[Funland] Người Việt chưa biết tự hào???

TONGIA

Xe lừa
Tôi đã dành cả thời học sinh, sinh viên để ca ngợi.
Giờ là lúc để lớp trẻ hơn họ nó làm việc đấy.

Đa số đang còm ở đây không đóng góp gì cho mây thứ trên.
Và cũng chả hưởng lợi trực tiếp gì từ những thứ ấy.
Phải tự hào cái mình chả liên quan mợ gì mới không là loser, mới là "yêu nước" chăng?

Chưa biết có bao nhiêu nhà tư bản đi lên một cách chân chính khi mà thi thoảng lại có 1 vị đi tù hay dính phốt.
Thiết nghĩ cứ đợi các vị ấy đi hết cuộc đời mình mà OK thì thong thả ngợi ca cũng chưa muộn.

Nhưng thú thực, cũng như hơn 90% bạn bè đồng trang lứa: I'm losserrrr!
Vì đến giờ:
Không một ước mơ thời tuổi trẻ nào thành hiện thực. :D

Chỉnh sửa cuối:

Hailatoi

Xe tải
Người Việt chỉ chê loại thùng rỗng kêu to hay loại làm ăn bố láo dùng tiền bịt dư luận thôi Chã ạ.
Người đâu chê thép Hoà Phát, tôn Hoa Sen, Bia HN, Bia SG đâu ạ.
Cái này đồng ý với cụ này.
Bọn nào đấy lắm tiền bịt miệng dư luận quá mà nó đang nhăm nhe sản xuất ô tô nên cũng ác cảm luôn

Hailatoi

Xe tải
Tôi đã dành cả thời học sinh, sinh viên để ca ngợi.
Giờ là lúc để lớp trẻ hơn họ nó làm việc đấy.
Hehe tiếc rằng đám trẻ thời nay nó cũng bớt ngu đi rồi cụ ạ. Cái nào hay thì nó khen, cái nào dở thì nó đổ bỏ.

Ngo Rung

Xe lăn
Đó là nhận xét của một người nước ngoài.

Người Việt chê Flappy Bird.

Người Việt chê xe Vinfast.

Người Việt chê B-phone.

Tóm lại, nhiều người Việt chả khen gì những thứ mà những người Việt khác đang nỗ lực làm nên một công trình từ những viên gạch đầu tiên.

Đấy là với người đương thời...

Còn với người xưa, người Việt khen nức lòng, ông Bạch Thái Bưởi chẳng hạn....

Hay là những người bây giờ cần 100 năm nữa để sử ghi nhận?????

Đến lúc nào, họ trở thành động lực cho những người đương thời phấn đấu (cho chính mình và gia đình mình).

Hay người Việt mình thế nhỉ? :)
Có diệu hông cụ Nầm? Hông diệu thì hông còm đâu nhá :))

tienthanh6t

Xe buýt
Chủ thớt tuổi gì mà bảo người việt ko biết tự hào!!! Mấy chục năm tự hào truyền thống nọ kia của dân tộc mà nợ công cứ tăng mãi mà cái nghèo cứ theo mãi. May mà người Việt còn biết chê chứ khi họ éo thèm nói nữa là lúc tổ cuốc này xác định luôn nhé.

Người Việt chê B-phone.

Tóm lại, nhiều người Việt chả khen gì những thứ mà những người Việt khác đang nỗ lực làm nên một công trình từ những viên gạch đầu tiên.

Đến lúc nào, họ trở thành động lực cho những người đương thời phấn đấu (cho chính mình và gia đình mình).

Ngo Rung

Xe lăn
Em thấy trên Facebook, Offer Phạm Trung Tuyến, VOV Giao thông, nói thế này:

Thực ra mình rất thích bạn Quảng nổ. Bạn nổ bằng tiền của mình, vì thứ mà mình thích, với niềm tin vào mơ ước của bản thân. Bạn thành công thì tốt, thất bại cũng chẳng hại ai. Cùng lắm thì tự hết tiền thôi.

Tiền, để mà duy trì cuộc sống thì không cần nhiều lắm. Người ta kiếm tiền chủ yếu để làm phương tiện để thực hiện mơ ước. Có tiền rồi mà không dám ước mơ thì chẳng lẽ để làm từ thiện sao?
Ớ....nhiều cụ mợ chỉ thích từ thiện thôi. Nghe nói ai bỏ tiền đầu tư làm cái gì đó đều bị chê tơi bời ngay và luôn nhá :))

Ngo Rung

Xe lăn
Theo bác, Asanzo với Bom phone, nó khác nhau những gì? Về cách thức làm ra sản phẩm?
Em nghĩ cách làm ra sp của 2 ông này là giống nhau. Nhưng khác nhau cách tiếp cận và đưa ra thị trường.
Một ông chưa đặt chân vào thị trường đã nổ toang toác từ tít xa, một ông thì âm thầm đưa hàng vào thị trường rồi mới giới thiệu một cách từ tốn.
Người dùng giờ được tiếp cận nhiều thông tin nên dễ kiểm chứng ông nào ảo, ông nào thật :))

Duc Sang

Xe container
Ai chê Flappy Bird hả cụ?
2 cái sau cháu không bàn vì không phải người Việt nghĩ ra.

toyo_zace_ta

Xe buýt
Người Việt có tật xấu truyền đời là tính ghen ăn tức ở. Thằng hàng xóm nhà to hơn nhà mình cũng ghét, bạn có vợ xinh hơn vợ mình cũng ghét, đồng nghiệp được bổ nhiệm cũng ghét. Tóm lại cứ thằng nào hơn mình là ghét. Nên kính thưa các vị đại gia, làm gì thì hãy giữ mồm, giữ miệng chứ pr hoành tráng thì dân Việt nó ngứa mắt, nó dìm cho chết thì thôi.
Đúng cụ ạ. Người Việt mình thà lôi thằng hàng xóm nghèo như mình, ngu như mình... chứ éo bao giờ nghĩ là phải cố gắng để mình được bằng thằng hàng xóm. Thế là cứ lôi ra chửi mà thậm chí éo biết đang chửi thằng nào, bố cứ chửi đã, kiểu chí phèo.

toyo_zace_ta

Xe buýt
Nhật bổn là bọn nào? Thống kê ở đâu? Nó đại diện cho ai? Bọn Do Thái chẳng hạn, có cái tôi rất cao, quyết liệt chỉ trích thằng khác, vậy nó có nghèo không?

Chỉ trích cần hơn nhiều lời khen. Có điều các ông VN không chịu cố gắng để vượt qua cái đó thôi. Dân VN ở trong nước thì còn bảo do chế độ này nọ, dân VN ra nước ngoài mấy người thành đạt ( so với tỷ lệ số người).
So sánh kiểu cụ thì thôi em không bàn nữa kẻo lại lôi nhau ra chửi để các cụ đây lại phải ngửi.

Gemi

Xe buýt
Pháp ngố thì biết cái dè,
Người việt thích bánh GATO nhá :))
Cứ chê thứ ko đáng khen thì là gato à ông Sờ Nát? Ai thích tự hào, cứ việc tự hào. Em có nhận thức của riêng em, tự hào tuỳ thứ chứ ko tự hào a dua hoặc theo định hướng.

Đừng có chụp mũ em là gato hoặc loser mà em chụp mũ lại là đồ 3 củ đấy!

slaz8

Xe ba gác
Cứ chê thứ ko đáng khen thì là gato à ông Sờ Nát? Ai thích tự hào, cứ việc tự hào. Em có nhận thức của riêng em, tự hào tuỳ thứ chứ ko tự hào a dua hoặc theo định hướng.

Đừng có chụp mũ em là gato hoặc loser mà em chụp mũ lại là đồ 3 củ đấy!
mài quay lại roài à:P Chỉ được cái nói rất chuẩn, xin sửa lại tư duy ngay :D

Gemi

Xe buýt
mài quay lại roài à:P Chỉ được cái nói rất chuẩn, xin sửa lại tư duy ngay :D
Ờ, quay đầu là bờ, sửa nhanh còn kịp kẻo anh em nó khinh cho. Thế là tay nhanh hơn não tý thôi chứ ko phải a dua theo quân bưng bô hả? (mềnh cũng tranh thủ chụp mũ phát, trúng thủ ai thì trúng!) =))

cka

Xe hơi
Em thấy tự hào hay nói chính xác hơn là ngưỡng mộ vì 2 dòng trên, cả chủ nhân của chúng và sản phẩm ra đời.
Riêng cái Bp em nghĩ là chính anh Quảng đã tự giết nó. Người Việt không ghét hàng Việt. Thực tế rất rất nhiều hàng Việt đang được ưa chuộng.
Chính tay Q nổ giết B-phone. Hãy nhìn cách làm bài bản đi từng bước chắc chắn của Vinfast để biết cách Bphone 1 giãy chết.
Hỏi nhà xưởng đâu - anh đi tân trang lại xưởng cơ khí.
Hỏi máy móc đâu - anh đi mua máy CNC về.
Hỏi board mạch đâu - anh khoe xách tay về để kịp deadline
Phân phối đâu - anh phân phối online sản phẩm ảo. 10.000 đặt hàng thì 7000 ra đi vì anh trễ hết ngày này sang ngày khác. Sản phẩm cạnh tranh nó hết nửa vòng đời rồi anh mới bắt đầu ngồi ráp.
--
Bfone 1 - Không chết từ chứng nước mới lạ. Mà em chưa thấy tý khẩu hiệu yêu nước nào của Vinfast? Toàn Ofer tự tô vẽ ra!
---
Q nổ giỏi thì hãy kéo giá iphone/SS xuống để người Việt có nhiều lựa chọn - không phải chọn con Bfone của anh là duy nhất. Chắc chắn là fail - vì cách định giá của anh đã phải thay đổi dưới sức ép cạnh tranh.
Anh Vượng giỏi - kéo giá Toyota/Ford/Kia/Huyndai xuống cạnh tranh xe của ảnh. Đây là điều có khả năng thành công cao. Dân Việt chắc chắn được hưởng lợi khi có nhiều lựa chọn hơn dù không mua xe Vinfast.

Chỉnh sửa cuối:

hunglawyer

Xe buýt
Nếu xét kỹ nguồn gốc thì lấy tiền từ việc nhà nc mua phần mềm diệt viruts, tức là tiền thuế mà dân đóng đấy cụ ah. Các đại gia Việt giàu lên nhanh chóng ko phải do giá trị gia tăng tạo ra mà chủ yếu từ các lợi thế.
Em thấy trên Facebook, Offer Phạm Trung Tuyến, VOV Giao thông, nói thế này:

Thực ra mình rất thích bạn Quảng nổ. Bạn nổ bằng tiền của mình, vì thứ mà mình thích, với niềm tin vào mơ ước của bản thân. Bạn thành công thì tốt, thất bại cũng chẳng hại ai. Cùng lắm thì tự hết tiền thôi.

Tiền, để mà duy trì cuộc sống thì không cần nhiều lắm. Người ta kiếm tiền chủ yếu để làm phương tiện để thực hiện mơ ước. Có tiền rồi mà không dám ước mơ thì chẳng lẽ để làm từ thiện sao?

timtoi

Xe tăng
Em thì thấy thế này, khen cũng tốt mà chê cũng không sao miễn là tạo ra của cải và thặng dư cho bản thân và xã hội. Đó mới là cái gốc của phát triển. Còn người mất thời gian đi khen hay chê nhiều mới là đáng chê trách.

TRIHON

Xe tải
Người Việt có yếu tố sính ngoại cực cao và những người chê B-phone ở trên thật sự không được vô tư cho lắm. Chúng ta mãi là người làm thuê cho ngoại bang???
Không đâu Cụ ơi, dân mình chỉ muốn là người tiêu dùng thông minh thôi ạ, cái mà báo đài ra rả suốt ngày. B phone mà bán vài trăm ngàn thì nhà cháu cũng ủng hộ 1 cái. Nhưng sản phẩm của Anh Quảng chất lượng không cao, chế độ bảo hành bảo trì chưa biết thế nào mà bán giá trên trời thì ai dám mua ạ.
Cá nhân Cụ thì đã mua chưa ạ?

Vấn đề ở đây ko phải là mua hay không mua

Mà là thái độ với hàng Việt ạ.

vertaq

[Tịch thu bằng lái]

Người Việt chê B-phone.

Do mất niềm tin hay do bị lừa nhiều rồi nên không tin vào đồng bào mình???

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Em không thấy Vin phét là niềm tự hào tí nào cả, ai có tiền thì cũng làm đc như thế thôi.
Em thì tự hào vinfast
Trong cảnh nhà nhà đi buôn, dám đâm đầu vào sản xuất sản phẩm yêu cầu chất lượng hàng đầu và cực kỳ khắt khe, em thực sự nể
Chú vượng xứng đáng là tư bản dân tộc