mình. Sáng sớm hôm qua hai hãng quan trọng nhất đã feedback xác nhận chuyển biển q.cáo ngay trong ngày dù khoảng cách vận chuyển là 150km và hoàn toàn nằm ngoài kế hoạch của hãng. Thậm chí có hãng còn đề nghị em để họ treo thêm vài biển vẫy, biển di động ngoài cái biển chính. Đơn giản là mặt tiền rộng, view thoáng thì muốn treo biển quảng cáo thậm chí phải bo ngược cho em mới đúng. Mình không làm già họ sẽ lấn mình.

Em chỉ chi phí tiền bia bọt, nhậu nhẹt cho đội thi công vì rất muốn các em hoàn thiện cẩn thận cho mình. Dù là điểm mới nhưng nhà em đc ưu ái khi các em tạm rút các nơi khác về tập trung cho nhanh. Âu cũng là sự an ủi và khích lệ ạ.

hgb

Xe container
Em " động" vì tất cả vẫn chưa yên cụ ơi! Tuổi này đa số các cụ nghĩ chuyện nghỉ hưu rồi.
Cụ nên bán thêm những con vít bằng inox, đắt hơn loại vít sắt đó ạ. Cụ khuyên khách của cụ nên dùng lạoi vít này cho đỡ gỉ và bền, vừa đỡ mất thẩm mỹ vì con ốc bị gỉ và khi cần sửa chữa thì tháo dc (vít sắt gỉ rồi thì vặn ra sẽ gẫy luôn, lại phải đi khoan lỗ mới).
Chạy dg ống nc nhựa đa phần là ngoài trời và trong nhà tắm, con vít nhanh hỏng lắm ạ.
Hiện giờ trong nhà tắm của em, các con vít bắt giá đỡ, treo đều dc em hay bằng vít inox hết, nhìn sáng bóng rất đẹp.

hgb

Xe container
Đơn giản là mặt tiền rộng, view thoáng thì muốn treo biển quảng cáo thậm chí phải bo ngược cho em mới đúng. Mình không làm già họ sẽ lấn mình.
Họ phải trả thêm tiền cho mình mới phải :)

0fer

Xe tăng
Cụ nên bán thêm những con vít bằng inox, đắt hơn loại vít sắt đó ạ. Cụ khuyên khách của cụ nên dùng lạoi vít này cho đỡ gỉ và bền, vừa đỡ mất thẩm mỹ vì con ốc bị gỉ và khi cần
sửa chữa thì tháo dc (vít sắt gỉ rồi thì vặn ra sẽ gẫy luôn, lại phải đi khoan lỗ mới).
Chạy dg ống nc nhựa đa phần là ngoài trời và trong nhà tắm, con vít nhanh hỏng lắm ạ.
Hiện giờ trong nhà tắm của em, các con vít bắt giá đỡ, treo đều dc em hay bằng vít inox hết, nhìn sáng bóng rất đẹp.
Vâng! Em sẽ bổ xung ạ.

0fer

Xe tăng
Em cũng thích kd những thứ ko liên quan đến hạn sử dụng, lỡ có tồn cũng ko phải mang bỏ đi :P

.
Đấy, em nghĩ y hệt thế đấy ạ. Sai lầm từ vụ đầu tư karaoke cho đến giờ bọn em vẫn chưa khắc phục đc. Sau đó chạy theo trào lưu với nhà hàng, xưởng gỗ, bđs...đều thất bại. Lần này em nghiên cứu và phân tích rõ ràng:

- Kinh doanh mặt hàng tiêu dùng thiết yếu.

- Không dính đến date ( để loại bỏ nghành hàng tạp hóa, siêu thị mini) dù nếu làm tốt thì nghề đó cũng rất khá.

- Không phải quảng cáo nhãn hàng. Việc quảng cáo và khẳng định thương hiệu là do nhà sản xuất. ( điều này em làm để tránh sự kiện cáo bởi em chỉ là người trung chuyển).

- Không bị lệ thuộc vào nguồn lao động. ( trước em khổ sở vì chuyện này, nhân viên nghỉ là hai vợ chồng lao đao. Tám năm trời hai vợ chồng k dám đi đâu qua đêm)

- Giảm thiểu tối đa rủi ro có xuất phát từ lửa và nước.

- Không phụ thuộc vào bên điện lực và xxx. Trước cứ mất điện là cả nhà nháo nhào bật máy phát vì sợ khách ...chuồn hoặc thuổng đồ. Riêng xxx thì ăn vạ liên tục. Giờ mất điện thì em cần cái đèn pin là bán hàng vô tư. Xxx nếu đến xin mời đứng ngoài cửa.

- Chủ động tuyệt đối thời gian của mình. Khi cần thiết ngay lập tức có thể kéo cửa đi ngay.

Trạng thái
Thớt đang đóng