Nguyên nhân gây cháy xe có thể từ đây chăng ????????

luklak

Xe điện
Dấu hiệu nhận biết cây xăng nhà nước là như nào các cụ ơi. Nếu chỉ nhìn biển Petrolimex thì nhiều khi cũng chẳng đúng. Các cụ nào hay lấy hóa đơn thì vào thống kê cho anh em biết với.
Dấu hiệu dễ nhận thấy nhất là nhìn đồng phục nv, cây xăng tn thì mặc lôm côm, cây của Petro mặc cả bộ xanh nước biển sẫm.

soida1989

Xe tải
E thấy cụ giải thích có lý lắm, mấy bố công an nhà mình ăn tiền thì giỏi, mấy cái này không thấy công bố cho dân đề phòng, làm thiệt hại bao nhiêu tiền của dân.

epsichs

Xe đạp
Thạch Thất lại bùng xe Get, that kinh khung, Co quan chuc nang oi, nhanh chong vao cuoc cho dan nho. Trong luc cho doi, các bác cho địa chỉ cây xăng an toàn cao nhé:
Cây xăng quân đội = chỗ Trần Đăng Ninh đâm thẳng vào đường Nguyễn Phong Sắc ý, có được ko ạ ?
Cây ở HQV, gần trường mẫu giáo trung ương có phải của NHà nước ko ợ ?, có hãng taxi nào hay mua o đó ko và an toàn cả chứ ?
.... ôi sợ quá nhà chức trách ơi, thuế khóa, lệ fí chúng tôi nộp đầy đủ cả, các bác có trách nhiệm vào cuộc nhanh lên hộ
Và các khổ chủ có xe bị cháy ơi, có cơ quan nào nhiệt tình theo các bác để tìm nguyên nhân ko, các bác đã mua xăng ở cây nào gần thời gian cháy nhất, chỉ cho với để chúng em tránh xa bọn bất lương ấy nhé !!!

Anthq

Xe tăng
Bài của VNE đây, pó tay luôn với tác giả, nhoằng phát biến nhà cháu thành "người làm trong nhà máy":
Sao cụ ko chửi cho cái bọn lều báo ấy 1 trận. Ko có thằng biên tập à mà cứ có bài là post.

sanotothudo

Xe hơi
bác này vua lên vnexpes xong............

micheleus

Xe hơi
Cảm ơn hai cụ No Licence và Luklak. Vậy là có 02 dấu hiệu cơ bản:
1. Petrolimex và có số kiểu như Cửa hàng xăng dầu số 1, 2, 3...
2. Mặc đồng phục.

Các cụ nào có thêm các đặc điểm khác để nhận biết thì vào bổ sung giúp với.
Vuốt cho các cụ ạ.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Có thể xxx biết nhưng không nói được vì đã " ngậm miệng ăn $ ". Công luận đã lên tiếng thì mong sẽ sớm có điều tra.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

muadem

Xe cút kít
Em nghĩ khi nào phải cháy mấy con xe khủng khủng biển 80 hoặc 31 thì mới chờ kết quả điều tra. Đúng là bọn giết người không dao :102:

zombie254

Đi bộ
- Chất VNK ( nhập từ TQ ) là chất gây bắt lửa cực nhậy nhưng lại giảm khói rất tốt
- Bản thân trong dầu FO hàm lượng lưu huỳnh cao chất này bắt lửa là nhất
- Chất VNK + Lưu huỳnh gặp nhau thì khỏi phải nói cháy to thôi rồi
Cụ xulu có biết về cái chất VNK kia không? Em đang muốn tìm công thức hóa học của nó để nghiên cứu xem sao. Nếu cụ biết thì chỉ cho em với.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cụ xulu có biết về cái chất VNK kia không? Em đang muốn tìm công thức hóa học của nó để nghiên cứu xem sao. Nếu cụ biết thì chỉ cho em với.
Em cũng ko biết tên thật của nó chỉ thấy Ông bạn gọi là " Xăng non " và VNK là tên viết tắt của một hợp chất hóa học nào đó.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây hơn năm, trên diễn đàn có bài lỗi khởi động của Focus, cháu đã khuyên các cụ nhà mình dùng xăng của Petrolimex, bởi nhà cháu cũng dính dáng một ít với bên xăng dầu, nên cháu biết tý chút... Riêng xe cháu thường đổ tại cây xăng của Petrolimex trên đường Láng, cách ngã tư Sở hơn trăm m, mấy năm nay chả lỗi đề nổ lần nào.
Các đại lý, công ty tư nhân kinh doanh xăng dầu đều mập mờ treo logo chữ P, thể hiện sinh động luật bản quyền tại VN chả là cái "đinh" gì cả.
Có công ty tư nhân, cũng có hợp đồng làm đại lý cấp 2, cấp 3... cho Petrolimex, nhưng họ luôn luôn nhập xăng từ nhiều nguồn khác nữa, để trốn thuế doanh thu, và ăn chênh lệch lớn hơn. Cháu biết một CTy kiểu này, hóa đơn giao nhận với Petrolimex mỗi tháng chỉ vài chục khối, nhưng thực tế doanh số ngầm lớn gấp khoảng 5 lần... Mà các cụ cũng không nên thừa thời gian phê phán mồm các công ty tư nhân kiểu này, đơn giản ở VN nếu họ làm ăn nghiêm chỉnh, thì chỉ có nước sập tiệm và đóng cửa trong vài tháng. Mình chủ động tránh là thiết thực hơn cả.
Cũng không ngây thơ thắc mắc thế công an, thuế vụ, quản lý thị trường ở đâu ... họ ăn lương công chức chỉ vài ba triệu bạc, mà mấy tay này ở quê cháu có tiền xây khách sạn rộng cả vài héc ta. Gỗ lậu vẫn rầm rập chuyển qua làng...
Trong xã hội bất ổn hiện nay, những tiêu cực là không thể tránh khỏi... mình là người thông thái, cũng chỉ giảm thiểu cho mình được rủi ro !
Mà ở đời, chỉ có biết nhiều hoặc biết ít, không thể biết hết cho đủ. Nên rủi ro bất hạnh vẫn luôn treo lơ lửng trên đầu người lương thiện ... buồn thay !

mr.ken_no1

Xe container
Chưa thấy xe Taxi, xe bus nào cháy. Các cụ này toàn đổ ở cây nhà nước. Có thể đúng là tại xăng thật
Có tý kết quả nè các cụ
Nguồn: vnexpress.net
Tổng cục Tiêu chuẩn đo lường chất lượng phát hiện xăng của một cửa hàng ở Hà Nội có hàm lượng oxy cao gấp ba lần mức quy định cho phép; lượng methanol 'chưa được chấp nhận'.
> Metanol trong xăng gây nguy hiểm cho động cơ
> Xăng bị nghi là thủ phạm gây cháy xe
> Mẫu xăng từ xe cháy đang được kiểm tra

Xe Attila Elizabeth cháy hồi tháng 9 ở TP Bắc Giang. Ảnh: T.D. Một cửa hàng xăng ở Cầu Giấy, Hà Nội chứa xăng không chì RON92 không phù hợp với quy chuẩn theo quy định, kết quả kiểm nghiệm ngày 28/12 của Trung tâm Kỹ thuật Tiêu chuẩn đo lường chất lượng I cho hay.
Thông báo của Cục quản lý chất lượng sản phẩm, hàng hóa cho biết chỉ tiêu chất lượng xăng không chì RON92 tại cây xăng nói trên không đạt, hàm lượng oxy thực tế chiếm 8,8% khối lượng (theo tiêu chuẩn là 2,7%), cao vượt mức quy định hơn 3 lần.
Hàm lượng methanol trong xăng của cửa hàng trên là 15,3% thể tích.
Mẫu xăng lấy tại cửa hàng trên có hàm lượng nước 366 ppm (ppm đơn vị đo lường để diễn đạt nồng độ theo khối lượng hay thể tích của một chất trong một hỗn hợp có chứa chất đó, tính theo phần triệu).
"Các hàm lượng này chưa được đăng ký và chấp thuận của Bộ Khoa học và công nghệ", văn bản của Cục có đoạn.
Theo quy định, khi pha thêm một chất phụ gia vào xăng, các cơ sở được quyền cải tiến chất lượng xăng nhưng cần phải đăng ký và được sự cho phép của cơ quan quản lý.
Methanol là chất không màu, bay hơi tốt và khả năng cháy cao, phù hợp để làm nhiên liệu cho động cơ đốt trong. Hai hướng sử dụng chính là dùng trực tiếp hoặc pha vào xăng. Tuy nhiên, việc dùng metanol làm nhiên liệu ngày càng giảm. Chỉ các xe đua đặc biệt mới sử dụng như nhiên liệu sơ cấp hoặc một số vùng ở Trung Quốc. Tỉnh Sơn Tây của Trung Quốc cho phép xăng pha 15% metanol.
Ở Mỹ, Cơ quan bảo vệ môi trường Mỹ EPA cho phép nồng độ methanol pha xăng chỉ là 2,75%. Bang California còn cấm pha metanol vào xăng, theo một tài liệu khoa học của tác giả David A. Kingston.
Trước tình trạng nhiều vụ xe máy và ô tô cháy liên tiếp trong thời gian qua, người tiêu dùng rất lo ngại. Một số ý kiến của các chuyên gia cho rằng xăng bị pha phụ gia hoặc tạp chất có thể là một trong các nguyên nhân gây cháy.
Tuy nhiên ông Trần Văn Vinh, Phó tổng cục trưởng Đo lường chất lượng, cho rằng cần có kết quả kiểm tra giám định cụ thể mới đi đến kết luận chính xác đâu là nguyên nhân gây cháy xe.
Đối với vi phạm tiêu chuẩn chất lượng của cây xăng nói trên, sở Khoa học và Công nghệ Hà Nội cùng các lực lượng chức năng sẽ xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật.

huyphungtk

Xe tăng
Em cũng nghĩ do xang bị pha, nhìn và nghĩ thế này mà đống tài sản nó đùng đùng cháy, biết kêu ai...

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Tin giề mà đã vội vui mừng quá thế?. Cũng làm vài cây, để dẹp yên dư luận thôi.

Cứ tự bảo vệ mình. Nhà cháu đã để 4b ở bãi, 2b trong nhà và... đạp xe đi làm cho lành. Vừa an toàn, đỡ lo ngồi trên bom, vừa tiết kiệm lại.. tranh thủ tập thể dục.

trungkhanh02us

Xe hơi
Các cụ cho hỏi bên cạnh các cửa hàng của Petrolimex thì đổ xăng của MIPEC có ok không ah? Em hay đổ ở cây xăng của MIPEC ở trên đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài (chỗ giao cắt với Trần Đăng Ninh )