[Funland] Người ta từng thương - một góc nhỏ trong lòng!

Châu Tứ TN

Xe điện
Haiz tình cũ là cái gì đó cũng ko biết nói sao nữa nhưng nó là cái gì đó khó nói lắm nhất là người mình yêu thực sự . Thôi thì cũng cố nhắm mắt để quên thôi vì cuộc sống hiện tại cần hơn .
Đọc còm cụ là em biết cụ khó diễn tả cỡ nào rồi ;))
Cũng không đến nỗi "cố nhắm mắt để quên", tùy theo cách xử lí của từng người. Trường hợp của em thì ko gọi là tình cũ ạ! :)
ngoài hay hát vu vơ, em còn biết chạy vào nhà lúc trời mưa cơ ạ, tiếc vì không được làm hàng xóm mợ ;))
"Hàng xóm" em cứ phải thấy mưa thì chạy ra hét cơ ;))
Càng lớn thêm một tuổi, cảm xúc tại tụt thêm một chút. Qua cái thời dễ vui, dễ buồn rồi. Kể ra có khi tuổi thơ lại là quãng thời gian làm người ta nhớ tới lâu nhất mặc dù nó ngắn nhất. Thời học sinh thương thầm ko dám nói cũng hay, một ánh mặt, một nụ cười bất chợp gặp nhau rồi luống cuống quay đi mà có khi cũng theo suốt quãng đường dài . Yêu đương thì cảm xúc mãnh liệt thật nhưng thời gian vui thì cảm thấy nhanh mà buồn thì nhì chậm.
Phỏng vấn: mợ/cụ đã bn xuân rồi ạ? ;))

Châu Tứ TN

Xe điện
Tứ à, tối qua c đọc thớt mà chưa kịp còm.
Vừa đọc tiêu đề thớt cái là c nghĩ đến bài hát nì :))
Chị bận gì mà vội vã quá vại? ;))
Một phút thả cảm xúc ngẫu hứng của em ấy mà :)
Chuyện tình luôn đẹp khi dang dở, gặp lại người cũ vẫn thổn thức trong lòng..
Hầu như mn đều hiểu "anh hàng xóm" thành người cũ của em, thôi thì hòa chung cảm xúc của cccm vậy ;))
Người em từng thương giờ thấy em mà như chưa từng quen, nói với em lạnh lùng như 2 người xa lạ.
Là thương dạng "thương yêu" hử Trang? Vậy thì người ta diễn hơi sâu rồi.

Châu Tứ TN

Xe điện
Em về nghiêng nón che đầu
Quán xưa một khúc nhạc sầu theo anh.
Dối lòng theo với cuộc tình.
Bàn tay chưa nắm tim mình đã đau.
Em nào quên nổi cuộc tình
Ngày xữa lỡ dại quên mình trao anh.
Tình yêu anh thả giữa dòng
Lòng người vô định phiêu bồng nơi đâu?

doanhmarket

Xe tải
Website
korean-air.biz
Trong cuộc sống này, đôi khi lòng ta nó tự dưng thương ai đó một cách vô lí (lí của lí do). Đôi khi chỉ vài câu nói tưởng như bình thường được phát ra từ giọng nói nhỏ nhẹ, một vài lần chú ý cái khuôn mặt đăm chiêu nghĩ ngợi của người ta, hay đơn giản là nghe lỏm được vài câu hát vu vơ lúc mệt nhọc...và chỉ thương như vậy mà chẳng thể hiện được gì.
Tôi biết anh từ lâu, đến bây giờ thì có thể coi là không biết nữa. Anh trọ phòng kế bên, từ lúc còn đi học chuyên nghiệp. Mang tiếng hàng xóm nhưng "tắt lửa tối đèn" thì thân ai tự lo. Hằng ngày cả hai cùng dậy sớm, chào hỏi nhau vài câu, tối đến chào hỏi nhau vài câu. Cứ thế trưởng thành, xây dựng gia đình, lo toan cuộc sống mỗi người một phương.
Tưởng chừng quên, mấy sáng nay lại gặp ở quán cf, chỉ là tôi ngồi sau lưng và anh chẳng để ý, hoặc chẳng còn nhớ tôi là ai nữa. Sáng đầu tiên thì anh bón cháo cho con, sáng lần 2 thì ngồi nc vs vợ (hình như thế), sáng nay thì ngồi một mình. Cái hình ảnh ngày xưa vẫn thế, khắc khoải và đầy suy tư - chính nó là lí do khiến tôi từng thương. 7h sáng tôi có hẹn đi làm nhưng phải ngồi nán lại để chờ anh đi trước, tặng anh cái dòng cảm xúc này, chúc cuộc sống gđ anh thuận lợi và hạnh phúc!
Chào ngày mới cccm, em đi làm đây! ;))
Theo mình không phải cảm giác yêu thường, mà là cảm giác ganh tị khi người khác hạnh phúc :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em nào quên nổi cuộc tình
Ngày xữa lỡ dại quên mình trao anh.
Tình yêu anh thả giữa dòng
Lòng người vô định phiêu bồng nơi đâu?
Chờ em biết mấy nẻo đường.
Ngày đi vội vã đêm vương mắt sầu.
Bạc lòng câu lý thương nhau.
Người xưa vội hát nên đau đến giờ.
(st)

Châu Tứ TN

Xe điện
Theo mình không phải cảm giác yêu thường, mà là cảm giác ganh tị khi người khác hạnh phúc :D
Lời bạn bạn nói, miệng bạn bạn thích phát ngôn gì thì phát ngôn, mình ko có ý kiến :D
Chệ đi nhậu để quên đi người dưng cưng ạ :))
Ôi biết khi nào em mới có đc cái phong thái như chị yêu đơi ;))
bậy giờ gặp lại mợ cảm thấy tiếc hùi hụi à
Dạ ko ạ, cụ vẫn chưa hiểu chuyện rồi :D

onggiadiba

Xe tải
Say nắng hoặc đúng người không đúng thời điểm nên mới có một góc này chứ cụ :D

Châu Tứ TN

Xe điện

juve99

Xe cút kít

doanhmarket

Xe tải
Website
korean-air.biz

Mr_No.01

Xe máy
Website
www.fb.com
Người xưa hai chữ thôi mà cũng thấy có gì nhoi nhói , buồn thương , tiếc nhớ , có cái gì đó ở một góc trong cái bộ não mà chả bao giờ nó có thể biến mất đi được hjx . Làm sao quên được người xưa để cho ký ức thuở xưa khỏi về