[Funland] Người vợ cứng:'Nếu Tết này chồng tao ngồi tù thì gia đình tao sẽ thế nào?'

Tuan Can

Xe container
Em được cái nghiện rượu nặng, tửu lượng cực cao. Các cụ các mợ cứ rót thoải mái, em uống hết. :))

PS: em chỉ uống rượu xanh thôi nhé, rượu đỏ không uống đâu.

Jack Frost

Xe buýt
Em thì léo phải hỏi thế. Em cứ kính cẩn trước khi vào tiệc là em không uống được diệu, nâng ly cho phải phép thôi. Ép quá thì em xin nghỉ.
Em chốt lại là, chả có quan hệ nào quan trọng hơn sức khỏe của mình, sự an toàn của gia đình và đặc biệt là không để bố mẹ em phải lo.
Vầng. Chắc cụ tự chủ được cuộc sống mình rồi. Em làm dân KD, vẫn phải ở tuyến đầu của cty. Sếp TGD còn nhục hơn. Trừ phi em bỏ cty may ra!:(

Phamqtuan2004

Xe máy
Nốc cho cố, giờ vợ nó chửi um lên, khổ thân ông chồng. Hôm nào mà đi đám giỗ, tất niên, đám cưới em đều đi taxi cho lành. Còn nói chứ vài ly vô là khó dừng lại lắm, lúc đó uống có thấy say đâu, lên xe thì cầm vô lăng thấy tự tin lắm mà có biết nó xỉn từ trong ra.

CườngGPS

Xe hơi
Trong bàn nhậu không nên ép vì sự an toàn của mình và xã hội. Tuy nhiên kể cả bị ép mình cũng phải có chính kiến của mình, uống tới điểm thì dừng. Đâu ai ép khi mình đã báo đủ các cụ nhỉ.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Vầng. Chắc cụ tự chủ được cuộc sống mình rồi. Em làm dân KD, vẫn phải ở tuyến đầu của cty. Sếp TGD còn nhục hơn. Trừ phi em bỏ cty may ra!:(
Em dân kinh doanh lòi ra. Nhưng không uống là không uống. Em khá chắc là cụ nghĩ em bốc phét, nhưng nếu cần thì cụ cứ mưu hèn kế bẩn, giả vờ nôn ra thì bố nó cũng chả dám ép. Thứ nữa là, nên sắp xếp giờ gặp gỡ vào lúc có thể tránh được nhậu nhẹt.

CườngGPS

Xe hơi
Chồng tai nạn vậy mà an toàn sức khoẻ và không thiệt hại gì ngoài tiền sửa xe thì nên mừng đằng này lại còn lên mạt sát bạn chồng chỉ tổ cho thiên hạ dèm pha, chả được cái lợi gì cả. Bà vợ này cũng dở, không biết để cho ông chồng giữ sĩ diện với bạn bè rồi phía sau thì lợi dụng vụ tai nạn này để lôi chồng về phía mình.
Ông chồng cũng dốt. Đã say thì đi taxi về, giờ húng được mấy chén mà vừa hỏng xe, vừa bị xấu hổ với bạn, lại còn để cho vợ nó coi thường.

Còn văn hoá ép uống và văn hoá từ chối kém thì chả phải bàn. Rốt cục chửi đứa này thì đứa khác sẽ ép. Phải đứa đểu nó còn chọc tức thì thật dở hơi.
Chuẩn cụ ạ. Bàn bè mời nhưng mình uống tới đâu thì uống chứ đâu có ép tới mức không uống không được.

duy.ptoto

Đi bộ
Em nhậu kém, nhiều khi mất hết anh em bạn bè, cũng cảm thấy muốn uống được mà ko thể, em chỉ chút cồn là nôn nao, đỏ mặt và nhức đầu. Nên hầu như em toàn chối, từ ngày đi ô tô em càng chối nhiệt tình.

Jack Frost

Xe buýt
Em dân kinh doanh lòi ra. Nhưng không uống là không uống. Em khá chắc là cụ nghĩ em bốc phét, nhưng nếu cần thì cụ cứ mưu hèn kế bẩn, giả vờ nôn ra thì bố nó cũng chả dám ép. Thứ nữa là, nên sắp xếp giờ gặp gỡ vào lúc có thể tránh được nhậu nhẹt.
Ko ạ! Em ko nghĩ cụ thế đâu. Mỗi ng mỗi hoàn cảnh mà. Nếu cụ KD riêng thì có thể thế đc chẳng hạn. Em vẫn làm thuê cho cty, dân KD tuyến đầu. May cái là cũng chỉ có 5 ông khách như vậy, ko phải KH cũng thế, dân mỏ cụ ạ. Còn sắp xếp thì chịu, thế đang là mình phải nịnh họ, họ đến HN chơi ctac hoặc bọn em vào Nghệ An thì xác định uống bh chán thì thôi. Tăng 1,2,3,4,5 đủ cả. Ko uống ko được việc. Em lần khân lên quản lý cũng vì hãi vụ này. Hôm nào có vụ ofline nào em mời bia cụ nhé! Chơi OF lâu nhưng chưa OF lần nào!

Fu.GEN

Xe máy
Biết kêu ai, trăm sự tại cái mồm ca.

gld

Xe điện
K uống thì ai ép được, chửi chồng mình trước chứ chửi bạn nó bảo mang chồng về mà dạy. E thích giờ uống say thu mịa cả xe lẫn bằng cho chừa cả lò

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Ko ạ! Em ko nghĩ cụ thế đâu. Mỗi ng mỗi hoàn cảnh mà. Nếu cụ KD riêng thì có thể thế đc chẳng hạn. Em vẫn làm thuê cho cty, dân KD tuyến đầu. May cái là cũng chỉ có 5 ông khách như vậy, ko phải KH cũng thế, dân mỏ cụ ạ. Còn sắp xếp thì chịu, thế đang là mình phải nịnh họ, họ đến HN chơi ctac hoặc bọn em vào Nghệ An thì xác định uống bh chán thì thôi. Tăng 1,2,3,4,5 đủ cả. Ko uống ko được việc. Em lần khân lên quản lý cũng vì hãi vụ này. Hôm nào có vụ ofline nào em mời bia cụ nhé! Chơi OF lâu nhưng chưa OF lần nào!
Vâng, cụ cũng vào thế khó rồi. Nhưng cụ tin em đi, có vẻ như cụ đang bán sức khỏe của mình rồi, hoặc ít nhất là cụ đang mạo hiểm với chính cụ. Em chưa nói rượu giả, ngay cả rượu thật, mà cụ đưa lượng cồn vào người quá mức thì trước sau cụ cũng bị ảnh hưởng. Đừng cụ nào cái với em là cơ địa tốt, không sao đâu. Cụ nên cân nhắc lại.

Grand 2016

Xe tăng
Giờ ít ép nhau rồi, trừ bọn trẻ trâu đi nhậu. Dân đi làm DN khi uống họ cần được việc, nên uống ít ép nhau, dù nhiệt tình có thừa.
Bạn bè thân thì biết tửu lượng của nhau nên không ép.
Quan trọng là biết cách uống và biết từ chối khi thấy sắp say.

khó ghê cơ,ko uống thì ae mắng.uống thì vợ mắng :D

Jack Frost

Xe buýt
Vâng, cụ cũng vào thế khó rồi. Nhưng cụ tin em đi, có vẻ như cụ đang bán sức khỏe của mình rồi, hoặc ít nhất là cụ đang mạo hiểm với chính cụ. Em chưa nói rượu giả, ngay cả rượu thật, mà cụ đưa lượng cồn vào người quá mức thì trước sau cụ cũng bị ảnh hưởng. Đừng cụ nào cái với em là cơ địa tốt, không sao đâu. Cụ nên cân nhắc lại.
Vâng ạ. Em chuyển làm cty mới rồi cụ ạ! Ra Tết là em làm chỗ mới! Cảm ơn cụ!

BinLaTrắng

Xe tải
Em cũng ghét cái bọn vô văn hoá dùng đủ mọi lí do để ép người khác uống bằng được. Những loại đấy thì éo bao giờ em ngồi cùng nữa. Bạn bè éo gì cái ngữ đấy :))

KatKik

Xe điện
Cứ nói là chồng mày ngu. bla bla
Nhưng tao dám cá, trong các bữa tiệc tùng, ăn nhậu, nếu cứ để rượu bia trên bàn, ai uống bao nhiêu thì lấy, không mời, không ép, thì chả có mấy thằng say, lại đỡ tốn bao nhiêu tiền rượu bia nữa khú khú
Tất cả là do mấy thằng bạn chó ra cả
Sao lại cứ đổi cho bạn, có khi chó nhất trên mâm lại là thằng nhà mình.

Mrphuongxd

Xe tải
Em rất ngạc nhiên vì vẫn có người bênh vực mấy ông bạn và phê phán mợ thớt. Em đi nhậu thấy bạn say là ko cho uống tiếp, tìm cách giúp bạn về nhà an toàn. Ông chồng không từ cám dỗ mà ham uống cũng có tội, bạn ông í cũng có lỗi. Mợ thớt chửi không sai. Nhiều cụ lên bảo vợ kém sang, vợ ngu,... Tội mợ ấy.

Mr.Alo

Xe lăn
Do bản thân thôi chứ do gì người khác ,giờ mấy ai còn s
Ép nhau nưa

RONGDEN1008

Xe hơi
Uống hay không là do bản thân mình chứ các cụ, mà nếu có không chối được thì đã đi uống rượu thì gọi taxi, e toàn thế có làm sao đâu. Biết trước đi uống rượu vẫn tự lái thì là do mình chứ đổ cho ai được.

vietran

Xe ba gác
Thế ông chồng này vô can hả cụ :)). Em công nhận cô vợ nói sai, chợ búa nữa, nhưng ông chồng này đáng tống vào tù. Ông uống ai mà ngăn được, đến mẹ đẻ nuôi dạy hai mấy năm còn không nên người mà cụ giao trách nhiệm cho vợ là kỳ quá đi ah. Đấy là về gia đình, còn say rượu lái xe là gây hại cho XH.
Mà mới nói đến tai nạn thôi ah, không nói đến lái xe thì nhiều ông say về con chửi bới vợ con, gây khủng bố tinh thần, phạt tù hết cho chừa :D
Thím đọc thế nào lại ra vô can, trích lại cho thím đọc lại nhé "uống rượu k hay ho gì, uống rượu lái xe lại càng sai"
Thím đọc chậm và nghĩ 3 lượt xong còm cũng chửa muộn