[Funland] Người vợ cứng:'Nếu Tết này chồng tao ngồi tù thì gia đình tao sẽ thế nào?'

Violet2013

Xe buýt
Vấn đề nữa là nhiều ông quá tự tin, uống xong đi liêu xiêu xừ rồi, mà bạn bảo để tao gọi xe cho mày về, vẫn còn: tao đi tốt, tao ổn... bla bla.. Làm tất cả bạn bè tan cuộc còn lo mọi người có về an toàn không?

Hoa trên cành

Xe buýt
Quán triệt với chồng ngay từ đầu là taxi, taxi và taxi có tiền lái 4 bánh thì chắc không tiếc vài trăm tiền xe đâu. Lái xe đi nhậu thì bỏ xe đó và đi taxi về, tính mạng bản thân tự phải giữ, bạn tốt thì nó gọi sẵn taxi và tống lên xe. Còn nó không tốt tới vậy thì chồng cũng phải tự biết gọi taxi hoặc kêu quán gọi giùm, lớn rồi phải có ý thức. Ông nào sĩ muốn tự chạy thì không cần nói nữa.

pbinh979

Xe tăng
40 tuổi rồi. trẻ trâu gì đâu. Ai ép uống. bạn thì cũng vui có mặt, còn thân ai nấy lo chứ. chửi cái lềnh. gặp em em lại chả mắng cho: "bọn tao đã bẩu bắt taxi mà về thì ko nghe, còn sĩ .... bloo blaaa.. "
hay đi uống say nên dạo này mình sử dụng grab, uber, Goviet, Be chuẩn phết. Toàn dùng lúc phê phê

Anduchuy

Xe buýt
Cũng tuỳ cụ ạ. Em chứng kiến và bản thân em cách đây 10 năm, khi còn be bé: sếp to nhất cuộc nhậu ra chúc, không uống chứ gì? Có 2 tình huống: 1. Sếp cầm cốc rượu của bạn nói: “thôi chú cứ ở hậu phương cho khoẻ, còn việc khó khăn để anh làm cho nhé! (Sếp to nhất, quyết tất cả từ công tác cán bộ đến các vấn đề, có dám để sếp làm thay, uống hộ cốc của bạn không?). 2. Sếp sẽ đứng chờ bao giờ uống xong mới về, tất cả mọi người muốn uống với sếp phải xếp hàng chờ bạn uống xong mới được tiếp tục sang chúc sếp! Bạn sẽ là trung tâm của cuộc nhậu! Nói chung cũng tuỳ, nếu bạn là giám đốc doanh nghiệp mà sếp là tổng giám đốc của tổng công ty, tập đoàn đó; nếu bạn là chủ tịch huyện mà sếp là bí thư, chủ tịch tỉnh? Bạn có dám thể hiện bản lĩnh nhất định không uống? Theo em cần tuyên truyền trong mọi tầng lớp xã hội ý thức văn hóa trong uống rượu, cấm tuyệt đối say, nhậu nhiều trong công chức cán bộ để dân nhìn thấy (như Trung Quốc) thì tốt hơn.
Nếu phải em trong trường hợp này: Nếu xác định trước phải uống bằng mọi giá thì đi bộ đến, say thì tự bò về. Còn lỡ đi xe thì gửi xe cẩn thận rồi bắt taxi về hôm sau đến lấy xe. Tất cả là khâu chuẩn bị cho tình huống thế nào thôi. Còn uống xã giao tự lái xe thì uống ít rồi tàu lượn.

Tiên trách kỷ, hậu trách nhân . Hãy trách chồng trước. Mình cương quyết không uống thêm thì bọn nó đè ra đổ à? Uống xong đi taxi về thì đã chẳng xảy ra tai nạn.
Cụ nói đúng đấy, thế mấy thằng ép rượu sao chúng nó ko trách bản thân chúng nó là đừng có ép người ta, hậu quả sao ko lường trước giúp người ta. Đã từng có trường hợp đánh, chửi nhau, thậm chí án mạng về từ chối một chén rượu rồi.

Toilatoi242

Xe tăng
Mồm mình - thích thì mình uống/không thôi chả bố con thằng nào ép được cả? Đổi tại ai nữa!

Shadow381

Xe điện
Vầng, bên em doanh nghiệp nn nửa vời. nhưng em không thích là em ko uống, kể cả sếp tổng có bảo. vài lần là chẳng thấy rủ đi nhậu nữa.
Vâng, em gần đây cũng thế, lên thì chẳng lên cao hơn được nữa; em đếch cần phải uống, 1 mình 1 kiểu, là sếp nhưng ngồi lẫn mâm chị em, các cháu cũng được, tránh khu trung tâm nhiều bão. Hồi đầu mọi người còn tìm, kéo về đúng mâm ngồi, sau dần quen, em đã tự chọn cho mình 1 vị trí “âm thầm” trong các cuộc nhậu. Về nhà là cháu trưởng nhưng ăn cỗ em vẫn ngồi mâm với bọn trẻ con, lâu dần mọi người cũng quen.

Shadow381

Xe điện
Vầng, bên em doanh nghiệp nn nửa vời. nhưng em không thích là em ko uống, kể cả sếp tổng có bảo. vài lần là chẳng thấy rủ đi nhậu nữa.
Vâng, em gần đây cũng thế, lên thì chẳng lên cao hơn được nữa; em đếch cần phải uống, 1 mình 1 kiểu, là sếp nhưng ngồi lẫn mâm chị em, các cháu cũng được, tránh khu trung tâm nhiều bão. Hồi đầu mọi người còn tìm, kéo về đúng mâm ngồi, sau dần quen, em đã tự chọn cho mình 1 vị trí “âm thầm” trong các cuộc nhậu. Về nhà là cháu trưởng nhưng ăn cỗ em vẫn ngồi mâm với bọn trẻ con, lâu dần mọi người cũng quen.

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info

cứ như em, nói đang kiêng bia rượu thì cũng chẳng ai ép được. Còn xác định đã uống thì cứ đi Grab về

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Sao không đi taxi mà về, 40 tuổi rồi, trẻ trâu gì nữa?
Nhiều lúc không đem taxi ra dọa được bác ạ.
Ví dụ về Quê, mấy ông anh họ/em họ/chú cháu họ hay mời / ép kiểu ấy.

Khá khó chịu.

mn2t

Xe điện
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân . Hãy trách chồng trước. Mình cương quyết không uống thêm thì bọn nó đè ra đổ à? Uống xong đi taxi về thì đã chẳng xảy ra tai nạn.
chuẩn rồi, đi liên hoan cuối năm em toàn chơi Grab vì kiểu gì chả uống, mua luôn vé tháng, thế là phải đi :D còn lỡ đi xe mà uống, thì bắt Grab về thôi :D

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Hiếm có bạn tốt (muốn tốt cho mình lắm), nên có thân tự lo chứ kêu ca gì.
Chẳng biết CCCM khác như nào nhưng với nhà cháu , bạn thân nó biết tửu lượng của mình như thế nào . Gặp nhau là để lắng nghe , chia sẻ chứ không có bạn nào lại mong bạn mình say để xxx phạt , để gây tai nạn thậm chí thiệt mạng thì nó chơi với ai ? Tình bạn nó phải có thời gian , thử thách mới bền chặt được không ai dốt đến mức độ chơi với nhau hàng chục năm giời coi nhau như ruột thịt lại vì ba cái chén rượu bia vớ vẩn cả . Nếu có đi xoã tới bến thì nó chẳng dại gì đi xe riêng cả nhá . Suy ra tên viết bài câu like dạo thôi và quan trọng hơn là nó chưa có bạn thân đúng nghĩa chỉ có bè bạn chứ không có bạn bè

Xe Tháo Bánh

Xe container
Thằng chồng ko há mồm uống thì ai đổ vào mồm đc, trách bạn 1 thì trách thằng chồng 10. Đấy có phải văn hóa đổ lỗi ko ạ :D

DurexXL

Xe lăn
durexxl: Cứng được như Cụ thì đã làm gì có tai nạn. Hôm nào
Cụ đi làm bữa rượu với các anh bạn chồng đang chửi bà vợ trong topic này xem bị chuốc có chối dc ko?

Em cứ mời Cụ 1 ly vodka đã, trăm phần trăm ạ :D
Ở mình cả thôi Kụ ạ

Ur vào ng là hại, hay ho chó j. U40 rồi, sk ko sinh ra chỉ mòn đi. Vậy thì nốc cồn vào ng phải cho đáng uống. Ko thì dẹp

Đã xdinh đi ur, là em taxi hoặc grab

DurexXL

Xe lăn
durexxl: Cứng được như Cụ thì đã làm gì có tai nạn. Hôm nào
Cụ đi làm bữa rượu với các anh bạn chồng đang chửi bà vợ trong topic này xem bị chuốc có chối dc ko?

Em cứ mời Cụ 1 ly vodka đã, trăm phần trăm ạ :D
Ở mình cả thôi Kụ ạ

Ur vào ng là hại, hay ho chó j. U40 rồi, sk ko sinh ra chỉ mòn đi. Vậy thì nốc cồn vào ng phải cho đáng uống. Ko thì dẹp

Đã xdinh đi ur, là em taxi hoặc grab

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu ở đâu ra cái triết lí, tổng kết, là phải uống rượu, bán sức khỏe, bán gan lòng phèo phổi để đổi lấy tiền :D .Chẳng lẽ gia đình nó mạt kiếp đến mức phải như thế ?

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Tôi luôn căm thù, nhiều lúc thầm nguyền rủa những đứa khích/ ép chồng tôi, con tôi uống rượu.
Uống hay không là do cái mồm.
Muốn răn dạy thì cứ đóng cửa bảo nhau trước :D :D :D

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
Những lúc phải đi tất niên, liên hoan, hội họp, em đều chủ động để xe ở nhà, chạy xe ôm hoặc taxi đến và cũng chủ động gọi grab về cho an toàn :)

bigbanana

Xe hơi
Lúc tỉnh táo ông nào phân tích chẳng hay, lúc vào bàn gặp lũ bạn cũ húng lên lại chẳng uống hết mình. Mà phàm là những ông ăn nhậu tiếp khách nhậu nhiều thường là những ông làm ăn kiếm tiền tốt và phải trả giá bằng sức khoẻ, đa số những ông không nhậu nhẹt hoặc thái độ với nhậu nhẹt không khéo léo từ chối kiểu "thô thiển" thường là những người kém thành công trong cuộc đời.
Em cũng chả thích gì bia rượu nhưng cv nhiều khi vẫn phải uống, bạn bè vẫn phải gặp vẫn phải vui nhưng có mấy hàng rào kiểm soát như vợ gọi con gọi ( phím trước đến giờ là giục loạn lên ngay), đi taxi hoặc vợ lái xe đến đón về.
Mà em cực ghét việc ép rượu, mời uống thì uống ko thì thôi, vui vẻ
Cụ nhầm ạ, thời trước cháu kb chứ bây giờ rượu cũng không nhất thiết là công cụ để thành công đâu ạ

Kingdom226

Xe tăng
Trách ck mình trc đi rồi trách bạn. Nó ko uống ai đè nó ra đổ mồm. Uống thì đừng lái gửi xe mà đi taxi về.

fanmu1234

Xe container
Nó nói đúng đấy. Mịa cái văn hóa ép rượu man dợ.
Nhiều thằng giàu lên, có nhà, có xe, nhưng vẫn không bỏ được bản chất bần nông vàng vẩu.

Cậy tửu lượng tốt, chúng ép người khác uống say rồi chúng cười khoái trá.

Tổ sư bố bọn ép người khác uống rượu