Nguyên Nhân của xe số AT mà đang đi chết máy?

Maybach Tàu

Xe container
Các cụ làm gì mà xoắn hết cả lên thế, máy bay đang bay còn chết máy huống hồ ô-tô, số AT nay MT thì cũng có động cơ, mà động cơ thì có thể trục trặc và chết máy là chuyện thường tình, nhà SX đã tính toán cả rồi. Nếu đang đi mà chết máy thì các cụ cứ bình tĩnh để cho xe nó trôi, lái vẫn lái được nó chỉ năng do mất trợ lực chứ không mất lái, phanh cũng còn vài cuốc mới hết trợ lực. Vậy gặp tình huống này các cụ cứ rà phanh, bẻ lái tấp lề, cớ có phanh gấp mà bọn phía sau nó táng vào mít, sau đó rồi hạ hồi phân giải.
Cụ nói đúng 100% cho phần kỹ thuật, nhưng phần thực tế thì em dự là không đúng đâu ạ. Không phải lúc nào cụ cũng biết ngay là "xe mình chết máy" để xử lý bài bản được đâu ạ. Bản thân em bị một lần rồi là lần thứ hai còn ớ ờ ơ một lúc (vì thực tế mình lái xe còn bị chi phối bởi 1 tỉ thứ khác), đúng là chết máy vẫn có thể đạp được phanh 1 or hai nhát, nhưng nếu không biết là chết máy nên đap phanh xong nha ra, lúc đạp lại thì hết "suất" rồi. Lúc đó lại đang chay tương đối nhanh và đường vòng nó mới là vấn đề:(. Bản thân em bị một phát đường cua, sang đến hết đường bên kia mới dừng lại, tay lái ếch mà không trợ lực thì nó năng như vặn cái van xả nước thủy nông:))

batmancar

Xe điện
Xe em hom nay đi cũng bi chết máy ngay gan ngã 4 mới sợ, hóa ra bị hết ắc quy, do giắc đầu bình lỏng ko nạp dc cho bình, bây giờ lại bị lỗi cảm biến áp suất khí nạp, khi đi nó cứ hiện cái máy bơm, chác mai phai mang ra hãng thôi! Thay cái đó có đắt ko các cụ nhỉ?

Let's smile

Xe đạp
Báo cáo các cụ, xe nhà cháu chạy hơn 35k km rồi, từ trước tới nay chưa bao giờ có khái niệm đang đi chết máy. Thế mà hôm qua nó đã diễn ra, đúng là xe AT đang đi mà chết máy thì nguy hiểm không thể nói hết bằng lời. Mất trợ lực lái, phanh không hiệu quả (lúc đó đúng đoạn vào cua, may mà đi châm:()

Cháu đã vào dịch vụ của Ford để hỏi thì các chú kỹ thuật nói là "vô lý" sao đang đi chết máy được, nhưng nó là sự thật, rồi các chú ấy cũng mang may scan ra scan lỗi. Kết quả thì cũng không tìm được lỗi gì, máy báo bình thường.

Các cụ kỹ thuật cho cháu hỏi tại sao đang đi mà nó chết máy được nhỉ? đường bằng, không dốc, không đề pa gì cả. Cháu đang run sợ việc tái diễn nhất là lúc đang phóng 80km/h, nêu đường cua thì ôi cháu không dám nghĩ nữa. Tự dưng đi xe mất tự tin hẳn và thấy lo lắng quá.
Cụ thử vệ sinh họng hút xem, chỗ cái mô tơ bướm ga. Thường cái bướm ga này nó mở một góc nhỏ, nếu bị bẩn mà cụ giảm ga là chết máy. Ở hãng hay có lọ vệ sinh chế cùng với RP7 để làm đấy ạ. Nhiều xe bị bẩn không thể để được ga-ra-ty, sau khi vệ sinh xong chạy ầm ầm

Let's smile

Xe đạp
Báo cáo các cụ, xe nhà cháu chạy hơn 35k km rồi, từ trước tới nay chưa bao giờ có khái niệm đang đi chết máy. Thế mà hôm qua nó đã diễn ra, đúng là xe AT đang đi mà chết máy thì nguy hiểm không thể nói hết bằng lời. Mất trợ lực lái, phanh không hiệu quả (lúc đó đúng đoạn vào cua, may mà đi châm:()

Cháu đã vào dịch vụ của Ford để hỏi thì các chú kỹ thuật nói là "vô lý" sao đang đi chết máy được, nhưng nó là sự thật, rồi các chú ấy cũng mang may scan ra scan lỗi. Kết quả thì cũng không tìm được lỗi gì, máy báo bình thường.

Các cụ kỹ thuật cho cháu hỏi tại sao đang đi mà nó chết máy được nhỉ? đường bằng, không dốc, không đề pa gì cả. Cháu đang run sợ việc tái diễn nhất là lúc đang phóng 80km/h, nêu đường cua thì ôi cháu không dám nghĩ nữa. Tự dưng đi xe mất tự tin hẳn và thấy lo lắng quá.
Cụ vệ sinh họng hút xem mua lọ vệ sinh chế với lại RP7, tháo bầu lọc gió ra rồi lau ở chỗ bướm ga ạ, chỗ này đi lâu nó bẩn cụ đang đi mà giảm ga là lập tức chết máy.

Let's smile

Xe đạp

Cụ vệ sinh cái họng hút chỗ bướm ga thử xem. Tháo cái bầu lọc gió ra sau đó dùng RP7 và lọ chuyên dùng vệ sinh chế với một cái giẻ sạch lau bụi bẩn ở chỗ họng bướm ga. Cái họng này đi lâu bẩn, khi cụ giảm ga, cửa bướm ga đóng lại bẩn quá không có tý không khí lọt qua là chết máy ạ

Let's smile

Xe đạp
Các cụ vệ sinh họng bướm ga thử xem, tháo cái bầu lọc gió, lấy giẻ sạch và RP7 lau sạch là được. Cái này đi lâu ngày bẩn quá làm tắc đường khí vào, các cụ giảm ga là chết máy ạ

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Em cũng từng bị chết máy 2 lần sau đó đề lại nổ. Vào hãng kt không biết nguyên nhân. Sau đó em thay đổi điểm đổ xăng thì không bị nữa, trước em đổ xăng ở đường Nguyễn Tuân. Các cụ thử thay đổi điểm đổ xăng xem thế nào

Cụ nói đúng 100% cho phần kỹ thuật, nhưng phần thực tế thì em dự là không đúng đâu ạ. Không phải lúc nào cụ cũng biết ngay là "xe mình chết máy" để xử lý bài bản được đâu ạ. Bản thân em bị một lần rồi là lần thứ hai còn ớ ờ ơ một lúc (vì thực tế mình lái xe còn bị chi phối bởi 1 tỉ thứ khác), đúng là chết máy vẫn có thể đạp được phanh 1 or hai nhát, nhưng nếu không biết là chết máy nên đap phanh xong nha ra, lúc đạp lại thì hết "suất" rồi. Lúc đó lại đang chay tương đối nhanh và đường vòng nó mới là vấn đề:(. Bản thân em bị một phát đường cua, sang đến hết đường bên kia mới dừng lại, tay lái ếch mà không trợ lực thì nó năng như vặn cái van xả nước thủy nông:))
Oạch! Xe đang đi mà chết máy thì cũng tỷ thứ để nhận biết: Toàn bộ đèn cảnh báo trong táp lô bật sáng, tay lái nặng như cùm, chỉ có tài mới tinh mới không nhận biết được, nếu đang đổ dốc thì mình không phanh nhưng xe cũng bị khựng lại khá rõ ràng ngay cả với xe số tự động cụ ạ.

nampan80

Xe tải
e cũng bị 1 lân như vậy khi đang đi giữa cầu Đuống đang đi chậm lúc đấy ít xe nên e ga để đi nhanh hơn thì ko thấy động tĩnh gì hóa ra xe chết máy :(,vội ấn nút báo nguy hiểm rồi về P ga lại :(, lúc đây mà nhiều xe đi sau e thì ko biết thế nào ,e đi mazda 3 2.0s 2009
ủa cụ bị giống hệt em, nhưng em may hơn, hôm em đi từ Quán Thánh ra đầu ngã tư dừng đèn đỏ, lúc xanh đạp ga thấy xe chả phản ứng gì loay hoay 1 lúc mới phát hiện ra xe ko nổ máy, đành bật cảnh báo đứng im gọi cho hãng thì hãng bảo chả có dịch vụ kéo xe. Sau khoảng 5' đề phát lại nổ ngon choét từ đấy đến giờ chả bị nữa, phi xuống hãng kiểm tra các kiểu chả ra cái lỗi gì, đến giờ đi vẫn thấy kinh kinh :(

nampan80

Xe tải
Các cụ làm gì mà xoắn hết cả lên thế, máy bay đang bay còn chết máy huống hồ ô-tô, số AT nay MT thì cũng có động cơ, mà động cơ thì có thể trục trặc và chết máy là chuyện thường tình, nhà SX đã tính toán cả rồi. Nếu đang đi mà chết máy thì các cụ cứ bình tĩnh để cho xe nó trôi, lái vẫn lái được nó chỉ năng do mất trợ lực chứ không mất lái, phanh cũng còn vài cuốc mới hết trợ lực. Vậy gặp tình huống này các cụ cứ rà phanh, bẻ lái tấp lề, cớ có phanh gấp mà bọn phía sau nó táng vào mít, sau đó rồi hạ hồi phân giải.
Oạch! Xe đang đi mà chết máy thì cũng tỷ thứ để nhận biết: Toàn bộ đèn cảnh báo trong táp lô bật sáng, tay lái nặng như cùm, chỉ có tài mới tinh mới không nhận biết được, nếu đang đổ dốc thì mình không phanh nhưng xe cũng bị khựng lại khá rõ ràng ngay cả với xe số tự động cụ ạ.
cụ nói đúng nhưng mà cụ ạ, trường hợp của cháu là cháu dừng đèn đỏ nó lịm luôn, cháu ấn ấn ga mấy cái ko thấy gì cháu mới liếc lên Tablo, cũng vẫn chưa có phản ứng gì cụ ạ, mấy giây sau cháu mới định hình được là xe chết máy. Cụ cứ thử đi xe cụ từ lúc cụ mua cho đến lúc cụ bị chết máy bất đắc kỳ tử như vậy xem cụ có xoắn ko đã cụ nhé. Mang xuống gara nó cũng chả phát hiện ra lỗi gì, đi về mà cứ nơm nớp nó sẽ lại chết bất đắc kỳ tử, em hỏi cụ, chắc cụ là phi công máy bay chiến đấu cụ mới không xoắn, còn những thứ như cụ dậy thì cháu nghĩ ai cũng phải biết khi mà đã lên xe cầm vôlang cụ ạ!

Hôm cháu bị ở ngã tư Quán thánh cháu gọi hãng nó bảo léo có xe cứu hộ, nó bảo cháu cứ phi xuống ko sao đâu, cháu cũng làm liều phi xuống chứ mới đầu cháu định gọi cứu hộ cơ dù đã nổ được máy, đi có từ đó xuống Mazda Ngọc hồi mà cháu vừa đi vừa phải bò bò giống con rùa già ngoài đường, lại còn cẩn thận vào hàng tạp hóa làm 1 lô trợ tim với bỉm cho đỡ hãi đấy cụ ạ, vì lòng cứ nơm nớp nhỡ nó chết máy 1 phát giữa cái Hà Nội nhung nhúc người và lũ hung thần bus, tải chực ngoạm mít mình thì kết quả sao cụ cũng tự hiểu được, có 1 nút cảnh báo chứ 10 nút cũng chả ăn thua gì. Trong mọi trường hợp thì cứ phải đặt mình vào vị thế người trong cuộc đã cụ nhé! :)

cụ nói đúng nhưng mà cụ ạ, trường hợp của cháu là cháu dừng đèn đỏ nó lịm luôn, cháu ấn ấn ga mấy cái ko thấy gì cháu mới liếc lên Tablo, cũng vẫn chưa có phản ứng gì cụ ạ, mấy giây sau cháu mới định hình được là xe chết máy. Cụ cứ thử đi xe cụ từ lúc cụ mua cho đến lúc cụ bị chết máy bất đắc kỳ tử như vậy xem cụ có xoắn ko đã cụ nhé. Mang xuống gara nó cũng chả phát hiện ra lỗi gì, đi về mà cứ nơm nớp nó sẽ lại chết bất đắc kỳ tử, em hỏi cụ, chắc cụ là phi công máy bay chiến đấu cụ mới không xoắn, còn những thứ như cụ dậy thì cháu nghĩ ai cũng phải biết khi mà đã lên xe cầm vôlang cụ ạ!

Hôm cháu bị ở ngã tư Quán thánh cháu gọi hãng nó bảo léo có xe cứu hộ, nó bảo cháu cứ phi xuống ko sao đâu, cháu cũng làm liều phi xuống chứ mới đầu cháu định gọi cứu hộ cơ dù đã nổ được máy, đi có từ đó xuống Mazda Ngọc hồi mà cháu vừa đi vừa phải bò bò giống con rùa già ngoài đường, lại còn cẩn thận vào hàng tạp hóa làm 1 lô trợ tim với bỉm cho đỡ hãi đấy cụ ạ, vì lòng cứ nơm nớp nhỡ nó chết máy 1 phát giữa cái Hà Nội nhung nhúc người và lũ hung thần bus, tải chực ngoạm mít mình thì kết quả sao cụ cũng tự hiểu được, có 1 nút cảnh báo chứ 10 nút cũng chả ăn thua gì. Trong mọi trường hợp thì cứ phải đặt mình vào vị thế người trong cuộc đã cụ nhé! :)
Các cụ sống trong nhung lụa nó quen rồi nên mới thấy cái xe nó chết máy mà đã ướt hết cả bỉm! Nhà cháu đi xe cỏ nhiều nên ba cái chuyện chết máy nó là quá bình thường, nhiều lần nhà cháu còn phải chạy xe số sàn mà chết côn đấy cụ ạ, mất côn ngay chân VINCOM thì cụ biết nó đông thế nào rồi.

nampan80

Xe tải
hề hề!!! thế thì em cũng ạ cụ thật :D nhưng cho nhà cháu nói nhỏ nhé, cháu nói đùa vậy thôi chứ cháu ko phải loại nhát cáy gì, nhưng đụng đến an toàn không những của mình mà còn của nhiều người khác nữa cháu ngại.

Cụ mắng thế oan cho nhà cháu, nhà cháu cũng trải qua vài 3 đời xe cỏ rồi ạ, thậm chí cái xe cháu đi bây giờ cũng vẫn xếp vào loại ... xe cỏ :((, chứ còn các loại xe cháu đã lái thì cháu đã lái cả... xe tải cụ ạ, tất nhiên là ko có bằng cụ đừng mắng cháu nhưng hồi đấy trẻ trâu đi với mấy anh giao hàng mấy a ấy cho lái :((. Chuyện mất côn nhà cháu cũng đã bị, nhưng là ... xe máy :P, vừa đi vừa túm cái dây côn thỉnh thoảng giật phát, bà con cứ nhìn như thằng quái vật.

Let's smile

Xe đạp
Vệ sinh họng hút cụ ạ! Lâu nó bẩn đang đi mà bỏ chân ga là chết máy

Let's smile

Xe đạp
Vệ sinh họng hút cụ ạ! Đi lâu nó bẩn họng bướm ga, các cụ thả chân ga là chết máy

Let's smile

Xe đạp
Vệ sinh họng hút cụ ạ! đi lâu nó bẩn cứ thả chân ga là chết máy

dazanh

Xe đạp
xe gì thì cũng có thể chết máy ngang đường nếu máy nó hỏng?! quan trọng cụ đi vào gara họ kiểm tra xem! nhớ phải tả được cho họ chết máy như thế nào!
VD: xe của E cũng chết máy mấy lần những lúc E đạp ga tăng tốc lên máy giật giật và chết máy! NGuyên nhân 6 bugi thì nó kém 2 con!
Thay 6 con mới bay giờ vút! chào các cụ E về trước đây! ;))