[Funland] Người vợ cứng:'Nếu Tết này chồng tao ngồi tù thì gia đình tao sẽ thế nào?'

Meis

[Tịch thu bằng lái]
:))
Giàu nhờ bạn sang nhờ vợ là câu nói bao gồm nghĩa đen và nghĩa bóng. Ý nghĩa của câu nói này là đề cao người vợ, chỉ cô vợ mới giúp chồng có thể sang dù bạn bè có thể làm cho chồng giàu. Nhiều anh giàu nhưng vẫn bị đánh giá úi xùi nếu không giữ được cái vị thế đàng hoàng của mình bởi một cô vợ lắm điều hay nạt nộ chồng. Ý nghĩa nó là vậy.
Tuy nhiên nếu cụ muốn chẻ hoe ra, thì giàu nhờ bạn cũng là một sự thật. Có bạn bè thì khi làm ăn anh có thêm cơ hội, có thêm thông tin. Dĩ nhiên giàu không có nghĩa là phải nhờ bạn, đặc biệt khi ta trúng số, hay sinh ra với chiếc thìa vàng, hoặc đơn giản là lấy vợ giàu. Nhưng sang, thì phải nhờ người chăm chút cho mình - cho chồng - ấy là cô vợ.

Nói về mấy cậu triệu phú tỉ phú gì đó em cụ, họ có sang hay không cứ theo câu kia mà ứng, và có thể là giàu cũng ứng. Phàm những người xây dựng sự nghiệp kinh doanh thành đạt chưa một ai vỗ ngực tự tôi làm được hết chứ không có bất kỳ thằng bạn nào giúp. Sao lại nói là kinh doanh? Là vỉ câu tục ngữ này ra đời lâu rồi, thời cha ông ta chưa có vietlot, nên để giàu thì phải đi buôn. Mà đi buôn cần thông tin, cần bè bạn. Người ta bảo “buôn có bạn, bán có phường” để giúp nhau là vì thế.

Cụ không uống rượu là tốt, nhưng chưa chắc uống đã không tốt, đặc biệt nếu không giỏi văn. Thấy mấy nhà thơ lớn ngày xưa cứ phải uống rượu vào thì mới làm thơ được. Hay cụ thử uống cốc rượu rồi ngồi ngâm thơ bình tục ngữ với em cho vui :P
Làm thơ có khó gì đâu?
Chẳng qua cũng chỉ chắp câu ghép vần.

Làm thơ là cái thứ dễ nhất trên đời này, Tào Thực 7 bước làm thơ rồi đứng tại chỗ làm thơ chả cần rượu.

Ngày xuân kính Cụ câu thơ,
Đêm xuân ngắn ngủi, thờ ơ vợ hiền
Bạn là cái lũ bạn tiền
Vợ mình mới chính nàng tiên trên đời :D

Em cũng chả rượu và làm dc thơ ko cần bước chân cụ ợ :P

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông bạn ép rượu thì cũng cũng có lỗi nhưng đâu phải lỗi tất cả do hội bạn.
Rượu bia tự tay đổ vào mồm, say thì bắt taxi mà về éo ai bắt lái xe, còn lái thì phải chịu thôi.
Đàn ông ngồi với nhau ko uống rượu thì uống nước ngọt à, 5 phút tan cuộc. Có điều uống vừa phải, ko ép và đã uống thì ko lái xe thế thôi.
Giàu vì bạn, sang vì vợ.
Con mụ vợ này to mồm thế này rồi cũng chết vì cái mồm thôi, sau này còn thằng bạn nào dám chơi với thằng chồng nữa.

Nước chè, thuốc lào, xì gà, đánh bài, cờ tướng, cà phê, golf, tennis, bơi, võ, thể hình, bóng bàn, bida ... thiếu gì thứ chơi ngoài rượu và bia ạ?

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Nước chè, thuốc lào, xì gà, đánh bài, cờ tướng, cà phê, golf, tennis, bơi, võ, thể hình, bóng bàn, bida ... thiếu gì thứ chơi ngoài rượu và bia ạ?
Thử điểm danh xem có nhà nguyên thủ quốc gia nào mà không uống rượu nhá :D :D :D

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Thử điểm danh xem có nhà nguyên thủ quốc gia nào mà không uống rượu nhá :D :D :D
Cụ ý nói có món nào khác ngoài rượu bia thì em liệt kê thôi ạ :D Đến otofun mà còn có vodka và vang mời nhau trăm trăm nè Cụ :D

mihkun

Xe tăng
Làm thơ có khó gì đâu?
Chẳng qua cũng chỉ chắp câu ghép vần.

Làm thơ là cái thứ dễ nhất trên đời này, Tào Thực 7 bước làm thơ rồi đứng tại chỗ làm thơ chả cần rượu.

Ngày xuân kính Cụ câu thơ,
Đêm xuân ngắn ngủi, thờ ơ vợ hiền
Bạn là cái lũ bạn tiền
Vợ mình mới chính nàng tiên trên đời :D

Em cũng chả rượu và làm dc thơ ko cần bước chân cụ ợ :P
Dứt lời đã thấy cao nhân
Thôi thì xin phép ngồi im học vần
Bạn em là lũ bạn tình
Vợ thì đúng thực nàng tiên như lời.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Cụ ý nói có món nào khác ngoài rượu bia thì em liệt kê thôi ạ :D Đến otofun mà còn có vodka và vang mời nhau trăm trăm nè Cụ :D
Đây uống rượu chung lò với cụ Đầu Bạc nha mợ :D

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Em là đàn ông em còn chửi bỏ mẹ đứa nào dám ép em uống. Uống vào rồi sinh ra bao nhiêu chuyện có thằng bạn rượu nào gánh hộ không?

TungThoc

Xe điện
Tết nhất chắc phải nhậu, mong các cụ cầm vô lăng hãy nghĩ tới vợ con mình trước khi uống.

http://m.soha.vn/vo-tai-xe-o-to-gap-nan-o-sai-gon-len-an-ban-nhau-cua-chong-tet-nay-chong-tao-ngoi-trong-tu-va-gia-dinh-tao-se-the-nao-20190128230144406.htm

"Tất niên cũng là hết Tết!!!
Đây là hình ảnh chiếc hơi lật ngược vừa xảy ra cách đây một tiếng tại Phạm Văn Đồng, và người gặp nạn trong xe là chồng tao!
Vì những thằng bạn tốt "ép bia ép rượu". Nào là "bạn bè lâu lâu là phải vui hết mình phải uống hết mình", "sợ vợ hay sao mà về sớm". Đây là kết quả cái Tết của vợ chồng tao mà bọn mày gián tiếp gây ra.
Lúc nhậu tao đã gọi điện kêu chồng tao về sớm để đón con lúc 4h chiều. Chồng tao mở loa bọn mày đều nghe, nhưng bọn mày vẫn nhất quyết "chơi là chơi tới bến".

Lúc tao nhận tin chồng tao gặp nạn, gọi cho mày, mày còn nạt, tỏ vẻ như tao mắng mày là nói bậy. Mày 40 tuổi đầu rồi, cũng làm ông to bà lớn trong xã hội chứ đâu phải dân ngu thiếu kiến thức mà mày không biết được là đi xe ô tô mà ép uống đến mức như vậy là cực kỳ nguy hiểm.
Cũng may là vụ tai nạn không gây thiệt hại tính mạng cho ai trên đường. Nếu không thì Tết này chồng tao ngồi trong tù và gia đình tao sẽ thế nào? Bọn mày vui vẻ không? Ngồi chung bàn nhậu, ngồi kế bên chẳng lẽ mày không biết chồng tao đã say đến mức không thể tự lái xe về một mình?
Tao gọi cho mày thì mày nói "em nói hết chưa", mày nạt tao rồi mày cúp máy. Đúng rồi, vì người gặp nạn trong xe không phải là mày, và vợ con mày thì không phải chịu cái cảm giác mà tao đang phải chịu.
... Bạn tốt mấy chục năm cơ à? Bạn tốt thì không ai ép bia ép rượu đến mức này cả. Tao mà gặp mày lúc đó tao thề tao không đánh lại thì cũng sẽ dùng hết sức để đấm vào mặt mày!".
Thôi thì chồng dại thì gái mang, mắng chi cái lũ ép rượu ấy, bọn ép rồi sớm muộn cũng có ngày...
Ấy chết, em mời các cụ uống đi

Voi coi HN

Xe tăng
Những hoạt động cụ liệt kê cũng đúng nhưng sau những hoạt động đó thì phải ăn, mà ăn thì lại đến vấn đề nhậu, mấy ai ngồi uống rượu suông với nhau.

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Dứt lời đã thấy cao nhân
Thôi thì xin phép ngồi im học vần
Bạn em là lũ bạn tình
Vợ thì đúng thực nàng tiên như lời.
Khiêm tốn một như bốn tự kiêu
Bạn tình tri kỉ yêu hát ca,
Rượu ngon nhưng chẳng sa đà,
Taxi thẳng tiến về nhà tiên vui :)

7years

Xe điện
Sao các cụ lại mắng cô kia nhỉ?
Nó xót chồng nó chửi cũng đún
g. Có gì mà mất mặt, bạn mặt hàu như thế sút bớt con mẹ chúng nó đi chứ báu bở gì. Ít bạn mà văn minh còn hơn cả trăm đứa bè.
Có câu: làm bạn, không chơi với nhau nhiều nhưng đừng hại nhau đã là tốt lắm rồi.
Thằng chồng ngu uống tì tì éo kiềm chế được

Thằng bạn chồng ngu bạn éo gì mấy chục năm mà ép bạn uống say *** về được vẫn ép, vẫn để nó về. Đến lúc vợ nó chửi cho lại ngu tập 2 khoe bạn mấy chục năm với nạt nộ nó. Mà thằng cc này vợ nó thông báo bị tai nạn lại không ra mà cứu bạn nạt cái cc, vừa nãy chén chú chén anh thân thiết thế, *** hiểu thằng nào giả tiền

Con vợ chính ra không ngu các cụ ạ, hoặc có ngu thì cũng không ngu lắm... ít ra nó cũng biết đường gọi chồng về từ 4h, không chơi với thằng bẹn bà, chửi bỏ mẹ thằng bẹn bà đi cho nó chừa lần sau tránh thằng chồng con vợ ra...

còn các cụ bảo sao nó o chửi thằng chồng nó ngu, thằng chồng nó ngu đương nhiên rồi, vì chơi với thằng bẹn bà và vì vợ gọi không về, loại ngu kinh niên nhưng là chồng nó đành phải chịu đựng thôi... nhưng đ.éo có nghĩa nó chịu thằng bẹn bà, bb con kk tổ sư ngu để nó lên tận fb chửi khắp chốn net

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông văn minh ga lăng:

1- Không chửi phụ nữ. Không đánh phụ nữ dù chỉ bằng một cành hoa.

2- Không ép uống rượu (em gặp nhiều đứa đểu ép người khác uống - xa luân chiến làm ng ta nôn oẹ ra lấy làm vui rồi)

3- Hãy gọi taxi cho ai uống về. Tuân thủ luật giao thông, bảo vệ bạn mình và người vô tội, để mai còn gặp lại.

Hết ạ :)

mihkun

Xe tăng
Khiêm tốn một như bốn tự kiêu
Bạn tình tri kỉ yêu hát ca,
Rượu ngon nhưng chẳng sa đà,
Taxi thẳng tiến về nhà tiên vui :)
Khiêm tốn phải có tài năng
Còn khi không có thì em biết điều
Khi đi vợ đã dặn rồi
Cho cụ khác nhất, còn mình về sau
Rượu ngon thì phải uống dè
Còn gặp rượu dỏm, chém vè lượn luôn.

Meis

[Tịch thu bằng lái]
Khiêm tốn phải có tài năng
Còn khi không có thì em biết điều
Khi đi vợ đã dặn rồi
Cho cụ khác nhất, còn mình về sau
Rượu ngon thì phải uống dè
Còn gặp rượu dỏm, chém vè lượn luôn.
Nhất vợ rồi nhì mới tới trời
Ra ngoài chinh chiến với cuộc đời
Giá thử khôn ngoan đều như cụ
Làm gì xe lật, nghỉ cuộc chơi?

Yêu vợ sang giầu rồi sẽ tới,
Yêu bạn bạn yêu khắc thành công,
Giữ mình, giữ bạn đều trọn vẹn
Yên ấm, đủ đầy, đáng đàn ông!

wanderersg

Xe tăng
do thằng chồng cả thôi, tiên trach ky hau trach nhan.Đám bạn goi e ra làm vài chai,e vừa đi nhậu cả đám bạn nè ,làm 2 chai xong lái xe về mong cứ gặp công an tóm mình thổi cồn chơi mà bữa nào cung không gặp.Xui ghê.

2 chai nươc suối nha máy bác..E cứ lái xe là ko đụng đến 1 giọt bia rượu mà chỉ vô ngồi ăn mồi uong nuoc suối thôi. Nhiều khi mà ko tự chủ làm vài chai mà phi xe có chuyện gì thì lại coi như là bươc ngoặt cuộc đời nên sợ lắm.

lenhhoxung1980

Xe điện
Dỗi càng tốt, bạn bè thân tình chả ai người ta cố ép nhau bằng đc chén rượu. Bạn bè thân quen em thì biết tính em thì ko nói làm gì, chứ mâm lạ là em nói luôn ai uống đc đến đâu thì uống ko ép, kể cả ko uống rượu uống nc ngọt cũng đc.
Em làm ngoài nên tránh được nhiều vụ ép. Chứ em thấy quan chức mới hay ép nhau, từ chối không được. Em đi uống với hội đó vài lần, rất khó chịu

mihkun

Xe tăng
Nhất vợ rồi nhì mới tới trời
Ra ngoài chinh chiến với cuộc đời
Giá thử khôn ngoan đều như cụ
Làm gì xe lật, nghỉ cuộc chơi?

Yêu vợ sang giầu rồi sẽ tới,
Yêu bạn bạn yêu khắc thành công,
Giữ mình, giữ bạn đều trọn vẹn
Yên ấm, đủ đầy, đáng đàn ông!
Vodka trót rót mất rồi
Có lời cảm tạ xin đành nói suông.

LeTai1979

Xe cút kít
Em làm ngoài nên tránh được nhiều vụ ép. Chứ em thấy quan chức mới hay ép nhau, từ chối không được. Em đi uống với hội đó vài lần, rất khó chịu
Em cũng làm ngoài, công nhận cái bọn quan chức giọng khó chịu. Em có thằng bạn cũng có tí chức sắc, có lần cũng kiểu ép ấy em chửi cho, làm to đâu ko biết nhưng ở đây bằng vai phải lứa hết.