[Funland] Người Việt chưa biết tự hào???

Vui có chừng

Xe máy
Người Việt khen bánh kẹo Kinh Đô
Người Việt khen Zalo
Người Việt khen Asano
Người Việt khen nhà VinHomes
Người Việt khen sữa TH, sữa VinaMilk
Người Việt khen bia Sài Gòn, bia Hà Nội
...

Đó là nhận xét của rất nhiều người nước ngoài.

Chẳng qua là hả hê khi thấy vài anh siêu giàu nghèo đi chút chút.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Chê bai nhiều nhưng làm có ra c.ứt gì đâu. Xem các thớt mở trong này, rất nhiều thớt mở ra để chê bai (chửi) nhưng copy - paste không biên tập lại, mất công người đọc phải gạn lọc để tìm ra ý chính. Không tôn trọng việc mình làm, thiếu trách nhiệm như thế lại đi phê người khác, không có sức thuyết phục.
Rất mô phạm, nhưng không biết mình đang ở đâu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Người Việt khen bánh kẹo Kinh Đô
Người Việt khen Zalo
Người Việt khen Asano
Người Việt khen nhà VinHomes
Người Việt khen sữa TH, sữa VinaMilk
Người Việt khen bia Sài Gòn, bia Hà Nội
...

Đó là nhận xét của rất nhiều người nước ngoài.
Người Việt sang choảnh là phải dùng đt iphone, xe máy sh, ô tô thì ít ra là toyota ... còn nhà cửa có thể thuê, ăn uống gì thì chả ai biết nên thấy cái nào hợp lý là mần :))

Xe vài bánh

Xe điện
Em giải thích bừa nhé. Ở xứ mình cái điện thoại cái ô tô nó được rất nhiều người xem là thước đo về độ sang chảnh, sành điệu nên hoàn toàn khác với đôi dép hay cái bóng đèn ở nhà ạ :))
Xiaomi, opo, matiz, morning... thì sang chảnh cái nỗi gì đâu cụ!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Số ít chọn iPhone với Vios, số đông còn lại làm gì có tiền nên chọn cái khác mà cụ! Đâu nhất thiết cứ phải làm iPhone với Vios đâu!
Thực tế bây giờ đang như vậy nhưng chém gió thì như em đang nói. Cụ đọc lại các còm trên đi kẻo lại hiểu lầm.

xebetong

Xe container
Hôm rồi có người nước ngoài nhận xét:
Người Việt sống nhu nhược vãi, ngày nào cũng nghe bốc phét, biết là phét mà vẫn chịu :)

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tính thiếu nhé 300k/năm :))
Vậy là bao nhiêu năm rồi =))
Chưa kể em cũng đã từng mua dùng cho cty, sau 1 năm thì k dùng nữa, mà em k phải nhà nước :)
Thằng em em làm ở đó khi sinh viên, làm gần như không lương.
Nếu anh Quảng xuất ngoại đc bkav thì sẽ rất đáng nể.
Nhưng đc như bây giờ anh ấy cũng quá giỏi rồi :)
Số ước đoán thôi, vì không thể đến 3,3 triệu máy tính trong các cơ quan nhà nhớc được. Giá bán cũng không thể gấp 10 lần giá bán lẻ được.
Em làm phép tính tỉ dụ để các cụ hiểu rằng anh nổ kiếm tiền phần lớn không từ phần mềm diệt virus. Anh ấy có mảng khác cũng là CNTT kiếm bộn tiền.

vnposh

Xe điện
Đó là nhận xét của một người nước ngoài.

Người Việt chê Flappy Bird.

Người Việt chê xe Vinfast.

Người Việt chê B-phone.

Tóm lại, nhiều người Việt chả khen gì những thứ mà những người Việt khác đang nỗ lực làm nên một công trình từ những viên gạch đầu tiên.

Đấy là với người đương thời...

Còn với người xưa, người Việt khen nức lòng, ông Bạch Thái Bưởi chẳng hạn....

Hay là những người bây giờ cần 100 năm nữa để sử ghi nhận?????

Đến lúc nào, họ trở thành động lực cho những người đương thời phấn đấu (cho chính mình và gia đình mình).

Hay người Việt mình thế nhỉ? :)
Về cá nhân, nhà cháu chỉ tự hào với truyền thống gia đình: Xưa, góp công không nhỏ cho cách mạng, đất nước. Nay, ông bà cha mẹ vợ chồng con cháu nhất mực yêu thương. cả nhà ra sức học tập, chịu khó côi cút làm ăn.

Với các thương hiệu Vàng của đất Việt, nhà cháu thực không biết tự hào sản phẩm gì. Xưa thì ghét "chủ" một số thương hiệu, nhưng nay thì nhà cháu bớt lo lắng hơn rồi. Thế là nhà cháu có tiến bộ, cụ Lầm còn mong gì nữa.:D

Biết nhiều thì thêm khổ, tự hào nỗi gì.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Trường học nào cũng có mua cụ nhé :)) trường tận làng nhé :)) mua và dùng hay k thì em chạ biết :)) hoặc là trường chỗ cụ k mua thì em chịu. Còn thực tế tư nhân rất ít dùng. Mà anh ấy nếu có từng í tiền thật, chứng tỏ bán đc hàng thật, hoặc
CHÉM GIÓ
:))

Số ước đoán thôi, vì không thể đến 3,3 triệu máy tính trong các cơ quan nhà nhớc được. Giá bán cũng không thể gấp 10 lần giá bán lẻ được.
Em làm phép tính tỉ dụ để các cụ hiểu rằng anh nổ kiếm tiền phần lớn không từ phần mềm diệt virus. Anh ấy có mảng khác cũng là CNTT kiếm bộn tiền.

Trác Mộ Thu

Xe điện
Em là 1 con cừu.
Em đang cố giãy dụa để đỡ bị cắt hết lông.
Em ko chê bai gì những người đang cắt lông em.
Nhưng em cũng ko tự hào về họ.
Em chỉ cố giữ mình còn ít lông để ko phải chết cóng trong mùa đông này, những cái còn lại em đấm quan teo.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Trường học nào cũng có mua cụ nhé :)) trường tận làng nhé :)) mua và dùng hay k thì em chạ biết :)) hoặc là trường chỗ cụ k mua thì em chịu. Còn thực tế tư nhân rất ít dùng. Mà anh ấy nếu có từng í tiền thật, chứng tỏ bán đc hàng thật, hoặc
CHÉM GIÓ
Em tin tầm dăm trăm tỉ có thật. Nhưng đến từ phần mềm diệt virus chiếm tỉ lệ nhỏ xíu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
CHÉM GIÓ
Giọng điệu ********* đây rồi :)) Các trường hay cơ quan nhà nước đa số mua vì đơn giản là nó tốt (chính xác là phù hợp và là lựa chọn dễ nhất) và giá cả cũng hạt dẻ nhé! Còn người dùng cá nhân cũng mua nhiều chứ không ít đâu (sư không giải thích nhưng biết điều đó vì hơi liên quan).
p/s : sư chả bao giờ dùng bkav vì nó rất nặng máy và thêm nữa sư không sợ virus :))

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Vậy mà ông hiệu trưởng bẩu em :)) mua vì bkav mới được quyết toán =)) và nó lại có support tốt :))
Giọng điệu ********* đây rồi :)) Các trường hay cơ quan nhà nước đa số mua vì đơn giản là nó tốt (chính xác là phù hợp và là lựa chọn dễ nhất) và giá cả cũng hạt dẻ nhé! Còn người dùng cá nhân cũng mua nhiều chứ không ít đâu (sư không giải thích nhưng biết điều đó vì hơi liên quan).
p/s : sư chả bao giờ dùng bkav vì nó rất nặng máy và thêm nữa sư không sợ virus :))

Mrphamvn

Xe tăng
Chửi trên mạng làm nhiều người thấy mình quyền lực, mạnh mẹ hơn cụ ạ
:D

Không sợ vợ

Xe tăng
E chả chê sản phẩm Việt Nam nhưng chê người Việt Nam hay thủ dâm tinh thần, cứ ngỡ mình là rốn của vũ trụ!!!

drchimnon

Xe tăng
Có thể các cụ ko để ý chứ những ng làm cho công ty nước ngoài (ko liên doanh) vẫn hàng năm âm thầm mang về cho VN mình hàng triệu usd tiền lương và nộp thuế thu nhập cá nhân đấy. Tất nhiên họ ko đc cầm usd nhưng cty họ ở nươc ngoài gửi usd về các ngân hàng VN để trả lương vnd cho họ. Cá nhân em chỉ góp 1 phần nhỏ bé khoảng 250k usd/ 7 năm thôi.