[Funland] Người vợ cứng:'Nếu Tết này chồng tao ngồi tù thì gia đình tao sẽ thế nào?'

niceshot

Xe container
Chắc đek gì đã là do mấy ông kia ép, biết đâu thằng chồng này mới chính là chủ xị ép rượu người khác thì sao!

Cả 2 vợ chồng đều vô văn hóa!

American Dream

[Tịch thu bằng lái]

vikingloveu

Xe buýt
Trước khi trách thằng khác thì nên trách chồng mình không có NÃO

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Không uống thì bảo không nhiệt tình, rồi khinh anh em, rồi thì đàn bà...... Tỷ lý do để bắt ép nhau phải uống, đến lúc tai nạn vào viện cùng lắm chúng nó được cái phong bì đến thăm, ra đi thì được thẻ hương đến viếng là hết. Khổ vợ con và gia đình thôi, ấy vây mà chúng vẫn nói "Không uống thì ai cậy mồm ra đổ rượu vào được". Chúng phủi tay như không liên quan. Đấy là thực trạng phổ biến quan hệ của rất nhiều đàn ông trên cái dải hình chữ S này;

loibuivan0118

Xe tải
Tết nhất uống say làm cuốc grab hoặc tìm chỗ nghỉ, về sớm theo đúng lời vợ dặn (6 h AM).

dau-tay

Xe tăng
Bọn em uống nhiều bạn thân ngồi biết nhau chả bao giờ ép. Uống đc bao nhiêu thì uống ko thì ngủ ở bàn đi rồi chờ cùng về. Ko thì bắt xe cho về hoặc chở về
Chả bao giờ say để tự đi về.
Trước khi uống nên nhớ đến khả năng của mình mà đề phòng. Em giờ tiếp khách toàn đi taxi ko tự lái nữa. Chứ lắm hôm cũng say bỏ sừ đi đc hiii

dau-tay

Xe tăng
Bọn em uống nhiều bạn thân ngồi biết nhau chả bao giờ ép. Uống đc bao nhiêu thì uống ko thì ngủ ở bàn đi rồi chờ cùng về. Ko thì bắt xe cho về hoặc chở về
Chả bao giờ say để tự đi về.
Trước khi uống nên nhớ đến khả năng của mình mà đề phòng. Em giờ tiếp khách toàn đi taxi ko tự lái nữa.
Chứ lắm hôm cũng say bỏ sừ đi đc hiii

anycole

Xe tải
Con vợ dại. :(
Tất niên công ty em hôm vừa rồi em cũng làm đúng 2 cốc bia, 1 cốc ông giám đốc và 1 cốc của ông anh lớn tuổi trong công ty ra mời bàn. Còn lại các thể loại khác em từ chối hết, uống nước cam thôi. Kệ mấy anh em trong bàn có gạ gẫm, 4 thằng đấy thi rót bia cho nhau.
Nói thật là nhiều lúc cũng không nhịn được, về nhà vợ thì lại cứ uống tì tì chẲng ai ép. Nhưng được cái say là cứ ngủ thôi chứ cũng chẳng đi đâu.
khôn thía...:))

omerta77

Xe điện
Dạo này đi đường sợ hơn ngày trước.
A e uống với nhau cũng nên để ý xem thằng nào say thì ko cho nó lái xe nữa. Bắt nó đi taxi về. Nhưng khổ 1 nỗi nó say thì cả hội cũng say cmn hết rồi nên chả thằng nào lo được cho thằng nào cả :D

leenguyen276

Xe tải
thế này lần sau ông ck ko có bạn chơi nưa rồi :(((((

AVANZA

Xe tăng
Đành rằng cô này có thằng chồng ngu, nhưng nó chửi mấy thằng bạn rượu của chồng nó cũng khg oan, mấy thằng OF lại vào bênh, quay sang chửi con vợ ^:)^.

anycole

Xe tải
Sao các cụ lại mắng cô kia nhỉ?
Nó xót chồng nó chửi cũng đúng. Có gì mà mất mặt, bạn mặt hàu như thế sút bớt con mẹ chúng nó đi chứ báu bở gì. Ít bạn mà văn minh còn hơn cả trăm đứa bè.
Có câu: làm bạn, không chơi với nhau nhiều nhưng đừng hại nhau đã là tốt lắm rồi.
cụ chuẩn, tết rồi, hôm qua em say em ngủ đến chiều tối em về, ăn xong em ngủ tiếp quên mịa nó trận JAV - Iran, tỉnh dậy 11h đêm, em lại ngủ tiếp, gấu nó cằn nhằn vì móm:D

keyon

Xe tăng
Con đàn bà mất nết, đòi dạy cả thiên hạ, nó không chịu dạy chồng mà đi dậy bạn chồng.
Chồng u40 mà đi với bạn phải gọi video để vợ kiểm chứng cũng đã chán cái thằng chồng ngu với con vợ dở này.

tab00

Xì hơi lốp
Lỗi của mấy ông bạn nhậu 1 thì lỗi ông chồng 3, đã ko có bản lĩnh từ chối lại còn sĩ tự lái xe về cơ. May mà ko đâm phải ai hay tự làm mình chấn thương. Cô vợ này cả vú lấp miệng em dương đông kích tây để lu loa lấp liếm cái sai to đùng của chồng mình - say ngoắc cần câu vẫn tham gia giao thông. Chốt lại 1 câu: đái dầm đừng đổ tại chim.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Nhậu xong em đi grab car hoặc taxi về, không bao giờ tự chạy xe. Vợ em sẽ quát lên giận dữ nếu em tự đi xe về, còn ngoài ra thì ... vô tư
Còn nhậu thì em chả ép ai nhưng ai ép em em cũng ok luôn, cứ 1-1 mà uống xem các cụ ép chịu được bao lâu với em

Taihoatu

Xe lăn
Vấn đề là chồng nàng éo có bản lĩnh. Thế thôi

DurexXL

Xe lăn
Tết nhất chắc phải nhậu, mong các cụ cầm vô lăng hãy nghĩ tới vợ con mình trước khi uống.

http://m.soha.vn/vo-tai-xe-o-to-gap-nan-o-sai-gon-len-an-ban-nhau-cua-chong-tet-nay-chong-tao-ngoi-trong-tu-va-gia-dinh-tao-se-the-nao-20190128230144406.htm

"Tất niên cũng là hết Tết!!!
Đây là hình ảnh chiếc hơi lật ngược vừa xảy ra cách đây một tiếng tại Phạm Văn Đồng, và người gặp nạn trong xe là chồng tao!
Vì những thằng bạn tốt "ép bia ép rượu". Nào là "bạn bè lâu lâu là phải vui hết mình phải uống hết mình", "sợ vợ hay sao mà về sớm". Đây là kết quả cái Tết của vợ chồng tao mà bọn mày gián tiếp gây ra.
Lúc nhậu tao đã gọi điện kêu chồng tao về sớm để đón con lúc 4h chiều. Chồng tao mở loa bọn mày đều nghe, nhưng bọn mày vẫn nhất quyết "chơi là chơi tới bến".

Lúc tao nhận tin chồng tao gặp nạn, gọi cho mày, mày còn nạt, tỏ vẻ như tao mắng mày là nói bậy. Mày 40 tuổi đầu rồi, cũng làm ông to bà lớn trong xã hội chứ đâu phải dân ngu thiếu kiến thức mà mày không biết được là đi xe ô tô mà ép uống đến mức như vậy là cực kỳ nguy hiểm.
Cũng may là vụ tai nạn không gây thiệt hại tính mạng cho ai trên đường. Nếu không thì Tết này chồng tao ngồi trong tù và gia đình tao sẽ thế nào? Bọn mày vui vẻ không? Ngồi chung bàn nhậu, ngồi kế bên chẳng lẽ mày không biết chồng tao đã say đến mức không thể tự lái xe về một mình?
Tao gọi cho mày thì mày nói "em nói hết chưa", mày nạt tao rồi mày cúp máy. Đúng rồi, vì người gặp nạn trong xe không phải là mày, và vợ con mày thì không phải chịu cái cảm giác mà tao đang phải chịu.
... Bạn tốt mấy chục năm cơ à? Bạn tốt thì không ai ép bia ép rượu đến mức này cả. Tao mà gặp mày lúc đó tao thề tao không đánh lại thì cũng sẽ dùng hết sức để đấm vào mặt mày!".
Đỵt mẹ mấy con lợn ép rượu, cả mấy con lợn nốc rượu vào mồm còn cầm lái

Chửi thì chửi thằng chồng trước, anh em bạn bè ép rượu đã là bọn bạn loz, nhưng mở mồm ra dốc rượu vào thì cũng là loz khác gì chúng nó

Mở loa cho vợ nói để trốn uống là thằng hèn cmnr

Vợ chứ bố vợ cũng đé.o chỉ đạo được uống hay không

Nhưng mình đé.o uống là nói rõ Tôi đé.o uống

Đé.o uống là đé.o uống,thằng nào ép rượu là bố về

haivinhvungtau

Xe buýt
Cty em yêu cầu mọi người đi tất niên nên đi taxi hoặc có vợ lái nếu xe riêng, ko đi xe máy

troc

Xe tăng
Đm đã uống nhiều còn cố lái xe về. Loại này phải tước cmn bằng đê cho khỏi chết oan ng vô tội.

NNS

Xe ngựa
Ngu chết đổ cho bạn là sao? Riệu mà éo uống éo ai éo đc nhỉ? Sỹ rồi chết thôi